มีใครเคยได้ยินชื่อโบรคเกอร์ FXTM บ้างที่นี่มีข้อดีข้อเสียแตกต่างจากโบรคเกอร์อื่นๆยังงัย?

อยากรู้ข้อมูลของโบรคเกอร์ FXTM ว่าเปิดมานานรึยัง? บริษัทเป็นยังงัยน่าเชื่อถือไหม? เคยได้ยินมาว่าคิดค่าธรรมเนียมในการฝากถอนด้วยใช่ไหมคะ? อยากลองใช้โบรคเกอร์ใหม่ๆดูบ้าง ช่วงนี้เราใช้งานกับ XM , Pepperstone , Exness เลยอยากทดลอง FXTM ดู เลยเข้ามาหาข้อมูลก่อน ฝากถอนเป็นยังงัยคะ? เคยได้ยินว่าช้ามากเป็นอย่างงั้นจริงไหม?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

• user image

Mal

เปิดมานานแล้วครับ ประมาณ9ปีกว่าแล้วที่ตั้งเค้าอยู่ที่ Cyprus และมีใบจดทะเบียนที่ FCA United Kingdom ค่อนข้างมีความน่าเชื่อถือครับ ข้อเสียคือ ไม่ค่อยมีโปรโมชั่นที่น่าสนใจ มีข่าว re-quote บ่อย และมีค่าธรรมเนียมในการถอน2% ฝากไม่มีคิดค่าธรรมเนียม มีการ support chat ที่ดีครับ เร็วและตอบคำถามตรงจุด ถือว่าบริการดี

2020.09.29 12:45

มารอน

สำหรับลูกค้าของ FXTM ที่ได้มีการฝากเงินไปยังบัญชีของลูกค้าเองที่ FXTM จะได้รับเงินเข้าบัญชีทันทีไม่ต้องรอนาน ทาง FXTM จะรับรองว่าถ้ามีเงิน ฝาก ถอน หรือโอน ทางโบรกเกอร์ FXTM ก็จะดำเนินการให้ภายใน 24 ชั่วโมง ซึ่งลูกค้าที่เป็นคนไทย สามารถฝากและถอนผ่านธนาคารที่ให้บริการหลายธนาคารในประเทศไทย ในการทำธุรกรรมจะเป็นไปโดยอัตโนมัติ

2020.11.19 8:33

244Chana//

ถ้าเป็นอย่างที่คุณมารอนบอกว่าทาง FXTM จะรับรองว่าเมื่อมีเงิน ฝาก ถอน หรือโอน ทางโบรกเกอร์ FXTM ก็จะดำเนินการให้ภายใน 24 ชั่วโมง ก็แค่ 1 วันเท่านั้น ก็เร็วดีนะครับ หรือว่ามีโบรคเกอร์ไหนที่ให้เร็วกว่านี้อีกมั้ย? โบรคเกอร์ที่มีชื่อเสียงและเป็นที่นิยมก็มีไม่กี่แห่งนะในบ้านเรา ส่วนใหญ่ก็เลือกโบรคเกอร์ที่ติดอันดับต้นๆ

2020.12.28 13:52

Pipat Pat????

เจ้าของกระทู้เทรดมานานแค่ไหนแล้วครับ เห็นว่าเทรดอยู่กับ XM , Pepperstone และ Exness ด้วย แสดงว่ามีประสบการณ์กับการเทรดมาพอสมควรนะเนี่ย น่าจะมาแชร์ประสบการณ์การเทรดให้คนที่กำลังสนใจอยากจะลองเทรดดูบ้างนะครับ ก็พอจะรู้กันแหละว่าของพวกนี้มันมีความเสี่ยงกันอยู่ แต่ถ้ายังมีคนเทรดแสดงว่ามันต้องมีวิธีที่ดีแน่ๆ

2021.02.24 5:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

มีใครพอจะทราบไหมครับว่าโบรกเกอร์ FXTM เค้ามีข้อดีและข้อเสียอย่างไรบ้างครับ?

FXTM / ForexTime

จะรู้ได้ยังงัยครับว่าโบรคเกอร์ไหนปลอดภัย เช็คจากอะไรครับ? เพื่อนๆคนไหนรู้บ้าง?

อยากจะรีวิวโบรคเกอร์ FXTM ให้เพื่อนฟังกันนะคะ เกี่ยวกับข้อดีและข้อเสียของโบรคเกอร์นี้

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การระบาดของโควิด 19 จะมีผลกระทบต่อการเทรดfxไหม

XM / XM Global

ประกันสุขภาพของ AIA ดีไหมครับ

เทรด​fxยังไงให้ได้กำไรมากที่สุด?

โบรกเกอร์ hotforex ใช้ดีไหมคะ

HotForex / เอชเอฟ มาร์เก็ต

ผมต้องการขยายพอร์ตแต่อยากจะทราบว่ามีโบรคเกอร์ไหนที่ปลอดภัยแล้วดูไม่โกงไหม?

บัญชีของ xm มีแบบไหนบ้างคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิตที่มีการประกันภัยวงเงินมากถึง 4,500,000บาท !!

บัตรเครดิตเอสซีบี บิยอนด์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

ถ้าอยากเข้า Miracle Lounge บัตร ช่วยได้ Citibank Premier Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

ส่วนตัวผมใช้บัตรนี้เหมือนกันครับ มีโปรโมชั่นที่ใช้ได้จริงคือได้ใช้บริการ Miracle Lounge ที่สนามบินดอนเมือง และ สุวรรณภูมิ ฟรีปีละ 2 ครั้ง ทั้งบัตรหลักและบัตรเสริม และมีสิทธิ์จอดรถในที่จอดสำรองที่ห้างเซ็นทรัล แต่ส่วนใหญ่ที่จอดรถมักจะเต็มครับ ถ้าเดินทางบ่อย ก็อุ่นใจ มีความคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างเดินทาง

บัตรที่แค่ซื้อสินค้าเพียง3,500แต่ได้ส่นลดมากถึง 25% !!

บัตรเครดิต เคทีซี อาร์อีวี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรนี้เหมาะกับคนที่ชอบช้อปปิ้ง ท่องเที่ยว ออกกำลังกาย ได้รับส่วนลด 25% เมื่อซื้อสินค้าครบ 3,500 บาท /เซลล์สลิป ปีละ 1ครั้ง และรับส่วนลด 10% เมื่อซื้อสินค้าที่ร่วมรายการครบ 3,500บาท มีประกันการเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ด้วยวงเงินคุ้มครองสูงถึง 8ล้านบาท ยังมีประกันกระเป๋าเดินทาง 40,000 บาทต่อครั้ง เมื่อชำระตั๋วเครื่องบินด้วยบัตร KTC REV Platinum master card

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรนี้เหมาะสำหรับคนที่ชอบช้อปปิ้ง และอยู่ในกรุงเทพเพราะเป็นบัตรที่ร่วมร้านค้า บริการที่ศูนย์การค้าสยามพารากอน สยามดิสคัพเวอรี่ สยามเซ็นเตอร์ และมีค่าธรรมเนีนมรายปีด้วย เมื่อใช้จ่ายทุก 25บาทรับ1คะแนน ถ้าใช้จ่ายที่สยามพารากอนทุก 25 บาทรับคะแนน1.5 ได้จอดรถฟรี 4ชม ยังมีประกันการเดินทางทุนประกันที่ 8 ล้านบาท.

บัตรอะไรเอ่ย?ให้วงเงินตั้ง5เท่าของรายได้ เฉลย ก็บัตรThanachart Dimond Visaไง!

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต

เหมาะกับคนที่ชอบช้อปปิ้ง ชอบท่องเที่ยว ให้วงเงินสูงสุดถึง 5เท่าของรายได้ มีระยะเวลาปลอดดอกเบี้ย 55วัน รับคะแนนสะสม T-Rewards จากการชำระ ผ่านบัตรทั้งในทั้งในและต่างประเทศ จ่ายทุก 25 บาท รับ 4คะแนน เมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ ทุก25บาท รับ3คะแนนเมื่อใช้จ่ายในหมวดท่องเที่ยว รับ 2คะแนนเมื่อใช้จ่ายในหมวดร้านอาหาร

Thanachart Black Diamond บัตรเครดิตให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าบัตรอื่น

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต

สำหรับผู้ที่มีอาชีพเป็นหมอ เภสัชกร ทันตแพทย์ ผู้พิพากษา อัยการ นักบิน สนใจสิทธิพิเศษที่เหนือกว่าบัตรอื่นที่มอบให้กับอาชีพของคุณสมัครดูค่ะ เช่นอัพเกรดตั๋วบินในประเทศจากชั้นประหยัดเป็นชั้นธุรกิจได้ ปีละ2ครั้งมีรถรับส่งที่สนามบินฟรีปีละ2ครั้ง เติมน้ำมันได้เงินคืนทุกปั๊ม 3.5% เข้าเลาจ์สนามบินทั่วโลกฟรี.

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ