Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สินเชื่อฉุกเฉินของธกสลงทะเบียนยังไง

สวัสดีค่ะ คือดิฉันสนใจอยากลงทะเบียนกู้เงินฉุกเฉินของ ธ.ก.ส แต่ดิฉันไม่ค่อยเก่งเรื่องเทคโนโลยี แล้วเห็นเขาบอกว่าต้องไปลงทะเบียนในไลน์ ดิฉันไม่รู้ว่าต้องทำยังไงค่ะ เลยอยากสอบถามคนที่ได้ลงทะเบียนไปแล้วว่าทะเบียนกู้เงินฉุกเฉินของ ธ.ก.ส นี่ทำยังไงคะ ขั้นตอนมีอะไรบ้างคะ แล้วตอนลงทะเบียนต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Barack

สวัสดีครับใช่ครับต้องลงทะเบียนผ่านไลน์แต่มันทำง่ายๆนะครับ เราเข้าไปในไลน์แล้วเข้าตรงที่ให้ค้นหาเพื่อนจากนั้นพิมว่า baac family แล้วแอดไลน์เลยครับ เขาไปในแชทของ baac family แล้วตรงเมนูจะมีให้เรากดคำว่า โควิด19 ลงทะเบียนเพื่อรับความช่วยเหลือ เรากดอันนั้นเลยครับแล้วเขาจะให้เรากรอกข้อมูลต่างๆแค่นี้แหละครับ หลังจากนี้เราก็รอธนาคารติดต่อมาเขาจะส่ง sms มาหาครับ

2020.04.07 10:53

มานา

สินเชื่อฉุกเฉินของ ธกส ผู้ที่ขอจะต้องเป็นเกษตรกรและครอบครัวเกษตรกรที่ได้รับผลกระทบ โดยไม่ต้องมีหลักทรัพย์ค้ำประกัน เมื่อลงทะเบียนสมัครทางออนไลน์และได้รับ SMSแล้วก็ต้องเตรียมหลักฐาน บัตรประจำตัวประชาชนตัวจริง ,สำเนาบัตรประจำตัวประชาชนในกรณีที่ไม่เป็นลูกค้าเงินกู้ ธกส หรือยังไม่มีบัญชีเงินฝาก ธกส ,และหมายเลขโทรศัพท์ ไว้รอการทำสัญญา

2020.11.22 15:35

Heat79))

ผมเพิ่งรู้นะครับเนี่ยวาการลงทะเบียนกู้เงินฉุกเฉินของ ธ.ก.ส ต้องลงทะเบียนในไลน์ก่อน เหมือนเป็นการยืนยันเบื้องต้นว่าได้รับสิทธิ์ในการกู้เงิน หรือจะเรียกว่าบัตรคิวดี พอได้รับ SMS แล้วก็เตรียมหลักฐาน การสมัครให้พร้อม เมื่อไปถึงธนาคารก็ยื่นเอกสาร ทำให้เจ้าหน้าที่สามารถดำเนินการได้ทันที อืม..เร็วดีนะครับ😀😀

2020.12.30 5:12

//โตโต้/เตเต้//

@Barack ขอบคุณสำหรับรายละเอียดการลงทะเบียนกู้เงินฉุกเฉินของ ธ.ก.ส. ขอบคุณแทนคนที่เขากำลังต้องการข้อมูลครับ ขนาดผมไม่ได้เป็นเกษตรกรยังไงก็คงขอกู้เงินในส่วนนี้ไม่ได้ยังรู้สึกดีใจที่มีข้อมูลมาให้ดูแบบนี้เลยครับ ไม่รู้ว่าตอนนี้ยังสามารถไปขอกู้เงินฉุกเฉินของ ธ.ก.ส. ได้อยู่หรือเปล่า หรือว่าต้องไปขอสินเชื่ออื่นแทนครับ?

2021.02.26 5:40

พิตตินันท์

สินเชื่อตัวนี้ หมดเขตขอไปแล้วเมื่อ วันที่ 30 มิถุนายน 2564 น่าจะได้ขอวงเงินกันถ้วนหน้าแล้วใช่ไหมละ ว่าแต่ตอนนี้เป็นยังไงกันบ้าง สามารถจ่ายคืนได้ครบตามเวลาที่เขากำหนดเอาไว้ไหม ดีนะที่ ธกส ออกสินเชื่อตัวนี้มาเพื่อชาวนาชาวไร่ที่ได้รับผลกระทบจากโควิด-19 ถ้าไม่มีโครงการนี้ผมว่าแย่แน่ๆครับ จะหวังเงินเยียวยาก็คงต้องอดกันพอดี

2021.12.22 13:54

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี