Forum
แก้ไขล่าสุด: 

โบรกเกอร์​ Xm นี่น่าเชื่อถือไหมคะ​?

คือเรากำลังตัดสินใจว่าจะเปิดบัญชีเทรดกับ​ Xm​ ดีไหม? เราสนใจของ​ Xm​ เพราะเรทฝากถอนดีมากเลย อยากรู้ว่าบริษัท​นี้น่าเชื่อถือไหมคะ?​ ใครเคยใช้แล้วมีประสบการณ์​ยังไงมาเล่าให้ฟังหน่อย​ แล้วฝาก-ถอนเป็นยังไงบ้างง่ายไหมคะ​ เรากลัวว่าเปิดบัญชีไปแล้ว​เขาปิดเว็บหนีอ่ะ​ ถ้าโบรกเกอร์​นี้ไม่ดีแนะนำโบรกเกอร์อื่นๆให้ทีค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Sakchai

เราเคยมีบัญชีเทรดกับ xm​ ค่ะ​ ​เราว่าโอเคอยู่นะแต่เวลาถอนเงินกว่าเงินจะเข้าบัญชี​ต้องรอสองสามชั่วโมงเราว่านานไป​ เรื่องความน่าเชื่อถือเราว่าเขาคงไม่ปิดเว็บไซต์หนีหรอกค่ะ​เพราะเขาเปิดให้บริการมานานแล้วตั้งแต่​ปี 2009 นู้น​ แต่ตอนนี้เราไม่ได้เทรด​​ forex​ แล้วคงแนะนำโบรกเกอร์​ดีๆให้ไม่ได้รอคนอื่นมาให้ความเห็นนะคะ

2020.07.14 14:43

นาธาน

เมื่อพูดถึงโบรกเกอร์ XM แล้วสำหรับผมเห็นว่าเป็นโบรกเกอร์ที่มีมาตรฐานสูง ทำให้มีชื่อเสียงที่ดีมาตลอด เห็นได้จากการจัดอันดับโบรกเกอร์ Forex ปี 2020 และโบรกเกอร์ XM ได้จดทะเบียนกับหลายหน่วยงานชั้นนำที่มีความมั่นคงสูง ทำให้เป็นที่มั่นใจของเทรดเดอร์ ส่วนการฝากถอนก็สามารถบริการผ่านทางธนาคารไทยได้ถึง 6 ธนาคาร ได้ภายในไม่กี่นาที และไม่มีค่าธรรมเนียมด้วย

2020.11.22 1:52

Asanee ヾ(⌐■_■)ノ♪

ได้ยินชื่อบ่อยครับโบรคเกอร์ XM เนี่ย เรื่องปิดเว็บไซต์หนี ผมว่าเขาไม่น่าจะทำ นอกจากจะเป็นเว็บไซต์ปลอม เออ..พูดถึงเว็บไซต์ปลอม เราจะรู้ได้ยังไงนะว่าเว็บไซต์ที่เรากำลังเข้าไปดูอยู่เนี่ยเป็นของจริงไม่ใช่ของปลอม ดูอย่างเว็บไซต์ของธนาคารในบ้านเราสิครับ มิจฉาชีพยังปลอมหลอกเอาเงินคนอื่นไปได้ตั้งเยอะแน่ะ ทำได้ไง

2020.12.29 6:28

😉ขนมผิง😙

เราไม่เคยเทรดฟอเร็กซ์นะ ไม่รู้หรอกว่าโบรคเกอร์ไหนเป็นยังไง แต่สำหรับชื่อของโบรคเกอร์ XM เนี่ยเราเห็นคอมเม้นท์ของหลายคนบอกว่าเชื่อถือได้ เขาเปิดมานานแล้วและติดอันดับต้นๆของคนที่เลือกใช้โบรคเกอร์ในการเทรดด้วยค่ะ ไมรู้ว่าเจ้าของกระทู้ได้ลองเทรดกับ XM หรือยัง ได้เรื่องยังไงก็มาบอกคนอื่นได้นะ จะได้แชร์ประสบการณ์กัน

2021.02.25 5:26

Princessss

ก็น่าเชื่อถือนะคะ comment อื่นๆก็บอกแบบนั้นนะ เราก็เป็นคนนึงที่เขาบอกแบบนั้น พอดีว่าไปอ่านเจอมาในบทความที่อยู่ในเว็บไซต์นี้นี่แหละ เขาพูดถึงรกเกอร์หลายๆเจ้า มีการจัดอันดับอะไรๆด้วยนะ x m ก็เป็นโบรกเกอร์ ที่มีอยู่ในบทความ ก็เลยได้อ่านมาว่าน่าเชื่อถืออยู่ แต่เพื่อความแน่ใจก็ลองหารีวิวจากหลายๆที่ดูนะคะ

2021.09.24 12:27

Rose

เดี๋ยวนี้ยังมีคนเล่น Forex อยู่อีกหรอ เราเห็นข่าวว่าคนที่เล่น Forex เนี่ย ถูกโกงกันเยอะมากเลย เอาเป็นว่าใครจะเล่นเราก็ไม่ห้ามหรอกนะคะ แต่ก็ควรที่จะต้องระวังให้ดี เราเป็นคนนึงที่ไม่ได้เล่นค่ะ ยังไงก็ลองทำตามคำแนะนำที่หลายๆความเห็นแนะนำนะคะว่าจะต้องเลือก โบรกเกอร์ที่มีความน่าเชื่อถือเป็นหลัก ลองหาข้อมูลดูดีๆค่ะ

2021.10.16 10:0

อรรถกร

ล่าสุดเลยนะครับ เขามีคนเอา เจ้า XM ไปเปรียบเทียบกับ FOREX ของเจ้าอื่นๆมาแล้วครับ แล้วส่วนใหญ่การเอาไปเปรียนเทียบ เจ้า XM ตัวที่คุณสนใจ จะชนะเกลือบทุกเจ้าครับ ทั้งในเรื่องของตัวเลือก แล้วก็ในเรื่องของการบริการ นั้นแสดงออกว่า เจ้าZM น่าจะเป็นตัว FOREX ที่คุณน่าจะลงทุนมากที่สุดในตอนนี้นะครับ แต่ทุกการลงทุนย่อมมีความเสี่ยงนะครับ

2021.12.21 3:30

รัตนพล

ถ้า เจ้านี้ โกงนะครับ เจ้าอื่นๆในบ้านของเราก็ไม่น่าจะเล่นแล้วละครับ XM เป็นที่นิยมของคนไทยนะครับ มีหุ้นหลายตัวที่ให้เราเลือกเล่น แถมยังสามารถสอบถามปัญหาเป็นภาษาไทยได้ด้วยครับ การลงทุนพวกโปรกเกอร์ ต้องมั่นใจจริงๆครับ ถ้าคุณคิดว่าเขาจะมาโกง การลงทุนแบบนี้ไม่น่าจะเหมาะกัยคุณอย่างยิ่งครับ หาการลงทุนแบบอื่นดีกว่า

2022.01.09 12:57

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex

เพื่อนๆใครใช้โบรคเกอร์ XM กันบ้างจ้ะ ช่วยเข้ามาแชร์กันหน่อยว่าที่นี่มีข้อดีข้อเสียยังงัย?

XM / XM Global

All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (การลงทุน)

ผมต้องการขยายพอร์ตแต่อยากจะทราบว่ามีโบรคเกอร์ไหนที่ปลอดภัยแล้วดูไม่โกงไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

บัญชีของ xm มีแบบไหนบ้างคะ

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,กระเป๋าเงินคริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

XM ดีไหม จุดเด่น,จุดด้อย ข้อดี,ข้อเสีย คืออะไร ? พอดีอยากจะตัดสินใจเลือกโบรคเกอร์อยู่

การลงทุน Forex

การระบาดของโควิด 19 จะมีผลกระทบต่อการเทรดfxไหม

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

โบนัส forex คืออะไรครับ?มีความสำคัญยังงัย?แล้วที่โบรคเกอร์XMให้โบนัสเยอะไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การลงทุนหุ้น

หุ้น BTS ดีไหม

การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (การลงทุน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

หุ้น LH ดีไหม

กองทุนรวม

TERM FUND ทางเลือกในการลงทุนนี้คืออะไร

All (การทำธุรกิจ)

ลงทุนเปิดร้าน7-11จะดีไหมครับ

ธนาคารดิจิทัล,การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (อี วอลเล็ต)

อยากสอบถามเรื่องการถอนเงินบัญชีฟอเรกซ์หน่อยครับ

All (การทำธุรกิจ)

อยากเปิดเซเว่น ต้องใช้เงินเท่าไหร่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Prestige Card ได้คะแนนสะสมพิเศษประจำปี

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

AEON Royal Orchid Plus World บัตรเครดติที่ช่วยให้คุณสะสมคะแนนได้ในทุกๆที่ที่คุณไป

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

กดเงินสดบ่อยต้องใช้บัตรนี้ บัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

มีสิทธิพิเศษที่เหมาะกับคนไหนที่ชอบ afternoon tea

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

นร.วิศวะจุฬา ต้องลองบัตรนี้KTC Chula Engineer Alumni

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี