Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำไมใครๆก็เล่น forex กัน เล่นแล้วรวยกันใช่ไหม?ถ้าอยากจะเล่นบ้างต้องเริ่มต้นยังงัย?

เห็นโฆษณาฝึกอบรมกันเยอะแยะไปหมดเกี่ยวกับ forex สำหรับเราเราคิดว่ามันเหมือนกันเป็นการพนันยังังัยไม่รู้ ฝากความหวังไว้กับกราฟ ลมๆแล้งๆ แต่เพื่อนที่ออฟฟิศบอกว่าเค้าเล่นมานานแล้ว เล่นจนจากนั่งรถเมล์กลายเป็นตอนนี้ซื้อรถเเล้ว เราเลยมานั่งคิดว่าเออ...ถ้าเล่นแล้วทำให้มีเงินใช้ก็น่าสนใจอยู่นะ ถ้าเราอยากเริ่มต้นเล่นforex ควรเริ่มต้นยังงัย และช่วยแนะนำโบรคเกอร์ดีๆให้หน่อยนะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Leafy

มันไม่มีอะไรแน่นอนจริงๆหรอกครับ วิธีแรกเลยศึกษาหาข้อมูลและเรียนรู้วิธีดูกราฟให้เป็น และควรจัดการเงินให้ได้ ถ้าจะเล่นไม่ควรเล่นเกิน 10% ของพอร์ต ตลาดนี้มีขึ้นมีลงมีได้มีเสียต้องเซฟตัวเอง และต้องรู้วิธี Stoploss ส่วนโบรคเกอร์ที่แนะนำช่วงแรกๆ ให้เลือก XM ครับเพราะที่นี่ค่อนข้างจะปลอดภัยแล้วก็ฝากถอนเงินได้เร็ว

2020.09.28 12:45

Pink Lady

เราไม่เห็นด้วยเลยกับสิ่งที่คุณรู้ ถ้าเล่น Forex แล้วรวยกันทุกคน ป่านนี้ทุกคนก็เล่นกันหมดแล้ว ตลาด Forex คงจะคึกคักน่าดู เรารู้จักบางคนที่เคยแล้ว Forex ในตอนแรกที่เริ่มเล่นก็ดีเงินมากบ้าง แต่พอเล่นนานเข้าทำให้ขาดทุน แต่ก็ยังเล่นต่อจนในที่สุด ตอนนี้ต้องมารักษาตัวเองจากเส้นเลือดในสมองแตก เราว่าการเล่นForex ไม่ได้ทำให้ผู้เล่นรำ่รวยอย่างแท้จริง

2020.11.19 8:15

244Chana//

ผมว่าเจ้าของกระทู้มีคนที่สามารถแนะนำทุกอย่างให้คุณได้อยู่แล้วนะครับ เพื่อนที่ทำงานของคุณไง คนที่เทรดฟอเร็กซ์จนมีเงินไปซื้อรถขับไม่ต้องนั่งรถเมล์น่ะครับ ถ้าเขาเทรดจนได้เงินมากขนาดนั้น คุณไปขอคำแนะนำจากเขาเลย พอได้คำแนะนำดีๆมาแล้ว ก็มาบอกคนที่อยากจะลองเทรดดูแบบคุณบ้าง ถือเป็นมาให้ความรู้ ให้ประสบการณ์กันนะครับ

2020.12.28 13:47

Pipat Pat????

@244Chana// เห็นด้วยครับ เจ้าของกระทู้มีคนให้คำปรึกษาที่ดีได้อยู่ใกล้ตัวอยู่แล้ว หรืออาจจะเขินกันหรือเปล่า กลัวเขาว่าว่าทำไมเพิ่งจะมาสนใจตอนที่รู้ว่าเขาเปลี่ยนจากนั่งรถเมล์มาเป็นขับรถส่วนตัว แต่ก็นะ ไม่ใช่ทุกคนจะลงทุนทางนี้แล้วได้กำไรร่ำรวยกันทุกคน คนที่ขาดทุนก็มี เพียงแต่จะมากหรือน้อยเท่านั้นเอง ต้องระวังครับ

2021.02.24 5:14

ปังปิ้งปังเย็น

เจ้าของกระทู้เริ่มเล่น forex หรือยังคะ ได้คำแนะนำไปหลายคอมเม้นท์ คุณเริ่มต้นการเล่นยังไงมาแนะนำต่อได้นะคะ หลายคนอยากรู้จากประสบการณ์จริง การเริ่มต้นลงทุนกับ forex มันค่อนข้างน่ากังวลและน่าเป็นห่วง ที่บอกอย่างนี้เพราะเท่าที่ดูจากข่าวมาหลายครั้งมันเป็นไปแนวนั้น ได้เงินดีในตอนแรกๆ พอมาหลังๆไม่ค่อยจะได้ละค่ะ

2021.09.16 16:2

หอมแดง

@Pink lady ชอบอ่ะ comment นี้ ตอบตรงดี ก็เหมือนกับคนที่ทำงานออนไลน์ หรือดูโฆษณาที่เข้ามาเชิญชวนให้ทำงานออนไลน์แบบว่าเป็นแอดมินอะไรแบบนั้น ทำงานแบบนั้นมันง่ายและรวยจริงคนก็คงไม่ออกไปทำงานนอกบ้านแล้ว ขออนุญาตเปรียบเทียบแบบนี้นะคะ การลงทุน Forex ก็เหมือนกัน เขารวยขึ้นมาได้ ก็มี แต่ก็คงจะต้องผ่านอะไรมาเยอะเหมือนกันไม่ใช่ง่ายๆ

2021.09.20 15:49

พงษ์ศิริ

เล่นแล้วรายไหม อื่มม ก็ไม่มช่ทุกคนนะครับ ที่เล่นพวกนี้แล้วประสบความสำเร็จ คนที่เข้ามาเล่นแล้วหวังรวยเลย ส่วนใหญาจะต้องผิดหวังครับ หลักการที่เราจะเล่น ไม่ได้เอารวยครับ แต่เราต้องถามตัวเองก่อนครับว่าเราต้องการเงินวันละประมาณเท่าไร แล้วเราก็เล่นเอาเท่าที่ได้พอครับ อย่าเอาเยอะจนเกินไป ยิ่งถ้าคาดหมายเยอะโอกาสเสี่ยงยิ่งเยอะครับ

2021.12.20 4:49

นริสพงค์

ถ้าพี่จะเล่น ฟรอเรค อย่างแรกที่ผมอยากให้พี่ทำคือ อย่าคิดว่าการเล่นตัวนนี้จะทำให้พี่รวยครับ พี่ได้ยินไหม ว่า ทุกการลงทุนย่อมมีความเสี่ยงครับ ยิ่งการ เล่น ฟรอเรค ถือได้ว่าเป็นการลงทุนที่มีความเสี่ยงสูงมากที่สุดเลยครับ เพราะวาล่าการลงทุนตัวนนี้เป็นการลงทุนที่เราต้องไปลงทุนกันคนต่างประเทศ ซึ่งค่าเงินของเรากับเขาก็ต่างกันแล้ว

2022.01.29 5:46

สิรัญล่าห์

ถ้าเล่นแล้วรู้จักพอก็ได้คะ แต่ถ้าบางคนเล่นแล้วหวังรวยทีเดียวเลย อันนี้น่าจะไม่ใช่ทางเลือกที่ฉลาดเท่าไรคะ การเทรดพวกนี้ต้องอาศัยเวลาแล้วก็ประสบการคะ ถ้าหน้าใหม่ๆเข้ามาเล่นต้องระวังให้มากๆเลย ถ้าพี่อยากเทรด พวกนี้อาจจะต้องทดลองเล่นบัญชี เดโม่ของเขาก่อนคะ พี่จะได้รู้หลักของการเล่นที่ถูกต้อง ไม่มากก็น้อยเลยคะ

2022.02.13 8:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex

เพื่อนๆใครใช้โบรคเกอร์ XM กันบ้างจ้ะ ช่วยเข้ามาแชร์กันหน่อยว่าที่นี่มีข้อดีข้อเสียยังงัย?

XM / XM Global

All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (การลงทุน)

ผมต้องการขยายพอร์ตแต่อยากจะทราบว่ามีโบรคเกอร์ไหนที่ปลอดภัยแล้วดูไม่โกงไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

บัญชีของ xm มีแบบไหนบ้างคะ

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,กระเป๋าเงินคริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

XM ดีไหม จุดเด่น,จุดด้อย ข้อดี,ข้อเสีย คืออะไร ? พอดีอยากจะตัดสินใจเลือกโบรคเกอร์อยู่

การลงทุน Forex

การระบาดของโควิด 19 จะมีผลกระทบต่อการเทรดfxไหม

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

โบนัส forex คืออะไรครับ?มีความสำคัญยังงัย?แล้วที่โบรคเกอร์XMให้โบนัสเยอะไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

ทำไมคนจีนรวย

ธนาคารดิจิทัล,การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (อี วอลเล็ต)

อยากสอบถามเรื่องการถอนเงินบัญชีฟอเรกซ์หน่อยครับ

การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (การลงทุน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

หุ้น LH ดีไหม

กองทุนรวม

TERM FUND ทางเลือกในการลงทุนนี้คืออะไร

การลงทุนหุ้น

หุ้น BTS ดีไหม

All (บัตรเครดิต)

เงิน 35,000 สมัคร scb up2me ไม่ผ่าน

บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citibank PremierMiles Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

มีสิทธิพิเศษที่เหมาะกับคนไหนที่ชอบ afternoon tea

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

AEON Royal Orchid Plus World บัตรเครดติที่ช่วยให้คุณสะสมคะแนนได้ในทุกๆที่ที่คุณไป

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Prestige Card ได้คะแนนสะสมพิเศษประจำปี

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากได้ทั้งบัตรเครดิตที่มีคุณภาพและแถมประกันดีๆด้วย ต้องลองบัตรนี้เลย Citi bank Royal Orchid plus select

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี