HotForex มีความปลอดภัยไหมครับ พอดีเห็นมีการโกงเรื่องforex กันเลยกลัว...

ผมคิดจะเปิดบัญชี กับ HOTFOREX แต่ยังไม่ค่อยแน่ใจเรื่องความปลอดภัย เพราะเห็นว่าตอนนี้มีข่าวที่โกงกันเกี่ยวกับ forex เลยรู้สุึกว่าเสี่ยงไหมถ้าจะลงทุนกับโบรคเกอร์นี้ ? มีวิธีดูความน่าเชื่อถือได้ไหมครับ มีใบอะไรการันตีบ้างไหม? จริงๆใจนึงก็อยากจะเสี่ยงแต่อีกใจนึงก็กลัว...เพื่อนๆที่เล่น forex เข้ามาแชร์ความคิดเห็นกันหน่อยครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

• user image

Louie

ลงทุนกับโบรคเกอร์ไหนๆก็น่ากลัวทั้งนั้นแหละครับตอนนี้ เพราะยังไม่มีกฏหมายรองรับในบ้านเรา ไม่งั้นเค้าจะบอกกันหรอครับว่า การลงทุนคือความเสี่ยง!! ถ้ากลัวแต่ยังอยากจะเล่น ก็เริ่มเทรดจากเลเวอเลจ น้อยๆไปก่อน คือยังไม่ต้องลงทุนมาก พอเริ่มเก่งแล้วก็ค่อยเพิ่มทีหลังได้ครับ ผมแนะนำว่าคุณไปศึกษาข้อมูลให้ดีก่อนที่จะทำการเทรดครับ

2020.09.03 12:45

ลินดา

การเทรด Forex เป็นการลงทุนที่มีความเสี่ยงอยู่แล้ว ยิ่งต้องการเทรดเดอร์กับ HotForex สำหรับคนไทยการฝากเงินถอนเงินยังไม่มีการรองรับช่องทางฝากถอนผ่านทางธนาคารไทย อาจทำให้เกิดความยุ่งยากสำหรับคุณ และที่สำคัญไม่มีซัพพอร์ตที่เป็นคนไทยที่ช่วยในการตอบคำถามหรือแก้ปัญหาต่างๆ ทำให้เป็นอุปสรรคสำหรับนักลงทุนคนไทยบางคน

2020.11.09 9:6

ทนพิษบาดแผลไม่ไหว😭

ที่คุณลินดาบอกว่า HotForex ยังไม่มีการรองรับช่องทางการฝาก-ถอนผ่านทางธนาคารไทย และไม่มีซัพพอร์ตคนไทยที่ช่วยในการตอบคำถามหรือแก้ปัญหาต่างๆด้วย😮 แล้วอย่างนี้ทำไมถึงยังมีคนไทยบางคนหรืออาจจะหลายคนด้วย ยังคงลงทุนกับโบรคเกอร์นี้อยู่ละครับ เค้าไม่กลัวกันเหรอ หรือว่ามันมีอะไรที่ทำให้นักลงทุนมั่นใจได้ มีหรือเปล่าครับ?

2020.12.27 15:20

67TawTaw67

@ทนพิษบาดแผลไม่ไหว😭 ความคิดเห็นส่วนตัวของเรานะ คนที่เขาเทรดฟอเร็กซ์กับ HotForex ทั้งที่ไม่มีการรองรับช่องทางฝากถอนผ่านทางธนาคารไทย ไม่มีซัพพอร์ตที่เป็นคนไทยที่ช่วยในการตอบคำถามหรือแก้ปัญหาต่างๆ อาจเป็นเพราะเขามีเงินทุนอยู่มากพอสมควรและไม่มีปัญหาเรื่องของภาษาก็ได้ค่ะ ไม่อย่างนั้นเขาคงไม่กล้าลงทุนอย่างนี้

2021.02.23 9:10

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สอบถามเกี่ยวกับบัญชี hotforexหน่อยครับ ว่า่เค้ามีกันกี่บัญชี? คนที่ลงทุนน้อยๆเหมาะกับบัญชีไหน?

HotForex / เอชเอฟ มาร์เก็ต

คุณสมบัติของ hotforexมีอะไรบ้างครับ โบรคเกอร์นี้มีดีหรือน่าสนใจไหมครับ?

ใครอยากจะรีวิว Hot forex เชิญทางนี้เลย มาแสดงความคิดเห็นกันนะคะเกี่ยวกับข้อดีข้อเสีย

ใครเคยใช้บริการของhotforexกันบ้างคะ?ทำไมถอนเงินออกมาได้ช้าจัง เพื่อนๆเคยเจอไหม??

โบรกเกอร์ hotforex ใช้ดีไหมคะ

เปิดบัญชี hotforex ยังไง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

โบรกเกอร์​ Xm นี่น่าเชื่อถือไหมคะ​?

XM / XM Global

เปิดบัญชี​กับ​โบรกเกอร์ XM​ ยังไง

เปิดบัญชี hotforex ยังไง

เทรด​fxยังไงให้ได้กำไรมากที่สุด?

ใครก็ได้ช่วยสอนวิธีฝากเงินทางธนาคารบนโทรศัพท์มือถือ เราใช้โบรคเกอร์ Exness อยู่

Exness / เอกซ์เนสส์

แนะนำโบรกเกอร์​ forex ดีๆหน่อยค่ะ

Exness / เอกซ์เนสส์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรกสิกรบัตรที่ยิ่งใช้ยิ่งได้บุญ CGA/SFT -Kbank credit

บัตรเครดิตร่วม CGA/SFT - กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรนี้ใครได้ถือก็รู้สึกภูมิใจ ใช้แล้วได้บุญ เพราะทุกค่าใช้จ่ายผ่านบัตร คือการพัฒนาเยาวชนของชาติ ธนาคารกสิกรไทยจะบริจาคยอดใช้จ่ายของคุณให้กับสมาพัธ์สมาคมศิษย์เก่าคณะเซนต์คาเบรียลแห่งประเทศไทย เพื่ เป็นทุนการศึกษาแก่เยาวชนของโรงเรียน เมื่อจ่ายค่าเรียนผ่านบัตรนี้ ไม่เสียค่าธรรมเนียม สามารถแบ่งจ่ายได้ 3งวด หรือ 6งวด รับคะแนนสะสม 1คะแนนเมื่อจ่ายทุกๆ 25บาท.

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรนี้เหมาะสำหรับคนที่ชอบช้อปปิ้ง และอยู่ในกรุงเทพเพราะเป็นบัตรที่ร่วมร้านค้า บริการที่ศูนย์การค้าสยามพารากอน สยามดิสคัพเวอรี่ สยามเซ็นเตอร์ และมีค่าธรรมเนีนมรายปีด้วย เมื่อใช้จ่ายทุก 25บาทรับ1คะแนน ถ้าใช้จ่ายที่สยามพารากอนทุก 25 บาทรับคะแนน1.5 ได้จอดรถฟรี 4ชม ยังมีประกันการเดินทางทุนประกันที่ 8 ล้านบาท.

บัตร UOB Lady Platinum บัตรที่รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรอะไรเอ่ย?ให้วงเงินตั้ง5เท่าของรายได้ เฉลย ก็บัตรThanachart Dimond Visaไง!

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต

เหมาะกับคนที่ชอบช้อปปิ้ง ชอบท่องเที่ยว ให้วงเงินสูงสุดถึง 5เท่าของรายได้ มีระยะเวลาปลอดดอกเบี้ย 55วัน รับคะแนนสะสม T-Rewards จากการชำระ ผ่านบัตรทั้งในทั้งในและต่างประเทศ จ่ายทุก 25 บาท รับ 4คะแนน เมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ ทุก25บาท รับ3คะแนนเมื่อใช้จ่ายในหมวดท่องเที่ยว รับ 2คะแนนเมื่อใช้จ่ายในหมวดร้านอาหาร

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ