Forum
แก้ไขล่าสุด: 

XM มีข้อดีอะไรบ้าง อยากรู้เพราะกำลังตัดสินใจเลือกโบรคเกอร์ ใครรู้บ้างคะ?

พอดีว่่าตอนนี้เราเทรดอยู่กับ XTB แต่เนื่องจากว่าXTBมีธนาคารในประเทศที่สามารถฝากเงินเข้าบัญชีได้ แค่ 3 ธนาคาร (แบงค์กรุงเทพ, ไทยพาณิชย์ และ กสิกร) เราเลยรู้สึกอยากจะเปลี่ยนโบรคเกอร์ ก็แค่รู้สึกว่า XTB ดีตรงที่เรทฝากถอนถือว่าดีมากเพราะแทบไม่เสียส่วนต่างเลย นอกนั้นก็ธรรมดา เลยอยากจะรู้ข้อดีข้อเสียของ XM บ้าง?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Phitchaya

ผมแนะนำ XM นะครับ เพราะเค้าเป็นโบรกเกอร์ใหญ่ ที่มีความมั่นคงสูง มี chat support ออนไลน์ตลอด 24 ชั่วโมง สำหรับคนที่เพิ่งเริ่มต้น การมี chat support ถือว่าดีมาก แล้วค่อนข้างน่าเชื่อถือครับเพราะว่าสำนักงานของเค้าอยู่ที่ Belize ตรวจสอบข้อมูลได้ นอกจากนั้นยังมีเจ้าหน้าที่คนไทยคอยช่วยเหลือ บริการรวดเร็วและจริงใจในการแก้ปัญหา ไม่ทิ้งปัญหา เป็นโบรคเกอร์นึงที่น่าจับตาเลยตรับ

2020.09.04 12:45

Mono

สำหรับโบรกเกอร์XM จุดเด่นเป็นเรื่องการฝากถอน ที่มีเรทการฝากถอนตำ่มากเนื่องจากทางโบรกเกอร์ไม่เก็บค่าธรรมเนียมในส่วนนี้ และยังมีช่องทางฝากถอนที่สะดวก เพราะมีการรับรองหลายธนาคารในประเทศไทย โดยสามารถฝากผ่าน Internet Banking บนมือถือ หรือ PC และระบบการฝากผ่าน QR Code ที่รองรับหลายธนาคาร รวมถึงจุดบริการชำระเงินต่างๆ

2020.11.09 8:20

ทนพิษบาดแผลไม่ไหว😭

โบรคเกอร์ที่เจ้าของกระทู้พูดถึง คือ XTB น่ะครับ ที่ว่ามีธนาคารในประเทศที่สามารถฝากเงินเข้าบัญชีได้ 3 ธนาคาร เรทฝากถอนถือว่าดีมากเพราะแทบไม่เสียส่วนต่างเลย เพียงเท่านั้ยังไม่ดีพอที่คุณจะใช้บริการโบรคเกอร์นี้ต่ออีกเหรอครับ ผมเคยได้ยินว่าโบรคเกอร์บางแห่งยังไม่มีการรองรับช่องทางฝากถอนผ่านทางธนาคารไทยเลยนะครับ

2020.12.27 15:25

๓๔ตาน้อย

เท่าที่อ่านดูจากคอมเม้นท์ต่างๆข้างบนดูเหมือนว่าโบรคเกอร์ XTB น่าสนใจมากนะครับ มีธนาคารในประเทศรองรับด้วย มีเจ้าหน้าที่คนไทยคอยให้คำปรึกษาด้วย ไม่ใช่ว่าผมจะเชียร์ให้มาลงทุนกับ XTB นะแค่บอกตามที่คนอื่นบอกมา หากใครจะลงทุนกับฟอเร็กซ์จริงๆ ต้องศึกษาข้อมูลให้ดีๆก่อนครับ ดูหลายทางๆ หลายๆโบรคเกอร์ แล้วค่อยตัดสินใจ

2021.02.23 9:18

กันต์กมล

ฝากถอนได้3ธนาคาร ตัวที่คุณเล่นอยู่น่าจะดีอยู่แล้วละคะ ไม่ต้องมาเปลี่ยนเจ้าให้เสียเวลาแล้วละคะ เพราะถ้าเปลี่ยนมาเป็นเจ้าอื่น เราคิดว่าคุณต้องมาเสียเวลาเรียนรู้ระบบของเขาอีก สู่เล่นตัวที่เราชำนาญอบู่แล้วน่าจะดีกว่าคะ เอาให้ดี ซื้อพอร์ตลงทุนเพิ่มเข้าไปอีก เราว่าน่าจะดีกว่านะคะ เพิ่มพอร์ต ทำให้เรามีโอกาส ได้กำไรเพิ่มขึ้นอีก

2021.12.19 15:32

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex

เพื่อนๆใครใช้โบรคเกอร์ XM กันบ้างจ้ะ ช่วยเข้ามาแชร์กันหน่อยว่าที่นี่มีข้อดีข้อเสียยังงัย?

XM / XM Global

All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (การลงทุน)

ผมต้องการขยายพอร์ตแต่อยากจะทราบว่ามีโบรคเกอร์ไหนที่ปลอดภัยแล้วดูไม่โกงไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

บัญชีของ xm มีแบบไหนบ้างคะ

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,กระเป๋าเงินคริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

XM ดีไหม จุดเด่น,จุดด้อย ข้อดี,ข้อเสีย คืออะไร ? พอดีอยากจะตัดสินใจเลือกโบรคเกอร์อยู่

การลงทุน Forex

การระบาดของโควิด 19 จะมีผลกระทบต่อการเทรดfxไหม

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

โบนัส forex คืออะไรครับ?มีความสำคัญยังงัย?แล้วที่โบรคเกอร์XMให้โบนัสเยอะไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

ทำไมคนจีนรวย

All (การทำธุรกิจ)

ลงทุนเปิดร้าน7-11จะดีไหมครับ

All (การลงทุน)

คนที่ชอบใจร้อนเมื่อจะลงทุนเกิดผลเสียอย่างไร?

All (การจ้างงาน)

ความยุติธรรมในที่ทำงานสำคัญมากไหมครับ?

All (บัตรเครดิต)

เงิน 35,000 สมัคร scb up2me ไม่ผ่าน

บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี

All (การทำธุรกิจ)

อยากเปิดเซเว่น ต้องใช้เงินเท่าไหร่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citibank PremierMiles Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

กดเงินสดบ่อยต้องใช้บัตรนี้ บัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เจซีบี

เป็นข้าราชการที่ชอบช้อปปิ้งเก่ง SCB JCB platinumเอาอยู่มั้ย

บัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากได้ทั้งบัตรเครดิตที่มีคุณภาพและแถมประกันดีๆด้วย ต้องลองบัตรนี้เลย Citi bank Royal Orchid plus select

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

นร.วิศวะจุฬา ต้องลองบัตรนี้KTC Chula Engineer Alumni

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี