เปิดบัญชี hotforex ยังไง

ผมอยากเปิดบัญชีกับ hotforex ต้องมีเอกสารอะไรบ้างครับแล้วระยะเวลาตรวจสอบเอกสารนานไหมครับ ผมเคยเปิดบัญชีกับโบรกเกอร์นึง(ขอไม่เอ๋ยชื่อนะครับ)ผมส่งเอกสารไปทางอีเมลแล้วต้องรอเกือบ 5 วันถึงตรวจสอบเสร็จเสียความรู้สึกมากครับ คนที่เคยสมัคร hotforex มาตอบหน่อยนะครับว่าเขาตรวจสอบนานไหมแล้วส่งเอกสารทางอีเมลได้ไหมครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

• user image

Andreane

สแกนเอกสารแล้วส่งทางอีเมลของเขาได้เลยค่ะเราจำไม่ได้ว่าอีเมลอะไรไปดูในเว็บไซต์ hotforex เอานะคะ เอกสารที่เขาให้ส่งไปคือเอกสารยืนยันตัวอย่างบัตรประชาชนแล้วก็เอกสารยืนยันที่อยู่ค่ะเราใช้สเตทเม้นแบ้งค์แต่เห็นเขาเขียนไว้ว่าใช้บิลค่านํ้าค่าไฟก็ได้ ตอนเราเปิดบัญชีเขาใช้เวลาตรวจสอบเอกสาร 1 วันค่ะเราว่าไม่นานนะ

2020.07.27 14:43

วิธวัส

การเปิดบัญชี HoForex ก็ใช้เอกสารสำหรับคนไทยก็เหมือนกับการเปิดบัญชีของโบรกเกอร์อื่นๆนั้นแหละครับ แต่จะใช้เวลาในการตรวจสอบข้อมูลการสมัครและการยืนยันตัวตนอาจจะใช้เวลาหน่อยหนึ่ง สำหรับโบรกเกอร์ HotForex ก็ใช้เวลาไม่นาน 1-2 วัน เมื่อเอกสารอนุมัติเทรดเดอร์ก็สามารถเปิดบัญชีใช้งานได้อัตโนมัติ แต่อย่าลืมต้องกรอกข้อมูลให้ครบนะครับ จะทำให้คุณไม่ต้องรอการอนุมัตินาน

2020.11.22 9:57

😊ผ้าแพร..จ้า😊

พอดีว่าเรายังไม่เคยเปิดบัญชีกับโบรคเกอร์ไหนเลยอะค่ะ มาเห็นจากกระทู้นี้ว่า มีบางโบรคเกอร์ที่ส่งเอกสารไปทางอีเมล์แล้วต้องรอเกือบ 5 วัน แหม! อยากรู้จังว่าของที่ไหน...ไม่เป็นไรค่ะเจ้าของกระทู้คงไม่สะดวกที่จะตอบ แต่การรอคำตอบ 5 วันนี่ถือว่านานมากเหรอคะ ปกติ ควรจะต้องได้รับการตอบกลับมาภายในกี่วันอะคะ 1-2 วันแบบ HotForex หรือเปล่า?

2020.12.29 10:10

ไนซ์ 🥗🍱 nice

ที่เจ้าของกระทู้ส่งเอกสารให้กับโบรคเกอร์นึงทางอีเมล์แล้วต้องรอเกือบ 5 วันทางเจ้าหน้าที่ถึงจะตรวจสอบเสร็จ ถามว่านานมั้ย..มันก็นานแหละ แต่เราว่ามันอาจจะมีความผิดพลาดเกิดขึ้นในบางขั้นตอนหรือเปล่าคะเขาถึงได้ใช้เวลานานขนาดนั้น โดยปกติเขาอาจจะไม่ได้ใช้เวลาขนาดนั้นก็ได้ ไม่ได้เข้าข้างเขานะ แค่เราลองคิดหาเหตุผลเฉยๆน่ะ

2021.02.25 15:30

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สอบถามเกี่ยวกับบัญชี hotforexหน่อยครับ ว่า่เค้ามีกันกี่บัญชี? คนที่ลงทุนน้อยๆเหมาะกับบัญชีไหน?

HotForex / เอชเอฟ มาร์เก็ต

คุณสมบัติของ hotforexมีอะไรบ้างครับ โบรคเกอร์นี้มีดีหรือน่าสนใจไหมครับ?

HotForex มีความปลอดภัยไหมครับ พอดีเห็นมีการโกงเรื่องforex กันเลยกลัว...

ใครอยากจะรีวิว Hot forex เชิญทางนี้เลย มาแสดงความคิดเห็นกันนะคะเกี่ยวกับข้อดีข้อเสีย

ใครเคยใช้บริการของhotforexกันบ้างคะ?ทำไมถอนเงินออกมาได้ช้าจัง เพื่อนๆเคยเจอไหม??

โบรกเกอร์ hotforex ใช้ดีไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เปิดบัญชี​กับ​โบรกเกอร์ XM​ ยังไง

XM / XM Global

บัญชีของ xm มีแบบไหนบ้างคะ

มีใครเคยได้ยินชื่อโบรคเกอร์ FXTM บ้างที่นี่มีข้อดีข้อเสียแตกต่างจากโบรคเกอร์อื่นๆยังงัย?

FXTM / ForexTime

อยากทราบว่่าโบรคเกอร์ไหนแจกโบนัสฟรีบ้าง? อยากรู้มากๆเอาแบบแจกแล้วเงื่อนไขน้อยๆนะคะ

แนะนำโบรกเกอร์​ forex ดีๆหน่อยค่ะ

Exness / เอกซ์เนสส์

โบรกเกอร์​ Xm นี่น่าเชื่อถือไหมคะ​?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรนี้เหมาะสำหรับคนที่ชอบช้อปปิ้ง และอยู่ในกรุงเทพเพราะเป็นบัตรที่ร่วมร้านค้า บริการที่ศูนย์การค้าสยามพารากอน สยามดิสคัพเวอรี่ สยามเซ็นเตอร์ และมีค่าธรรมเนีนมรายปีด้วย เมื่อใช้จ่ายทุก 25บาทรับ1คะแนน ถ้าใช้จ่ายที่สยามพารากอนทุก 25 บาทรับคะแนน1.5 ได้จอดรถฟรี 4ชม ยังมีประกันการเดินทางทุนประกันที่ 8 ล้านบาท.

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

เพิ่งรู้นะเนี่ยว่า บัตร Citi Bank premier Miles มีสิทธิประโยชน์ให้ใช้ที่สนามบินมากขนาดนี้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรนี้คงจะถูกใจเหล่านักช้อปทั้งหลายที่เดินทางไปต่างประเทศบ่อยๆและซื้อของที่ร้านค้าปลอดภาษีแน่ๆ เมื่อชำระสินค้าในร้านค้าปลอดภาษีทั่วโลกด้วยบัตรciti bank premier จะได้รับคะแนนสะสมถึง 4เท่า ฟรีบริการลีมูซีน รับส่งที่สนามบิน ได้พักในห้องรับรองพิเศษที่สนามบิน และมีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางให้ด้วย

บัตรที่แค่ซื้อสินค้าเพียง3,500แต่ได้ส่นลดมากถึง 25% !!

บัตรเครดิต เคทีซี อาร์อีวี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรนี้เหมาะกับคนที่ชอบช้อปปิ้ง ท่องเที่ยว ออกกำลังกาย ได้รับส่วนลด 25% เมื่อซื้อสินค้าครบ 3,500 บาท /เซลล์สลิป ปีละ 1ครั้ง และรับส่วนลด 10% เมื่อซื้อสินค้าที่ร่วมรายการครบ 3,500บาท มีประกันการเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ด้วยวงเงินคุ้มครองสูงถึง 8ล้านบาท ยังมีประกันกระเป๋าเดินทาง 40,000 บาทต่อครั้ง เมื่อชำระตั๋วเครื่องบินด้วยบัตร KTC REV Platinum master card

PTT Blue Credit Card บัตรเครดิตที่เหมาะสำหรับคนชอบเดินทาง

บัตรเครดิต พีทีที บลู / ธนาคารกสิกรไทย

ผมเดินทางบ่อย มักจะแวะดื่มกาแฟ ที่Amezonประจำ สมัคร PTT Blue Card ไว้ รับเครดิตเงินคืน 5% เมื่อเติมน้ำมันที่ปั้ม PTT 800 บาทต่อ เซลล์สลิป แต่มักจะมีปัญหาเมื่อใช้สิทธิ์แลก ที่Amezon โปรซื้อ 1ฟรี 1แก้วที่ฟรีมักเลือกได้ไม่กี่เมนู บางครั้งก็ใช้สิทธิ์ไม่ได้ บางสาขายังไม่ติดตั้งเครื่อง บางสาขาพนักงานกดสิทธิ์ไม่เป็น

บัตรกสิกรบัตรที่ยิ่งใช้ยิ่งได้บุญ CGA/SFT -Kbank credit

บัตรเครดิตร่วม CGA/SFT - กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรนี้ใครได้ถือก็รู้สึกภูมิใจ ใช้แล้วได้บุญ เพราะทุกค่าใช้จ่ายผ่านบัตร คือการพัฒนาเยาวชนของชาติ ธนาคารกสิกรไทยจะบริจาคยอดใช้จ่ายของคุณให้กับสมาพัธ์สมาคมศิษย์เก่าคณะเซนต์คาเบรียลแห่งประเทศไทย เพื่ เป็นทุนการศึกษาแก่เยาวชนของโรงเรียน เมื่อจ่ายค่าเรียนผ่านบัตรนี้ ไม่เสียค่าธรรมเนียม สามารถแบ่งจ่ายได้ 3งวด หรือ 6งวด รับคะแนนสะสม 1คะแนนเมื่อจ่ายทุกๆ 25บาท.

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ