Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ไม่มีพร้อมเพย์ลงทะเบียนรับเงินเยียวยาเราไม่ทิ้งกันได้ไหม

สวัสดีครับ ผมอยากลงทะเบียนรับเงินเยียวยาเราไม่ทิ้งกัน 5000 แต่ว่าผมยังไม่มีบัญชีพร้อมเพย์ครับมีแต่บัญชีเงินฝาก แบบนี้จะลงทะเบียนได้ไหมครับ เพื่อนผมที่ลงทะเบียนไปแล้วบอกว่าถ้าเราใช้พร้อมเพย์ที่ผูกกับบัตรประชาชนตอนเราได้รับสิทธิ์เขาจะโอนมาให้เร็วจริงไหมครับ แล้วถ้าผมอยากเปิดพร้อมเพย์นี่ต้องทำยังไงครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ประดิษฐ์

สวัสดีค่ะ ตอนเราลงทะเบียนเราก็ใช้บัญชีธนาคารนะคะ ก็ลงทะเบียนได้ไม่มีปัญหาแต่ว่าต้องใช้บัญชีธนาคารที่เป็นชื่อของเรานะคะเพราะถ้าชื่อของเจ้าของบัญชีธนาคารไม่ตรงกับบัตรประชาชนที่เราลงทะเบียนไว้เราจะต้องมาแก้ทีหลังทำให้ได้รับเงินช้าค่ะ แต่ถ้าคุณอยากใช้พร้อมเพย์สมัครออนไลน์ได้นะคะเข้าไปในเว็บไซต์ของธนาคารที่คุณใช้ได้เลยค่ะ

2020.04.21 9:35

มู่หลาน

ฉันเองก็ได้ลงทะเบียนโครงการเราไม่ทิ้งกัน โดยที่ใช้บัญชีธนาคารที่ใช้อยู่เป็นประจำ ไม่ได้ผูกบัญชีกับพร้อมเพย์ และได้รับเงิน 5,000 บาทเรียบร้อยแล้ว แต่เท่าที่ทราบมาหลายคนได้รับสิทธิ์แต่มีปัญหาไม่สามารถโอนเงินได้เนื่องจากชื่อบัญชีที่ใช้ไม่ตรงกับชื่อที่ลงทะเบียน ดังนั้นเพื่อที่จะไม่มีปัญหาและได้รับเงินเร็ว ก็น่าที่จะให้พร้อมเพย์ดีกว่า

2020.11.15 8:22

53Panom53

เจ้าของกระทู้ไปเปิดพร้อมเพย์ทันมั้ยครับ ช่วงที่ลงทะเบียนรับเงินเยียวยาน่ะ ผมว่าถ้ามีพร้อมเพย์จะสะดวกกว่านะ แต่ถึงจะไม่มีแค่มีบัญชีธนาคารก็ได้รับเงินเร็ว คือได้ตามกำหนดน่ะแหละหากได้รับสิทธิ์น่ะ คุณคงได้รับสิทธิ์เหมือนกันใช่มั้ยครับ น่าเสียดายสำหรับหลายคนที่ไม่ได้รับสิทธิ์นี้ อย่างไรก็ตามเราต้องสู้กันต่อไปครับ

2020.12.29 10:46

heater✈🛫

จะเป็นบัญชีธรรมดาหรือว่าพร้อมเพย์ก็ได้ทั้งนั้นแหละครับ ตอนนั้นน่ะคนที่ไม่ได้น่าจะเป็นแบบชื่อผู้ลงทะเบียนกับชื่อของบัญชีธนาคารไม่ตรงกัน อันนี้เป็นเรื่องนึงนะ ซึ่งอาจจะมีเรื่องอื่นๆอีก คราวที่แล้วคุณได้รับเงินเยียวยาหรือเปล่าครับแล้วคราวนี้ได้รับเงินช่วยเหลือด้วยมั้ย? หวังว่าจะได้รับนะ จะได้มีเงินไปใช้จ่าย

2021.02.25 15:59

Tuangsit

หลังจากที่มีโครงการที่เจ้าของกระทู้ถามมา ยังมีอีกหลายโครงการตามมานะครับ เจ้าของกระทู้ได้รับการช่วยเหลือเหล่านั้นใช่มั้ย ใครๆก็อยากได้เงินมาเป็นค่าใช้จ่ายกัน การทำงานต่างๆหรือการค้าขายอะไรก็ตามมันสะดุดไปหมดอะนะ ถ้าได้เข้าร่วมโครงการมันก็ดีเอาเงินมาเป็นค่านั่นค่านี่ได้บ้าง แต่ยังไงก็ยังต้องทำงานต้องอดทนกันต่อไปนะ

2021.07.19 16:7

พิพัฒน์พงศ์

เรื่องโครงการเยียวยา ผมสงสารคนแก่ๆที่ไม่รู้หนังสือแล้วก็ไม่ได้ใช้อินเตอร์เน็ตนะครับ ทำไมต้องทำอะไรให้มันลำบากแบบนี้ไม่รู้นะครับ ทั้งๆที่ประเทศไทยมีฐานข้อมูลของประชาชน ค่อนข้างดีเลยทีเดียวนะครับ การจ่ายเงินเยีวยาด้วยวิธิการอื่นก็สามารถทำได้นะครับ แบบนี้ คนแก่ๆ ก็อดสิครับ อยากฝากไปถึงรัฐบาลจังว่ายังมีอีกหลายคนที่หมดสิทธ

2021.09.25 5:33

สุชญา

ถ้าให้แบบจ่ายเงินสด ก็เอาไปใช้แบบไม่รู้เรื่องสิคะ เขาคงเข็ดตอนที่ให้เยียวยา ลวดเดียว 15,000 บาทแล้วละคะ ชาวบ้านไม่ได้เอาไปทำอะไรเลย บางคน เอาไปใช้หนี้อย่างเดียวเลย ตอนนี้ เขาเลยให้เราใช้งานผ่านแอพฯเป่าตังค์อย่างเดียวเลยเพื่อป้องกันการใช้ที่ผิดวัตถุประสงค์ของโครงการ แบบนี้ก็ดีนะ จะได้เอามาใช้ให้เกิดประโยชน์จริงๆ

2021.12.23 14:2

Aom

พร้อมเพย์เดี๋ยวนี้ก็ใช้กันแบบถ้วนหน้ากันแล้วจริงๆ แต่ก็ยังคงสงสัยอยู่เหมือนกันว่าปลอดภัยขนาดไหน เพราะถ้ารู้แค่เบอร์โทรศัพท์กับหมายเลขบัตรประชาชน แล้วแบบนี้จะปลอดภัยรึเปล่าไม่รู้นะ เราไม่ค่อยใช้เลยพวกพร้อมเพย์เนี่ย ค่อนข้างจะกังวลมาก เป้นไปได้จะใช้พวก true walletประมาณนี้มากกว่า แต่จะไม่ผูกเข้ากับบัญชีธนาคารนะ

2022.01.22 15:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

วิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของฉัน

เป็นวิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของพวกเขาเพราะพวกเขาไม่มีความรู้การลงทุนอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ SCB เปิดบัญชีและขอปิดบัญชีจะเสียค่าบริการไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ความป่วยไข้

บัญชีออมทรัพย์ UOB secure จ่ายค่ารักษาพยาบาลไหม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA อุ่นใจทุกการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์ อุ่นใจสุดเมื่อใช้ประกันนี้เพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่อาจจะเกิดระหว่างการเดินทาง โดยหากเกิดเหตุไม่คาดคิดจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 5,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี หรือได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ เมื่อสมัครจะได้รับดอกเบี้ยทุกเดือน โดยดอกเบี้ยนั้นจะคิดค่าดอกเบี้ยทุกวัน อัตราดอกเบี้ยสูงสุดอยู่ที่ 1.60% ต่อปี สามารถถอนได้ 2 ครั้งต่อเดือนโดยไม่เสียค่าธรรมเนียมโดยไม่จำกัดจำนวนเงินในการถอน เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 500 บาท ถ้าหากจะปิดบัญชีต้องปิดที่สาขาเจ้าของบัญชีเท่านั้น

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อเราซื้อประกันภัยนี้จะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่เกิดระหส่างการเดินทาง หากมีอุบัติเหตุจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุอยู่ที่ 9 วัน ถึง75 ปี สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย เป็นประกันภัยที่ให้ความคุ้มครองตั้งแต่ นักท่องเที่ยว มัคคุเทศก์และผู้นำเที่ยวในระหว่างการเดินทางท่องเที่ยว โดยที่บริษัทนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องขออุบัติเหตุ การสูญเสียอวัยวะ และค่ารักษาพยาบาลท่เกิดจากอุบัติเหตุ

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย ได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงเรื่องของกระเป๋าเดินทางสูญหาย เที่ยวบินล่าช้า นอกจากนี้ยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินขณะเดินทาง Bangkok Insurance Hotline Centre ตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหนหรือไม่ว่าจะเกิดเหตุเวลาใดทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี