Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เคยได้ยินมาว่าต้องเลือกโบรคเกอร์ที่ให้เรทฝากถอนต่ำ เพื่อนๆมีความคิดเห็นยังงัยกันบ้างคะ?

เรากำลังศึกษาเเละทดลองเล่น forex ของ exness มาได้สักพักแล้ว แต่ก็ยังไม่กล้าที่จะเล่นจริงๆ เพราะยังไม่ค่อยเข้าใจเกี่ยวกับเรทฝากถอนเงิน มีหลายคนแนะนำว่า ควรเลือกโบรคเกอร์ที่มีเรทฝากถอนเงินตำ แล้ว exness นี่ต่ำไหมคะ? แล้วมันมีผลอะไรยังงัย รบกวนเพื่อนๆช่วยอธิบายเรื่องนี้ให้เราเข้าใจทีนะคะ ไม่ค่อยเข้าใจค่ะ จะได้ตัดสินลงเล่นจริงได้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Peerapat

ของ exness ก็ถือว่าเค้าให้เรทดีอยู่นะครับ เรื่องเรทฝากถอนคิดง่ายๆนะครับ ถ้าคุณใช้โบรคเกอร์ไม่ดี หากินค่าธรรมเนียมจากเรทฝากถอน ก็จะมีเหตุการณ์อย่างเช่น คุณมีเรทฝากถอนอยู่ที่ 34 บาท/ดอลลาร์ ถอน 32 บาท/ดอลลาร์ แล้วถ้าเราฝากจำนวน 100 USD เพื่อที่จะเทรด เราต้องใช้เงินจำนวน 3,400 บาท สมมุติเราถอนทันทีเลย โดยที่ยังไม่เทรด เราจะได้เงินกลับมาเหลือเพียง 3,200 บาท เท่ากับว่าเราขาดทุน ตรงนี้คุณต้องระวังนะครับ

2020.09.19 12:45

สุชาติ

ใช่แล้วครับ เรทการฝากถอนต่ำจะช่วยให้เทรดเดอร์มีต้นทุนที่ดี จะทำให้สร้างกำไรในภาพรวมแก่พอร์ตการเทรดได้ดียิ่งขึ้น เทรดเดอร์หลายคนอาจจะมองข้าม เรทฝากถอนเงินสำหรับการเทรด รวมถึงการเก็บค่าธรรมเนียมการฝากถอนด้ว มีหลายโบรกเกอร์ที่มีเรทการฝากถอนที่ตำ่ซึ่งรวมถึงโบรกเกอร์ Exness เองด้วย แต่ถึงอย่างไร ถ้าคุณต้องการจะเล่น Forex จริงๆ คุณต้องศึกษาข้อมูลองค์ประกอบอื่นด้วยนะครับ

2020.11.19 3:26

##ม่านไหม++

ดูจากที่คุณ Peerapat อธิบายมา ถ้าเทรดเดอร์ไม่ระวัง ต้องเสียเงินครั้ง 200 บาท 5 ครั้ง ก็ 1,000 บาทแล้วนะคะ...มันเยอะเหมือนกันเนอะ เราพยายามทำความเข้าใจอยู่นะคะ แต่ดูแล้วรู้สึกปวดหัวแทนเจ้าของกระทู้เลยค่ะ กว่าจะตัดสินใจเทรดจริงๆได้ก็คิดแล้วคิดอีก นี่ต้องมาเลือกโบรคเกอร์ด้วย น่าจะคิดหนักมากกว่าตอนจะเทรดจริงอีกนะเนี่ย

2020.12.28 4:33

ลูกชิ้นปิ้ง🥖🍚🍥

แสดงว่ามีโบรคเกอร์ที่หากินกับเทรดเดอร์เรื่องค่าธรรมเนียมจากเรทฝากถอนจริงๆ อยากจะถามเหมือนกันว่าของโบรคเกอร์ไหนแต่ไม่เป็นไรค่ะอาจจะตอบยากนิดนึง ก่อนจะเทรดกับโบรคเกอร์ไหนต้องดูรายละเอียดให้ครบถ้วน ซึ่งหนึ่งในนั้น คือ เรทของการฝาก-ถอนเงิน ถูกมั้ยคะ? กว่าจะได้เริ่มต้นการเทรดนี่ต้องใช้เวลาในการหาข้อมูลเยอะเนอะ

2021.02.24 2:3

ณัทภวัต

ถ้าเขาบอกว่าสามารถถอนเงินขั้นต่ำได้ ก็ดีเลยครับ เพราะว่าบางครั้งเราอาจต้องการเงินมาใช้แต่ก็ไม่ได้มากมายอะไร การที่เราสามารถเบิกแบบน้อยๆได้ช่วยให้เรายังมีเงินอยู่มนบัญชีนั้น เพิ่มโอกาสในการทำกำไรให้เราด้วย แต่ ถ้าเรื่องการถอนต้องเชคให้ดีๆนะครับว่าเราต้องเสียค่าธรรมเนียมในการรับเงินด้วยไหม เพราะว่าถ้าเป็นการโอนเงินจากต่างประเทศต้องเสียครับ

2021.12.20 4:49

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex,All (การลงทุน)

บัญชีจริงกับบัญชี demo แตกต่างกันยังไง

Exness / เอกซ์เนสส์

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,All (การป้องกันกัย)

ช่วยสอนวิธีเลือกโบรคเกอร์ไม่ให้โดนโกงกันหน่อยค่ะ พอดีเห็นบางคนเล่น forex แล้วโดน เลยกลัวค่ะ

การลงทุนหุ้น,การลงทุน Forex

อยากรู้ว่าทำไมคนถึงไม่คิดจะเล่นหุ้นหรือforexกันเลย มันมีความเสี่ยงมากใช่ไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

มีใครทราบเกี่ยวกับโบรกเกอร์ Exness บ้างไหมครับว่ามีข้อดีข้อเสียแตกต่างจากโบรกเกอร์อื่นๆอย่างไร?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

โบรคเกอร์ exnessแตกต่างกับ โบรคเกอร์ FBS ยังงัยครับ? พอดีผมใช้ของ FBSอยู่

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การทำธุรกิจ),All (การลงทุน)

ระยะเวลาคืนทุนคืออะไรคะ?

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),การลงทุนหุ้น,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

หุ้น CPALL ตอบโจทย์ถือระยะยาวไหม

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

ทำไมคนจีนรวย

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

All (การทำธุรกิจ)

อยากเปิดเซเว่น ต้องใช้เงินเท่าไหร่

กองทุนรวม

TERM FUND ทางเลือกในการลงทุนนี้คืออะไร

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Toyota SASA Titanium ที่ทำให้ผมได้สิทธิประโยชน์หลายอย่างที่ศูนย์Toyota

บัตรเครดิต เคทีซี โตโยต้า ซาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citibank PremierMiles Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

ใครชอบเดินทางทางเครื่องบินต้องลองบัตรนี้ครับ Citi bank Prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

นร.วิศวะจุฬา ต้องลองบัตรนี้KTC Chula Engineer Alumni

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี