Forum
แก้ไขล่าสุด: 

โบรกเกอร์ Forex ไหน ที่รองรับการแชทแบบ Live chat ได้ดีที่สุด เพื่อนๆมาโหวตกันคะ

เพื่อนๆคิดว่าโบรกเกอร์ Forex ไหน ที่รองรับการแชทแบบ Live chat ได้ดีที่สุดบ้าง?? สำหรับเรา เราชอบของXM คะ เพราะว่าพนักงานเป็นคนไทย ตอบคำถามได้ดี การตอบต่อเนื่อง อธิบายชัดเจน ตอบคำถามแบบตรงจุด คือเจ้าหน้าที่เข้ามาตอบคำถามได้เร็วมากนะคะ เราลองจัดเวลาการเข้าดู ใช้เวลาแค่ประมาณ 16 วินาทีเอง ถือว่าเร็วมาก แล้วใช้เวลาตอบแบบไม่ยืดเยื้อดีคะชอบ!!

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อัษฎา

เราชอบของ Pepperstone เราคิดว่าน่าจะใกล้เคียงกับคุณเลย เพราะว่า เจ้าหน้าที่ที่เป็นคนไทย ตอบได้เร็วมากและต่อเนื่องและความถูกต้อง ซึ่งทำให้ได้คำตอบอย่างชัดเจน ครบถ้วน เพราะบางที่ชอบตอบแบบยืดยาว น่ารำคาญ แถมตอบไม่ตรงคำถาม การเข้ามาตอบแชทของเจ้าหน้าที่ ใช้เวลารอแค่ 3 วินาทีเองคะ เร็วมาก เราว่าสำหรับเรา ให้คะแนนเต็มเลยคะ

2020.09.08 12:45

วิชิต

ผมเองก็สนใจการเทรด Forex อยู่พอดี และกำลังศึกษาข้อมูลอยู่ เข้าใจบ้างไม่เข้าใจบ้าง พอดีเข้ามาเจอเกี่ยวกับเรื่องนี้ ทำให้ทราบว่าเราสามารถ แชทกับคนไทยด้วยกันได้ ตอนแรกผมคิดว่าจะมีแต่คนต่างชาติเท่านั้น ภาษาของผมก็ได้งูๆปลาๆ ผมไม่รู้มาก่อนว่ามีคนไทยด้วย ผมรู้สึกโล่งใจถ้าผมต้องการจะเทรด จะได้คุยกับคนไทยที่คอยให้คำแนะนำได้

2020.11.09 7:24

สมควรละล่ะ(˘・_・˘)

โอ้โห!เจ้าหน้าที่เข้ามาตอบคำถามได้เร็วมาก ใช้เวลาแค่ประมาณ 16 วินาทีเท่านั้นเอง😲 เจ้าหน้าที่เป็นคนไทยด้วย ดีตรงนี้แหละ คุยกันรู้เรื่อง นี่คือโบรคเกอร์ของ XM แล้วโบรคเกอร์อื่นๆล่ะคะ มีเจ้าหน้าที่คนไทยที่เข้ามาตอบคำถามและให้คำปรึกษาได้อย่างรวดเร็วแบบนี้อีกมั้ย นอกจากของ Pepperstone ที่มีคนมาเม้นท์แล้วน่ะค่ะ

2020.12.27 15:59

35Patawee

เหมือนแข่งตอบคำถามเลยครับ ใครตอบได้เร็วกว่าคนนั้นชนะ😆 ถ้าคนที่ลงทุนได้เจอโบรคเกอร์ถูกใจถือว่าเป็นเรื่องที่ดีมาก แสดงว่าการตอบ live chat ของ XM กับ Pepperstone นี่ ได้คะแนนสูสีกันเลยใช่มั้ยครับ แหม! น่าสนใจ แล้วตอนนี้มาตรฐานในเรื่องนี้ของทั้งสองที่ยังคงเดิมอยู่หรือเปล่า ไม่ได้มีการเปลี่ยนแปลงไปในทางตรงกันข้ามนะ

2021.02.23 11:34

บัญชา

ตอนแรกคิดว่า โปรกเกอร์ พวกนนี้เป็นของต่างประเทศ ไม่สามารถติดต่อเป็นภาษาไทยได้ ตอนนี้สามารถติดต่อสอบถามเป็นภาษไทยได้แล้วเหรอครับ แบบนี้ผมคิดว่าพี่เล่นตัวเดิมนี้ดีที่สุดแล้วละครับ ถึงแม้ว่าจะเสี่ยง แต่อย่างน้อยๆเราก็ยังสามารถสือสารกันรู้เรื่องครับ เวลาที่เราจะฝากหรือว่าถอน แบบนี้ผมต้องมาเรียนรู้เกี่ยวกับเจ้านี้แล้วสินะ

2021.12.19 15:33

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex

เพื่อนๆใครใช้โบรคเกอร์ XM กันบ้างจ้ะ ช่วยเข้ามาแชร์กันหน่อยว่าที่นี่มีข้อดีข้อเสียยังงัย?

XM / XM Global

All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (การลงทุน)

ผมต้องการขยายพอร์ตแต่อยากจะทราบว่ามีโบรคเกอร์ไหนที่ปลอดภัยแล้วดูไม่โกงไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

บัญชีของ xm มีแบบไหนบ้างคะ

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,กระเป๋าเงินคริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

XM ดีไหม จุดเด่น,จุดด้อย ข้อดี,ข้อเสีย คืออะไร ? พอดีอยากจะตัดสินใจเลือกโบรคเกอร์อยู่

การระบาดของโควิด 19 จะมีผลกระทบต่อการเทรดfxไหม

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

โบนัส forex คืออะไรครับ?มีความสำคัญยังงัย?แล้วที่โบรคเกอร์XMให้โบนัสเยอะไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

เงิน 35,000 สมัคร scb up2me ไม่ผ่าน

บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

การตลาดตอนนี้ ธุรกิจไหนที่กำลังจะอิ่มตัว ธุรกิจไหนที่กำลังจะรุ่ง?

ทำไมบัตร ktc อนุมัติช้าจังครับ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม

ค่าswapในฟอเร็กซ์คืออะไรครับ ทำไมต้องมี

ประกันภัยสุขภาพ

ประกันสุขภาพของ AIA ดีไหมครับ

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน)

ใครเคยใช้บริการของhotforexกันบ้างคะ?ทำไมถอนเงินออกมาได้ช้าจัง เพื่อนๆเคยเจอไหม??

HotForex / เอชเอฟ มาร์เก็ต

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากได้ทั้งบัตรเครดิตที่มีคุณภาพและแถมประกันดีๆด้วย ต้องลองบัตรนี้เลย Citi bank Royal Orchid plus select

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

Thanachart Black Diamond บัตรเครดิตให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าบัตรอื่น

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรUOB PRIVIMILES บัตรเครดิตที่เหมาะสำหรับนักเดินทางแบบผม

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ / ธนาคารยูโอบี

ถ้าอยากเข้า Miracle Lounge บัตร ช่วยได้ Citibank Premier Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์และโปรโมชั่นจากบัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี