Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เว็บไซต์เงินเยียวยาเราไม่ทิ้งกันขึ้นว่าชื่อบัญชีกับชื่อที่ลงทะเบียนไม่ตรง

สวัสดีค่ะคือเราได้ลงทะเบียนรับเงินเยียวยา 5000 บาทในเว็บไซต์เราไม่ทิ้งกันแล้ววันนี้เราเช็ดดูว่าได้รับสิทธิ์ไหม สถานะของเราขึ้นว่าเราได้รับสิทธิ์แต่ชื่อบัญชีธนาคารของเราไม่ตรงกับชื่อที่ลงทะเบียน แต่ว่าบัญธนาคารที่เราลงไปก็เป็นชื่อของเรานะคะ เราต้องทำยังไงคะลงรับผ่านบัตรประชาชนที่ผูกพร้อมเพย์เลยดีไหมคะ กลัวจะขึ้นว่าชื่อไม่ตรงอีก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Putsaya

สวัสดีจ้าของเราก็ขึ้นแบบนี้เลยค่ะ บัญชีที่เราลงก็ชื่อของเราเหมือนกันแต่สงสัยเราเขียนเลขบัญชีผิดหรืออะไรซักอย่างถึงขึ้นแบบนี้ เรามีบัญชีธนาคารเดียวด้วยแล้วในเว็บไซต์เขาเขียนว่าแก้ไขได้ครั้งเดียวเราไม่กล้าใส่บัญชีเดิมลงไปเราก็เลยเลือกรับเงินผ่านพร้อมเพย์ค่ะ พอเปลี่ยนวิธีรับเงินแล้วเราก็รอเขาโอนเงินอีกวันที่ 22 กับ 29 อ่ะค่ะ

2020.04.23 9:35

ต้นอ้อ

แม่เพื่อนของเราก็มีปัญหาแบบเดียวกันชื่อบัญชีธนาคารไม่ตรงกับชื่อลงทะเบียนในตอนแรก ทั้งที่ได้ตรวจเช็คหลายรอบแล้ว แต่ก็ไม่รู้จะทำอย่างไรได้ พอดีมีคนข้างบ้านแนะนำให้ไปที่ธนาคารเพื่อตรวจให้แน่ใจอีกครั้งและได้ให้พนักงานของธนาคารผูกพร้อมเพย์กับบัญชีธนาคาร และได้เข้าไปเปลี่ยนแปลงข้อมูลเป็นรับเงินผ่านพร้อมเพย์ ในที่สุดก็ได้รับเงินโอน

2020.11.15 8:8

น้ำแข็งใส😉😉

ได้ยินมาเหมือนกันเรื่องบัญชีไม่ตรงกับชื่อที่ลงทะเบียน บางคนเขาก็ชื่อตรงแหละแต่ไม่รู้เป็นเพราะอะไรมีข้อความขึ้นมาแบบนั้น ดีนะที่เขาได้รับเงินไม่งั้นก็แย่ ช่วงนั้นที่บ้านเขาทำงานได้เงินกันน้อยด้วย เจ้าของกระทู้ได้รับเงินมั้ยคะ หวังว่าคุณจะได้รับเงินเหมือนคนอื่นนะคะ ผ่านจากช่วงนั้นมาถึงตอนนี้ ก็ยังต้องสู้กันต่อค่ะ

2020.12.29 12:42

Matcee mat

หลายคนคิดเหมือนเจ้าของกระทู้เลยค่ะ ตอนที่ลงทะเบียนรับเงินเยียวยาครั้งก่อนนู้นไปทำบัญชีธนาคารให้เป็นการจ่ายแบบพร้อมเพย์กันใหญ่ เพราะคิดว่าจะได้รับการอนุมัติง่ายกว่าและได้เงินเร็วกว่าด้วย ช่วงนั้นมีคนไปธนาคารเยอะเลย หน้าธนาคารนี่นะคนเพียบเลยอะ ขนาดเรายังต้องไปทำธุรกรรมที่นั่นทั้งที่ปกติก็ไม่ได้ไปธนาคารเลยนะคะ

2021.02.25 16:13

สุชญา

อ่านแล้ว เจอว่าเป็นหลายคนเลยนะคะ ขนาดที่ครั้งที่แล้วเงินเยียวยาก็เข้ามาแล้ว มารอในช่วง ประกันสังคม กลับขึ้นแบบนี้ด้วย เราก็งงเลย ผลสุดท้ายต้องไปที่ธนาคารกรุงไทย ขอให้เจ้าหน้าที่ทำการยืนยันตัวตนของเราใหม่ เสียเวลามากๆ ช่วงนั้น โควิด-19 เยอะด้วย ออกไปนี่เรากลัวๆเลยว่าจะไปเอาเชี้อกับมาที่บ้านด้วยไหม แย่มากเรื่องระบบ

2021.12.23 14:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสำหรับเด็กนักเรียนออมสินมีเอกสารอะไรบ้างที่ใช้ในการเปิดบัญชี

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

All (เศรษฐกิจ)

เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปีจะได้รับเงินเยียวยาหรือไม่

All (การจ่ายภาษี)

มีเงินเก็บในบัญชีเยอะจะเสียภาษีเยอะด้วยไหม?

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

การปรับสมุดบัญชีมีประโยชน์อย่างไร เพราะไม่ค่อยได้ใช้สมุดบัญชีเลยยังสำคัญไหม?

บัญชีออมทรัพย์

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย ได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงเรื่องของกระเป๋าเดินทางสูญหาย เที่ยวบินล่าช้า นอกจากนี้ยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินขณะเดินทาง Bangkok Insurance Hotline Centre ตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหนหรือไม่ว่าจะเกิดเหตุเวลาใดทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

All (ประกัน)

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บริหารเงินกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank เมื่อสมัครบัญชีนี้สามารถเปิดบัญชีเงินบาทเป็นสกุลเงินได้หลากหลายถึง 9 สกุลเงินเลยทีเดียว และดอกเบี้ยนั้นคำนวณดอกเบี้ยของยอดเงินฝากคงเหลือในบัญชีเป็นรายวัน และนอกจากนี้ค่าธรรมเนียมในการถอนเงินสดจากตู้ ไม่ว่าจะธนาคารไหนก็ยังฟรีอีกด้วยทั้งในและนอกประเทศ เมื่อใช้ citicard ก็รับฟรีค่าธรรมเนียมรายปีไปเลย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ ได้รับดอกเบี้ยสูงสุดถึง 1.5% และยังสามารถถอนเงินหรือโอนเงินไปยังธนาคารไหนก็ได้ตลอด 24 ชั่วโมง โดยไม่เสียค่าธรรมเนียม เปิดบัญชีขั้นต่ำด้วยเงินเพียง 0 บาทเท่านั้น! มีบริการให้ทำธุรกรรมผ่านแอพด้วยซึ่งแอพนั้นมีชื่อว่า Thanachart Connect โมบายแอพ หรือ Thanachart iNet นอกจากเปิดบัญชีด้วยเงิน 0 บาทแล้วยังสะดวกอีกด้วย

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์ อุ่นใจสุดเมื่อใช้ประกันนี้เพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่อาจจะเกิดระหว่างการเดินทาง โดยหากเกิดเหตุไม่คาดคิดจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 5,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี หรือได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี