Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เราไม่ทิ้งกันขึ้นว่าได้รับสิทธ์แต่เงินยังไม่เข้า

สวัสดีค่ะ ในเว็บไซต์เราไม่ทิ้งกันเราตรวจสถานะแล้วมันขึ้นว่า"คุณได้รับสิทธิ์มาตรการเยียวยา 5000 บาท" มีข้อความมือถือเข้ายืนยันสิทธิ์แล้วด้วยแต่เงินยังไม่เข้าบัญชีเลยค่ะ น้องสาวเราสมัครพร้อมเราตรวจสถานะแล้วก็ขึ้นเหมือนกันแต่ของน้องเงินเข้าแล้ว ตอนเราลงทะเบียนเราลงไว้ว่ารับเงินผ่านพร้อมเพย์ค่ะมีใครเป็นแบบนี้ไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Tanakorn

สวัสดีครับ เป็นเหมือนผมเลยครับได้รับสิทธิ๋แต่เงินยังไม่เข้า ลองตรวจบัญชีพร้อมเพย์ของคุณดูอาจจะผูกไว้กับบัญชีธนาคารอื่นแต่ไม่รู้ตัวเพราะของผมก็เป็นแบบนั้นนึกว่าผูกพร้อมเพย์ไว้กับกรุงไทย แต่จริงๆผูกไว้กับบัญชีกสิกรแล้วเงินก็เข้าแล้วด้วย แต่ถ้าในเว็บไซต์ขึ้นว่าได้รับสิทธิ์แล้วเงินเข้าแน่นอนครับอาจจะช้าหน่อยแต่รอหน่อยนะครับ

2020.04.25 9:35

จตุพร

คงเป็นอีกกรณีหนึ่งที่หลายคนเจอปัญหา เมื่อมีการผูกพร้อมเพย์กับบัญชีธนาคาร แล้วยังไม่ได้รับเงิน หลายคนอาจจะไม่ทราบว่าการผูกพร้อมเพย์กับธนาคารจะใช้เบอร์โทรศัพท์หรือหมายเลขบัตรประจำตัวประชาชน ที่จะโอนเงินเข้าบัญชีได้ แต่สำหรับโครงการเราไม่ทิ้งกัน จะให้ประชาชนผูกพร้อมเพย์โดยใช้หมายเลขบัตรประจำประชาชนเท่านั้น

2020.11.15 7:33

ช้อนเงิน~\(≧▽≦)/~

แต่ละคนก็เจอข้อความไม่เหมือนกันเนอะ แต่ถ้าขึ้นว่าได้รับสิทธิ์เราว่ายังไงก็ต้องได้รับเงินแน่นอน เจ้าของกระทู้ได้เงินมั้ยคะเนี่ย? จากโครงการเราไม่ทิ้งกัน ก็มาถึงการเข้าร่วมโครงการคนละครึ่ง แถวบ้านเราลุ้นกันใหญ่ว่าคนที่ได้ตั้งแต่เฟสแรก หากมีการต่ออายุของโครงการนี้จะได้เงินเพิ่มเท่าไหร่กันแน่ แต่ยังไงได้เพิ่มมาก็ดีละเนอะ

2020.12.30 4:17

Matcee mat

ตอนนั้นถ้าสถานะของใครขึ้นมาว่า "คุณได้รับสิทธิ์มาตรการเยียวยา 5000 บาท" เราว่าได้เงินทุกคนแหละ เพียงแต่ว่าบางคนต้องรอนานหน่อย ได้ยินบางคนพูดเหมือนเจ้าของกระทู้นี่ล่ะ เขาบอกว่าตรวจสอบสถานะแล้วมีข้อความขึ้นมาว่าได้รับเงินเยียวยาแต่ยังไม่เห็นมีเงินเข้ามาในบัญชีเลย หลังจากนั้นก็มีเงินเข้านะ รอหลายวันเหมือนกันค่ะ

2021.02.25 16:21

เสาหฤท

ผ่านมา จะสองปีแล้ว ป่านนี้น่าจะใช้หมดแล้วใช่ไหมครับ เพื่อนครับ ตอนนี้เงินเยียวยา ผมได้ยินมาสองอย่างนะครับ เพื่อนต้องติดตามรอนะครับ อย่างแรก ก็โครงการคนละครึ่งครับ เห็นว่าเขาจะเพิ่มวงเงินให้เราอีก แล้วอีกตัว ก็เป็นของ ประกันสังคม ม.40 นะครับ อันนี้ผมลุ้นๆอยู่ครับ ว่าจะให้รายเก่าที่เคยได้ไปแล้วด้วยไหม

2021.12.23 14:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยู่กรุงเทพต้องมีเงินเดือนสักเท่าไหร่ครับ

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

สหกรณ์ออมทรัพย์ครูคืออะไร และมีไว้เพื่อประโยชน์อะไร?

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

จุดเด่นของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB คืออะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีการเปรียบเทียบนิสัยทางการกับความขี้เกียจคิออะไรครับ?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Good Sense By อลิอันซ์

Good Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติกับผู้เอาประกันนั้นทางประกันจะให้ความคุ้มครองโดยที่หากผู้เอาประกันมีอายุมากกว่า 16 ปีขึ้นไป หรือ ไม่เกิน 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 4,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันอายุต่ำกว่า 16 ปี หรือ มากกว่า 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 2,000,000 บาท ค่ารักษาพยาบาลในต่างประเทศจะได้รับวงเงินสูงสุดถึง 2,500,000 บาท

Good Sense By อลิอันซ์

บัญชีออมทรัพย์

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Common Sense By อลิอันซ์

Common Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติเหตุจากเกิดเดินทางหากผู้ที่เอาประกันนั้นมีอายุมากกว่า 16 ขึ้นไปและไม่เกิด 65 ปี จะได้รับความคุ้มครอง 3,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันนั้นอายุต่ำกว่า 16 ปีหรือมากกว่า 65 ปีขึ้นไปจะได้รับความคุ้มครอง 1,500,000 บาท และได้รับค่ารักษาในต่างประเทศสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

Common Sense By อลิอันซ์

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเราสมัครประกันนี้อุ่นใจได้เลยเพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงเรื่องปัญหาต่างๆในการเดินทาง แต่มีข้อยกเว้นอยู่อย่างหนึ่งคือจะไม่ได้รับความคุ้มครองในเรื่องของกระเป๋าเดินทางล่าช้า และทั้งนี้หากเกิดอุบัติเหตุทางบริษัทจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลให้สูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี และจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลสูงสุด 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่มีอายุตั้งแต่ 9 วัน - 75 ปี

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี