Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากรู้ประเภทของโบรกเกอร์ Forex ว่ามีอะไรบ้าง เพราะยังงงๆกับโบรคเกอร์ตัวเอง

ผมสงสัยว่าแต่ละโบรคเกอร์ทำไมมีบัญชีเทรดไม่เหมือนกันเลย ก็เลยอยากรู้ข้อมูลเพราะว่าไม่อยากจะโดนโบรคเกอร์เอาเปรียบ อย่างผมตอนนี้เทรดอยู่กับ Exness เลยอยากรู้ว่าที่ตัวเองเลือกอยู่นั้นโอเครึยัง??เพราะไม่แน่ใจ เห็นเพื่อนๆที่ไม่ได้เทรดกับโบรคเกอร์นี้เค้าบ่นๆกันเลยกลัว มีใครพอจะมีความรู้เรื่องนี้ไหมครับ ขอคนที่มีความรู้เรื่องนี้ช่วยกันเข้ามาตอบทีครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Fate

จริงๆคำถามคูณเป็นอะไรที่ดีมากเลยนะครับ ผมเห็นหลายคนเล่น forexแต่ไม่เคยได้ศึกษาเรื่องนี้ และในที่สุดก็เจอปัญหาเยอะแยะมากมายจนเลิกเล่นไป จริงๆประเภทของforex มีด้วยกันสองแบบครับ ผมจะอธิบายคร่าวๆนะ เพาะมันเยอะมากคุณอาจจะต้องไปหาข้อมูลเพิ่มเจิมเอาเองนะครับ อย่างแรกเป็นแบบ Dealing desks (DD) โบรคเกอร์นี้จะได้รายได้จากค่าสเปรต กับอีกประเภทนึงคือ No Dealing desks (NDD) ไม่แสวงหาผลประโยชน์จากลูกค้า

2020.09.11 12:45

หนิง

แนะนำเป็นNo Dealing desks (NDD) ดีกว่านะคะเพราะว่าจะสามารถส่งคำสั่งซื้อขายได้อย่างรวดเร็ว ยิ่งถ้าเป็นช่วงที่ตลาดมีการแกว่งตัวแรงๆก็จะสามารถเข้าไปเทรดได้ทันที ส่งผลประโยชน์ทำให้ได้ราคาที่ใกล้เคียงกับราคาจริงค่ะ ซึ่งจะช่วยให้เราสามารถเลือกกลยุทธ์ในการทำการตลาดได้ง่ายยิ่งขึ้น เพราะว่าราคามีความใกล้เคียงกับราคาจริงมากๆ

2020.11.18 13:23

สร้างสรรค์---๔

ต้องขออภัยเจ้าของกระทู้ที่ผมไม่สามารถช่วยคุณเกี่ยวกับคำถามที่คุณถามมาได้ แล้วผมก็อยากจะได้ความกระจ่างเรื่องประเภทของ forex หน่อยน่ะครับ อย่างที่คอมเม้นท์แรกบอกว่ามีแบบที่เรียกว่า No Dealing desks (NDD) ไม่แสวงหาผลประโยชน์จากลูกค้า ผลประโยชน์ที่ว่านี่คือ พวกค่าธรรมเนียมการเทรดหรือเปล่าครับ หรือว่าเป็นค่าอะไร?

2020.12.27 16:22

Puttipong1608

เจ้าของกระทู้กับเพื่อนเทรดฟอเร็กซ์กับโบรคเกอร์คนละที่ แล้วที่คุณบอกว่าเห็นเพื่อนบ่นๆกัน เขาบ่นเรื่องอะไรเหรอครับ มันเกี่ยวกับโบรคเกอร์ที่คุณเทรดอยู่ด้วยยังไง? ผมว่าคุณค่อยๆศึกษาโบรคเกอร์ที่คุณเทรดอยู่ให้ดีก่อนดีกว่า แล้วค่อยตัดสินใจว่าจะทำยังไงต่อ ตอนนี้คุณอาจจะมีความรู้และความเข้าใจมากขึ้นแล้วก็ได้ ถ้าอย่างนั้นก็ดีครับ

2021.02.23 12:23

ยศกร

Exness ตัวที่คุณลงทุนเล่นอยู่ไม่ทราบว่า เล่นของอะไรเหรอครับ ผมขอแนะนำสองตัวนะครับ แล้วคิดว่าไม่ต้องไปเปลี่ยนเจ้าใหม่ด้วยครับ จับเล่นสองตัวคือ โลหะ กับ น้ำมัน ครับ ผมว่ายังไงๆ สองตัวนี้ก็ทำกำไรให้เราได้ตลอดอยู่แล้วครับ แต่ก็ต้องทำใจบ้างนะครับ อาจจะมีบางช่วงที่ตกลงมาบ้าง แต่ก็ไม่นานหลอกครับ เดียวก็ขึ้นมาปกติอีก

2021.12.19 15:33

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex,All (การลงทุน)

บัญชีจริงกับบัญชี demo แตกต่างกันยังไง

Exness / เอกซ์เนสส์

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,All (การป้องกันกัย)

ช่วยสอนวิธีเลือกโบรคเกอร์ไม่ให้โดนโกงกันหน่อยค่ะ พอดีเห็นบางคนเล่น forex แล้วโดน เลยกลัวค่ะ

การลงทุนหุ้น,การลงทุน Forex

อยากรู้ว่าทำไมคนถึงไม่คิดจะเล่นหุ้นหรือforexกันเลย มันมีความเสี่ยงมากใช่ไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

มีใครทราบเกี่ยวกับโบรกเกอร์ Exness บ้างไหมครับว่ามีข้อดีข้อเสียแตกต่างจากโบรกเกอร์อื่นๆอย่างไร?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

โบรคเกอร์ exnessแตกต่างกับ โบรคเกอร์ FBS ยังงัยครับ? พอดีผมใช้ของ FBSอยู่

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

กองทุนรวม

TERM FUND ทางเลือกในการลงทุนนี้คืออะไร

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

การตลาดตอนนี้ ธุรกิจไหนที่กำลังจะอิ่มตัว ธุรกิจไหนที่กำลังจะรุ่ง?

All (การลงทุน)

คนที่ชอบใจร้อนเมื่อจะลงทุนเกิดผลเสียอย่างไร?

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

ทำไมคนจีนรวย

All (การทำธุรกิจ)

ลงทุนเปิดร้าน7-11จะดีไหมครับ

All (บัตรเครดิต)

เงิน 35,000 สมัคร scb up2me ไม่ผ่าน

บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

Thanachart Black Diamond บัตรเครดิตให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าบัตรอื่น

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เจซีบี

เป็นข้าราชการที่ชอบช้อปปิ้งเก่ง SCB JCB platinumเอาอยู่มั้ย

บัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citibank PremierMiles Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

กดเงินสดบ่อยต้องใช้บัตรนี้ บัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากได้ทั้งบัตรเครดิตที่มีคุณภาพและแถมประกันดีๆด้วย ต้องลองบัตรนี้เลย Citi bank Royal Orchid plus select

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี