ทำไมใครๆก็เล่น forex กัน เล่นแล้วรวยกันใช่ไหม?ถ้าอยากจะเล่นบ้างต้องเริ่มต้นยังงัย?

เห็นโฆษณาฝึกอบรมกันเยอะแยะไปหมดเกี่ยวกับ forex สำหรับเราเราคิดว่ามันเหมือนกันเป็นการพนันยังังัยไม่รู้ ฝากความหวังไว้กับกราฟ ลมๆแล้งๆ แต่เพื่อนที่ออฟฟิศบอกว่าเค้าเล่นมานานแล้ว เล่นจนจากนั่งรถเมล์กลายเป็นตอนนี้ซื้อรถเเล้ว เราเลยมานั่งคิดว่าเออ...ถ้าเล่นแล้วทำให้มีเงินใช้ก็น่าสนใจอยู่นะ ถ้าเราอยากเริ่มต้นเล่นforex ควรเริ่มต้นยังงัย และช่วยแนะนำโบรคเกอร์ดีๆให้หน่อยนะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

ค้นหาผลิตภัณฑ์หรือบริษัทอื่นๆ:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

• user image

Leafy

มันไม่มีอะไรแน่นอนจริงๆหรอกครับ วิธีแรกเลยศึกษาหาข้อมูลและเรียนรู้วิธีดูกราฟให้เป็น และควรจัดการเงินให้ได้ ถ้าจะเล่นไม่ควรเล่นเกิน 10% ของพอร์ต ตลาดนี้มีขึ้นมีลงมีได้มีเสียต้องเซฟตัวเอง และต้องรู้วิธี Stoploss ส่วนโบรคเกอร์ที่แนะนำช่วงแรกๆ ให้เลือก XM ครับเพราะที่นี่ค่อนข้างจะปลอดภัยแล้วก็ฝากถอนเงินได้เร็ว

2020.09.28 12:45

Pink Lady

เราไม่เห็นด้วยเลยกับสิ่งที่คุณรู้ ถ้าเล่น Forex แล้วรวยกันทุกคน ป่านนี้ทุกคนก็เล่นกันหมดแล้ว ตลาด Forex คงจะคึกคักน่าดู เรารู้จักบางคนที่เคยแล้ว Forex ในตอนแรกที่เริ่มเล่นก็ดีเงินมากบ้าง แต่พอเล่นนานเข้าทำให้ขาดทุน แต่ก็ยังเล่นต่อจนในที่สุด ตอนนี้ต้องมารักษาตัวเองจากเส้นเลือดในสมองแตก เราว่าการเล่นForex ไม่ได้ทำให้ผู้เล่นรำ่รวยอย่างแท้จริง

2020.11.19 8:15

244Chana//

ผมว่าเจ้าของกระทู้มีคนที่สามารถแนะนำทุกอย่างให้คุณได้อยู่แล้วนะครับ เพื่อนที่ทำงานของคุณไง คนที่เทรดฟอเร็กซ์จนมีเงินไปซื้อรถขับไม่ต้องนั่งรถเมล์น่ะครับ ถ้าเขาเทรดจนได้เงินมากขนาดนั้น คุณไปขอคำแนะนำจากเขาเลย พอได้คำแนะนำดีๆมาแล้ว ก็มาบอกคนที่อยากจะลองเทรดดูแบบคุณบ้าง ถือเป็นมาให้ความรู้ ให้ประสบการณ์กันนะครับ

2020.12.28 13:47

Pipat Pat????

@244Chana// เห็นด้วยครับ เจ้าของกระทู้มีคนให้คำปรึกษาที่ดีได้อยู่ใกล้ตัวอยู่แล้ว หรืออาจจะเขินกันหรือเปล่า กลัวเขาว่าว่าทำไมเพิ่งจะมาสนใจตอนที่รู้ว่าเขาเปลี่ยนจากนั่งรถเมล์มาเป็นขับรถส่วนตัว แต่ก็นะ ไม่ใช่ทุกคนจะลงทุนทางนี้แล้วได้กำไรร่ำรวยกันทุกคน คนที่ขาดทุนก็มี เพียงแต่จะมากหรือน้อยเท่านั้นเอง ต้องระวังครับ

2021.02.24 5:14

ปังปิ้งปังเย็น

เจ้าของกระทู้เริ่มเล่น forex หรือยังคะ ได้คำแนะนำไปหลายคอมเม้นท์ คุณเริ่มต้นการเล่นยังไงมาแนะนำต่อได้นะคะ หลายคนอยากรู้จากประสบการณ์จริง การเริ่มต้นลงทุนกับ forex มันค่อนข้างน่ากังวลและน่าเป็นห่วง ที่บอกอย่างนี้เพราะเท่าที่ดูจากข่าวมาหลายครั้งมันเป็นไปแนวนั้น ได้เงินดีในตอนแรกๆ พอมาหลังๆไม่ค่อยจะได้ละค่ะ

2021.09.16 16:2

หอมแดง

@Pink lady ชอบอ่ะ comment นี้ ตอบตรงดี ก็เหมือนกับคนที่ทำงานออนไลน์ หรือดูโฆษณาที่เข้ามาเชิญชวนให้ทำงานออนไลน์แบบว่าเป็นแอดมินอะไรแบบนั้น ทำงานแบบนั้นมันง่ายและรวยจริงคนก็คงไม่ออกไปทำงานนอกบ้านแล้ว ขออนุญาตเปรียบเทียบแบบนี้นะคะ การลงทุน Forex ก็เหมือนกัน เขารวยขึ้นมาได้ ก็มี แต่ก็คงจะต้องผ่านอะไรมาเยอะเหมือนกันไม่ใช่ง่ายๆ

2021.09.20 15:49

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีของ xm มีแบบไหนบ้างคะ

XM / XM Global

stoploss หรือหยุดขาดทุน สำคัญขนาดไหน?แล้วถ้าเราไม่อยากจะขาดทุนเราควรต้องทำยังงัย?

เพื่อนๆใครใช้โบรคเกอร์ XM กันบ้างจ้ะ ช่วยเข้ามาแชร์กันหน่อยว่าที่นี่มีข้อดีข้อเสียยังงัย?

อยากให้เพื่อนๆมารีวิวเปรียบเทียบระหว่างค่าย Xm กับ Exness ว่ามีข้อดีข้อเสียแตกต่างกันยังงัย?

โบรกเกอร์​ Xm นี่น่าเชื่อถือไหมคะ​?

โบรกเกอร์ xm เงินฝากขั้นตํ่าเท่าไหร่

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เปิดร้านขายน้ำเต้าหู้ ต้องลงทุนเท่าไหร่ และได้กำไรดีไหมคะ ?

โบรกเกอร์ xm เงินฝากขั้นตํ่าเท่าไหร่

มีใครเล่นForexได้กำไรยั่งยืนไหมครับ

โปรโมชั่นซื้อ 1 แถม1 ดีมั้ยคะ?

ค่าswapในฟอเร็กซ์คืออะไรครับ ทำไมต้องมี

บอกรายละเอียดของบัตรSCB TOYOTA PLATINUMและSCB M LEGEND

บัตรเครดิตเอสซีบี โตโยต้า แพลทินั่ม

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

PTT Blue Credit Card ของธนาคารกสิกร

บัตรเครดิต พีทีที บลู / ธนาคารกสิกรไทย

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

นร.วิศวะจุฬา ต้องลองบัตรนี้KTC Chula Engineer Alumni

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรUOB PRIVIMILES บัตรเครดิตที่เหมาะสำหรับนักเดินทางแบบผม

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ / ธนาคารยูโอบี

ถ้าอยากได้ทั้งบัตรเครดิตที่มีคุณภาพและแถมประกันดีๆด้วย ต้องลองบัตรนี้เลย Citi bank Royal Orchid plus select

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ