Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สอบถามเรื่อง wecard ของ truemoney wallet

สวัสดีค่ะ ดิฉันอยากสอบถามเกี่ยวกับบัตร true money wecard คือดิฉันไม่มีบัตรเครดิตแต่อยากจะซื้อของออนไลน์ ดิฉันมีบัญชี true money wallet อยุ่แล้ว ทีนี้ได้ยินมาว่าใช้ว่าบัตร wecard แทนบัตรเครดิตเพื่อซื้อของออนไลน์ได้ เรื่องจริงไหมคะ ดิฉันยังไม่ได้เข้าไปสมัคร wecard เลย มีค่าสมัครหรือค่าธรรมเนียมอะไรไหมคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Lema

บัตรวีการ์ดใช้ซื้อของออนไลน์ได้จริงครับ ตอนเราชำระเงินเราสามารถกรอกข้อมูลบัตรวีการ์ดแทนบัตรเครดิตได้เลย และนอกจากนั้นเราสารถใช้วีการ์ดเพื่อ ซื้อแอพ เติมเกมส์ ซื้อสติีกเกอร์ไลน์ได้ด้วย ส่วนค่าสมัครกับค่าธรรมเนียมคิดว่าไม่มีนะครับกดสมัครได้เลย จะมีแค่เมื่อเราจะดูข้อมูลบัตรเราต้องมีเงินในบัญชีวอลเล็ตอย่างน้อย 40 บาทครับ

2020.07.01 17:58

โมย่า

WeCard เป็นบัตรเสมือนบัตรเครดิตที่เติมเงินได้เพื่อสามารถนำเงินที่อยู่ในบัญชีทรูมันนี่ไปใช้ชำระสินค้าหรือบริการผ่านบัตรเสมือนบัตรเครดิต ผู้สมัครใช้บัตร WeCard จะได้รับสิทธิประโยชน์มากมาย ทั้งยังไม่มีค่าธรรมเนียมในการใช้บัตร ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปี สะดวกใช้ง่ายเหมาะกับผู้ที่ยังไม่เคยมีบัตรเครดิตหรือผู้ที่สมัครบัตรเครดิตไม่ผ่าน

2020.11.23 14:32

อาหลิว📸📸

การใช้งาน WeCard ที่ว่าเป็นบัตรเสมือนบัตรเครดิตที่เติมเงินได้ เวลาใช้แล้วจะได้คะแนนสะสมเหมือนกับการใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตหรือเปล่าคะ์ พอดีว่าเราเองไม่เคยใช้ WeCard หรืออะไรที่มันคล้ายกับตัวนี้น่ะค่ะ อยากรู้ว่าสิทธิประโยชน์ที่จะได้รับเมื่อใช้ WeCard มีอะไรบ้าง นอกจากความสะดวกเรื่องการใช้จ่ายแทนเงินสดน่ะค่ะ

2020.12.30 7:18

Aree469)))

เวลาจะซื้อของออนไลน์ต้องใช้บัตรเครดิตหรือบัตร true money wecard อะไรพวกนี้ด้วยเหรอคะ มันจำเป็นต้องใช้บัตรพวกนี้มั้ย เราไม่เคยซื้อของผ่านบัตรพวกนี้อะค่ะ เลยอยากรู้ว่าการซื้อของผ่านบัตรเครดิตหรือบัตร true money wecard มันแตกต่างจากการซื้อของด้วยเงินสดหรือโอนเงินจากบัญชีอย่างไร? ขอโทษนะคำถามเราอาจจะเชยหน่อย😆

2021.02.26 5:57

Waroon

ชำระค่าสินค้าและค่าบริการผ่าน true money wallet ก็ดีแล้วนี่ครับ ไม่ต้องมีการ์ดก็ได้..ความคิดเห็นส่วนตัวนะ ผมว่ามันสะดวกกว่าเยอะเพราะ Application นี้มันอยู่ในโทรศัพท์มือถือของเราอยู่แล้ว ซึ่งใครๆก็พกโทรศัพท์มือถือติดตัวอยู่ตลอด เรื่องบัตรหรือการ์ดอะไรนั่น ไม่ต้องก็ได้ แต่ถ้าใครอยากมีก็แล้วแต่นะครับ เอาที่สะดวก

2021.09.23 16:4

พิตตินันท์

WeCard เขาก็เอาเงินจากวอลเล็ทที่เรามีนั้นแหละครับ เอาไปเป็นตัวของเงินในบัตร WeCardของเรา ไม่ทราบว่าใช้งานเป็ฯไหมละ งั๊นสอนให้นะ 1. เลือกเมนู “WeCard” 2. กดสร้างบัตร Virtual WeCard 3. กรอกชื่อ-นามสกุล ภาษาอังกฤษ และกด “Next” 4. พร้อมใช้งานบัตร TrueMoney WeCard เท่านี้ก็สามารถใช้งานได้แล้ว อ่อ อย่าลืมนะว่าชื่อ-นามสกุล ต้องเป็นภาษาอังกฤษ เท่านั้น

2021.12.22 13:54

Peeraya PP

เราก็ใช้นะแอปพลิเคชั่น true money wallet เนี่ยอะค่ะ แต่ไม่เคยใช้บัตร wecard อย่างที่เจ้าของกระทู้ถามมา เอาไว้ซื้อของออนไลน์อย่างเดียวเลยเหรอคะหรือว่าเอาไว้ทำอย่างอื่นได้อีก คือ ที่เราใช้ true money wallet อยู่มันก็โอเคแล้วนะ ปกติก็ไม่ค่อยได้ซื้ออะไรมากมายอยู่แล้วอะค่ะ แต่ถ้าใครชอบการใช้งานของ wecard ก็ดีนะสมัครเลยค่ะ

2022.01.25 13:20

-kitkit-

ผมไม่เคยซื้อของออนไลน์ผ่านแอป true money wallet เลย ที่เจ้าของกระทู้ถามมา การซื้อของออนไลน์ต้องมีบัตร wecard เท่านั้นเหรอครับ ถ้ามีแค่ true money wallet อย่างผมเนี่ยก็ไม่สามารถซื้อของออนไลน์ได้เหรอ? ขออนุญาตถามเลยละกัน เผื่อมีใครเข้ามาอ่านก็ช่วยตอบผมด้วยนะครับ ผมซื้อของออนไลน์ไม่ค่อยเก่ง ตกยุคไปหน่อยครับ

2022.04.24 4:16

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

Truemoney Cash back

สำหรับแอฟTrueMoney Wallet ตอนนี้น่าใช้มากๆใครที่ลังเลอยุ่รีบๆนะ เพราะตอนนี้ TrueMoney Wallet สะดวก คุ้มค่า มั่นใจ เมื่อซื้อประกันจ่ายผ่าน ทรูมันนี่ วอลเล็ทเงินคืน (Cash back) 40% จะถูกโอนเข้าบัญชีทรู มันนี่ วอลเล็ต ภายหลังจากการชำระเงินสำเร็จและบริษัทฯได้รับคำยืนยันการรับประกันจากบมจ.กรุงเทพประกันภัย

Truemoney

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิตได้

เมื่อผู้ใช้ผูกบัตรเครดิตมาสเตอร์การ์ดกับ True Money Wallet โดยสามารถรับบริการได้ที่ร้าน 7-Eleven และร้านค้าพันธมิตรทรูมันนี่ อาทิ Dairy Queen, TrueCoffee, CP FreshMart, Dunkin’, Chester’s และอื่นๆ ถึง 200,000 จุดทั่วประเทศ การร่วมมือในครั้งนี้ตอกย้ำกลยุทธ์เพื่อพัฒนาระบบชำระเงินดิจิทัล พร้อมสนองตอบนโยบายภาครัฐในการขับเคลื่อนประเทศไทยสู่สังคมไร้เงินสดอย่างเต็มรูปแบบ

Truemoney

Truemoney จ่ายบิลง่ายๆไม่มีค่าธรรมเนียม

แอฟTrueMoney Wallet ใช้งานได้สะดวกแล้วก็สามารถ การจ่ายค่าไฟค่าน้ำ ค่าโทรศัพท์ หรือค่าบัตรเครดิตต่างๆ ที่สามารถจ่ายได้ผ่านแอพด้วยการสแกนบาร์โค้ดได้ฟรีค่าธรรมเนียมทุกบิล สะดวกจริงๆเลย เดีนวยี้เราเคลียบิลของที่บ้านจบได้ไวมาก เมื่อก่อนต้องวิ่งไปจ่ายบิลหลายๆบินแล้วก็ไม่ใช่ไปที่เดียวด้วย กล้าจะจ่ายเสร็จหมดไปเกลือบวัน แต่TrueMoney Wallet ใช้จ่ายบิลที่บ้านได้เลย

Truemoney

All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

Truemoney เติมเงินได้หลายทาง

เมื่อก่อนจะเติมเงินTrueMoney Wallet ทีค่อนข้างลำบากมากเลยเพราะหาที่เติมเงินยากมากเลยทำให้ไม่ค่อยได้ใช้TrueMoney Wallet มากเม่าไร แต่ตอนนี้ TrueMoney Wallet สามารถเติมเงินได้หลายช่องทาง ทั้งบัตรเติมเงิน, โอนผ่านตู้ ATM, ตู้ทรูมันนี่, หรือแม้แต่การผูกบัญชีธนาคาร แล้ว เราเลยกลับมาใช้TrueMoney Wallet อีกครั้ง

Truemoney

Truemoney ผูกกัับบัตรไม่มากถึงสามใบ

ตอนนี้TrueMoney Wallet สามารถผูกกับบัตรเครดิต/เดบิตของธนาคารอะไรก็ได้ ได้แล้วนะครับ ผูกสูงสุดได้ 3 ใบ จากเมื่อก่อนที่จะเป็นแบบเติมเงินอย่างเดียว เดี่ยวนี้อะไรก็ง่ายไปหมดแล้วครับ ยิ่งสามารถผูกได้แบบนี้ เวลาไปไหนเราพกแค่โทรศัพท์ติดตัวไปแค่เครื่องเดียวก็จบแล้วครับ ไม่ต้องคอยมาค้นว่าจะเอาบัตรอะไรจ่ายดี แบบนี้ผมชอบครับ

Truemoney

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิด มีCashback

ช่วงนี้ถือว่าเป็นโอกาศที่ดีมากสำหรับคนที่มีบัตรเครดิตในมือเพราะตอนนี้ อาจจะต้องร้องว้าวไปเลยครับ เพราะว่าคนที่มีบัตรเครดิตแล้ใใช้ผูกกับTrueMoney Wallet เขามีโปรโมชั่น Cashback นั้น จัดหนักจัดเต็มมาก! เพราะฉะนั้นใครไม่มี TrueMoney Wallet ต้องไปดาวน์โหลดมาติดสมาร์ทโฟน แล้วผูกบัตรเครดิตไว้เลยนะครับ เร็วๆเข้านะครับเพื่อนๆ โปรโมชั่นนี้ใกล้จะหมดแล้วนะครับ

Truemoney

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

All (บัตรเครดิต)

ต้องอายุเท่าไหร่หรอค่ะถึงจะทำบัตร True digital card ได้?

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

อยากถอนเงินออกจาก wallet ครับ สามารถทำได้ไม๊ครับ

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการเงิน

ใครใช้ True Money Wallet เเล้วเติมเงินไม่เข้าบ้าง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (อี วอลเล็ต)

บัตร we card true money wallet หมดอายุแล้วต่อยังไง

เงินในแอป Truemoney wallet โอนซื้อของต่างประเทศได้ไหมคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ)

ZAFIRA 2.2 CDX ใช้ดีไหม

เงินในแอป Truemoney wallet โอนซื้อของต่างประเทศได้ไหมคะ?

All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ดีไหมคะเห็นคนใช้เยอะ

Rabbit LINE Pay / แรบบิท-ไลน์ เพย์

เริ่มทำงาน,เปลี่ยนงาน,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

ขับ Grab กับ Food Panda อะไรได้เงินดีกว่า

Dolfin ใช้ที่ไหนได้บ้าง

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

ผูก airpay กับ shopee ดีไหมคะ มีประโยชน์ไหม

AirPay / แอร์เพย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay ผูกกับบัญชีธนาคารได้

mPay

mPay คือกระเป๋าเงินอนนไลน์

ผมใช้mPAYมาสักระยะแล้วครับในความรู้สึกที่ผ่านมาเท่าที่ผมได้ใช้นะครับ ผมใช้บ่อยมากครับช่วงนี้แล้วผมคิดว่าmPayที่ใช้อยู่ คือกระเป๋าเงินออนไลน์ บนมือถือ แค่เติมเงินเข้าไปในกระเป๋า ก็สามารถนําเงินนั้นไปใช้จ่าย ได้ตลอดเวลา เช่น ใช้เติมเงิน จ่ายบิลมือถือ ซื้อสินค้าและจ่ายบิลพวกสาธารณปโภคและบิลบัตรเครดิตต่างๆ

mPay

All (เศรษฐกิจ)

mPay เติมเงินไม่มีค่าธรรมเนียม

หลายคนอาจคิดว่าmPayใช้งานค่อนข้างจำกัดใช่ไหมครับ ตอนแรกผมก็คิดแบบนั้นครับ แต่พอได้ลองใช้ดูแล้วตามคำแนะนำของเพื่อนที่เคยใช้ ผมว่ามันใช้งานได้ครอบคลุมนะครับ ทำงานได้เหมือนกับแอฟอื่นๆทั่วไปเลยครับ แต่ที่ผมชอบเป็นส่วนตัวคือข้อดีของ mPay ตรงนี้ก็คือ เติมเงินฟรีไม่มีค่าบริการแม้แต่บาทเดียว เลยครับ เป็นบริการฟรีๆเลยครับ

mPay

AirPay มีบัตรแข็งให้ด้วย

AirPay

mPay เลิกใช้แล้วครับ

mPay

mPay ใช้งานง่าย

ใครี่ใช้mPay แล้วมีบัตร ATM ของธนาคารไหน ก็สามารถไปผูกบัญชีได้ที่ตู้ ATM ของธนาคารนั้นๆ ได้เลย โดยทำการผูกบัญชีที่ตู้ ATM เพียงครั้งเดียวเท่านั้น หลังจากนั้น การเติมเงินเข้า mCASH ก็สามารถทำผ่านตัวแอปพลิเคชันได้เลย ไม่จำเป็นต้องเดินไปที่ตู้ ATM อีก เพระาสามารถสังโอนเงินผ่านแอฟเข้าบัญชีของmPayที่เราใช้ได้เลย ง่ายจริงๆ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี