Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากรู้ร้านค้าที่รองรับบัตรTruemoney wallet ว่ามีหลากหลายร้านค้าไหม มีบัตรแต่ไม่ค่อยรู้รายละเอียด

ตอนนี้มีรานค้ามากมายเริ่มรับการจ่ายเงินผ่าน E-Wallet เราเลยตัดสินใจสมัคร แต่ไม่เคยรู้เกี่ยวกับข้อดีข้อเสียของนี้ว่า มีร้านค้าที่รองรับเยอะไหม และใช้ชำระอะไรได้บ้าง ? ตอนนี้เราใช้บัตรนี้แบบผูกกับบัญชีของธนาคาร และอยากรู้ว่าการใช้ wallet มันดีกว่าการจ่ายเงินสดยังไง ? เพราะเห็นหลายๆคนใช้กันเยอะมาก เคยได้ยินด้วยว่าสะสมแต้มได้ เป็นอย่างงั้นจริงๆรึเปล่า?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pannathath

จริงครับ ถ้าคุณใช้true wallet อยู่ คุณสามารถ สามารถสะสมคะแนนได้ เช่น รับ 100 ทรูพอยท์ เพียงจ่ายด้วยทรูมันนี่ วอลเล็ท ครั้งแรก ที่ True Coffee เมนูใดก็ได้ หรือ ได้สิทธิการรับเงินคืน เช่น ซื้อของออนไลน์กับ Konvy (รับเงินคืน 6.5%) Tops (รับเงินคืน 1.4%) และได้ส่วนลดร้านค้าที่ Chester Grill ชำระอะไรได้บ้าง? ได้หลายที่ครับ เช่น 7-11 ทั่วประเทศ CP Freshmart, True Coffee, กาแฟมวลชน, The Pizza จ่ายบิลโทรศัพท์ อินเทอร์เน็ต หรือเคเบิ้ลทีวีในเครือทรู จ่ายค่าน้ำประปา ค่าไฟฟ้า ภาษีรถยนต์ และทางด่วน Easy Pass ชำระค่าเบี้ยประกัน เช่น AIA, Muang Thai Life เติมเงินเกม ซื้อแอปฯ ผ่าน Google Play, App Store

2020.07.11 14:43

ข้าวปั้น

มีหลายร้านค้ามากครับเซเว่นอีเลฟเว่น ถ้าคุณได้ไปภูเก็ตคุณจะเห็นว่ามีร้านค้าที่ชื่อว่าซุปเปอร์ชิปก็สามารถจ่ายผ่านทางระบบของ true money ได้เหมือนกัน โดยการสแกนจ่าย เดี๋ยวนี้สามารถที่จะได้รับแจ้งคะแนนสะสมหรือสิทธิประโยชน์จากระบบของการเติมเงินเข้ากับทรูมันนี่และการใช้จ่ายด้วยครับ สมัครใช้บริการฟรีไปลองใช้กันดู

2020.11.20 15:9

เบลอเบลอ😵++

@ข้าวปั้น คุณอยู่ภูเก็ตหรือเปล่าคะเนี่ย เราก็เคยได้ยอนชื่อร้านซุปเปอร์ชิป พอดีมีน้องที่ทำงานด้วยกันพูดให้ฟังว่าเป็นร้านเก่าแก่ของที่นั่น มีขายทุกอย่าง เวลาอยากซื้อของน้องชอบพูดถึงที่นั่นบ่อยๆ เสียดายตอนที่เราลงไปภูเก็ต ไปแค่ไม่กี่วันยังไม่มีโอกาสได้ไปใช้บริการที่นั่น ถ้าได้ไปอีกเมื่อไหร่ค่อยว่ากัน แต่ยังไม่ใช่เร็วๆนี้นะ

2020.12.29 6:13

Patai469@

สงสัยเจ้าของกระทู้จะสมัครตามกระแสนะครับ ไม่เป็นไรเอาไปใช้ตอนนี้ก็ยังทันอยู่ คุณคงรู้แล้วล่ะว่าบัตรที่คุณสมัครมาสามารถใช้อะไรได้บ้าง อย่างที่มีคนมาคอมเม้นท์ก็ใช้ได้หลายอย่างแล้วนะนั่น ดีนะที่คุณยังอยากรู้ว่ามันใช้อะไรได้บ้าง บางคนสมัครมาแล้วก็ลืมไปว่ามีเลยไม่ได้ใช้หรอก อย่างนั้นก็เสียของเกิน ดีนะที่ไม่ใช้บัตรเครดิต

2021.02.24 6:55

ปาริชาติ

เดี่ยวนี้ไม่ต้องมาพกบัตรแล้วละคะ ทำทุกอย่างผ่านมือถือได้หมดแล้วคะ ไม่จ้องมาพกบัตรอะไรใหเเยอะแล้วคะ อย่าง ตอนนี้ วอลเล็ท ของทรู ใช้ซื้อของหรือว่าเติมเงิน เติมเกมส์ ก็ได้แต้มแล้วก็เงินคืนด้วยคะ ยังไงช่วงนี้หันมาใช้ที่เราไม่ต้องสำมผัสเยอะๆจะดีกว่าคะ จะได้ไม่เสี่ยงกับ โควิด-19 ตอนนี้รู้สึกว่าน่ากลัวมากกว่าเมื่อก่อนเยอะเลย

2021.06.28 6:5

-=Manan=-

สะดวกมากค่ะการชำระเงินผ่าน True money wallet เนี่ย มีร้านค้าหลายร้านที่สามารถจ่ายเงินผ่าน True money wallet ได้ค่ะ ซุปเปอร์มาร์เก็ตบางแห่งก็ใช้ได้ด้วย ในวอลเล็ทนั้นก็จะมีแบบพวกส่วนลด โปรโมชั่น หรือคะแนนสะสมมาตลอดเลยค่ะ เราว่าตอนนี้เจ้าของกระทู้คงใช้วอลเล็ทนี้คล่องแล้วล่ะ เราว่าดีกว่าจ่ายเงินสดนะ ไม่ต้องจับเงินด้วย

2021.07.29 1:51

Sky_line

@ปาริชาต ถ้าเป็นเมื่อก่อนตอนที่สมัครใช้ truemoney wallet ก็จะได้มาเป็นบัตร จขกทอาจจะยังไม่ได้ไปยกเลิกหรือว่าไปเปลี่ยนมั้งคะ แต่ถ้ามีบัตรก็สามารถโหลด app ใช้ App truemoney wallet ได้เลยหรือเปล่าไม่แน่ใจนะ เพราะใช้แบบนี้สะดวกกว่าเหมือนที่คุณปาริชาติบอกนั่นแหละ แล้วส่วนมากเราเองก็จะใช้ที่เซเว่น หรือตามห้าง Big C โลตัสก็ใช้ได้

2021.09.29 9:59

รติกร

วอลเล็ทของ truemoney wallet น่าจะเป็นตัวเดียวนะคะที่การใช้งานสามารถใช้ได้หลากหลายที ไม่ใช่ใช้แค่ใน7/11 อย่างเดียวเท่านั้น นอกจาก บิ๊กซีที่สามารถใช้ truemoney wallet ก็ยังมีโลตัสอีกนะคะที่เปิดให้ใช้งานได้เมื่อไม่นานมานี้ แบบนี้แสดงให้เห็นเลยคะว่า truemoney wallet กำลังขยายตัวในการใช้งานอย่างมาก แถมบางครั้งมีโปรดีๆให้เราด้วย

2021.12.21 3:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

Truemoney Cash back

สำหรับแอฟTrueMoney Wallet ตอนนี้น่าใช้มากๆใครที่ลังเลอยุ่รีบๆนะ เพราะตอนนี้ TrueMoney Wallet สะดวก คุ้มค่า มั่นใจ เมื่อซื้อประกันจ่ายผ่าน ทรูมันนี่ วอลเล็ทเงินคืน (Cash back) 40% จะถูกโอนเข้าบัญชีทรู มันนี่ วอลเล็ต ภายหลังจากการชำระเงินสำเร็จและบริษัทฯได้รับคำยืนยันการรับประกันจากบมจ.กรุงเทพประกันภัย

Truemoney

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิตได้

เมื่อผู้ใช้ผูกบัตรเครดิตมาสเตอร์การ์ดกับ True Money Wallet โดยสามารถรับบริการได้ที่ร้าน 7-Eleven และร้านค้าพันธมิตรทรูมันนี่ อาทิ Dairy Queen, TrueCoffee, CP FreshMart, Dunkin’, Chester’s และอื่นๆ ถึง 200,000 จุดทั่วประเทศ การร่วมมือในครั้งนี้ตอกย้ำกลยุทธ์เพื่อพัฒนาระบบชำระเงินดิจิทัล พร้อมสนองตอบนโยบายภาครัฐในการขับเคลื่อนประเทศไทยสู่สังคมไร้เงินสดอย่างเต็มรูปแบบ

Truemoney

Truemoney จ่ายบิลง่ายๆไม่มีค่าธรรมเนียม

แอฟTrueMoney Wallet ใช้งานได้สะดวกแล้วก็สามารถ การจ่ายค่าไฟค่าน้ำ ค่าโทรศัพท์ หรือค่าบัตรเครดิตต่างๆ ที่สามารถจ่ายได้ผ่านแอพด้วยการสแกนบาร์โค้ดได้ฟรีค่าธรรมเนียมทุกบิล สะดวกจริงๆเลย เดีนวยี้เราเคลียบิลของที่บ้านจบได้ไวมาก เมื่อก่อนต้องวิ่งไปจ่ายบิลหลายๆบินแล้วก็ไม่ใช่ไปที่เดียวด้วย กล้าจะจ่ายเสร็จหมดไปเกลือบวัน แต่TrueMoney Wallet ใช้จ่ายบิลที่บ้านได้เลย

Truemoney

All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

Truemoney เติมเงินได้หลายทาง

เมื่อก่อนจะเติมเงินTrueMoney Wallet ทีค่อนข้างลำบากมากเลยเพราะหาที่เติมเงินยากมากเลยทำให้ไม่ค่อยได้ใช้TrueMoney Wallet มากเม่าไร แต่ตอนนี้ TrueMoney Wallet สามารถเติมเงินได้หลายช่องทาง ทั้งบัตรเติมเงิน, โอนผ่านตู้ ATM, ตู้ทรูมันนี่, หรือแม้แต่การผูกบัญชีธนาคาร แล้ว เราเลยกลับมาใช้TrueMoney Wallet อีกครั้ง

Truemoney

Truemoney ผูกกัับบัตรไม่มากถึงสามใบ

ตอนนี้TrueMoney Wallet สามารถผูกกับบัตรเครดิต/เดบิตของธนาคารอะไรก็ได้ ได้แล้วนะครับ ผูกสูงสุดได้ 3 ใบ จากเมื่อก่อนที่จะเป็นแบบเติมเงินอย่างเดียว เดี่ยวนี้อะไรก็ง่ายไปหมดแล้วครับ ยิ่งสามารถผูกได้แบบนี้ เวลาไปไหนเราพกแค่โทรศัพท์ติดตัวไปแค่เครื่องเดียวก็จบแล้วครับ ไม่ต้องคอยมาค้นว่าจะเอาบัตรอะไรจ่ายดี แบบนี้ผมชอบครับ

Truemoney

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิด มีCashback

ช่วงนี้ถือว่าเป็นโอกาศที่ดีมากสำหรับคนที่มีบัตรเครดิตในมือเพราะตอนนี้ อาจจะต้องร้องว้าวไปเลยครับ เพราะว่าคนที่มีบัตรเครดิตแล้ใใช้ผูกกับTrueMoney Wallet เขามีโปรโมชั่น Cashback นั้น จัดหนักจัดเต็มมาก! เพราะฉะนั้นใครไม่มี TrueMoney Wallet ต้องไปดาวน์โหลดมาติดสมาร์ทโฟน แล้วผูกบัตรเครดิตไว้เลยนะครับ เร็วๆเข้านะครับเพื่อนๆ โปรโมชั่นนี้ใกล้จะหมดแล้วนะครับ

Truemoney

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

All (บัตรเครดิต)

ต้องอายุเท่าไหร่หรอค่ะถึงจะทำบัตร True digital card ได้?

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

อยากถอนเงินออกจาก wallet ครับ สามารถทำได้ไม๊ครับ

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการเงิน

ใครใช้ True Money Wallet เเล้วเติมเงินไม่เข้าบ้าง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (อี วอลเล็ต)

บัตร we card true money wallet หมดอายุแล้วต่อยังไง

เงินในแอป Truemoney wallet โอนซื้อของต่างประเทศได้ไหมคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การทำธุรกิจ)

การเตรียมตัวประมูลงาน จัดซื้อ จัดจ้าง ภาครัฐ ทำอย่างไรบ้าง?

สอบถามเรื่อง wecard ของ truemoney wallet

การปกป้องข้อมูล

ใบเสร็จห้างคิดเงินผิด

เริ่มทำงาน,เปลี่ยนงาน,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

ขับ Grab กับ Food Panda อะไรได้เงินดีกว่า

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการเงิน

ใครใช้ True Money Wallet เเล้วเติมเงินไม่เข้าบ้าง

สินเชื่อรถ,All (การวางแผนการเงืน)

รถBENZ รุ่นA170 AVANTGARDE ดีไหม

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

mPay เทคนิคการเติมเงิน

ใช้งานสะดวกมากๆครับสำหรับ mPay แถมเรื่องของการเติมเงินเข้าไปในระบบของmPayก้ไม่ได้ลำบากหรือเสียเวลาอะไรครับ ปกติแล้วผมจะฌติมเงินของmPay ด้วยวอธิง่ายๆสองวิธีครับ คือเติมเงินเข้ากระเป๋า mPay เลือกเติมเป็นครั้งคราวจากบัตร ATM หรือผูกกับบัตร ATM ของธนาคารต่างๆ ได้ แนะนำแบบหลังจะได้ไม่ต้องเดินไปที่ตู้ ATM อีก

mPay

mPay อีกช่องทางเลือกของการจ่ายเงิน

mPay เป็นบริการช่องทางการชำระเงินแทบจะทุกสิ่งอย่างในชีวิตคุณเลยแหล่ะครับ ไม่ว่าจะจ่ายค่าน้ำ ค่าไฟ จะจ่ายค่าประกัน ค่าโทรศัพท์ ค่าอินเทอร์เน็ต และทุกบริการของ AIS รวมถึงเติมเงินเข้ามือถือระบบ One 2 call สะดวกมากๆไม่ต้องพกเงินสดให้กลัวโดนปล้นอีกต่อไปเพราะสินเดือนทีมีหลายอย่างมากที่เราต้องจ่าย ตอนนี้สบายมากเลยจริงๆ

mPay

All (อี วอลเล็ต),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

mPay โอนเงินจากบัญชีเข้าแอฟได้ง่ายๆ

เวลาจะเติมเงินเข้ากระเป๋า mPay เราแค่เข้า แอป แล้วเลือกเมนูโอนเงิน เพื่อสั่งเอาเงินจากบัญชี มาเติมเข้ากระเป๋า mPAY ได้เลยครับ ไม่ต้องเดินไปที่ตู้เอทีเอ็มบ่อยๆครับ เงินหมดตอนไหนก็สามารถทำการโอนเข้าmPayได้ทันทีครับผมว่าสะดวกมากจริงๆครับ นี่ผมก็กำลังให้คนที่บ้านทดลองใช้ครับ เพราะสามารถเปิดแอฟแล้วผูกกับบัญชีธนาคารได้เลยครับ

mPay

AirPay มีบัตรแข็งให้ด้วย

AirPay

mPay เลิกใช้แล้วครับ

mPay

AirPay สแกนจ่ายได้เลย

AirPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี