Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สินเชื่อฉุกเฉินของออมสินลงทะเบียนยังไง

สวัสดีครับ ผมเห็นในเน็ตว่าเขามีให้ลงทะเบียนเพื่อกู้สินเชื่อฉุกเฉินของออมสินผมสนใจอยากลงทะเบียนดูครับ ขั้นตอนมีอะไรบ้างแล้วเราต้องไปลงในเว็บไซต์หรอครับ ผมอยากทราบรายละเอียดต่างๆเช่นคุณสมบัติของผู้ที่จะลงทะเบียน เงื่อนไขของสินเชื่อ แล้วก็เอกสารที่ต้องเตรียมมีอะไรบ้าง แล้วนี่ผมทำงานอาชีพอิสระลงทะเบียนได้อยู่ใช่ไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ณี

สวัสดีค่ะเราเพิ่งลงทะเบียนไปเมื่อกี้เลย ต้องไปลงทะเบียนในเว็บไซต์ของธนาคารออมสินค่ะ ในหน้าแรกมันจะมีปุ่มลงทะเบียนสินเชื่อให้เลือกนะ เรากดเข้าไปเลย จากนั้นมันจะมีให้เลือกว่าจะลงทะเบียนแบบไหนของคุณทำงานอาชีพอิสระก็เลือกอันที่เขียนว่าลงทะเบียนผู้มีอาชีพอิสระ จากนั้นเขาจะให้เรากรอกข้อมูลต่างๆ พอกรอกข้อมูลเสร็จเราก็กดลงทะเบียนแค่นี้ก็เสร็จแล้วค่ะ

2020.04.06 10:53

ใบตอง

สำหรับการสมัครสินเชื่อฉุกเฉินของธนาคารออมสิน สามารถสมัครลงทะเบียนได้ทางเว็บไซต์ของธนาคาร ในการลงทะเบียนสินเชื่อนี้ หากผู้สมัครกรอกข้อมูลไม่ถูกต้องและไม่ครบถ้วนจะไม่ได้นับการพิจารณาสินเชื่อ ผู้สมัครต้องตรวจเช็คให้ดีก่อน และถ้าไม่รับการติดต่อกลับภายใน 5 วันถือว่าผู้สมัครไม่ผ่านเกณฑ์ที่ธนาคารได้กำหนดไว้

2020.11.22 15:17

57-Taworn-75=

เหมือนเคยเห็นชื่อสินเชื่อฉุกเฉินของออมสินผ่านตาอยู่นะ สินเชื่อนี้ออกมาตอนที่ช่วงโควิด-19ระบาดครั้งก่อนหรือเปล่าครับ แล้วตอนนี้ยังสมัครเพื่อขอสินเชื่อนี้ได้อยุ่หรือเปล่า หรือว่าเขาปิดโครงการนี้ไปแล้ว ผมไม่ได้จะไปสมัครหรอก แค่ถามเฉยๆน่ะครับ ถ้าตัวนี้ปิดไปแล้วก็ยังมีตัวอื่นอีก ของธนาคารออมสินมีหลายสินเชื่ออยู่หรอก

2020.12.30 5:6

Aree469)))

ชื่อของสินเชื่อนี้เหมาะมากค่ะ "สินเชื่อฉุกเฉินของออมสิน" คนที่ต้องการไปขอสินเชื่อนี้ก็เพราะว่ามันมีเหตุฉุกเฉินจริงๆน่ะแหละ มีสินเชื่อออกมาหลายตัวให้ประชาชนได้ไปขอกู้มันก็ดีไปอย่างนะคะ ถ้าไปกู้เงินนอกระบบล่ะแย่เลย ไม่อยากนึกถึงเวลาที่หาเงินไปจ่ายดอกเบี้ยเจ้าหนี้ไม่ทันจะเกิดอะไรขึ้นบ้าง เห็นแต่ละข่าวแล้วน่ากลัวจริงๆ

2021.02.26 5:34

พิตตินันท์

สินเชื่อฉุกเฉินของออมสิน ตอนนี้ก็ยังปิดให้ขอแล้วนะครับ มีการแบ่งสินเชื่อตัวนี้ออกเป็น 2ประเภทนะครับ ตอนแรกๆผมก็คิดว่าสำหรับอาชีพอิสระ ได้วงเงินที่10,000 บาท เท่านั้น สินเชื่อฉุกเฉินของออมสิน เขาให้คนที่มีรายได้หรือว่าทำงานประจำขอได้นะวงเงินก็เยอะเอาเรื่องเลย อยู่ที่ ประมาณ 50,000 บาท น่าเสียดายที่ไม่มีแล้ว

2021.12.22 13:54

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรกดเงินสด

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี