Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีใครได้รับเงินเยียวยา 5000 แล้วหรือยัง

สวัสดีครับผมสงสัยเรื่องการรับเงินเยียวยาโควิด 19 ผมอยากรู้ว่ามีใครได้เงินแล้วบ้างครับเขาโอนมาเข้าบัญชีเลยหรอครับ? ตอนผมเข้าไปตรวจสถานะในเว็บไซต์ของผมมันขึ้นว่ากำลังปรับปรุงสถานะไม่สามารถยกเลิกได้ จากที่อ่านมาในเน็ตถ้าขึ้นแบบนี้แปลว่าได้สิทธิ์อยู่ใช่ไหมครับมีใครขึ้นอย่างนี้แล้วได้รับเงินแล้วบ้างครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Mariane

สวัสดีครับ ผมได้รับเงินแล้วเข้าบัญชีธนาคารเลยครับสถานะในเว็บไซต์ขึ้นว่าได้รับสิทธิ์แล้ว แล้วก็มีข้อความโทรศัพท์แจ้งมาว่ากำลังโอนด้วยครับ ของคุณถ้าขึ้นสถานะไม่สามารถยกเลิกการลงทะเบียนแบบนี้แปลว่าได้รับสิทธิ์แล้วครับรอเขาโอนเงินได้เลยเพราะคนที่ผมรู้จักเช็คแล้วก็ขึ้นสถานะแบบนี้วันต่อมาเขาเงินเข้าเลยครับ

2020.04.28 9:35

จุรีรัตน์

เราได้รับเงินจากโครงการเราไม่ทิ้งกันเรียบร้อยแล้ว ได้ครบทั้ง 3 เดือน ในตอนแรก ก็ขึ้นสถานะว่ากำลังปรับปรุงสถานะไม่สามารถยกเลิกได้เหมือนกัน เราก็กลัวว่าจะไม่ได้รับสิทธิ แต่ไม่นานก็มีเงินโอนเข้ามา เราหวังว่าคุณก็คงได้รับแล้วเหมือนกันนะ ในตอนนี้โครงการนี้ก็ปิดแล้ว น่าเสียดายจัง เราเห็นหลายคนที่สมัคร ก็ยังไม่ได้รับสิทธิ

2020.11.15 2:5

Ken 🤗🙂

กว่าจะได้รับเงินกัน หลายคนลุ้นน่าดูเลย เพราะว่าต้องคอยติดตามตรวจสอบสถานะของตัวเองว่าไปถึงไหนแล้ว มีหลายข้อความมากเลยอะ อย่างข้อความที่เจ้าของกระทู้ได้รับ ผมว่าคุณได้รับเงินเยียวยาแน่นอน ใช่มั้ยครับ? ผมเห็นหลายคนมีข้อความแบบคุณน่ะแหละ แต่ก็มีหลายคนที่ไม่ได้รับเยียวยาอาจจะด้วยหลายๆเหตุผล น่าเสียดายนะครับ

2020.12.30 4:32

--MixMix--

ตอนนั้นผมก็ได้รับเงินเยียวยาครับ พอจะได้นำมาใช้จ่าย ซื้อของจำเป็นเอาไว้ใช้เพราะผมเองก็มีรายได้น้อยลงด้วย หลายคนคงเป็นเหมือนกัน มาจนถึงตอนนี้ก็ยังไม่ค่อยราบรื่นซะทีเดียว แต่ก็พอไปได้อยู่ครับ แล้วคนอื่นๆเป็นยังไงบ้าง การระบาดรอบสองหนักเหมือนรอบแรกกันมั้ยครับ ยังไงก็อดทนนะ ต้องสู้กันต่อไป ให้กำลังใจนะครับ

2021.02.26 4:50

ธนพัฒน์

เงินนี้น่าจะได้ครบกันแล้วแหละ ตัวใหม่ละครับ ที่เขาบอกว่า จะให้คนที่มีประกันสังคม ม.40 ที่เกี่ยวข้องกับคนที่ทำงานในสถานที่บันเทิง ไม่ทราบว่า เพื่อนๆที่ทำงานในสถานบันเทิง ได้ไปทำประกันสังคม ม.40 กันหรือยังครับ ถ้าเพื่อนยังไม่ได้ทำต้องรีบแฃ้วนะครับ เห็นว่าเขาจะเคาะก่อนสิ้นปีนี้นะครับ เงินที่ได้ น่าจะได้ 5,000 เหมือน ม.40 ครั้งที่แล้วนะ

2021.12.23 14:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

อยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้เอกสารอะไรและขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

สหกรณ์ออมทรัพย์ครูคืออะไร และมีไว้เพื่อประโยชน์อะไร?

ในกรณีการฝากเงินบัญชีร่วมกันถ้าอีกคนหนึ่งเสียชีวิตจะถอนเงินได้ไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

Internet Banking กับ Mobil Banking เหมือนกันไหม?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย ได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงเรื่องของกระเป๋าเดินทางสูญหาย เที่ยวบินล่าช้า นอกจากนี้ยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินขณะเดินทาง Bangkok Insurance Hotline Centre ตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหนหรือไม่ว่าจะเกิดเหตุเวลาใดทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Good Sense By อลิอันซ์

Good Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติกับผู้เอาประกันนั้นทางประกันจะให้ความคุ้มครองโดยที่หากผู้เอาประกันมีอายุมากกว่า 16 ปีขึ้นไป หรือ ไม่เกิน 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 4,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันอายุต่ำกว่า 16 ปี หรือ มากกว่า 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 2,000,000 บาท ค่ารักษาพยาบาลในต่างประเทศจะได้รับวงเงินสูงสุดถึง 2,500,000 บาท

Good Sense By อลิอันซ์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง เมื่อสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกเดืนอ โดยที่อัตราดอกเบี้ยต่อปีอยู่ระหว่าง 0.65% - 1.40% เราสามารถฝากหรือถอนจำนวนเงินเท่าไหร่ก็ได้และไม่จำกัดจำนวนครั้งอีกด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ โดยที่ 1 คน = 1 บัญชีเท่านั้น

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เปิดง่ายเพียง 100 บาท

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เมื่อเราสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยแบบคงที่ โดยดอกเบี้ยนั้นอยู่ที่ 0.125% เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 100 บาท ไม่จำเป็นต้องฝากทุกเดือน ธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน สามารถถอนเงินสดข้ามเขตหรือเขตเดียวกันก็ได้ ที่ตู้ ATM ไหนก็ได้ มีเงื่อนไขการเปิดบัญชีว่าชื่อบัญชีจะต้องเป็นชื่อบัญชีบุคคลคนเดียวเท่านั้น ไม่มีการเปิดบัญชีร่วม

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์

ประกันการเดินทาง

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์ ประกันภัยอันนี้จะคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงปัญหาต่างๆจากการเดินทาง ยกเว้นแค่เรื่องของความล่าช้าของประเป๋าเดินทางตรงนี้ทางบริษัทจะไม่คุ้มครองให้ และหากเกิดอุบัติเหตุผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,000,000 บาท แลพหากอายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี