Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เพื่อนๆช่วยสรุปข้อดีหรือจุดเด่นของบัตรRabbit LINE Payกันหน่อย ตอนนี้เราใช้ของTruemoneyอยู่ อยากจะสมัครเพิ่ม

บัตร Rabbit LINE Pay มีข้อดีข้อเสียอย่างไร เช่น ตอนนี้เรามีบัตรของทรูมันนี่อยู่ ข้อดีของบัตรนี้คือ จ่ายค่าสาธารณูปโภคได้ เช่น บัตรทางด่วน เติมเงินมือถือ True สะดวก สามารถโอนเงินจากกระเป๋าเงิน True Money Wallet เข้าบัญชีธนาคารได้ สามารถเติมเงินด้วยเงินสดได้ โดยเติมผ่านตู้เติมเงินต่างๆ หรือ 7-11, Family Mart, Tops market เชื่อมบัตรเครดิตได้ แต่เราอยากรู้รายละเอียดของบัตรRabbitคะว่าข้อดีคืออะไร

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Bartholomew

คุณขึ้นรถไฟฟ้าบ่อยไหมละครับ ถ้าบ่อยก็สมัครเลยเพราะสามารถใช้เป็นบัตรเดียวร่วมกันได้เลย ไม่มีค่าธรรมเนียม สามารถผูกกับบัตรเครดิตทุกค่ายใหญ่ๆ ได้ทั้ง VISA, Mastercard และ JCB มีโปรโมชั่นเยอะเพราะมีร้านค้าที่เข้าร่วมด้วยหลากหลาย สามารถผูกบัญชี Rabbit Line Pay กับ Rabbit Rewards แล้วทุกยอดการใช้จ่าย จะกลายเป็นพอยท์ นำไปใช้งานได้ สะสมสูงสุด 50 พอยท์ ต่อการใช้จ่าย

2020.07.10 14:43

สมพงษ์

ใช้ในการซื้อสติ๊กเกอร์ใน LINE ของเรานั่นเองครับ ช่วยเราสามารถที่จะไม่ต้องผูกบัตรเครดิตหรือบัตรเดบิต ที่เราเติมเงินเข้ากับ rabbit LINE pay ก็สามารถซื้อสติ๊กเกอร์ให้กับตัวเองหรือให้เพื่อนเป็นของขวัญก็ได้อีกด้วย ซึ่งถือว่าสะดวกมากๆเลยเป็นเหมือนกระเป๋าตังอิเล็กทรอนิกส์แล้วก็ยังสามารถ ใช้ในการซื้อของหรือจ่ายเงินผ่านทาง application line

2020.11.20 15:7

เบลอเบลอ😵++

ดูๆไปแล้ว Rabbit Line Pay เหมาะกับคนที่อาศัยอยู่ในกรุงเทพฯมั้ยอะคะ โดยเฉพาะคนที่ใช้บริการรถไฟฟ้าเป็นประจำ ส่วนตัวไม่ได้อยุ่กรุงเทพฯแล้วก็ไม่ได้ใช้ Rabbit Line Pay ด้วย เคยได้ยินแต่ชื่อแล้วก็รู้ข้อมูลนิดหน่อย ตามที่มีคนมาคอมเม้นท์น่ะ อยากรู้เหมือนกันนะว่าข้อเสียของ Rabbit Line Pay มีอะไรบ้าง มีใครพอรู้มั้ยคะ?

2020.12.29 6:8

Patai469@

ได้สมัคร Rabbit LINE Pay เพิ่มมั้ยอะครับ ใช้งานได้อย่างที่คิดไว้มั้ย สำหรับการใช้งานจากพวกแอพพลิเคชั่นต่างๆ ถ้าเจ้าของโทรศัพท์คิดว่าจำเป็นหรือว่าดาวน์โหลดมาแล้วจะได้ใช้งานจริงๆ ก็เอามาใช้ได้ครับ แต่ถ้าเอามาแล้วไม่ค่อยได้ใช้ก็ไม่ต้องโหลดมาหรอกครับ อันนี้บอกไว้กับคนอื่นๆด้วยนะไม่ใช่แค่เจ้าของกระทู้คนเดียว

2021.02.24 6:50

นันทนัช

เรายังมาบอกทันไหมนิ ไม่ต้องไปสมัครตัวไหนเพิ่มแล้วละ ใช้ True Money Wallet ตัวนี้ตัวเดียวก็น่าจะพอแล้วนะ เจ้า Rabbit Line Pay ที่อยากทำ มันค่อนข้างจำกัดในเรื่องการใช้งานไปหน่อย ถ้าเอามาเทียบกับของ True Money Wallet นะ เพราะตัวนี้ จ่ายได้เกลือบจะทุกที่เลย ตอนนี้ โลตัสก็จ่ายผ่ายแอพฯตัวนี้ได้แล้วด้วยนะ

2021.09.26 8:40

รติกร

ตอนแรกๆเราก็สมัครใช้งาน Rabbit Line Pay เหมือนกันคะ แต่ช่วงหลังๆก้ไม่ค่อยได้ใช้งานเท่าไรแล้วคะ เงินที่เหลือในวิลเล็ทก็พอมีบ้างคะ ส่วนใหญ่เมื่อก่อนที่เราใช้ เราจะเอาไว้ซื้อพวกโปรร้านขนม ที่เขาจะออกมาให้เราคะ อย่างซื้อคูปองเดลี่ควีน ได้ในราคา1บาทอะไรแบบนี้คะ แต่ช่วงหลังๆเราเห็นว่ามีซื้อเน็ตของ ais ได้ราคาที่ถูกลงด้วยใช่ไหม

2021.12.21 3:29

24เศรษฐพงศ์

สมัครไปเลยครับทั้งสองตัว การใช้งานค่อนข้างที่จะคล้ายๆกันแหละ เพียงแต่ว่าร้านค้าบางร้านรับของ Rabbit Line Pay แต่ไม่รับของ True Money Wallet หรืออาจจะสลับกันครับ แต่ที่แน่ๆ Rabbit Line Pay ไม่สามารถใช้งานที่ 7/11 ได้ครับ แต่จะใช้งานได้ที่ Family Mart เท่านั้น มีเอาไว้ก็ไม่ได้มีปัญหาอะไรนะ เผื่อเอาไว้ได้ใช้ครับ

2022.01.17 15:59

จิรัชญา

น้องสมัครใช้งานไปเลยคะ ใช้ 2แอพฯได้เลย เพราะว่า ถ้าเป็นของ Rabbit Line Pay สถานที่ๆเราสามารถใช้งานได้ก็มีค่อนข้างแล้วตอนนี้ เพราะถ้าที่ไหนเขา รับ Rabbit Line Pay เขาก็ไม่รับของทรู ไม่ได้เสียหายอะไรคะ ที่จะใช้งาน2แอพ แต่เราก็แต่ต้องจ่ายเงินเพิ่มขึ้นเทานั้นเอง แต่ก็คุ้มคะ มีส่วนลดให้เราทั้ง2แอพฯเลย

2022.03.24 6:26

Atcharee-.-

ที่เจ้าของกระทู้บอกว่า "สามารถโอนเงินจากกระเป๋าเงิน True Money Wallet เข้าบัญชีธนาคารได้" นี่คือยังไงอะคะ เราก็ใช้ True Money Wallet นะ แต่ไม่เคยโอนเงินจาก True Money Wallet เข้าบัญชีธนาคารเลย มีแต่โอนเงินจากบัญชีธนาคารเข้าไปที่ True Money Wallet เพื่อเอาไว้ชำระค่าสินค้า เวลาที่เราไปซื้อของตามร้านค้าต่างๆค่ะ

2022.04.16 16:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay จ่ายเงินไม่ยาก

Rabbit LINE Payใช้ไม่ยากเวลาจะจ่ายเงินก็เปิด QR Code แถมได้ส่วนลดจากร้านที่ร่วมรายการด้วย สะดวกมากจริงๆครับ ตอนนี้เวลาออกไปนอกบ้านใกล้ผมพกแค่โทรศัพท์เครื่องเดียวเท่านั้นจริงๆครับ เพราะว่า จ่ายผ่านRabbit LINE Pay ง่ายมากครับ แถมยังสมารถรับอต้มเพิ่มด้วยครับ ตอนนี้ผมเลิกใช้กระเป๋าตังแล้วครับ สะดวกมากๆเลยครับ

Rabbit LINE Pay

Rabbit LINE Pay ใช้กับ Macdonald

ผมลองใช้Rabbit LINE Payใช้กับ Macdonaldครับ สิ่งที่เห็นความแตกต่างเลยคือเรื่องของส่วนลดครับเพราะใช้Rabbit LINE Payจะได้ส่วนลดตั้ง 20% แต่ก่อนใช้ Rabbit ธรรมดาลดแค่ 10% เอง นี่ตอนนี้เวลาจะเข้าบ้านแฟนไลน์มาบอกตลอดเลยครับว่าซื้อกลับเข้ามาที่บ้านด้วยจะเอาไว้กินกับขนมหรือกาแฟตอนเช้าครับ ตอนนี่ชักห่วงแฟนแล้วครับว่าจะอ้วนเอา

Rabbit LINE Pay มีใครเป็นเหมือนกันไหม

ผมลองใช้Rabbit LINE Payแล้วครั้งแรกก็ดี พอใช้ไปสักเดือน ก็เหมือนโดนโกงเงิน ไป 7-11 เติมเงิน 100 บาท พนักงานดันเติมผิดเป็น line อย่างอื่น ก็ร้องเรียนไป line ก็ตอบกลับอันโตมัติ แต่ก็ไม่ได้เงินคืน พอครั้งที่ 2 เติมเงินไป 200 ไปจ่ายค่าอาหารก็จ่ายไม่ได้อีก ร้องเรียนไปที่ line เป็น 10 ครั้งแล้ว ตอนนี้ยังไม่ได้อะไรเลยครับ เสียดายเงินหายไป300เลย

Rabbit LINE Pay ต้องบอกพนักงานดีๆ

บอกพนักงานว่าจ่ายผ่าน Rabbit Line Pay ในแอพ พนักงานไม่เข้าใจ เรียกมาเป็นคนที่สาม ถึงพอรู้เรื่อง แต่ก็ไปเข้าใจผิด จำสับสนกับ Rabbit Rewards ผมเปิดหน้า QR COde อยู่ ก็พยายามบอกผมให้กดออก แล้วเข้าไปกดรับคูปองใน Rabbit Rewards ผมก็ยืนยันว่าไม่ใช่ครับ แล้วก็เอาหน้าที่เป็น QR Code + Barcode ของ Rabbit LINE PAY ให้ดู พนักงานก็ยังทำหน้างง ไม่เข้าใจ

Rabbit LINE Pay ปลอดภัย

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ใช้กัเดรี่ควีน

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),All (การวางแผนการเงืน)

รู้สึกว่าRabbit line payใช้งานยาก

Rabbit LINE Pay / แรบบิท-ไลน์ เพย์

Wallet ของไลน์ที่เป็น Rabbit Line payใช้ซื้อสติ๊กเกอร์ได้อย่างเดียวไหม?

Rabbit LINE Pay / แรบบิท-ไลน์ เพย์

มีแฟรนไชส์อยากจะสมัครเป็นร้านค้ากับ Rabbit Line pay จะสมัครได้ที่ไหน?

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

สมัคร rabbit card line pay ดีไหม

วิธีเติมเงินเข้า rabbit line pay

All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ดีไหมคะเห็นคนใช้เยอะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

สอบถามเรื่อง wecard ของ truemoney wallet

Truemoney / ทรู มันนี่

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย

หนัง Pu Pd pvc ต่างกันยังไง

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ)

ZAFIRA 2.2 CDX ใช้ดีไหม

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

ผูก airpay กับ shopee ดีไหมคะ มีประโยชน์ไหม

AirPay / แอร์เพย์

All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ดีไหมคะเห็นคนใช้เยอะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay เทคนิคการใช้แบบสมบูรณื

ถ้าใช้ AIS mPay mastercard ร่วมกับ Samsung pay มันก็จะเป็น e-wallet ที่สมบูรณ์เลย เพราะแต่เดิมมันใช้ได้แต่ออนไลน์ พอใช้ร่วมกับ Samsung pay ก็ทำให้ใช้งานออฟไลน์กับร้านค้าทั่วไปที่รับ mastercard ได้เลย ทำให้เป็นกระเป๋าเงินอิเล็คทรอนิคส์อย่างแท้จริง ใช้งานจริงในร้านค้าจริงๆ ได้อย่างสะดวก ไม่ต้องมาคอยกังวลว่าเงินที่พกมาจะสดุดตาโจรไหมเพราเราไม่ต้องพกเงินสดอีกต่อไป

mPay

mPay อีกช่องทางเลือกของการจ่ายเงิน

mPay เป็นบริการช่องทางการชำระเงินแทบจะทุกสิ่งอย่างในชีวิตคุณเลยแหล่ะครับ ไม่ว่าจะจ่ายค่าน้ำ ค่าไฟ จะจ่ายค่าประกัน ค่าโทรศัพท์ ค่าอินเทอร์เน็ต และทุกบริการของ AIS รวมถึงเติมเงินเข้ามือถือระบบ One 2 call สะดวกมากๆไม่ต้องพกเงินสดให้กลัวโดนปล้นอีกต่อไปเพราะสินเดือนทีมีหลายอย่างมากที่เราต้องจ่าย ตอนนี้สบายมากเลยจริงๆ

mPay

mPay จ่ายได้ทุกอย่าง

การชำระบิล กันบ้าง โดยจะเห็นว่า แอปพลิเคชัน mPAY ครอบคลุมการชำระบิลแทบจะทุกบริการเลยก็ว่าได้ ไม่ว่าจะเป็น ค่าสาธารณูปโภค อย่างเช่น ค่าน้ำ, ค่าไฟ, ค่าโทรศัพท์บ้าน หรือจะเป็นบัตรเครดิต, ลิสซิ่ง, ประกันภัย, ประกันชีวิต, ค่าอินเทอร์เน็ต นอกจากนี้ ยังสามารถเติมเงินสำหรับเกมออนไลน์ได้อีกด้วย เรียกได้ว่า สะดวกมากเลยครับ

mPay

mPay ใช้แทนเงินสด

สำหรับบริการ mPay ใช้แทนเงินสด จะช่วยอำนวยความสะดวกได้มากเลยครับ โดยส่วนมากแล้วที่ผมใช้mPayคือการบริการแบบเลือกชำระบริการได้ด้วยมือถือ แถมยังใช้บริการได้ตลอด 24 ชั่วโมง ครับ เพราะที่ผมเลือกจ่ายผ่านมือถือคือผมทำงานกลับเข้าบ้านก็ดึกแล้วครับำอเข้าบ้านก็ไม่ยากออกไปไหนแล้ว การเลือกmPayจ่ายจากมือภือประหยัดเวลาดีครับ

mPay

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay ผูกกับบัญชีธนาคารได้

mPay

Rabbit LINE Pay ปลอดภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี