Forum
แก้ไขล่าสุด: 

XM เป็นโบรกเกอร์ที่น่าเชื่อถือไหมครับ? อยากจะลองไปเทรดดูเพราะมีบางอย่างน่าสนใจ

พอดีเพิ่งเริ่มหัดเล่น forexได้ไม่นาน เห็นเพื่อนๆแนะนำว่า ให้ลองเทรดดูกับโบรคเกอร์ XM เพราะว่าน่าเชื่อถือ เห็นเค้าว่าว่าโบรคเกอร์นี้มีใบอนุญาติด้วยน่าจะสามที่ อย่างเช่น Cyprus Securities and Exchange Commission กับ Australian Securities and Investments Commission ก็เลยคิดว่าน่าการันตีความปลอดภัยได้ในระดับนึง ก็เลยสนใจ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุดา

XM เป็นโบรกเกอร์ที่เข้ามาไทยได้ไม่นาน เข้ามาเมื่อประมาณสิบปีแล้ว โบรกเกอร์นี้มี “ชื่อเสียง” ซึ่งค่อนข้างเป็นที่โด่งดังและค่อนข้างดี เพราะว่าเค้าพัฒนาระบบอยู่เรื่อยๆ และมีการให้บริการเกือบ196 ประเทศทั่วโลก ก็นับว่าไม่น้อยเลยนะคะ อีกจุดนึงที่น่าสนใจคือ เค้าคุ้มครองบัญชีของลูกค้า โดยที่แยกเงินทุนของลูกค้า เงินทุนของลูกค้าจะถูกโอนไปยังบัญชีธนาคารลูกค้าของบริษัทที่แยกไว้ คือถ้าบริษัทล้มละลาย เงินลูกค้าก็จะไม่ถูกบริษัทเอาไปใช้ ลองเก็บไว้เป็นตัวเลือกดูนะคะ

2020.09.07 12:45

พันทิพย์

สำหรับคนที่ต้องการเทรด Forex ทางโบรกเกอร์ XM ยังมีทีมงานที่ให้บริการและให้ความช่วยเหลือลูกค้าผ่านช่องทางอีเมล แชทออนไลน์ และโทรศัพท์ และมี SupportXM เป็นคนไทยจึงสามารถให้ความช่วยเหลือเทรดเดอร์ได้ดีที่สุด ซึ่งจะเห็นว่าด้านการบริการ XM จะมีความใส่ใจและจริงใจมากในการให้ความช่วยเหลือลูกค้าแต่ละท่าน จะมีทีมงานเป็นผู้ดูแลบัญชีรายบุคคลทำให้สามารถดูแลลูกค้าได้ทั่วถึง และสามารถแก้ไขปัญหาของลูกค้าได้อย่างรวดเร็ว

2020.11.09 7:43

สมควรละล่ะ(˘・_・˘)

เท่าที่อ่านจากคอมเม้นท์ก็ดูโบรคเกอร์ XM น่าสนใจดีนะคะ สำหรับมือใหม่ที่ยังไม่เคยเทรดเลยจะลองไปเทรดกับที่นี่ได้มั้ย ที่เค้าเรียกกันว่าเทรดแบบเดโม ไม่ได้ใช้เงินจริงๆน่ะค่ะ XM มีการเทรดแบบนี้ให้ทดลองเล่นดูเพื่อหาประสบการณ์และหาข้อมูลเพิ่มเติมมั้ยคะ? ที่จริง เราเคยได้ยินชื่อโบรคเกอร์อีกหลายที่ ไม่รู้ว่ามันต่างกันยังไง

2020.12.27 15:55

35Patawee

จากคอมเม้นท์ด้านบนมีแต่ข้อดีของโบรคเกอร์ XM ทั้งนั้น อยากจะรู้ถึงข้อเสียหรือว่าข้อจำกัดของ XM บ้างอะครับ เพราะว่าการลงทุนทุกอย่างมันย่อมมีความเสี่ยง อยู่ที่ว่าจะเสี่ยงมากหรือเสี่ยงน้อย โบรคเกอร์ที่เทรดฟอเร็กซ์ก็มีหลายที่ด้วย มีชื่อเสียงกันทั้งนั้น อยากจะรู้ของแต่ละที่ว่าเป็นยังไง ผมขอของ XM ก่อนเลยครับ ใครรู้บ้าง?

2021.02.23 11:28

บัญชา

ใบการันตี ทั้ง 3ใบ ไม่ว่าจะเป็น Cyprus Securities and Exchange Commission หรือAustralian Securities and Investments Commission ที่น้องบอก มันเป็นใบของต่างประเทศเท่านั้น แต่ในบ้านของเรามีไหม ซึ่งเอาจริงๆเลยนะครับ มีความเสี่ยงมากๆ สำหรับการเล่นเทรด ไม่ว่าจะเป็นของเจ้าไหน มีความเสี่ยงทั้งหมดเลย แต่ก็นะ กำไรที่ได้มันคุ้มใช่ไหมละ

2021.12.19 15:33

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex

เพื่อนๆใครใช้โบรคเกอร์ XM กันบ้างจ้ะ ช่วยเข้ามาแชร์กันหน่อยว่าที่นี่มีข้อดีข้อเสียยังงัย?

XM / XM Global

All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (การลงทุน)

ผมต้องการขยายพอร์ตแต่อยากจะทราบว่ามีโบรคเกอร์ไหนที่ปลอดภัยแล้วดูไม่โกงไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

บัญชีของ xm มีแบบไหนบ้างคะ

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,กระเป๋าเงินคริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

XM ดีไหม จุดเด่น,จุดด้อย ข้อดี,ข้อเสีย คืออะไร ? พอดีอยากจะตัดสินใจเลือกโบรคเกอร์อยู่

การลงทุน Forex

การระบาดของโควิด 19 จะมีผลกระทบต่อการเทรดfxไหม

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

โบนัส forex คืออะไรครับ?มีความสำคัญยังงัย?แล้วที่โบรคเกอร์XMให้โบนัสเยอะไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

ธนาคารพาณิชย์ หมายถึงอะไร และมีธนาคารไหนบ้างที่เป็นธนาคารพาณิชย์ อยากรู้จริงๆครับ?

All (การจ้างงาน)

ความยุติธรรมในที่ทำงานสำคัญมากไหมครับ?

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),การลงทุนหุ้น,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

หุ้น CPALL ตอบโจทย์ถือระยะยาวไหม

การลงทุนหุ้น

หุ้น BTS ดีไหม

All (การลงทุน)

คนที่ชอบใจร้อนเมื่อจะลงทุนเกิดผลเสียอย่างไร?

บัตรเครดิต วีซ่า

สอบถามเรื่องบัตรเครดิต Kbank Visa Platinum ค่ะ

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card บัตรที่ทำให้การสะสมไมล์ เป็นเรื่องง่ายสำหรับคุณ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Toyota SASA Titanium ที่ทำให้ผมได้สิทธิประโยชน์หลายอย่างที่ศูนย์Toyota

บัตรเครดิต เคทีซี โตโยต้า ซาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Prestige Card ได้คะแนนสะสมพิเศษประจำปี

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เจซีบี

เป็นข้าราชการที่ชอบช้อปปิ้งเก่ง SCB JCB platinumเอาอยู่มั้ย

บัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

KTC SNP 2000 Visa platinum บัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพที่ผมเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี