Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เทรด​fxยังไงให้ได้กำไรมากที่สุด?

ตอนนี้ผมกำลังศึกษาเรื่องการเทรดฟอเร็กอยู่ครับ ผมสนใจอยากเริ่มเทรดมากเลยอยากรู้ว่าเทรดยังไงให้ได้กำไรมากที่สุด แล้วก็อยากถามว่าผมควรเทรดคู่เงินไหนบ้าง ผมรู้ว่าคู่เงินที่เหมาะกับคนที่พึ่งเริ่มเทรดคือ EUR/USD มีคู่เงินอื่นอีกไหมครับที่ผมควรเทรด แล้วก็ช่วยแนะนำโบรกเกอร์หน่อยครับอยากได้โบรกเกอร์ที่มีเงิน demo ให้เราลองหัดเทรดครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kananat

สวัสดีค่ะ คู่เงินที่เราเทรดอยู่คือ USD/JPY กับ AUD/USD แล้วก็ USD/CAD ค่ะคู่เงินสามตัวนี้ไม่แกว่งตัวมากเทรดง่ายเราแนะนำเลยค่ะลองเทรดดูนะคะ ถ้าจะให้แนะนำโบรกเกอร์ที่มีเงินเดโมให้ใช้เราแนะนำโบรกเกอร์ xm ค่ะเพราะเปิดบัญชีแบบทดลองได้เขาจะมีเงินจำลองให้เราฝึกเทรดค่ะ ถ้าใช้แล้วไม่ถูกใจก็ค่อยหาโบรกเกอร์อื่นเอานะคะ

2020.07.17 14:43

Zola

สำหรับผมีโบรกเกอร์ ผมขอแนะนำเทรดเดอร์มือใหม่ให้เล่นคู่ EUR/USD ก่อนนะครับ เพราะว่ากราฟราคามีการเคลื่อนไหวค่อนข้างนิ่ง ไม่แกว่งตัวมาก และเป็นที่ได้รับความนิยมของเทรดเดอร์ และผมก็เห็นด้วยว่าโบรกเกอร์ XM ก็มีบัญชีเดโมที่ให้เทรดเดอร์ได้ทดลองใช้เพื่อฝึกฝนเข้าใจวิธีการเทรดให้มากขึ้นก่อนจะใช้บัญชีจริงในการเทรด

2020.11.22 5:44

มาตีโต้

ผมเห็นด้วยนะครับว่าถ้าจะเลือกเทรดคู่สกุลเงินต้องเป็นคู่ของ EUR/USD สำหรับคู่นี้เป็นคู่ที่นิยมเล่นกันมากกว่าคู่อื่น เนื่องจากกราฟราคามีการเคลื่อนไหวที่ไม่แกว่งมาก ทำให้มั่นใจได้ว่าสร้างกำไรได้ถ้าเล่นสกุลเงินคู่นี้ แต่ทุกอย่างไม่ใช้เป็นสิ่งที่แน่นอน การเทรดเดอร์ Forex ก็มีความเสี่ยง คุณต้องศึกษาข้อมูลและกลยุทธ์ในการเทรดอยู่ตลอด

2020.11.22 6:38

357เศรษฐการ

ถ้าพูดถึงโบรกเกอร์ที่มีเงิน demo ให้เราลองหัดเทรด น่าจะมีหลายที่นะครับ ไม่ได้มีของ XM ที่เดียวหรอก ถ้าจำไม่ผิดของ Exness ก็น่าจะมีให้เทรดนะแบบ demo น่ะครับ จะว่าไปเจ้าของกระทู้คงหัดเทรดมาได้สักพักแล้ว ตอนนี้ได้ลงสนามจริงแล้วหรือยังครับ ไปลงกับของที่ไหน โบรคเกอร์ที่ลงด้วยดีมั้ยครับ มาแนะนำกันบ้างก็ดีนะ

2020.12.29 7:4

Sompob bop63

น่าจะเป็นการเริ่มต้นที่ดีของมือใหม่หัดเทรดที่เริ่มจากการเทรดเดโม ซึ่งมีหลายโบรคเกอร์ที่สามารถไปเทรดแบบเดโมก่อนได้ มีบางที่เขาให้เงินมาลองเทรดด้วยนะครับ แต่ตอนนี้เจ้าของกระทู้คงเทรดจริงแล้วล่่ะ ความรู้สึกของการเทรดแบบเดโมกับการเทรดจริงมันแตกต่างกันอย่างไรบ้าง คุณมีคำแนะนำอะไรสำหรับมือใหม่หัดเทรดมั้ยครับ?

2021.02.25 14:25

สุธามาศ

เล่นหุ้น ถ้าเล่นผ่าน โปรกเกอร์ ตอนนี้น่าจะเป็นทางเลือกที่ดีที่สุดคะ โดยเฉพาะคนที่เล่นหุ้นต่างประเทศ อย่าไปเล่นหรือซื้อหุ้นด้วยตัวเองนะคะ มีความเสี่ยงที่จะขาดทุนตั้งแต่การเริ่มซื้อแล้วคะ ขนาดหุ้นง่ายๆในบ้านของเราเอง ถ้าซื้อเอง ก็ยังเสี่ยงเลยคะ แล้วดีแล้วคะ ที่จับคู่เงินแบบที่เพื่อนๆแนะนำมา เพราะค่าเงินของ2เจ้าดีมากๆ

2021.06.29 5:59

อนัญญา

ได้รองใช้งานบัญชี DEMO แล้วใช่ไหมคะ เป็นยังไงบ้างเลาที่เทรดแต่ละครั้ง มีการลุ้นบ้างไหมคะ หัดบัญชี DEMO ให้มีความชำนาญก่อนนะคะ อย่าใจร้อนลงมาเทรดจริงๆละ เดี่ยวจะเสียใจเอา หลายคนเล่นบัญชี DEMO แล้วคิดว่าเก่งแล้ว ก็ลงเล่นเปิดบัญชีทีเดียวเยอะๆ ไปไม่รอดคะบอกว่าขาดทุนกันมาหลายคนแล้ว ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้นะคะ

2021.12.21 5:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex

เพื่อนๆใครใช้โบรคเกอร์ XM กันบ้างจ้ะ ช่วยเข้ามาแชร์กันหน่อยว่าที่นี่มีข้อดีข้อเสียยังงัย?

XM / XM Global

All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (การลงทุน)

ผมต้องการขยายพอร์ตแต่อยากจะทราบว่ามีโบรคเกอร์ไหนที่ปลอดภัยแล้วดูไม่โกงไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

บัญชีของ xm มีแบบไหนบ้างคะ

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,กระเป๋าเงินคริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

XM ดีไหม จุดเด่น,จุดด้อย ข้อดี,ข้อเสีย คืออะไร ? พอดีอยากจะตัดสินใจเลือกโบรคเกอร์อยู่

การลงทุน Forex

การระบาดของโควิด 19 จะมีผลกระทบต่อการเทรดfxไหม

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

โบนัส forex คืออะไรครับ?มีความสำคัญยังงัย?แล้วที่โบรคเกอร์XMให้โบนัสเยอะไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การทำธุรกิจ)

ลงทุนเปิดร้าน7-11จะดีไหมครับ

All (การจ้างงาน)

ความยุติธรรมในที่ทำงานสำคัญมากไหมครับ?

ประกันภัยสุขภาพ

ประกันสุขภาพของ AIA ดีไหมครับ

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

ถ้าคุณมีเงิน 1 ล้านบาท คุณจะเอาไปต่อยอดการลงทุนอะไร?

All (บัตรเครดิต)

เงิน 35,000 สมัคร scb up2me ไม่ผ่าน

บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี

บัตรเครดิต วีซ่า

สอบถามเรื่องบัตรเครดิต Kbank Visa Platinum ค่ะ

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

กดเงินสดบ่อยต้องใช้บัตรนี้ บัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์และโปรโมชั่นจากบัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากได้ทั้งบัตรเครดิตที่มีคุณภาพและแถมประกันดีๆด้วย ต้องลองบัตรนี้เลย Citi bank Royal Orchid plus select

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

KTC SNP 2000 Visa platinum บัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพที่ผมเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี