Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จะรู้ได้ยังงัยครับว่าโบรคเกอร์ไหนปลอดภัย เช็คจากอะไรครับ? เพื่อนๆคนไหนรู้บ้าง?

ตามหัวเรื่องเลยครับ จะรู้ได้ยังงัยครับว่าโบรคเกอร์ไหนปลอดภัย เช็คจากอะไรครับ? FXTMปลอดภัยไหมครับ? เพราะเห็นในประเทศไทยก็มีหลายโบรคเกอร์แต่เราจะรู้ได้ยังงัยว่าเค้าเป็นโบรคเกอร์ที่น่าเชื่อถือได้จริงๆ หลายคนบอกว่าไม่ต้องไปคิดมาก ดูจากที่คนใช้เยอะก็พอ แต่สำหรับผมคือถ้าจะลงทุนอะไรแล้วก้อยากเอาที่ชัวร์และปลอดภัยครับ เพื่อนๆดูจากตรงไหนกันครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Chayan

ใช่นะครับผมว่าคุณก็ทำถูกต้องนะครับที่หาข้อมูลก่อนที่จะลงทุน จริงๆมันก็มีวิธีการดูนะครับ เช่น แบคกราวขององค์กร ระยะเวลาการดำเนินงาน เค้าเปิดมานานรึยัง? ระบบความปลอดภัยเป็นยังงัย? ประเทศที่จดทะเบียนมีที่อยู่ที่ชัดเจนไหม มีตัวตนจริงๆหรือเปล่า คุณลองไปอ่าน comment ดูครับว่าคนรีวิวกันว่ายังงัย ประมาณนี้ครับ...

2020.09.06 12:45

ตุ้ยนุ้ย

เราว่าการที่ได้รับรางวัลระดับโลกก็เป็นหลักประกันให้มั่นใจได้ว่าเป็นโบรกเกอร์ที่ปลอดภัย สำหรับ FXTM เป็นโบรกเกอร์ที่เติบโตเร็วที่สุด และได้รับรางวัลระดับนานาชาติมากมาย อย่างเช่น รางวัล Best Trading Experience ในปี 2019 , Best Trading Conditions 2018, Reputable Investor Education Forex Broker 2018 และ Best Customer Service Global 2017

2020.11.09 8:3

สมควรละล่ะ(˘・_・˘)

ดีนะที่เจ้าของกระทู้ไม่เชื่อคนที่บอกว่าไม่ต้องไปคิดมาก ดูจากที่คนใช้เยอะก็พอ แต่คุณอยากลงทุนกับอะไรที่ชัวร์และปลอดภัย งั้นต้องค่อยๆศึกษาให้ดีแล้วล่ะค่ะ คุณคงเจอโบรคเกอร์ที่ถูกใจแล้วล่ะตอนนี้ คุณเลือกโบรคเกอร์ไหนคะ มาให้คำแนะนำกับมือใหม่คนต่อๆไปก็ดีนะคะ หากว่าได้เข้ามาอ่านคอมเม้นท์อีก ก็ฝากคำแนะนำทิ้งไว้ด้วยค่ะ

2020.12.27 15:50

๓๔ตาน้อย

@ตุ้ยนุ้ย โอ้โห! รางวัลเขามาเต็มเลยนะครับ คุณเทรดฟอเร็กซ์กับ FXTM อยู่หรือเปล่าเนี่ย ผมถามจริงๆนะ คุณเทรดอยู่กับ FXTM มั้ย? ถ้าใช่ อยากให้แนะนำเพิ่มเติมหน่อยครับ ผมเห็นหลายคนสนใจเรื่องฟอเร็กซ์เนี่ย จะลงทุนกับตัวไหนดีหรือว่าควรเริ่มจากตรงไหนก่อน? นอกจากเรื่องที่ว่าต้องมีเงินอะนะ อันนั้นต้องมีไม่งั้นลงทุนไม่ได้

2021.02.23 9:34

กันต์กมล

เอาจริงๆนะคะ โปรกเกอร์ ไหนๆ ก็มีความเสี่ยงทั้งนั้นแหละคะ เพราะว่า ทุกโปรกเกอร์เป็นของต่างประเทศทั้งนั้น และการที่เราลงทุนอะไรที่เกี่ยวกับพวกนี้ ในบ้านของเราไม่มีกฏหมายมาคุ้มครองนะคะ ถึงแม้ว่าโปรกเกอร์ทุกเจ้าเขาจะมีหนังสือรับรองมาให้เราดูก็ตาม ดังนั้นอยู่ที่เราเองแล้วละคะว่าจะรับความเสี่ยงตรงนี้ได้มากขนาดไหน

2021.12.19 15:32

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex

มีใครพอจะทราบไหมครับว่าโบรกเกอร์ FXTM เค้ามีข้อดีและข้อเสียอย่างไรบ้างครับ?

FXTM / ForexTime

การลงทุน Forex

มีใครเคยได้ยินชื่อโบรคเกอร์ FXTM บ้างที่นี่มีข้อดีข้อเสียแตกต่างจากโบรคเกอร์อื่นๆยังงัย?

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

อยากจะรีวิวโบรคเกอร์ FXTM ให้เพื่อนฟังกันนะคะ เกี่ยวกับข้อดีและข้อเสียของโบรคเกอร์นี้

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ลดค่าใช้จ่าย

ค่า ft คืออะไร ทำไมต้องมีด้วย

ธนาคารดิจิทัล,การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (อี วอลเล็ต)

อยากสอบถามเรื่องการถอนเงินบัญชีฟอเรกซ์หน่อยครับ

All (การลงทุน)

คนที่ชอบใจร้อนเมื่อจะลงทุนเกิดผลเสียอย่างไร?

All (บัตรเครดิต)

ทำไมบัตร ktc อนุมัติช้าจังครับ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม

All (การทำธุรกิจ),หาเงินออฟไลน์

เปิดร้านขายน้ำเต้าหู้ ต้องลงทุนเท่าไหร่ และได้กำไรดีไหมคะ ?

การลงทุนหุ้น,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

หุ้นกลุ่มเกษตรและอาหาร

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

ห้างสินค้าไทย ห้างที่สนับสนุนสอนค้าคนไทย และตอนนี้เรามีบัตรเครดิตของห้างสินค้าไทยมา นำเสนอค่ะTDP visa Card

บัตรเครดิต ทีดีพี วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

มีสิทธิพิเศษที่เหมาะกับคนไหนที่ชอบ afternoon tea

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เจซีบี

เป็นข้าราชการที่ชอบช้อปปิ้งเก่ง SCB JCB platinumเอาอยู่มั้ย

บัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรUOB PRIVIMILES บัตรเครดิตที่เหมาะสำหรับนักเดินทางแบบผม

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต วีซ่า

วัยรุ่นอย่างเราก็ต้องไปดูหนังบ่อยเป็นธรรมดาแต่อยากดูให้คุ้มต้องAEON M GEN

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี