Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีจริงกับบัญชี demo แตกต่างกันยังไง

สวัสดีครับผมเป็นมือใหม่กำลังหัดเทรดฟอเร็กซ์ ตอนนี้ผมกำลังฝึกเทรดโดยใช้บัญชี demo ผมได้กำไรดีมากเลยเงินในบัญชีผมเพิ่มจากเดิมเป็นสองเท่าเลย ผมคิดว่าผมพร้อมที่จะเปิดบัญชีจริงแล้วครับแต่ก่อนจะเปิดผมอยากถามว่าบัญชีจริงกับบัญชีเดโมนี่มันมีข้อแตกต่างอะไรบ้างครับ แล้วก็ผมขอคำแนะนำเกี่ยวกับการเทรดในบัญชีจริงด้วยนะครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Norval

บัญชีเดโมกับบัญชีจริงต่างกันที่บัญชีเดโมเทรดง่ายกว่าครับเพราะโบรกเกอร์มันไม่ได้ส่งออเดอร์ของเราไปตลาดกลางการซื้อขายเป็นแบบจำลองเท่านั้นก็เลยทำให้เราได้กำไรตลอด แต่นี่ไม่ได้หมายความว่าพอมาใช้บัญชีจริงแล้วจะไม่ได้กำไรนะได้แน่นอนครับแต่อาจจะยากกว่านิดหน่อย สิ่งที่ผมแนะนำคืออย่าลงทุนเยอะในตอนแรกลองเทรดน้อยๆก่อนนะครับ

2020.07.25 14:43

ขนมจีน

ส่วนตัวเราคิดว่าการเทรดกับบัญชีเดโมก่อนจะเทรดกับบัญชีจริง จะช่วยให้เทรดเดอร์มือใหม่ฝึกเล่นให้เก่ง เพื่อช่วยพัฒนาความสามารถและทักษะในการเทรดให้เก่งขึ้นอย่างรวดเร็วกว่าการเทรดด้วยบัญชีจริง เนื่องจากไม่ได้ใช้อารมณ์ให้การเทรดเหมือนกับการใช้บัญชีจริง ทำให้ไม่ต้องกลัวว่าจะเสียเงินไปจริงๆ และการเทรดกับบัญชีเดโมยังช่วยพัฒนาเทรดเดอร์ให้เป็นมืออาชีพได้ในระยะเวลาสั้นได้

2020.11.22 9:39

Tammarat 😉😉

ใจชื่นขึ้นมาเยอะเลยใช่มั้ยเมื่อเจ้าของกระทู้เทรดโดยใช้บัญชี demo แล้วได้เงินเพิ่มขึ้นมาตั้ง 2 เท่า อย่างน้อยก็ได้คุ้นเคยกับแพลตฟอร์มและการเทรด เมื่อเปิดบัญชีจริงก็มีพื้นฐานมาพอสมควรแล้ว เริ่มจากเงินน้อยๆก่อนน่ะครับหากจะเทรดจริงน่ะ ค่อยๆเก็บเกี่ยวประสบการณ์ไปดีกว่า เพราะข้อแตกต่างของบัญชีเดโม่กับบัญชีจริง มันคือ เรื่องเงินนี่แหละ

2020.12.29 10:0

ไนซ์ 🥗🍱 nice

ตอนที่เจ้าของกระทู้ทดลองเทรดแบบเดโมแล้วได้กำไรดีได้เพิ่มเป็นสองเท่าเนี่ย คุณใช้เวลาเทรดมานานแค่ไหนคะ? หลังจากนั้นก็อยากเทรดจริงเลยเหรอ มีความมั่นใจมากเลยนะเนี่ย คุณได้เทรดจริงแล้วมั้ย กับโบรคเกอร์ไหนคะ พอมาเทรดจริงแล้วมันแตกต่างกับการเทรดแบบเดโมยังไงบ้าง เป็นอย่างที่คุณคิดไว้หรือเปล่า เล่าให้ฟังบ้างค่ะ

2021.02.25 15:16

รัชนี

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง เวลาที่เทรดเดโม่เล่นๆนะคะ เทรดเดโม่เล่นๆ มันง่ายกว่าที่เราเล่นจริงเยอะเลยค่ะ เพื่อนเราหลายคนเล่นผ่านบัญชีเดโม่แบบคุณนี่แหละ ได้เงินมาเยอะมาก คิดว่าตัวเองเก่งแล้ว เลยสมัครเข้าบัญชีจริง โอนเงินเข้าไป ตอนแรกๆก็ได้อยู่นะ แต่ผ่านไปสัก 1 เดือนเท่านั้นแหละ เทรดเสียมากกว่าเทรดได้เป็นส่วนใหญ่ค่ะ

2021.09.15 14:13

สีแดง

ตอนแรกที่เห็นหัวข้อคำถาม ก็คิดว่าหมายถึงบัญชีออมทรัพย์หรือบัญชีเงินฝากทั่วไปซะอีก พอได้มาอ่านคำถามเต็มๆเพิ่งจะรู้ว่าเป็นการพูดถึงบัญชีเกี่ยวกับการลงทุน แต่ก็ถลำลึกเข้ามาอ่านแล้วค่ะ อ่านมาถึง comment ซะด้วย แล้วก็อยากคอมเม้นว่า เป็นเรื่องน่าสนใจค่ะขอบคุณคนที่มาตั้งกระทู้แล้วคนที่มาตอบทุกคนนะคะ ได้รู้เรื่องใหม่ๆที่ไม่เคยรู้เลย

2021.09.21 13:28

ปาณิสรา

หัดเล่นบัญชีเทรด demo มานานยังละ ถ้าเริ่มเก่งแล้วก็เปิดบัญชีเทรดจริงๆเลยก็ๆได้คะ แต่ลงแค่ขั้นต่ำก็พอแล้วนะคะ หัดเทรดครั้งละไม่มากก่อนนะคะ เอาว่าให้เราจับจังหวะ การเคลื่อนไหวของกราฟได้เก่งๆแล้วค่อยลงเล่นเยอะๆคะ ช่วงแรกๆอาจจะขาดทุนบ้างแต่ก็ถือว่าเป็นค่าประสบการณ์เอาแล้วกันคะ แต่ถ้าเสียมากๆก็ต้องหยุดนะคะ

2021.12.21 5:25

Kanchid

หัดเล่นบัญชีเดโม่แล้วสามารถทำกำไรได้เป็นเรื่องที่ดีครับ แสดงว่าตอนนี้พร้อมแล้วที่จะลงเล่นของจริง ตอนนี้ก็ต้องเลือกแล้วล่ะว่าจะเล่นบัญชีตัวไหนดี มีตัวเลือกในใจเอาไว้หรือยังละครับ ถ้ายัง ผมขอแนะนำเป็นบัญชีที่สามารถเทรดพวกโลหะหรือว่าพวกน้ำมันก็ได้ครับ สองตัวนี้เป็นตัวที่ค่อนข้างให้ผลตอบแทนที่ดี ลองพิจารณาดูครับ

2022.01.24 15:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,All (การป้องกันกัย)

ช่วยสอนวิธีเลือกโบรคเกอร์ไม่ให้โดนโกงกันหน่อยค่ะ พอดีเห็นบางคนเล่น forex แล้วโดน เลยกลัวค่ะ

Exness / เอกซ์เนสส์

การลงทุนหุ้น,การลงทุน Forex

อยากรู้ว่าทำไมคนถึงไม่คิดจะเล่นหุ้นหรือforexกันเลย มันมีความเสี่ยงมากใช่ไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

มีใครทราบเกี่ยวกับโบรกเกอร์ Exness บ้างไหมครับว่ามีข้อดีข้อเสียแตกต่างจากโบรกเกอร์อื่นๆอย่างไร?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

โบรคเกอร์ exnessแตกต่างกับ โบรคเกอร์ FBS ยังงัยครับ? พอดีผมใช้ของ FBSอยู่

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

ใครใช้​ exness บ้างใช้ดีไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

ถ้าคุณมีเงิน 1 ล้านบาท คุณจะเอาไปต่อยอดการลงทุนอะไร?

ประกันภัยสุขภาพ

ประกันสุขภาพของ AIA ดีไหมครับ

การลงทุนหุ้น,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

หุ้นกลุ่มเกษตรและอาหาร

กองทุนรวม,กองทุนรวมดัชนี

ขาย LTF ก่อนกำหนด จะเกิดอะไรขึ้น?

ใครใช้​ exness บ้างใช้ดีไหม

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

มีไหมใครเล่นforexแล้วได้ตลอด

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์และโปรโมชั่นจากบัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า

วัยรุ่นอย่างเราก็ต้องไปดูหนังบ่อยเป็นธรรมดาแต่อยากดูให้คุ้มต้องAEON M GEN

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บริการดีๆ ที่มีระหว่างเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

PTT Blue Credit Card ของธนาคารกสิกร

บัตรเครดิต พีทีที บลู / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรอะไรเอ่ย?ให้วงเงินตั้ง5เท่าของรายได้ เฉลย ก็บัตรThanachart Dimond Visaไง!

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี