Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เทรด​ forex​ คู่เงินไหนได้กำไรมากที่สุด?

สวัสดีครับ​ผมเป็นมือใหม่พึ่งเริ่มเทรดฟอเ​ร​็​กซ์​​ ผมอยากขอคำแนะนำเกี่ยวกับคู่เงินที่ได้กำไรดีๆหน่อยครับ​ โบรกเกอร์​ที่ผมใช้อยู่ตอนนี้คือ exness ครับ​และคู่เงินที่ผมเทรด​คือ​ EUR/USD แล้วก็​ USD/JPY อยากขอให้ผู้ที่มีประสบการณ์การเทรดฟอเ​ร​็​กซ์มาแบ่งปันความรู้แล้วก็​แนะนำคู่เงินที่ได้กำไรให้หน่อยครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุริยา

คู่เงินที่​คุณ​เทรดอยู่ตอนนี้เราว่าเหมาะสำหรับคนที่กำลังหัดเทรด​แล้วค่ะ​ แต่ถ้าอยากเทรดเพิ่มเราขอแนะนำ​ ​usdchf,usdcad,audusd คู่เงินพวกนี้กราฟค่อนข้างนิ่งไม่แกว่งตัวมากทำให้อ่านได้ง่ายและค่า​ spread น้อยด้วยค่ะเหมาะสำหรับมือใหม่ที่กำลังหัดเทรด​ คู่เงินที่ยังไม่ควรเทรดคือ​ gbpjpy,gbpusd,xuausd เพราะคู่เงินพวกนี้แกว่งตัวเยอะและเคลื่อนไหว​เร็วค่ะ​

2020.07.15 14:43

วิชาญ

ใช่แล้วครับ จะเห็นได้ว่าคู่เงินที่มาแรง มักจะเป็นสกุลเงินที่มีความแตกต่างกันทางภูมิภาค ที่ทำให้การค้าระหว่างประเทศมีความเหลื่อมล้ำ จึงทำให้ผลอัตราแลกเปลี่ยนมีความแตกต่างและผันผวนสูง และนอกจากนี้ค่าเงินแต่ละคู่มักได้อิทธิพลจากประเทศที่มีอำนาจทางการเงินและเศรษฐกิจที่เหนือกว่า หรือมีปริการซื้อขายมากกว่า จึงเห็นได้ว่าคู่เงินที่มีของ USD จึงเป็นคู่เงินที่นิยมเล่นกันมาก

2020.11.22 2:10

357เศรษฐการ

ตอนที่มาโพสต์เจ้าของกระทุ้ยังเป็นมือใหม่หัดเทรด แต่ตอนนี้คุณคงมีประสบการณ์เพิ่มขึ้นมากแล้ว มีอะไรที่อยากแนะนำคนที่เป็นมือใหม่อยากลงทุนกับ forex บ้างมั้ยครับ ผมเองไม่ค่อยถนัดทางด้านนี้หรอก แต่ก็เข้ามาอ่าน มาหาข้อมูลบ้างพอแค่ได้รู้จัก เห็นหลายคนสนใจนะเรื่องการเทรดเนี่ย เผื่อว่าเจ้าของกระทู้จะมาให้คำแนะนำกับพวกเขาได้น่ะครับ

2020.12.29 6:49

😉ขนมผิง😙

จะเทรดให้ได้กำไรดีต้องเลือกคู่เงินให้ถูกด้วย แล้วอย่างที่เจ้าของกระทู้เทรดอยู่ถือว่าโอเคใช่มั้ยคะ จะต้องเปลี่ยนคู่เงินบ่อยๆหรือว่าเทรดแบบนี้ไปตลอดเลยอะคะ? คำถามอาจจะดูแปลกๆเพราะว่าเราไม่ค่อยรู้เรื่องการเทรดมากนัก แต่ก็อยากรู้น่ะเพราะเห็นว่ามีคนสนใจเรื่องฟอเร็กซ์เยอะ แต่เท่าที่ดูผ่านๆมามันก็ยากเหมือนกันนะคะ

2021.02.25 5:31

ภากร

คู่เงินที่เลือกอยู่ก็ดีอยู่แล้วนิครับ นี่แสดงว่าเล่นมานานแล้วด้วยใช่ไหมครับ เพราะถ้าคนที่เล่นใหม่ๆ ไม่ค่อยเลือกจับคู้เงินแบบนี้นะครับ จะเอาเป็นค่าเงินบาทเลยมากกว่า แต่อันนี้ดีครับ ได้แล้วค่อยเอามาแลกเป็นเงินบาททีหลัง ได้กำไรต่อจากช่วงที่เงินบาทอ่อนตัวลงด้วยครับ ว่าแต่ไม่ทราบว่าตอนนี้เป็นไงบ้าง ขาขึ้นหรือว่าขอลงครับช่วงนี้

2021.06.25 8:14

Ratchapol26

ตอนนี้เจ้าของกระทู้ยังเทรดกับโบรกเกอร์​ Exness อยู่มั้ยครับ คู่เงินที่คุณเคยเทรด​คือ​ EUR/USD กับ​ USD/JPY ยังเหมือนเดิมหรือเริ่มเปลี่ยนละ ที่ผมถามเพราะอยากรู้ว่าช่วงที่ผ่านมาการเทรดหุ้นเป็นยังไงบ้าง ทั้งโบรกเกอร์และเทรดเดอร์น่ะครับ ช่วงสถานการณ์อย่างนี้ยังถือว่าเหมาะกับการเทรดอยู่หรือไม่ อยากขอคำแนะนำเพิ่มเติมครับ

2021.09.13 16:16

โลมา

ขอถามหน่อยครับ ถ้าผมเป็นมือใหม่ ที่คิดจะเริ่มลงทุนใน Forex แบบว่าเริ่มต้นเลยครับ ผมจะต้องเริ่มหาข้อมูลจากเรื่องอะไรก่อน คือแบบยังไม่มีอะไรอยู่ในหัวเลยตอนนี้ มีแค่อยากจะลงทุนใน Forex บ้าง เคยอ่านรีวิวหรือคนที่มาเล่าประสบการณ์ เขาประสบความสำเร็จแล้วมันก็ไม่ได้ยากเกินไป ก็เลยสนใจครับ เข้ามาแนะนำผมกันเยอะๆนะ

2021.09.20 7:55

อรรถกร

@โลมา "เป็นมือใหม่ ที่คิดจะเริ่มลงทุนใน Forex ต้องเริ่มหาข้อมูลจากเรื่องอะไรก่อน " เอาแบบนี้นะครับ คือ เจ้า forex ที่คุณสนใจ เขามีหลายเจ้ามากครับ คุณต้องเลือกมาสักเจ้าก่อนครับ ว่าจะศึกษาเจ้าไหนโดยเฉพาะ หลังจากนั้นก็รองๆไปเปิดบัญชี DEMO ก่อนครับ หัดเทรดจากบัญชีนั้น แล้วถ้าสงสัยอะไรก็เข้ามาถามพวกพี่ได้ครับ ไม่ต้องใจร้อนลงสนามจริง

2021.12.21 3:30

Rayib---

เห็นบางคอมเมนต์บอกว่าเจ้าของกระทู้จับคู่เงินการเทรดได้ดีเหมือนกับไม่ใช่มือใหม่เลย คุณมีใครให้คำแนะนำเป็นพิเศษมั้ยคะ มาแบ่งปันกันได้นะ มือใหม่หลายๆคนคงอยากได้ข้อมูลเรื่องการเทรดมากขึ้น ยิ่งตอนนี้คุณมีประสบการณ์มากขึ้นกว่าเดิมแล้วด้วยเพราะว่าตอนที่มาตั้งกระทู้ก็นานแล้วเนอะ ถ้าได้เข้ามาอ่านกระทู้อีกก็แนะนำเพิ่มได้นะคะ

2022.01.08 12:50

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex,All (การลงทุน)

บัญชีจริงกับบัญชี demo แตกต่างกันยังไง

Exness / เอกซ์เนสส์

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,All (การป้องกันกัย)

ช่วยสอนวิธีเลือกโบรคเกอร์ไม่ให้โดนโกงกันหน่อยค่ะ พอดีเห็นบางคนเล่น forex แล้วโดน เลยกลัวค่ะ

การลงทุนหุ้น,การลงทุน Forex

อยากรู้ว่าทำไมคนถึงไม่คิดจะเล่นหุ้นหรือforexกันเลย มันมีความเสี่ยงมากใช่ไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

มีใครทราบเกี่ยวกับโบรกเกอร์ Exness บ้างไหมครับว่ามีข้อดีข้อเสียแตกต่างจากโบรกเกอร์อื่นๆอย่างไร?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

โบรคเกอร์ exnessแตกต่างกับ โบรคเกอร์ FBS ยังงัยครับ? พอดีผมใช้ของ FBSอยู่

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า

สอบถามเรื่องบัตรเครดิต Kbank Visa Platinum ค่ะ

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม

กองทุนรวม,กองทุนรวมดัชนี

ขาย LTF ก่อนกำหนด จะเกิดอะไรขึ้น?

All (บัตรเครดิต)

เงิน 35,000 สมัคร scb up2me ไม่ผ่าน

บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

มีไหมใครเล่นforexแล้วได้ตลอด

ทำไมบัตร ktc อนุมัติช้าจังครับ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

KTC SNP 2000 Visa platinum บัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพที่ผมเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บริการดีๆ ที่มีระหว่างเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากได้ทั้งบัตรเครดิตที่มีคุณภาพและแถมประกันดีๆด้วย ต้องลองบัตรนี้เลย Citi bank Royal Orchid plus select

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

ใครชอบเดินทางทางเครื่องบินต้องลองบัตรนี้ครับ Citi bank Prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรอะไรเอ่ย?ให้วงเงินตั้ง5เท่าของรายได้ เฉลย ก็บัตรThanachart Dimond Visaไง!

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรUOB PRIVIMILES บัตรเครดิตที่เหมาะสำหรับนักเดินทางแบบผม

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ / ธนาคารยูโอบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี