Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เพื่อนๆใครใช้โบรคเกอร์ XM กันบ้างจ้ะ ช่วยเข้ามาแชร์กันหน่อยว่าที่นี่มีข้อดีข้อเสียยังงัย?

เรายังไม่เคยใช้งานกับที่นี่ ใช้อยู่กับ pepper stone กับ exness ตอนนี้อยากจะลองดูหลายๆที่กันบ้างว่ามีข้อดีข้อเสียยังงัยกันบ้าง เพราะบางครั้งไปอ่านรีวิว แต่แปลกอ่ะ....รีวิวออกมามีแต่ข้อดีแทบไม่มีข้อเสีย (เป็นไปได้ยังงัยกันเนี่ย) เลยตัดสินใจทดลองด้วยตัวเองดูว่าจะมีข้อดีข้อเสียยังงัย เเล้วก็พบเจอกับตัวเองจริงๆ เลยอยากจะรู้ข้อมูลของXM กันดูบ้าง เพื่อนๆที่มารีวิวขอคนที่ใช้งานจริงๆอยู่นะคะ ไม่เอาหน้าม้าน้าา...

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Lottie

ฝากถอนเร็วมี link กับ kplus โอนแปบเดียวก็ได้แล้ว เงินเข้าเร็วฝากเข้าเร็ว เวลาเติม port เข้าไปเร็ว แต่ spradeกว้าง บางทีที่มีข่าวก็ยิ่งกว้าง ทำให้เล่นยาก แต่ก็ยังถือว่าได้มาตรฐานอยู่ บางครั้งค้างเปิด-ปิดออเดอร์ไม่ได้ ข้อดีข้อเสียก็ยังมี แต่ความปลอดภัยค่อนข้างดี เปิด portใหม่ง่ายตอนนี้อยากลองเปลี่ยนไปลองโบรคเกอร์อื่นๆดูบ้าง

2020.09.25 12:45

Big Bear

หลายคนกังวลว่าการเทรด Forex จะมั่นใจโบรกเกอร์ไหนดี สำหรับ โบรกเกอร์ XM เป็นโบรกเกอร์ที่ให้ความมั้นใจกับเทรดเดอร์ ทางโบรกเกอร์ XM ได้มีการวางระบบปกป้องเงินเป็นอย่างดี เงินที่เทรดเดอร์ได้นำมาฝากหรือใช้บริการจะได้รับการดูแลปกป้อง รวมถึงเซฟนะบบความปลอดภัยที่เทรดเดอร์สามารถไว้วางใจได้ และยังมีระบบข้อมูลในการวิเคราะห์ข้อมูลทางการเงินต่างๆให้กับเทรดเดอร์ได้ใช้ในการตัดสินใจ

2020.11.19 5:29

🥰มุ้งมิ้ง🥰

เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้กับเรื่องรีวิวโบรคเกอร์ XM ค่ะ เท่าที่เราเคยเห็นมานะ ไม่ว่าจะรีวิวหรือคอมเม้นท์ต่างๆที่เกี่ยวกับของ XM เนี่ย คือดีมากอะ ไม่ใช่ว่าเราไม่เชื่อหรือคิดว่าคนที่มารีวิวหรือมาคอมเม้นท์จะหลอกหรอกนะ มีคนใช้เยอะจริงๆน่ะโบรคเกอร์นี้ เจ้าของกระทู้คงต้องลองเทรดดูสักครั้งแล้วล่ะ เอาให้รู้กันไปเลย!

2020.12.28 5:45

@-@ ลูกน้ำตัวน้อย

ถามเจ้าของกระทู้หน่อยนะ ที่คุณบอกว่าใช้ pepperstone กับ exness อยู่เนี่ยหมายความว่าคุณลองเทรดของสองที่นี้แล้วใช่มั้ยคะ อยากจะถามเรื่องนี้ล่ะว่าคุณลองแล้วมันเป็นยังไง เรื่องข้อดีที่มีคนมารีวิวมันเป็นไปตามนั้นมั้ย แล้วสรุปว่าของเขามีข้อเสียหรือข้อจำกัดในเรื่องอะไรบ้างเหรอคะ? ถ้าพอจะมีเวลาก็มาบอกกันบ้างน้า

2021.02.24 4:42

Winit.

ผมเพิ่งเริ่มเล่นforex เปิดพอร์ตกับ exness อยู่ เลยไม่ค่อยมีความรู้โบรคเกอร์อื่นสักเท่าไหร่ เพราะขนาดตัว exnessเองผมก็ยังไม่ได้รู้มากมายว่าดีอย่างที่เค้าว่ากันไหม รู้แต่ว่าเวลาฝากถอนมันสะดวกกว่าที่อื่นๆ แต่โดยส่วนตัวคิดว่าทุกที่ย่อมมีข้อดีและข้อเสียปะปนกันไปนะ เหมือนกับเหรียญย่อมมีสองด้านอ่ะ ผมเลยไม่ได้ซีเรียสมากเท่าไหร่

2021.06.12 12:40

nonChanon

แล้วตอนนี้เจ้าของกระทู้ใช้โบรกเกอร์ไหนอะครับ ได้ลอง XM อย่างที่ถามมาหรือเปล่า ผมอ่านคอมเม้นท์ข้างบนแล้วก็อยากรู้เหมือนกันว่าโบรกเกอร์ XM เป็นยังไงกันแน่ ดีจริงอย่างที่เขาบอกกันมามั้ย เอาจริงๆ ผมก็ได้ยินชื่อโบรกเกอร์ XM บ่อยๆนะ คงมีคนใช้เยอะจริงๆ แต่อย่าถามนะว่าผมใช้โบรกเกอร์ไหน ข้ามเรื่องของผมไปเลยครับ

2021.07.29 3:33

Ma_Now

ถามแบบคนไม่มีความรู้เรื่องการลงทุน FOREX มาก่อนเลยนะ แบบไม่รู้อะไรเลยอะ คือลงทุน FOREX มันต้องเปิดบัญชีหลายๆที่เพื่ออะไรคะ? แบบนั้นไม่เสียเงินเยอะเหรอคะ? ทำไมไม่ใช้โบรเกอร์ที่เดียวแล้วจบเลย ถ้าสมมุติว่าดีอยู่แล้ว ทำไมอยากลองหลายๆโบรเกอร์อะ? ไม่คือไม่รู้ไง อยากรู้ว่ามันไม่เสียเงินเยอะขึ้นเหรอแบบนั้น?

2021.09.23 4:16

สุภชา

ปัญหาที่พี่เจอ คืออะไรเหรอ ไม่ทราบว่าพอที่จะบอกได้ไหมคะ หนูเองก็กำลังวางแผนที่จะลงทุนกับ XM เหมือนกัน เพราะเห็นว่าเขามี บริการลูกค้าที่เป็นคนไทยด้วย ยังไงถ้าได้ทราบความเสี่ยง ก็จะได้เอามาช่วยตัดสินใจได้คะ เพราะช่วงนี้กำลังคิดว่าจะลงทุนอะไรดี ไม่อยากเอาเงินเก็บที่มีไปลงทุนกับอะไรที่มีความเสี่ยงเยอะๆนะคะ

2021.12.20 4:49

ธีรวุฒิ

ดูทั้งจากในเวบนี้ แล้วก็เวบอื่นไ ผมยังไม่ค่อยเจอคนที่ออมาบอกแง่ไม่ดีเกี่ยวกับเจ้านี้เลยครับ ส่วนใหญ่จะบอกว่า จ่ายเงินไว เลือกเทรดได้หลากหลาย แสดงว่าตัวนี้คนในบ้านเราค่อนข้างที่จะให้ความสนใจเป็นอย่างมากแน่ๆครับ ดังนั้นดูจากที่เพื่อนๆรีวิวกันแล้ว คุณเจ้าของคำถามก็น่าจะตัดสินใจได้แล้วใช่ไหมครับว่าจะลงทุนเทรดกับเจ้านี้ดีหรือไม่

2022.01.25 13:27

นภัทร

น่าจะเป็น ฟรอเร็ก อันดับต้นเลยแหละที่คนเล่นกัน คิดว่าตัวนี้คนในบ้านเราเขาเล่นกันมานานแล้ว ตอนที่ผมเริ่มเรียนรู้เรื่องพวกนี้ใหม่ๆก็รู้จักกับตัวนี้แล้ว ความน่าเชื่อถือน่าจะเป็นเรื่องที่คนบ้านเราชอบนะ เพราะพวกฟรอเร็ก เป็นการลงทุนที่อยู้ต่างประเทศ ดังนั้นควาเสี่ยงย่อมมีเยอะมาก แต่ของXM เขารับรองเรื่องนี้เลย แล้วช่วงนี้ก็สามารถปรึกษาในภาษาไทยได้ด้วย

2022.02.14 15:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (การลงทุน)

ผมต้องการขยายพอร์ตแต่อยากจะทราบว่ามีโบรคเกอร์ไหนที่ปลอดภัยแล้วดูไม่โกงไหม?

XM / XM Global

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

บัญชีของ xm มีแบบไหนบ้างคะ

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,กระเป๋าเงินคริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

XM ดีไหม จุดเด่น,จุดด้อย ข้อดี,ข้อเสีย คืออะไร ? พอดีอยากจะตัดสินใจเลือกโบรคเกอร์อยู่

การลงทุน Forex

การระบาดของโควิด 19 จะมีผลกระทบต่อการเทรดfxไหม

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

โบนัส forex คืออะไรครับ?มีความสำคัญยังงัย?แล้วที่โบรคเกอร์XMให้โบนัสเยอะไหม?

ธนาคารดิจิทัล,การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

อยากสอบถามหน่อยคะว่า โบรกเกอร์ FOREX คืออะไร ?คือถ้าเราอยากจะเล่นต้องติดต่อโบรคเกอร์ไหน?

คืออยากจะเล่นforexดูอ่ะคะ แต่ไม่รู้จะเริ่มเล่นอะไรยังงัย เราลองไปฝึกเล่นดูในinternet แล้วเค้าบอกว่าต้องมีโบรคเกอร์ถึงจะเทรดเงินได้ คืออยากรู้ว่า โบรคเกอร์เนี่ยคืออะไรหรอคะ? เค้าทำหน้าที่อะไร เเล้วเค้าจะได้อะไรจากเรา เราต้องเสียเงินให้เค้าไหม แล้ว XM ดีไหมคะ อย่าว่าว่าเราถามเยอะแยะนะคะ อันนี้ถามเพราะไม่มีความรู้เลยจริงๆคะ แต่อยากจะเล่นดู มาช่วยตอบหน่อยนะคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การทำธุรกิจ),หาเงินออฟไลน์

เปิดร้านขายน้ำเต้าหู้ ต้องลงทุนเท่าไหร่ และได้กำไรดีไหมคะ ?

การลงทุน Forex

ใครใช้​ exness บ้างใช้ดีไหม

Exness / เอกซ์เนสส์

All (การจ้างงาน)

ความยุติธรรมในที่ทำงานสำคัญมากไหมครับ?

การลงทุนหุ้น

หุ้น BTS ดีไหม

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),การลงทุนหุ้น,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

หุ้น CPALL ตอบโจทย์ถือระยะยาวไหม

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,All (หารายได้)

อยากมีลูกค้าเยอะๆ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

PTT Blue Credit Card ของธนาคารกสิกร

บัตรเครดิต พีทีที บลู / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Prestige Card ได้คะแนนสะสมพิเศษประจำปี

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Toyota SASA Titanium ที่ทำให้ผมได้สิทธิประโยชน์หลายอย่างที่ศูนย์Toyota

บัตรเครดิต เคทีซี โตโยต้า ซาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี