Forum
แก้ไขล่าสุด: 

โบรกเกอร์ ECN/STP เป็นยังงัยครับ แล้วถ้าเราต้องเลือกควรเลือกอะไร และมีประโยชน์กับนักเทรดยังงัยบ้าง?

ผมกำลังหาข้อมูลให้พี่ชายอยู่นะครับ พอดีพี่ชายสนใจเกี่ยวกับ forex จริงๆตอนนี้พี่ทำงานเกี่ยวกับค้าขาย แต่ว่าอยากจะหารายได้เสริมเลยสนใจ forex เพื่อนๆพอจะทราบไหมครับว่า โบรกเกอร์ ECN/STP เป็นยังงัย? แล้วเราควรจะเลือกแบบไหนดี และมีประโยชน์กับนักเทรดยังงัยบ้าง? แล้วถ้าเลือกโบรคเกอร์ของXM เนี่ยเป็นแบบไหนครับ? ดีไหม?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Zola

ผมว่าเป็นความคิดที่ไม่ค่อยดีเท่าไหร่นะครับถ้าจะคิดเล่น forex มาเป็นรายได้เสริม ผมไม่อยากจะเเนะนำเลย เพราะมันมีความเสี่ยงสูง รายได้ไม่เป็นกอปเป็นกำหรอกครับ คุณไปทำอย่างอื่นยังจะดีซะกว่า คนที่จะใช้โบรคเกอร์ ECN/STP ต้องเป็นคนที่เป็นมืออาชีพแล้ว และต้องมีทุนค่อนข้างสูง ผมว่าคุณไปทำอย่างอื่นจะเสี่ยงน้อยกว่าครับ

2020.09.14 12:45

Dollar

XM เป็นโบรกเกอร์ที่ใช้ STP เป็นระบบประมวลผลโดยตรง ซึ่งจะสามารถส่งคำสั่งซื้อขายของลูกค้าตรงไปยังผู้ให้บริการของพวกเขาซึ่งเข้าถึงตลาดระหว่างธนาคารได้โดยตรง โดยที่ระบบจะเลือกส่งคำสั่งซื้อขายของเทรดเดอร์ในราคาที่ดีที่สุด ซึ่งผมคิดว่าการเป็นเทรดเดอร์ Forex เป็นทางที่จะสามารถหารายได้เสริมได้ ถ้าคุณจะต้องมีการศึกษาข้อมูลเกี่ยวกับการเทรดให้ดีเสียก่อน

2020.11.18 14:20

45Ananchai00

ที่คุณ Zola บอกว่า "คนที่จะใช้โบรคเกอร์ ECN/STP ต้องเป็นคนที่เป็นมืออาชีพแล้ว และต้องมีทุนค่อนข้างสูง" หมายความว่า คนที่สนใจการลงทุนแบบ forex เนี่ย สามารถทำได้ แต่ควรใช้โบรคเกอร์แบบอื่นใช่มั้ยครับ? ไม่ใช่ว่าผมจะรั้นที่จะลงทุนนะ เพียงแค่อยากรู้เพื่อเป็นข้อมูลน่ะครับ ใจนึงผมก็สนใจ ใจนึงผมก็กังวลเรื่องความเสี่ยง

2020.12.28 4:2

🎋Ninajang 🎋

พี่ชายของเจ้าของกระทู้อยากหารายได้เสริมด้วยการลงทุนกับฟอเร็กซ์ มันจะดีเหรอคะ ถ้าคุณหรือพี่ชายพอจะมีความรู้เกี่ยวกับการลงทุนด้านนี้อยู่บ้างมันก็ไม่น่าห่วงเท่าไหร่ แต่ถ้ายังไม่ค่อยรู้ข้อมูลมากนักก็น่าเป็นห่วงอยู่นะคะ หรือจะลองหารายได้เสริมทางอื่นก่อนมั้ย? แค่แนะนำนะเพราะไม่ว่ายังไงก็ขึ้นอยู่กับตัวของนักลงทุนเอง

2021.02.23 13:57

สุรัสวดี

โบรกเกอร์ ECN/STP อาจไม่ใช่คำตอบสำหรับการเทรดของคุณ ก็ได้นะคะ ทำไมเราบอกแบบนั้น เพราะว่า สองตัวนี้เขามีการออกแบบมาให้สำหรับคนที่เล่นเทรดมานานๆแล้วเท่านั้นคะ แล้วคนที่เล่นแบบนี้ได้ต้องเป็นคนที่ลงเล่นในบัญชีที่มีเงินลงทุนเยอะพอสมควรคะ ถ้าคุณยังแค่เป็นคนที่เริ่มเรียนรู้ อาจจะต้องให้มีความชำนาญก่อนนะคะแล้วค่อยเล่น

2021.12.19 16:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex

เพื่อนๆใครใช้โบรคเกอร์ XM กันบ้างจ้ะ ช่วยเข้ามาแชร์กันหน่อยว่าที่นี่มีข้อดีข้อเสียยังงัย?

XM / XM Global

All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (การลงทุน)

ผมต้องการขยายพอร์ตแต่อยากจะทราบว่ามีโบรคเกอร์ไหนที่ปลอดภัยแล้วดูไม่โกงไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

บัญชีของ xm มีแบบไหนบ้างคะ

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,กระเป๋าเงินคริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

XM ดีไหม จุดเด่น,จุดด้อย ข้อดี,ข้อเสีย คืออะไร ? พอดีอยากจะตัดสินใจเลือกโบรคเกอร์อยู่

การลงทุน Forex

การระบาดของโควิด 19 จะมีผลกระทบต่อการเทรดfxไหม

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

โบนัส forex คืออะไรครับ?มีความสำคัญยังงัย?แล้วที่โบรคเกอร์XMให้โบนัสเยอะไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน)

คนที่ชอบใจร้อนเมื่อจะลงทุนเกิดผลเสียอย่างไร?

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน)

ใครเคยใช้บริการของhotforexกันบ้างคะ?ทำไมถอนเงินออกมาได้ช้าจัง เพื่อนๆเคยเจอไหม??

HotForex / เอชเอฟ มาร์เก็ต

All (การทำธุรกิจ)

อยากเปิดเซเว่น ต้องใช้เงินเท่าไหร่

All (ธนาคาร)

ธนาคารพาณิชย์ หมายถึงอะไร และมีธนาคารไหนบ้างที่เป็นธนาคารพาณิชย์ อยากรู้จริงๆครับ?

ประกันภัยสุขภาพ

ประกันสุขภาพของ AIA ดีไหมครับ

การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (การลงทุน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

หุ้น LH ดีไหม

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เจซีบี

เป็นข้าราชการที่ชอบช้อปปิ้งเก่ง SCB JCB platinumเอาอยู่มั้ย

บัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

นร.วิศวะจุฬา ต้องลองบัตรนี้KTC Chula Engineer Alumni

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card บัตรที่ทำให้การสะสมไมล์ เป็นเรื่องง่ายสำหรับคุณ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์และโปรโมชั่นจากบัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

AEON Royal Orchid Plus World บัตรเครดติที่ช่วยให้คุณสะสมคะแนนได้ในทุกๆที่ที่คุณไป

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี