Forum
แก้ไขล่าสุด: 

HotForex มีความปลอดภัยไหมครับ พอดีเห็นมีการโกงเรื่องforex กันเลยกลัว...

ผมคิดจะเปิดบัญชี กับ HOTFOREX แต่ยังไม่ค่อยแน่ใจเรื่องความปลอดภัย เพราะเห็นว่าตอนนี้มีข่าวที่โกงกันเกี่ยวกับ forex เลยรู้สุึกว่าเสี่ยงไหมถ้าจะลงทุนกับโบรคเกอร์นี้ ? มีวิธีดูความน่าเชื่อถือได้ไหมครับ มีใบอะไรการันตีบ้างไหม? จริงๆใจนึงก็อยากจะเสี่ยงแต่อีกใจนึงก็กลัว...เพื่อนๆที่เล่น forex เข้ามาแชร์ความคิดเห็นกันหน่อยครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Louie

ลงทุนกับโบรคเกอร์ไหนๆก็น่ากลัวทั้งนั้นแหละครับตอนนี้ เพราะยังไม่มีกฏหมายรองรับในบ้านเรา ไม่งั้นเค้าจะบอกกันหรอครับว่า การลงทุนคือความเสี่ยง!! ถ้ากลัวแต่ยังอยากจะเล่น ก็เริ่มเทรดจากเลเวอเลจ น้อยๆไปก่อน คือยังไม่ต้องลงทุนมาก พอเริ่มเก่งแล้วก็ค่อยเพิ่มทีหลังได้ครับ ผมแนะนำว่าคุณไปศึกษาข้อมูลให้ดีก่อนที่จะทำการเทรดครับ

2020.09.03 12:45

ลินดา

การเทรด Forex เป็นการลงทุนที่มีความเสี่ยงอยู่แล้ว ยิ่งต้องการเทรดเดอร์กับ HotForex สำหรับคนไทยการฝากเงินถอนเงินยังไม่มีการรองรับช่องทางฝากถอนผ่านทางธนาคารไทย อาจทำให้เกิดความยุ่งยากสำหรับคุณ และที่สำคัญไม่มีซัพพอร์ตที่เป็นคนไทยที่ช่วยในการตอบคำถามหรือแก้ปัญหาต่างๆ ทำให้เป็นอุปสรรคสำหรับนักลงทุนคนไทยบางคน

2020.11.09 9:6

ทนพิษบาดแผลไม่ไหว😭

ที่คุณลินดาบอกว่า HotForex ยังไม่มีการรองรับช่องทางการฝาก-ถอนผ่านทางธนาคารไทย และไม่มีซัพพอร์ตคนไทยที่ช่วยในการตอบคำถามหรือแก้ปัญหาต่างๆด้วย😮 แล้วอย่างนี้ทำไมถึงยังมีคนไทยบางคนหรืออาจจะหลายคนด้วย ยังคงลงทุนกับโบรคเกอร์นี้อยู่ละครับ เค้าไม่กลัวกันเหรอ หรือว่ามันมีอะไรที่ทำให้นักลงทุนมั่นใจได้ มีหรือเปล่าครับ?

2020.12.27 15:20

67TawTaw67

@ทนพิษบาดแผลไม่ไหว😭 ความคิดเห็นส่วนตัวของเรานะ คนที่เขาเทรดฟอเร็กซ์กับ HotForex ทั้งที่ไม่มีการรองรับช่องทางฝากถอนผ่านทางธนาคารไทย ไม่มีซัพพอร์ตที่เป็นคนไทยที่ช่วยในการตอบคำถามหรือแก้ปัญหาต่างๆ อาจเป็นเพราะเขามีเงินทุนอยู่มากพอสมควรและไม่มีปัญหาเรื่องของภาษาก็ได้ค่ะ ไม่อย่างนั้นเขาคงไม่กล้าลงทุนอย่างนี้

2021.02.23 9:10

InnI

ขนาดเจ้าของกระทู้บอกว่ากลัวกับข่าวการโกงฟอเร็กซ์ แต่ก็ยังมาถามถึงโบรกเกอร์ HotForex ว่าปลอดภัยหรือเปล่า หลังจากที่ได้ข้อมูลไปแล้ว เจ้าของกระทู้ได้เทรดฟอเร็กซ์กับโบรกเกอร์มั้ย เลือกของที่ไหนคะ คงมีคนอยากรู้ว่าโบรกเกอร์ที่คุณเลือกมีความปลอดภัยมั้ย จะได้เอาไปเป็นข้อมูลเพื่อประกอบการตัดสินใจ..เราก็อยากรู้ด้วย

2021.07.20 15:23

มานพ

ทุกอาชีพแหละครับ ถ้าคนมันจะโกงมันก็หาช่องทางโกงเราจนได้แหละครับ ถ้าเล่นพวกนี้ ต้องศึกษาข้อมูลดีๆครับ อาจจะมีเพื่อนที่เล่นก็ถามเพื่อนครับ ว่าเฃ่นผ่านอะไรปลอดภัยที่สุดครับ แต่ถ้าเป็นผม ผมคิดว่า อาชีพเทรดแบบนี้มีความเสี่ยงมากครับ ยิ่งช่วงนี้ด้วย เสี่ยงมากครับ ผมเห็นว่าหลายคนขาดทุนเรื่องหุ้นกันเยอะมากครับ

2021.08.13 7:0

Mayooo

เห็นมีคนมาตั้งกระทู้ถามเกี่ยวกับการลงทุน Forex เยอะเหมือนกันนะ ในเว็บไซต์นี้ที่เข้ามาตั้งกระทู้กันน่ะ รู้ไหมเขามีบทความเขียนเกี่ยวกับเรื่อง Forex ให้อ่านด้วยนะน่าสนใจมาก ลองไปเลือกหาอ่านบทความกันดูสิ เขาว่าเขาแนะนำเกี่ยวกับโบรกเกอร์ด้วยนะ แบบว่า โบรกเกอร์ ไหนที่เป็นอันดับ 1 เราก็ลองลงมาเรื่อยๆ ก็เลยใครที่สนใจลงทุน Forex น่าจะเข้าไปอ่าน

2021.09.24 11:45

ธรรมรัตน์

ทุกการลงทุนมันย่อมมีความเสี่ยงครับ ยิ่งลงทุนในเรื่องเทรดแบบนี้ยิ่งมาความเสี่ยงเข้ามาอีกหลายเท่าตัวเลยละครับ ไม่มีกฎหมายคุ้มครองในบ้านเรา ถ้ามีปัญหา ก็ต้องตามเรื่องเอาเอง แล้วเราจะไปตามที่ไหนเพราะ เทรดพวกนี้อยู่ที่ต่างประเทศทั้งนั้น ดังนั้นเวลาที่จะลงทุนเล่นตัวนี้ต้องดูให้ดีๆนะครับ ศึกษาให้เข้าใจแบบละเอียดเลยยิ่งดีครับ

2021.12.19 15:32

ขวัญชัย

ถ้าเราเปิดบัญชีของเราเองเรื่องการโกงไม่น่าจะมีนะครับ แต่ถ้าเป็นแบบที่ร่วมกันลงทุน อันนี้ค่อนข้งที่จะน่ากลัวมากกว่าครับ เพราะการลงทุนแบบนี้มันมีช่องว่างทางกฏหทายอยู่มากเลยครับในบ้านของเรา ยังไงถ้าจะเล่นลงทุนแบบนี้ต้องทำความเข้าใจเกี่ยวกับการเทรดให้ดีๆก่อนนะครับ หัดเล่นบัญชีทดลองของเข้าไปก่อนก็ได้ ไม่ต้องใจร้อน

2022.01.30 6:53

ParanchaI

ก่อนจะลงทุนเจ้าของกระทู้ต้องหาข้อมูลหลายๆเรื่องนะครับ หรือว่าคุณลงทุนไปแล้วก็ไม่รู้ ถ้าลงทุนไปแล้วก็ขอให้ประสบความสำเร็จครับ การลงทุนในช่วงเวลานี้คอนข้างเสี่ยงนิดนึง จริงๆการลงทุนทุกอย่างมันก็มีความเสี่ยงอยู่แล้วอะนะ ยิ่งสภาพเศรษฐกิจไม่ค่อยคล่องก็อาจจะเพิ่มความเสี่ยงขึ้นมาอีกหน่อย แต่ยังไงก็ขอให้คุณทำได้ดีละกันครับ

2022.02.28 14:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),สินเชื่อซ่อมแซมบ้าน,All (ประกัน),การลงทุน Forex,กระเป๋าเงินคริปโทเคอร์เรนซี,All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

สอบถามเกี่ยวกับบัญชี hotforexหน่อยครับ ว่า่เค้ามีกันกี่บัญชี? คนที่ลงทุนน้อยๆเหมาะกับบัญชีไหน?

HotForex / เอชเอฟ มาร์เก็ต

การลงทุน Forex

คุณสมบัติของ hotforexมีอะไรบ้างครับ โบรคเกอร์นี้มีดีหรือน่าสนใจไหมครับ?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

โบรกเกอร์ hotforex ใช้ดีไหมคะ

เปิดบัญชี hotforex ยังไง

ใครอยากจะรีวิว Hot forex เชิญทางนี้เลย มาแสดงความคิดเห็นกันนะคะเกี่ยวกับข้อดีข้อเสีย

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน)

ใครเคยใช้บริการของhotforexกันบ้างคะ?ทำไมถอนเงินออกมาได้ช้าจัง เพื่อนๆเคยเจอไหม??

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การทำธุรกิจ)

ลงทุนเปิดร้าน7-11จะดีไหมครับ

การลงทุนหุ้น

หุ้น BTS ดีไหม

ใครใช้​ exness บ้างใช้ดีไหม

Exness / เอกซ์เนสส์

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

ถ้าคุณมีเงิน 1 ล้านบาท คุณจะเอาไปต่อยอดการลงทุนอะไร?

การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (การลงทุน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

หุ้น LH ดีไหม

ค่าswapในฟอเร็กซ์คืออะไรครับ ทำไมต้องมี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

กดเงินสดบ่อยต้องใช้บัตรนี้ บัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Prestige Card ได้คะแนนสะสมพิเศษประจำปี

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

PTT Blue Credit Card ของธนาคารกสิกร

บัตรเครดิต พีทีที บลู / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

AEON Royal Orchid Plus World บัตรเครดติที่ช่วยให้คุณสะสมคะแนนได้ในทุกๆที่ที่คุณไป

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

ถ้าอยากเข้า Miracle Lounge บัตร ช่วยได้ Citibank Premier Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี