Forum
แก้ไขล่าสุด: 

โบนัส forex คืออะไรครับ?มีความสำคัญยังงัย?แล้วที่โบรคเกอร์XMให้โบนัสเยอะไหม?

อยากถามว่าโบนัส Forex คืออะไร? แล้วมันมีความสำคัญต่อการเล่นมากไหม? ผมเห็นว่าแต่ละโบรคเกอร์ให้โบนัสแต่ละที่ไม่เท่ากัน มันมีผลยังงัยบ้าง?ถ้าไม่มีดีไหมหรือมีดีกว่า อันนี้ผมอยากรู้นะครับเพราะผมยังไม่เคยเล่น แค่สนใจที่จะเริ่มเล่น เลยอยากจะถามข้อมูลหรืออยากได้รับความรู้ดีๆจากเพื่อนๆครับ ยังงัยรบกวนช่วยอธิบายให้ผมฟังทีนะครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Por

ิbonus forex คือจำนวนเงินที่ทางโบรกเกอร์มอบให้กับผู้เทรด forex ที่ทำการสมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ และเทรด โดยที่โบนัสนั้นจะเป็นเงิน ที่เพิ่มเข้าไปให้เราทดลองเล่นก่อน บางทีก็เพิ่มให้ทันที เมื่อสมัครสมาชิกเสร็จ หรือบางทีก็เพิ่มให้เมื่อมีการเทรดไปแล้ว ถามว่าสำคัญไหมก็เหมือนกับว่าคุณได้เงินไปซื้อของฟรีอ่ะคะ คุณจะชอบไหม? มีทุนมากขึ้นดีใช่ไหมคะ?

2020.07.07 14:43

นิยม

การที่โบรกเกอร์ Forex มีโบนัสหรือเรียกอีกอย่างหนึ่งก็คือโปรโมชั่นก็เพื่อเป็นกลยุทธ์ทางการตลาดที่สามารถดึงดูดลูกค้าให้เข้าร่วมเป็นสมาชิก จะมีรายละเอียดและเงื่อนไขต่างๆของแต่ละโบนัส ที่แต่ละโบรกเกอร์ได้กำหนดไว้ โบนัสส่วนใหญ่จะแยกออกได้ 2 ประเภท คือ โบนัสแบบไม่ต้องฝากเงิน กับโบนัสเมื่อมีการฝากเงิน เพื่อที่จะเลือกเทรดกับโบรกเกอร์ไหนที่มีโบนัสน่าสนใจ ก็ควรศึกษารายละเอียดเงื่อนไขก่อนนะครับ

2020.11.20 14:23

##Kraisorn##

น่าสนใจนะครับ "โบนัส Forex" เหมือนกับพวกของสมนาคุณเวลาที่สมัครบัตรเครดิตมั้ยอะครับ แบบที่ได้มาเป็นคะแนนสะสม กระเป๋าเดินทางหรือว่าคูปองไปดื่มกาแฟ พอจะเข้าใจการเปรียบเทียบของผมกันมั้ยครับ สรุปว่าเป็นอะไรที่ได้มาฟรีๆนั่นแหละ เอ๊ะ! หรืออาจจะไม่ฟรีเพราะมีคอมเม้นท์นึงบอกว่าให้ดูเงื่อนไขด้วย ต้องดูข้อมูลให้ดีครับ

2020.12.28 14:37

Chi-na na o_o

อ๋อ!เข้าใจละ โบนัสที่เทรดเดอร์จะได้จากโบรคเกอร์เป็นเหมือนกลยุทธในการขายนั่นเอง เป็นจุดดึงดูดลูกค้าให้เข้ามาใช้บริการของตัวเองน่ะแหละ เทรดเดอร์ก็ต้องเลือกดีๆว่าจะเทรดกับโบรคเกอร์ไหน เพราะการดูแค่จะได้โบนัสเท่าไหร่มันไม่พอ ต้องดูรายละเอียดและเงื่อนไขต่างๆอีกหลายอย่างเลยล่ะค่ะ ใจเย็นๆ คิดให้ดีก่อนตัดสินใจนะคะ

2021.02.24 6:19

ปราโมทย์

เหมือนกับว่าเอาโบนัส มาล่อให้คนที่อยากเล่นสนใจที่จะเข้าร่วมกับเขา เข้าใจละ แบบนี้นี้เองผมเห็นเทรดหุ้นหลายเจ้า ออกโบนัสแบบนี้มาบ่อยมากเลยครับ แต่ก็อย่างว่าละครับได้โบนัสใครๆก็อยากเข้าไปเล่นครับ แต่ก็ต้องระวังให้ดีนะครับ ตอนนี้เรื่องหุ้นมันแปรปวนมากเลยครับเดี่ยวขึ้นเดียวลง จนคนเล่นหุ้นก็บ่นกันเยอะมากเลยครับ

2021.06.24 14:44

Pamorn73

เรื่องโบนัสจากโบรกเกอร์ ไม่ว่าจะเป็นโบรกเกอร์ไหนก็มีโบนัสให้ลูกค้าใช่มั้ยครับ ถ้าอย่างนั้น เวลาจะเลือกเทรดกับโบรกเกอร์ไหน ต้องดูที่เรื่องอื่น ดูว่าสิทธิประโยชน์ต่างๆเหมาะกับเรามั้ย ประมาณนั้นมั้ยครับ ผมเองก็ไม่ค่อยถนัดเรื่องโบรกเกอร์ซะด้วย แต่ที่ดูจากคอมเม้นท์ด้านบน หลายคนมีข้อมูลและความรู้เรื่องโบรกเกอร์เยอะอยู่นะ

2021.09.13 15:29

ภูเขา

คนที่สนใจลงทุน เกี่ยวกับการเทรด หรือ Forex เวลาเขาคุยกันมันเหมือน เรากับเขาอยู่คนละโลกเลยนะครับ คือผมมีเพื่อนในกลุ่มที่ลงทุน Forex อยู่ 2-3 คน เวลามันคุยกันคือเพื่อนอีกสองสามคนเหมือนไม่ได้อยู่ตรงนั้นเลยครับ ล่องหนเลยทีเดียว ผมก็ไม่อยากจะล่องหนนะก็เลยมาหาข้อมูลเรื่องการลงทุน Forex กับเอาไว้บ้าง จะได้คุยกับ เพื่อนๆรู้เรื่อง

2021.09.20 7:53

ชาญวิทย์

คนที่ใช้งานพวกนนี้ยอมรับเลยครับว่าเป็นคนที่มีสติดีมากๆครับ จดจ่ออยู่กับสิ่งที่ตัวเองต้องการดีเลยทีเดียว การเทรดในForex ต้องคอยจับจังหวะแล้วก็เวลาให้ดีๆ ไม่อย่างนั้นก็พลาดได้ง่ายๆ ผมก็มีเพื่อนที่เทรดพวกForex เหมือนกันครับ แต่เวลาที่อยู่ด้วยกันเป็นกลุ่มใหญ่ๆก้ไม่ค่อยได่คุยเรื่อวนี้หลอกครับ เพราะคิดว่าเดียวมันจะขัดกันมากกว่า

2021.12.21 3:29

ภานุุเดช

โบนัสก็เหมือนเงินที่เราได้คืนแหละ ครับ ได้เงินส่วนนี้มาก็เอาไปลงทุนในการเทรดต่อ เพื่อนๆหลายคนที่เล่นเทรดหุ้นแบบนี้ผมยอมใจเลยครับ เหมือนที่เพื่อนๆบอกเลยคนที่เทรดหุ้นแบบนี้ได้ต้องมีสติ เพราะหลายๆคนที่เล่นแล้วบอกว่าขาดทุนมีเยอะมากๆ หลายคนเล่นไม่รู้จักพอไม่รู้ว่าวันนั้นควรจะหยุดหรือว่าไปต่อ พอไปต่อก็ขาดทุนเยอะเลย

2022.01.12 13:44

ศศิภา

มีเพื่อนที่อยู่ในกลุ่มแบบนี้คะ วันๆก็จะมานั้งคุยกันเกี่ยวกับการเทรดแบบนี้เลยคะ หลายคนในกลุ่มที่เรารู้จักก็เทรดกับของ XM เยอะอยู่นะ เท่าที่เราพอจำได้เวลาที่เรานั้งด้วยเขาบอกว่าของเจ้านี้เทรดง่าย มีตัวเลือกให้เล่นเยอะ คิดว่าถ้าใครจะลงเล่นก็น่าจะทำความเข้าใจให้ดีก่อนนะ เพราะมันไม่ใช่ว่าเราจะได้กำไรทุกครั้งไป

2022.02.27 14:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex

เพื่อนๆใครใช้โบรคเกอร์ XM กันบ้างจ้ะ ช่วยเข้ามาแชร์กันหน่อยว่าที่นี่มีข้อดีข้อเสียยังงัย?

XM / XM Global

All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (การลงทุน)

ผมต้องการขยายพอร์ตแต่อยากจะทราบว่ามีโบรคเกอร์ไหนที่ปลอดภัยแล้วดูไม่โกงไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

บัญชีของ xm มีแบบไหนบ้างคะ

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,กระเป๋าเงินคริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

XM ดีไหม จุดเด่น,จุดด้อย ข้อดี,ข้อเสีย คืออะไร ? พอดีอยากจะตัดสินใจเลือกโบรคเกอร์อยู่

การลงทุน Forex

การระบาดของโควิด 19 จะมีผลกระทบต่อการเทรดfxไหม

ธนาคารดิจิทัล,การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

อยากสอบถามหน่อยคะว่า โบรกเกอร์ FOREX คืออะไร ?คือถ้าเราอยากจะเล่นต้องติดต่อโบรคเกอร์ไหน?

คืออยากจะเล่นforexดูอ่ะคะ แต่ไม่รู้จะเริ่มเล่นอะไรยังงัย เราลองไปฝึกเล่นดูในinternet แล้วเค้าบอกว่าต้องมีโบรคเกอร์ถึงจะเทรดเงินได้ คืออยากรู้ว่า โบรคเกอร์เนี่ยคืออะไรหรอคะ? เค้าทำหน้าที่อะไร เเล้วเค้าจะได้อะไรจากเรา เราต้องเสียเงินให้เค้าไหม แล้ว XM ดีไหมคะ อย่าว่าว่าเราถามเยอะแยะนะคะ อันนี้ถามเพราะไม่มีความรู้เลยจริงๆคะ แต่อยากจะเล่นดู มาช่วยตอบหน่อยนะคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

มีไหมใครเล่นforexแล้วได้ตลอด

กองทุนรวม,กองทุนรวมดัชนี

ขาย LTF ก่อนกำหนด จะเกิดอะไรขึ้น?

All (การลงทุน)

จุดคุ้มทุนหมายถึงอะไรคะ?

การลงทุนหุ้น,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

หุ้นกลุ่มเกษตรและอาหาร

All (บัตรเครดิต)

ทำไมบัตร ktc อนุมัติช้าจังครับ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม

All (ธนาคาร)

ธนาคารพาณิชย์ หมายถึงอะไร และมีธนาคารไหนบ้างที่เป็นธนาคารพาณิชย์ อยากรู้จริงๆครับ?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรอะไรเอ่ย?ให้วงเงินตั้ง5เท่าของรายได้ เฉลย ก็บัตรThanachart Dimond Visaไง!

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บริการดีๆ ที่มีระหว่างเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า

วัยรุ่นอย่างเราก็ต้องไปดูหนังบ่อยเป็นธรรมดาแต่อยากดูให้คุ้มต้องAEON M GEN

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรUOB PRIVIMILES บัตรเครดิตที่เหมาะสำหรับนักเดินทางแบบผม

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card บัตรที่ทำให้การสะสมไมล์ เป็นเรื่องง่ายสำหรับคุณ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี