Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เปิดบัญชี hotforex ยังไง

ผมอยากเปิดบัญชีกับ hotforex ต้องมีเอกสารอะไรบ้างครับแล้วระยะเวลาตรวจสอบเอกสารนานไหมครับ ผมเคยเปิดบัญชีกับโบรกเกอร์นึง(ขอไม่เอ๋ยชื่อนะครับ)ผมส่งเอกสารไปทางอีเมลแล้วต้องรอเกือบ 5 วันถึงตรวจสอบเสร็จเสียความรู้สึกมากครับ คนที่เคยสมัคร hotforex มาตอบหน่อยนะครับว่าเขาตรวจสอบนานไหมแล้วส่งเอกสารทางอีเมลได้ไหมครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Andreane

สแกนเอกสารแล้วส่งทางอีเมลของเขาได้เลยค่ะเราจำไม่ได้ว่าอีเมลอะไรไปดูในเว็บไซต์ hotforex เอานะคะ เอกสารที่เขาให้ส่งไปคือเอกสารยืนยันตัวอย่างบัตรประชาชนแล้วก็เอกสารยืนยันที่อยู่ค่ะเราใช้สเตทเม้นแบ้งค์แต่เห็นเขาเขียนไว้ว่าใช้บิลค่านํ้าค่าไฟก็ได้ ตอนเราเปิดบัญชีเขาใช้เวลาตรวจสอบเอกสาร 1 วันค่ะเราว่าไม่นานนะ

2020.07.27 14:43

วิธวัส

การเปิดบัญชี HoForex ก็ใช้เอกสารสำหรับคนไทยก็เหมือนกับการเปิดบัญชีของโบรกเกอร์อื่นๆนั้นแหละครับ แต่จะใช้เวลาในการตรวจสอบข้อมูลการสมัครและการยืนยันตัวตนอาจจะใช้เวลาหน่อยหนึ่ง สำหรับโบรกเกอร์ HotForex ก็ใช้เวลาไม่นาน 1-2 วัน เมื่อเอกสารอนุมัติเทรดเดอร์ก็สามารถเปิดบัญชีใช้งานได้อัตโนมัติ แต่อย่าลืมต้องกรอกข้อมูลให้ครบนะครับ จะทำให้คุณไม่ต้องรอการอนุมัตินาน

2020.11.22 9:57

😊ผ้าแพร..จ้า😊

พอดีว่าเรายังไม่เคยเปิดบัญชีกับโบรคเกอร์ไหนเลยอะค่ะ มาเห็นจากกระทู้นี้ว่า มีบางโบรคเกอร์ที่ส่งเอกสารไปทางอีเมล์แล้วต้องรอเกือบ 5 วัน แหม! อยากรู้จังว่าของที่ไหน...ไม่เป็นไรค่ะเจ้าของกระทู้คงไม่สะดวกที่จะตอบ แต่การรอคำตอบ 5 วันนี่ถือว่านานมากเหรอคะ ปกติ ควรจะต้องได้รับการตอบกลับมาภายในกี่วันอะคะ 1-2 วันแบบ HotForex หรือเปล่า?

2020.12.29 10:10

ไนซ์ 🥗🍱 nice

ที่เจ้าของกระทู้ส่งเอกสารให้กับโบรคเกอร์นึงทางอีเมล์แล้วต้องรอเกือบ 5 วันทางเจ้าหน้าที่ถึงจะตรวจสอบเสร็จ ถามว่านานมั้ย..มันก็นานแหละ แต่เราว่ามันอาจจะมีความผิดพลาดเกิดขึ้นในบางขั้นตอนหรือเปล่าคะเขาถึงได้ใช้เวลานานขนาดนั้น โดยปกติเขาอาจจะไม่ได้ใช้เวลาขนาดนั้นก็ได้ ไม่ได้เข้าข้างเขานะ แค่เราลองคิดหาเหตุผลเฉยๆน่ะ

2021.02.25 15:30

เสฎฐวุฒิ

ใช่เลยครับไม่น่าจะใช้เวลานานมากขนาดนั้นนะครับ คิดว่าทางปลายทางน่าจะไม่เห็นเมลของคุณอย่างแน่นอนครับ แต่ ไหนก็เปลี่ยนเจ้ามาเป็นของHotForex แล้ว ก็ใช้ตัวนี้เลยดีกว่า แต่ก็ยังแอบคิดในใจนะครับว่าตัวที่มีปํยหาคืออะไร น่าจะบอกพวกเรานะครับ อาจจะเป็นโปรกเกอร์เจ้าดีๆก็เป็นได้นะครับ จะได้แนะนำว่าเอาไงต่อ เสียดายที่ไม่ได้บอกมา

2021.12.22 13:54

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),สินเชื่อซ่อมแซมบ้าน,All (ประกัน),การลงทุน Forex,กระเป๋าเงินคริปโทเคอร์เรนซี,All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

สอบถามเกี่ยวกับบัญชี hotforexหน่อยครับ ว่า่เค้ามีกันกี่บัญชี? คนที่ลงทุนน้อยๆเหมาะกับบัญชีไหน?

HotForex / เอชเอฟ มาร์เก็ต

การลงทุน Forex

คุณสมบัติของ hotforexมีอะไรบ้างครับ โบรคเกอร์นี้มีดีหรือน่าสนใจไหมครับ?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

โบรกเกอร์ hotforex ใช้ดีไหมคะ

ใครอยากจะรีวิว Hot forex เชิญทางนี้เลย มาแสดงความคิดเห็นกันนะคะเกี่ยวกับข้อดีข้อเสีย

HotForex มีความปลอดภัยไหมครับ พอดีเห็นมีการโกงเรื่องforex กันเลยกลัว...

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน)

ใครเคยใช้บริการของhotforexกันบ้างคะ?ทำไมถอนเงินออกมาได้ช้าจัง เพื่อนๆเคยเจอไหม??

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน)

จุดคุ้มทุนหมายถึงอะไรคะ?

All (การทำธุรกิจ)

ลงทุนเปิดร้าน7-11จะดีไหมครับ

ค่าswapในฟอเร็กซ์คืออะไรครับ ทำไมต้องมี

การลงทุนหุ้น,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

หุ้นกลุ่มเกษตรและอาหาร

All (การจ้างงาน)

ความยุติธรรมในที่ทำงานสำคัญมากไหมครับ?

การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (การลงทุน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

หุ้น LH ดีไหม

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

กดเงินสดบ่อยต้องใช้บัตรนี้ บัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากเข้า Miracle Lounge บัตร ช่วยได้ Citibank Premier Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า

วัยรุ่นอย่างเราก็ต้องไปดูหนังบ่อยเป็นธรรมดาแต่อยากดูให้คุ้มต้องAEON M GEN

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

AEON Royal Orchid Plus World บัตรเครดติที่ช่วยให้คุณสะสมคะแนนได้ในทุกๆที่ที่คุณไป

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี