Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีใครพอจะรู้บ้างไหมคะว่า มีโบรคเกอร์ไหนบ้างที่เค้ามีให้เลือกหลากหลายบัญชี ?

ทำไมมีแต่คนแนะนำให้เทรดกับ XM ?? เรารู้สึกว่า...ถึงแม้ว่าXMจะเป็นโบรคเกอร์ที่คนค่อนข้างนิยมแต่บัญชีมีน้อยมาก ไม่ค่อยหลากหลายเลย มีแค่สามอย่าง Micro / standard / ultra low ถ้ามีให้เลือกเยอะกว่านี้จะดีมาก อยากรู้ว่าโบรคเกอร์ไหน มีให้เลือกหลายบัญชี มาแสดงความคิดเห็นกันหน่อยคะ เราจะได้ตัดสินใจเลือกโบรคเกอร์ได้ถูก

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Sadye

ผมไม่ค่อยเข้าใจความต้องการของคุณเท่าไหร่ครับ แต่ที่แน่ๆถ้าอยากได้หลากหลายบัญชีให้เลือก ก็ต้องไป HotForex ครับ มีทั้งหมด 9 บัญชี ด้วยกัน สำหรับผม ผมคิดว่า XM ก็ดีนะครับ เพราะว่ารองรับแบงค์ไทยหลายธนาคารหลากหลายช่องทางการฝากถอน และก็ไม่มีการเสียค่าธรรมเนียมด้วย สะดวกดีนะครับ ตอนนี้เค้าก็รองรับฝากเงินด้วย Bitcoin ด้วยนะครับ

2020.09.05 12:45

ปลานิล

คุณเข้าใจอะไรผิดไปหรือเปล่า เท่าที่ทราบมา โบรกเกอร์ XM มีหลายบัญชีในประเทศไทย ไม่ว่า ธนาคารกสิกรไทย ,ธนาคารกรุงเทพ ,ธนาคารไทยพาณิชย์,ธนาคารกรุงไทย,ธนาคารกรุงศรีอยุธยา , และธนาคารทีเอ็มบี และคุณยังสามารถฝากผ่าน QR Code ที่รองรับหลายธนาคาร ซึ่งทางโบรกเกอร์อื่นไม่มี คุณยังใช้จุดบริการชำระเงินได้ที่ ตู้บุญเติมได้ด้วย

2020.11.09 8:50

ทนพิษบาดแผลไม่ไหว😭

ตกลงว่า XM นี่สามารถเปิดบัญชีในบ้านเราได้กี่ธนาคารกันแน่อะครับ ใครทราบข้อมูลที่แน่นอน มาให้ความมั่นใจกับผมได้นะครับ ผมอยากรู้อีกเรื่องนึงอะ คือ เวลาที่เราจะเลือกโบรคเกอร์ ควรจะดูเรื่องอะไรก่อนครับ ดูว่ามีธนาคารในบ้านเรารองรับมั้ย ดูเรื่องค่าธรรมเนียม-ส่วนต่าง หรือว่าดูเรื่องที่ปรึกษาว่ามีคนไทยให้คุยได้มั้ย?

2020.12.27 15:29

๓๔ตาน้อย

@ปลานิล ไม่แน่ใจว่าใครที่เข้าใจผิดนะครับ เอาเป็นว่าในความเข้าใจของผมเองละกัน คืองี้ครับที่เจ้าของกระทู้เขาบอกว่า XM มีเพียงแค่ 3 บัญชีเท่านั้น เขาหมายถึงบัญชีที่เทรดฟอเร็กซ์ (Micro / standard / ultra low) ไม่ใช่บัญชีธนาคารในประเทศไทยที่สามารถฝาก-ถอนเงินได้จากการลงทุนกับ XM น่ะครับ ถ้าเข้าใจผิดก็ขอโทษด้วย

2021.02.23 9:23

กันต์กมล

น้องคะที่น้องเขียนถามมา พี่คิดว่าทุกตัวมีหลายบัญชีให้น้องได้เลือกการลงทุนนะคะ ไม่ทราบว่าสนใจเล่นการลงทุนของอะไรละคะ พี่ว่าน้องน่าจะเลือกเล่นเอาสักตัวก่อนน่าจะดีกว่าคะ อย่างถ้าให้พี่แนะนำเอาเกี่ยวกับ เหล็ก อะไรพวกนี้ดีไหมคะ เพราะว่าบัญชีแบบนี้มีแนวโน้มที่จะได้กำไรมาก ไม่ว่าจะเป็นของเจ้าไหนพี่ว่าน่าเล่นหมดเลย

2021.12.19 15:32

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex

เพื่อนๆใครใช้โบรคเกอร์ XM กันบ้างจ้ะ ช่วยเข้ามาแชร์กันหน่อยว่าที่นี่มีข้อดีข้อเสียยังงัย?

XM / XM Global

All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (การลงทุน)

ผมต้องการขยายพอร์ตแต่อยากจะทราบว่ามีโบรคเกอร์ไหนที่ปลอดภัยแล้วดูไม่โกงไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

บัญชีของ xm มีแบบไหนบ้างคะ

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,กระเป๋าเงินคริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

XM ดีไหม จุดเด่น,จุดด้อย ข้อดี,ข้อเสีย คืออะไร ? พอดีอยากจะตัดสินใจเลือกโบรคเกอร์อยู่

การลงทุน Forex

การระบาดของโควิด 19 จะมีผลกระทบต่อการเทรดfxไหม

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

โบนัส forex คืออะไรครับ?มีความสำคัญยังงัย?แล้วที่โบรคเกอร์XMให้โบนัสเยอะไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า

สอบถามเรื่องบัตรเครดิต Kbank Visa Platinum ค่ะ

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

การตลาดตอนนี้ ธุรกิจไหนที่กำลังจะอิ่มตัว ธุรกิจไหนที่กำลังจะรุ่ง?

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,All (หารายได้)

อยากมีลูกค้าเยอะๆ

การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (การลงทุน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

หุ้น LH ดีไหม

การลงทุนหุ้น

หุ้น BTS ดีไหม

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

ถ้าคุณมีเงิน 1 ล้านบาท คุณจะเอาไปต่อยอดการลงทุนอะไร?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

KTC SNP 2000 Visa platinum บัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพที่ผมเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

Thanachart Black Diamond บัตรเครดิตให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าบัตรอื่น

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

AEON Royal Orchid Plus World บัตรเครดติที่ช่วยให้คุณสะสมคะแนนได้ในทุกๆที่ที่คุณไป

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Prestige Card ได้คะแนนสะสมพิเศษประจำปี

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี