Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยู่ระหว่างตรวจสอบข้อมูลที่นำส่งหมายความว่ายังไง

สวัสดีค่ะคือในเว็บไซต์เราไม่ทิ้งกันมันขึ้นสถานะว่าเราต้องนำส่งข้อมูลเพิ่มเราก็เข้าไปกรอกข้อมูลทุกอย่างเรียบร้อย นี่ก็ผ่านมาสองสามวันแล้วเวลาเข้าไปตรวจสอบสถานะอีกมันขึ้นว่าอยู่ระหว่างการตรวจสอบข้อมูลที่นำส่งเพิ่มตลอดเลยอ่ะค่ะ หมายความว่ายังไงคะแบบนี้กลัวจะไม่ได้สิทธิ์จังเลย ช่วงนี้ยิ่งรายได้ลดน้อยลงด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Varunvirya

สวัสดีครับสถานะของผมก็ขึ้นอย่างนี้เลยครับ ถ้าขึ้นสถานะแบบนี้แปลว่าเว็บไซต์เขากำลังตรวจสอบข้อมูลที่เราส่งไปครับรอเขาคัดกรองอีกที ถ้าเราไม่ได้รับสิทธิ์จริงๆเขาจะส่งข้อความมาบอกครับดังนั้นถ้ายังไม่มีข้อความเข้ามาก็ยังมีหวังอยู่ คนที่ผมรู้จักเขาต้องนำส่งข้อมูลเพิ่มเหมือนกันสถานะขึ้นตรวจข้อมูลประมาณ3วันแล้วเขาได้รับเงินเลย

2020.04.03 10:53

รัณญา

สำหรับใครก็ตามเมื่อตรวจสอบสถานะแล้วขึ้นว่า อยู่ระหว่างการตรวจสอบข้อมูลที่นำส่งเพิ่มนี่แสดงว่าสถานะดังกล่าวอยู่ระหว่างการพิจารณาตรวจสอบข้อมูลที่นำส่งเพิ่มว่าเข้าเกณฑ์ตามเงื่อนไขของมาตรการเงินเยียวยาหรือไม่ ขอให้อดใจรอสักนิด แต่ถึงอย่างไร ถ้าได้สิทธิ์หรือไม่ได้สิทธิ์ ก็จะมีข้อความมาแจ้งให้ทราบอยู่แล้ว

2020.11.22 14:34

577แน่งน้อย--

หลายคนเป็นเหมือนเจ้าของกระทู้เลยอะ คือ กว่าจะได้รับเงินเยียวยาต้องคอยลุ้นกับสถานะที่เปลี่ยนไปในแต่ละครั้ง ว่าแบบ ข้อความนี้หมายความว่ายังไง เราจะได้รับเงินเยียวยาหรือเปล่านะ บางคนเจอครบทุกข้อความที่มีเลยอะ แต่สุดท้ายก็ได้รับเงินนะ ลุ้นกันแทบแย่ ซึ่งเราก็หวังว่าเจ้าของกระทู้จะได้รับเงินเยียวยาเหมือนคนอื่นนะคะ

2020.12.30 4:52

=Win=nie=

สำหรับเงินเยียวยานี่มีให้ลุ้นกันทุกรอบนะครับ รอบแรกนี่คอยตามติดกันที่สุดละเพราะจะมีข้อความที่ขึ้นมาบ่งบอกสถานะของผู้ลงทะเบียนหลายข้อความมาก เมื่อข้อความเปลี่ยนไปก็้ต้องคอยดูว่าเราต้องทำอะไรเพิ่มเติมหรือเปล่า ทำถูกต้องมั้ย เพราะไม่อย่างนั้นอาจไม่ได้รับเงินเยียวยา หวังว่าทุกคนที่เข้ามาในกระทู้นี้ได้รับกันนะครับ

2021.02.26 5:17

มนเฑียร

ใช่เลยครับ มารอบไหน มีลุ้นกันทั้งนั้น อย่างที่ผ่านมาผมก็ลุ้นนะครับ เพราะว่าผมไปจ่ายประกันสังคม ม.40 ก่อนวันที่เขาจะไม่รับเรื่องขอเงินเยียวยา แค่ 3ชั่วโมงเองครับ ตอนแรกก็ไม่ทราบว่าต้องทำยังไง เพราะคิดว่าคนที่ทำประกันสังคมมานานแล้ว๔ึงจะได้ พอเพื่อนบอกว่าสมัครใหม่ก็ได้ ผมนี่รีบเลย กว่าจะรู้ผลก็ต้องลุ้นเอาเรื่องเหมือนกัน

2021.12.23 14:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (เศรษฐกิจ)

เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปีจะได้รับเงินเยียวยาหรือไม่

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

อยากจะไปเปิดบัญชีกับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไร? แล้วก็ขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

สหกรณ์ออมทรัพย์ครูคืออะไร และมีไว้เพื่อประโยชน์อะไร?

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,All (ประกัน)

อุ่นใจทุกครั้งเมื่อเปิดบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Good Sense By อลิอันซ์

Good Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติกับผู้เอาประกันนั้นทางประกันจะให้ความคุ้มครองโดยที่หากผู้เอาประกันมีอายุมากกว่า 16 ปีขึ้นไป หรือ ไม่เกิน 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 4,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันอายุต่ำกว่า 16 ปี หรือ มากกว่า 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 2,000,000 บาท ค่ารักษาพยาบาลในต่างประเทศจะได้รับวงเงินสูงสุดถึง 2,500,000 บาท

Good Sense By อลิอันซ์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์ อุ่นใจสุดเมื่อใช้ประกันนี้เพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่อาจจะเกิดระหว่างการเดินทาง โดยหากเกิดเหตุไม่คาดคิดจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 5,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี หรือได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี