Forum
แก้ไขล่าสุด: 

โบรกเกอร์ xm เงินฝากขั้นตํ่าเท่าไหร่

โบรกเกอร์ที่เราใช้อยู่ตอนนี้ใช้ยากมากถอนเงินช้าด้วยค่ะเราเลยอยากเปลี่ยนไปใช้โบรกเกอร์อื่น เราลองเปิดบัญชี xm แบบ demo account แล้วหลังจากที่ได้ลองใช้เรารู้สึกชอบแพล็ตฟอร์มของเขาค่ะ อยากเปิดบัญชีจริงแต่มันมีบัญชีหลายแบบเลือกไม่ถูก แต่ละบัญชีเงินฝากขั้นตํ่ามันไม่เหมือนกันใช่ไหมคะ เราอยากเปิดบัญชีที่เงินฝากขั้นตํ่าประมาณ 1-5$ มีไหมคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Nikki

แนะนำให้เปิดบัญชีแบบ micro หรือ บัญชีแบบ standard ครับเงินฝากขั้นตํ่า 5 เหรียญทั้งสองเลยครับโบรกเกอร์นี้ผมแนะนำเลยไม่ต้องห่วงเรื่องถอนเงินช้าผมใช้มาเป็นปีแล้วฝากถอนเร็วตลอดไม่เคยมีปัญหาครับ ตอนที่ผมเปิดบัญชีเขาให้เงิน 30 เหรียญมาด้วยเงินนี้ถอนไม่ได้นะครับใช้เทรดได้อย่างเดียว แต่เดี๋ยวนี้ผมไม่แน่ใจว่าเขายังให้อยู่ไหม

2020.07.24 14:43

คนบ้านนอก

การเทรด Forex กับโบรกเกอร์ XM ที่เทรดเดอร์สามารถเริ่มต้นการเทรดด้วยเงินเพียง 5$ เท่านั้นเอง มีการฝากถอนเงินที่สะดวก รวดเร็ว ผ่านธนาคารไทยโดยไม่มีค่าธรรมเนียมในการฝากถอน ทั้งยังมีศูนย์การเนียนรู้ไว้ให้บริการฟรีที่ กทมด้วย เราชอบตรงที่มีบัญชีเดโมที่ให้ ทดลองเทรดได้ถึง 30 ดอลลาร์ และมีซัพพอร์ตที่เป็นคนไทยให้บริการด้วย

2020.11.22 9:26

Tammarat 😉😉

ดีครับที่เจ้าของกระทู้ลองเปิดบัญชี XM แบบ demo account ก่อน หลายคนที่เป็นมือใหม่หรือยังไม่เคยใช้โบรคเกอร์นี้มาก่อนก็น่าจะทำแบบเดียวกับคุณ แต่บางคนลงเล่นของจริงไปเลย ถ้าเล่นได้ก็ดีไป ถ้าเล่นไม่ได้มันเสียเงินจริงๆน่ะสิครับ อย่างคุ๊นี่พอเทรดแล้วรู้สึกชอบแพล็ตฟอร์มของเขา ได้รู้จักการซื้อ การขาย ก็น่าลองของจริงครับ

2020.12.29 9:57

😑😐 Sataya

แสดงว่าเจ้าของกระทู้มีความมั่นใจมากพอสมควรกับการเทรดของตัวเองนะครับ หลังจากที่ได้ลองเทรดแบบเดโมแล้วก็อยากเริ่มเทรดจริงละ การเทรดแบบเดโมก่อนทำให้มือใหม่ได้รู้จักแพลตฟอร์ม รู้จักอะไรหลายอย่างเกี่ยวกับการเทรดและโบรคเกอร์นั้นๆด้วย หากคุณมั่นใจและพร้อมแล้ว ผมก็ขอให้คุณประสบความสำเร็จในการเทรดฟอเร็กซ์ของคุณนะครับ

2021.02.25 15:10

Mejiiii

@Nikki พี่แนะนำดีจังเลยค่ะ เดี๋ยวจะลองทำตามดูนะคะ เพิ่งเริ่มต้นลงทุนกับ Forex อยู่ ก็พยายามหาข้อมูลดูค่ะว่ามีการแนะนำยังไงบ้างสำหรับคนที่เป็นมือใหม่ ก็มีหลายๆคำแนะนำนะคะก็กำลังเลือกเลือกดูอยู่ว่าจะทำยังไง คอมเม้นนี้ของพี่ก็ ได้ประโยชน์ดีค่ะ เป็นอีกข้อมูลนึงที่เป็นข้อมูลศึกษาที่ดี ก็จะพยายามลงทุนแบบใจเย็นก่อนนะคะ

2021.09.24 11:36

กีตาร์

อาจจะนอกเรื่องไปนิดนึงนะครับ ผมอยากรู้ว่าคนที่เล่น Forex เนี่ยเขามีขาดทุนอะไรกันบ้างไหมครับ..... Forex เนี่ยเป็นเหมือนกับการหุ้นหรือเปล่า?? ผมเห็นหลายคนหรือแม้กระทั่งโฆษณาก็พูดถึงแต่เรื่อง Forex ผมเลยอยากรู้ว่า Forex คืออะไรกันแน่ แล้วมีความเสี่ยงไหมครับถ้าผมอยากจะเล่นบ้าง? ต้องเริ่มจากไหนยังไงครับ ช่วยแนะนำที

2021.10.17 23:54

ฉันทพล

อยากฝากต่ำแบบนี้แสดงว่าเงินลงทุน มีไม่ค่อยมากใช่ไหมครับ แต่ก็ดีนะครับ เล่นครั้งละไม่มาก โอกาสที่เราจะขาดทุนเยอะๆก็หมดครับ แต่ก็ต้องทำใจหน่อยนะครับ ถ้าคุณเปิดบัญชีแล้ววงเงินในการเทรดของคุณไม่มากเหมือนคนอื่นๆเขา กำไรที่คุณได้อาจจะได้แบบไม่เต็มที่เหมือนกับคนที่เล่นครั้งละมากๆนะครับ ส่วนตัวคิดว่าถ้าเปิดได้สัก1หมื่นบาท ผมว่ากำลังสวยเลยครับ

2021.12.21 5:25

KaSemsaK

เป็นยังไงบ้างครับเจ้าของกระทู้ได้ลองเทรดกับโบรกเกอร์ xm แล้วชอบมั้ย ได้ยินชื่อบ่อยๆนะครับสำหรับโบรคเกอร์นี้ แต่ผมไม่ได้เทรดหุ้นนะเคยเข้าไปอ่านตามบทความหรือคอมเมนต์ต่างๆเลยพอได้เห็นชื่อโบรกเกอร์ xm ผ่านตามาบ้างครับ เรื่องรายละเอียดอื่นๆต้องขอคำแนะนำจากผู้เชี่ยวชาญ เอ๊ย! ผู้มีประสบการณ์ในการเทรดมาก่อนครับ

2022.01.26 13:57

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex

เพื่อนๆใครใช้โบรคเกอร์ XM กันบ้างจ้ะ ช่วยเข้ามาแชร์กันหน่อยว่าที่นี่มีข้อดีข้อเสียยังงัย?

XM / XM Global

All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (การลงทุน)

ผมต้องการขยายพอร์ตแต่อยากจะทราบว่ามีโบรคเกอร์ไหนที่ปลอดภัยแล้วดูไม่โกงไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

บัญชีของ xm มีแบบไหนบ้างคะ

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,กระเป๋าเงินคริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

XM ดีไหม จุดเด่น,จุดด้อย ข้อดี,ข้อเสีย คืออะไร ? พอดีอยากจะตัดสินใจเลือกโบรคเกอร์อยู่

การลงทุน Forex

การระบาดของโควิด 19 จะมีผลกระทบต่อการเทรดfxไหม

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

โบนัส forex คืออะไรครับ?มีความสำคัญยังงัย?แล้วที่โบรคเกอร์XMให้โบนัสเยอะไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การลงทุนหุ้น,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

หุ้นกลุ่มเกษตรและอาหาร

All (บัตรเครดิต)

ทำไมบัตร ktc อนุมัติช้าจังครับ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม

All (การทำธุรกิจ),หาเงินออฟไลน์

เปิดร้านขายน้ำเต้าหู้ ต้องลงทุนเท่าไหร่ และได้กำไรดีไหมคะ ?

กองทุนรวม

TERM FUND ทางเลือกในการลงทุนนี้คืออะไร

All (การลงทุน)

จุดคุ้มทุนหมายถึงอะไรคะ?

บัตรเครดิต วีซ่า

สอบถามเรื่องบัตรเครดิต Kbank Visa Platinum ค่ะ

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า

วัยรุ่นอย่างเราก็ต้องไปดูหนังบ่อยเป็นธรรมดาแต่อยากดูให้คุ้มต้องAEON M GEN

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรUOB PRIVIMILES บัตรเครดิตที่เหมาะสำหรับนักเดินทางแบบผม

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

KTC SNP 2000 Visa platinum บัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพที่ผมเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี