Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ช่วยสอนวิธีเลือกโบรคเกอร์ไม่ให้โดนโกงกันหน่อยค่ะ พอดีเห็นบางคนเล่น forex แล้วโดน เลยกลัวค่ะ

ตอนนี้เราเห็นโบรคเกอร์หน้าใหม่ๆออกมากันเยอะมาก เดี๋ยวนี้เห็นเค้าเปิดโบรคเกอร์กันแบบสบายๆได้เพราะ Forex Broker มีเงินไม่ถึง 10 ล้านก็สามารถ เปิดได้แล้ว เราเป็นเทรดเดอร์หน้าใหม่ที่กำลังตามหาโบรคเกอร์ดีๆ เพื่อนๆมีใครเล่นforex ช่วยสอนวิธีเลือกโบรคเกอร์ไม่ให้โดนโกงกันหน่อยค่ะ พอดีเห็นบางคนเล่น forex แล้วโดน เลยกลัวค่ะ เลยอยากหาสิ่งที่ดีที่สุดให้กับตัวเอง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Tony

ผมเล่นอยู่ครับ ผมเลือกของ Exness เพราะเป็นโบรคเกอร์ที่น่าเชื่อถือ และเปิดมานานแล้ว ไว้วางใจได้ในเรื่องชื่อเสียง ผมอยากแนะนำคุณนะครับ อย่างแรกเลยถ้าคุณต้องเลือกโบรคเกอร์ควรเลือกที่ที่มีชื่อเสียงดี อย่างที่สอง ค่าสเปรดต้องต่ำ แล้วต้องฝากถอนได้ไว และ Live chat ที่ support ต้องดีครับ เพราะจะช่วยแก้ปัญหาเราได้ทันท่วงที

2020.09.21 12:45

บารอน

จริงอยู่ว่ามีโบรกเกอร์ Forex หน้าใหม่หลายเจ้า ทำให้ยากที่จะเลือกว่าเจ้าไหนที่ไว้ใจได้ คุณต้องเลือกโบรกเกอร์ที่น่าเชื่อถือและมีความมั่นคง คุณต้องดูที่ การจดทะเบียนและได้รับใบอนุญาตเป็นสิ่งสำคัญ สำหรับคนไทยที่ให้ความนับถือหน่วยงานที่ทำหน้าที่จดทะเบียน ได้แก่ FCA, ASIC, CySec และ IFSC ซึ่งหน่วยงานแต่ละแห่งจะมีการสอบธุรกรรมต่างๆของโบรกเกอร์ เพื่อป้องกันการฉ้อโกง

2020.11.19 4:2

Sopol46-247

ก่อนหน้านี้ เห็นข่าวเกี่ยวกับ forex บ่อยๆ ที่คนโดนโกงเห็นว่าเขาถูกหลอกประมาณว่าเหมือนมันเป็นแชร์ลูกโซ่อะครับ ผมก็เคยเข้าใจอย่างนั้นเหมือนกัน รู้สึกว่าการลงทุนแบบนี้มันน่ากลัวแล้วโอกาสที่จะถูกหลอกก็สูงมากด้วย แต่จริงๆแล้ว forex มันไม่ใช่แบบนั้น เป็นการเข้าใจผิด ดีแล้วที่เจ้าของกระทู้มาหาข้อมูลก่อนจะได้ไม่ถูกหลอกครับ

2020.12.28 4:42

ลูกชิ้นปิ้ง🥖🍚🍥

@บารอน ถ้าจะเลือกโบรคเกอร์ต้องดูโบรคเกอร์ที่จดทะเบียนกับ FCA, ASIC, CySec หรือ IFSC เพราะหน่วยงานแต่ละแห่งจะมีการสอบธุรกรรมต่างๆของโบรกเกอร์เพื่อป้องกันการฉ้อโกง แล้วเราจะรู้ได้ยังไงว่าที่เขามีการจดทะเบียนมันเป็นของจริงหรือของปลอม มีวิธีตรวจสอบมั้ยคะ? พอดีเห็นข่าวเรื่องฟอเร็กซ์โดนโกงบ่อยๆ ไม่ค่อยมั่นใจเลยค่ะ

2021.02.24 2:14

นันทนัช

ถ้าขนาด ของ ฟอร์แรก ยังโดนโกง ผมว่า ไม่น่าจะมีของ โปรกเกอร์ไหน แล้วครับที่น่าเล่นด้วย ส่วนตัวแล้วผมว่า ที่โดนโกง น่าจะเข้าไปอยู่ในกลุ่ม ผู้นำที่ชอบโกงมากกว่าครับ ถ้าเล่นแบบนี้แล้วกลัวโดนโกง ผมว่า คุณน่าจะหันมาเล่น หุ้นของคนไทยนะครับ จะได้รับรู้มากกว่าครับ ผมนี่ เสียหายหลายรอบแล้วครับ เจอพวกรวยๆปั่นหุ้น จบเลยครับ

2021.08.29 14:15

นอนน้อย...แต่นอนนะ

@Tony ผมก็เคยเห็นโฆษณานะครับ เป็นโฆษณาของ exness ก็เป็นโบรกเกอร์หนึ่งที่คงจะน่าเชื่อถือที่สุดแล้วล่ะ เพราะว่าถ้าเป็น broker อื่นคงไม่เคยเห็นโฆษณานะ ก็ไม่รู้อะไรมากครับผมไม่ได้เป็นคนลงทุน Forex แค่เคยสนใจนิดๆ แล้วก็ผ่านไป พี่ที่เป็นเจ้าของ comment นี้คงจะลงทุน Forex นะเห็นพี่รู้ข้อมูลเยอะดี เจ้าของกระทู้ก็คงได้คำตอบแล้วล่ะ

2021.09.27 8:57

ธิตินันท์

ที่ว่าเพื่อนโดนโกง ไม่ทราบว่าพอจะเล่าได้ไหมครับ ว่าการโกงมันเป็นแบบไหน เพราะเท่าที่ทราบ ฟอร์เล็ค เขามีมานานแล้วนะครับ มีมาน่าจะเป็้นเจ้าแรกเลยนะครับ ผมว่าที่เพือนโดนน่าจะเป็นการฝากคนอืนลงทุนมากกว่าครับ เดียวนี้มีพวกรับฝากเยอะครับ เหมือนกับร่วมทุนทำกิจการกันเลยครับ แต่ก็นะ ไม่รู้จักกันก็มักจะโดนแบบนี้แหละ

2021.10.22 6:1

ณัทภวัต

เล่นผ่านของเขาโดยตรง หรือว่าฝากคนอื่นเล่นละครับ จริงๆแล้วไม่น่าจะมีปัญหาอะไรเลยนะครับ ถ้าเล่นเปิดบัญชีกับของเขาจริงๆ ส่วนใหญ่ที่เจอมักจะแบบว่ารวมตัวกันเพื่อเอาเงินไปเปิดบัญชีครับ แล้วคนที่ดูแลก็จะมีปัญหาเวลาที่เทรดได้กำไรมาเยอะๆ ได้เงินมาเยอะ เรื่องเงินเลยกลายเป็นปัญหาครับ อย่างที่บอกแนะนำเปิดกับของเขาเลยครับ อย่าแชร์กันเล่น

2021.12.20 4:49

อัลวา

ทุกการลงทุนมันย่อมมีความเสี่ยง ยิ่ง การเทรด ยิ่งมีความเสี่ยงเยอะที่สุด จะเลือกเจ้าไหนก็เสี่ยงทั้งนั้นแหละ ถัาจะให้แนะนำว่าเลือกเจ้าไหน แทนที่จะสนใจเรื่องพวกนี้ เอาเงินที่คุณมีไปซื้อกองทุนรวมอะไราักอย่าง น่าจะมีความเสี่ยงน้อยกว่า ถึงแม้ว่ากำไรจากการลงทุนจะได้น้อยกว่า แต่ถ้าเทียบกับความเสี่ยงน้อยกว่าเป็นหลายเท่าตัว

2022.01.29 14:47

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex,All (การลงทุน)

บัญชีจริงกับบัญชี demo แตกต่างกันยังไง

Exness / เอกซ์เนสส์

การลงทุนหุ้น,การลงทุน Forex

อยากรู้ว่าทำไมคนถึงไม่คิดจะเล่นหุ้นหรือforexกันเลย มันมีความเสี่ยงมากใช่ไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

มีใครทราบเกี่ยวกับโบรกเกอร์ Exness บ้างไหมครับว่ามีข้อดีข้อเสียแตกต่างจากโบรกเกอร์อื่นๆอย่างไร?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

โบรคเกอร์ exnessแตกต่างกับ โบรคเกอร์ FBS ยังงัยครับ? พอดีผมใช้ของ FBSอยู่

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

ใครใช้​ exness บ้างใช้ดีไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

ถ้าคุณมีเงิน 1 ล้านบาท คุณจะเอาไปต่อยอดการลงทุนอะไร?

All (การทำธุรกิจ),หาเงินออฟไลน์

เปิดร้านขายน้ำเต้าหู้ ต้องลงทุนเท่าไหร่ และได้กำไรดีไหมคะ ?

All (ธนาคาร)

ธนาคารพาณิชย์ หมายถึงอะไร และมีธนาคารไหนบ้างที่เป็นธนาคารพาณิชย์ อยากรู้จริงๆครับ?

ใครใช้​ exness บ้างใช้ดีไหม

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

การตลาดตอนนี้ ธุรกิจไหนที่กำลังจะอิ่มตัว ธุรกิจไหนที่กำลังจะรุ่ง?

กองทุนรวม

TERM FUND ทางเลือกในการลงทุนนี้คืออะไร

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card บัตรที่ทำให้การสะสมไมล์ เป็นเรื่องง่ายสำหรับคุณ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

PTT Blue Credit Card ของธนาคารกสิกร

บัตรเครดิต พีทีที บลู / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

Thanachart Black Diamond บัตรเครดิตให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าบัตรอื่น

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี