Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สอบถามหน่่อยครับ สกุลเงิน หรือคู่เงิน Forex ที่นิยมเทรดมากที่สุด คือสกุลไหนครับ?

พอดีผมกำลังตัดสินใจเลือกบัญชีเพื่อเทรดตอนนี้ผมใช้ของ XM อยู่นะครับ แต่เห็นว่า สกุลเงินที่เราเลือกนั้นขึ้นอยู่กับประเภทของบัญชีซื้อขายด้วย เลยอยากถามไว้เป็นข้อมูลหน่อยนะครับ ว่า สกุลเงิน หรือคู่เงิน Forex ที่นิยมเทรดมากที่สุด คือสกุลไหนครับ?ผมจะได้เลือกบัญชีถูกครับ ขอคนที่เล่นอยุ่มาตอบนะครับ คนที่ไม่เคยเล่นผมขอผ่านนะครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Norrakamaol Homruen

ส่วนใหญ่เลยนะครับที่เค้านิยมกัน ก็จะมี อลลาร์สหรัฐอเมริกา (USD) ยูโร (EUR) ปอนด์ (GBP) หยวน (เหรินหมินปี้) จีน (CNY/CNH) เยน (JPY) ดอลลาร์แคนาดา (CAD) สวิสฟรังก์ (CHF) ดอลลาร์ออสเตรเลีย (AUD) ดอลล่าร์นิวซีแลนด์ (NZD)ครับ ซึ่งของ XM ก็แทบจะมีอยู่ครบหนิครับ ก็ขึ้นอยู่กับว่าคุณจะเลือกบัญชีไหน ถ้าไม่อยากเสี่ยงก็ไปฝึกเล่นกับ Demoก่อนก็ได้ครับ

2020.09.16 12:45

หนุ่ม

เรื่องนี้สำคัญมากเลยนะครับสำหรับการเลือกของค่านิยมของสกุลเงิน เพื่อจะช่วยให้เราเห็นถึงความแตกต่างราคาของเงินและการปรับเปลี่ยนค่าเงิน ช่วยให้เราสามารถติดตามค่าเงินและนั้นได้อย่างใกล้ชิดด้วย การที่เรารู้ค่าการเคลื่อนไหวของค่าเงินจะช่วยให้เราได้เปรียบสำหรับการเทรด เป็นการเพิ่มพูนความรู้เกี่ยวกับการเทรดเพิ่มมากขึ้น

2020.11.18 13:25

-Ronnapob-33

ไม่รู้ว่าข้อมูลที่ผมมีอยู่จะช่วยเจ้าของกระทู้ได้หรือเปล่านะ คุณถามเรื่องสกุลเงินหรือคู่เงิน Forex ที่นิยมเทรดมากที่สุดใช่มั้ย อันดับหนึ่งคือ EURUSD อันดับสอง คือ USDJPY และอันดับสาม คือ GBPUSD ที่ผมรุ้ก็มีอยุ่ 3 คู่นี้แหละ แต่ ณ ตอนนี้ ยังคงเป็นสามลำดับนี้อยู่หรือเปล่า คุณต้องไปเช็คดูเอาเองนะ ตรวจสอบให้ดีครับ

2020.12.28 4:14

356Kajorn--

@Norrakamaol Homruen ขอโทษนะครับ รบกวนถามคุณสักนิด เห็นว่าคุณรู้จักพวกสกุลเงินที่ควรลงทุนกับฟอเร็กซ์เป็นอย่างดี ผมอยากรู้ว่าสกุลเงินที่คุณแนะนำมาเนี่ยสามารถเลือกลงทุนได้ตลอดเลยมั้ยครับหรือว่าต้องดูเป็นช่วงๆไป? พอดีผมเองยังไม่ค่อยรู้เรื่องการลงทุนแนวนี้เท่าไหร่ จริงๆก็ลังเลนะครับ ยังไงขอคำแนะนำจากคุณด้วย

2021.02.23 14:26

ณภัฌ

ถ้าในบ้านเราหลักๆเลยน่าจะนิยมใช้ สกุลเงินดอลล่ามากกว่านะครับ เพราะเห็นหลายๆเจ้าเขาก็บอกว่าให้เราโอนเงินเป็นสกุลเงินตัวนี้ แล้วอีกอย่างผมว่าดีด้วยนะครับ เพราะว่าเงินสกุลนี้ เอาไปใช้ที่ไหนคนก็ยอมรับครับ แถมถ้าเราเอามาแลกเป็นเงินบาทด้วย ค่าเงินที่เราได้กลับมาเป็นเงินบาทก็จะได้เยอะด้วย ยิ่งช่วงนี้น่าจะได้หลายเลย

2021.12.19 16:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex

เพื่อนๆใครใช้โบรคเกอร์ XM กันบ้างจ้ะ ช่วยเข้ามาแชร์กันหน่อยว่าที่นี่มีข้อดีข้อเสียยังงัย?

XM / XM Global

All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (การลงทุน)

ผมต้องการขยายพอร์ตแต่อยากจะทราบว่ามีโบรคเกอร์ไหนที่ปลอดภัยแล้วดูไม่โกงไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

บัญชีของ xm มีแบบไหนบ้างคะ

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,กระเป๋าเงินคริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

XM ดีไหม จุดเด่น,จุดด้อย ข้อดี,ข้อเสีย คืออะไร ? พอดีอยากจะตัดสินใจเลือกโบรคเกอร์อยู่

การลงทุน Forex

การระบาดของโควิด 19 จะมีผลกระทบต่อการเทรดfxไหม

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

โบนัส forex คืออะไรครับ?มีความสำคัญยังงัย?แล้วที่โบรคเกอร์XMให้โบนัสเยอะไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

การตลาดตอนนี้ ธุรกิจไหนที่กำลังจะอิ่มตัว ธุรกิจไหนที่กำลังจะรุ่ง?

ธนาคารดิจิทัล,การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (อี วอลเล็ต)

อยากสอบถามเรื่องการถอนเงินบัญชีฟอเรกซ์หน่อยครับ

บัตรเครดิต วีซ่า

สอบถามเรื่องบัตรเครดิต Kbank Visa Platinum ค่ะ

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม

All (บัตรเครดิต)

เงิน 35,000 สมัคร scb up2me ไม่ผ่าน

บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี

All (การทำธุรกิจ)

ลงทุนเปิดร้าน7-11จะดีไหมครับ

ลดค่าใช้จ่าย

ค่า ft คืออะไร ทำไมต้องมีด้วย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

Thanachart Black Diamond บัตรเครดิตให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าบัตรอื่น

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

มีสิทธิพิเศษที่เหมาะกับคนไหนที่ชอบ afternoon tea

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

KTC SNP 2000 Visa platinum บัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพที่ผมเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากได้ทั้งบัตรเครดิตที่มีคุณภาพและแถมประกันดีๆด้วย ต้องลองบัตรนี้เลย Citi bank Royal Orchid plus select

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

กดเงินสดบ่อยต้องใช้บัตรนี้ บัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

ห้างสินค้าไทย ห้างที่สนับสนุนสอนค้าคนไทย และตอนนี้เรามีบัตรเครดิตของห้างสินค้าไทยมา นำเสนอค่ะTDP visa Card

บัตรเครดิต ทีดีพี วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี