Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สมัคร rabbit card line pay ดีไหม

สวัสดีครับ เพื่อนๆคนไหนมี rabbit card line pay ไหมครับ ผมกำลังคิดจะทำเพราะเดินทางบีทีเอสบ่อย แต่ผมได้ยินมาว่ามันใช้ซื้อของได้ด้วยใช่ไหมครับ? ถ้าเป็นอย่างนั้นเราซื้ออะไรได้มั้งครับ ส่วนมากผมเห็นเพื่อนใช้ซื้ออาหารที่ศูนย์อาหารตามห้างแต่อยากทราบว่าซื้ออะไรได้อีก ใช้ดีไหมครับผมควรสมัครดีไหมเพื่อนๆคิดยังไง?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

รัตน์

สวัสดีครับ ผมก็ใช้บัตรแรบบิทไลน์เพย์อยู่เหมือนกัน ผมว่าใช้ดีอยู่นะครับ ส่วนใหญ่ใช้ตอนนั่ง BTS กับ MRT แล้วก็ผมใช้ซื้อตั๋วหนังของ sf ครับ ก็สะดวกดีนะครับ ถ้านั่ง BTS บ่อยผมแนะนำให้สมัครเลย แล้วถ้าเดินห้างบ่อยใช้ซื้ออาหารที่ฟู้ดคอร์ทก็ดีนะครับเพราะเราได้เงินคืน เรื่องซื้อของบัตรนี้เราใช้ชำระแทนเงินสดได้ครับ ร้านค้าที่ผมใช้บัตรแรบบิทซื้อบ่อยๆคือ mini big c กับ Tesco lotus express ครับ แต่จริงๆมีร้านอีกเยอะแยะที่รองรับบัตรแรบบิทไลน์เพย์นะครับ

2020.07.04 17:58

ฟ้า

rabbit card LINE play จะสมัครเอาไว้ทำอะไรเราก็ต้องดูก่อนนะคะ สำหรับฉันเองอยู่ภาคใต้ไม่มี BTS แล้วก็ไม่ได้ใช้จ่ายอะไรผ่านแอปนี้เลย นอกจากการซื้อสติกเกอร์ แนะนำว่าให้เลือกใช้ทรูมันนี่ดีกว่าค่ะสามารถที่จะผูกกับแอพพลิเคชั่นของเซเว่น สะดวกตรงที่ในการจ่ายเงิน เป็น wallet ที่สามารถจ่ายในได้รับโปรโมชั่นหรือสิทธิประโยชน์มากกว่าค่ะ

2020.11.23 15:21

นายหาญ68--//

เจ้าของกระทู้ตัดสินใจแล้วหรือยัง สมัคร rabbit card line pay ไปแล้วมั้ยครับ ผมว่าน่าสมัครนะ เพราะดูๆไปแล้ว rabbit card line pay เหมาะกับคนที่อยู่กรุงเทพฯน่ะ โดยเฉพาะคนที่ใช้บริการรถไฟฟ้าน่ามีไว้ใช้ครับ เจ้าของกระทู้ลองดูรายละเอียดดีๆ ถ้าใช้แล้วคุ้มก็สมัคร ถ้าไม่ค่อยคุ้มก็ลองไปหาอย่างอื่นดูก่อนอาจจะดีกว่าอันนี้ครับ

2020.12.30 7:38

ดีดี้ o(*^@^*)o

จากที่อ่านคอมเม้นท์ของหลายคนมา rabbit card line pay เหมาะกับคนที่อยู่กรุงเทพที่ใช้บริการรถไฟฟ้าเป็นประจำ แต่เราก็สงสัยว่าการใช้ rabbit card line pay กับการใช้บัตรเครดิตที่ให้สิทธิประโยชน์กับคนที่ใช้บริการรถไฟฟ้าเป็นประจำเช่นกัน บัตรไหนจะคุ้มกว่ากัน? คนที่ใช้บัตรพวกนี้อยู่คิดยังไงคะ มาให้ข้อมูลกันได้ค่ะ

2021.02.26 6:41

สุริแสง

ผมไม่ได้ใช้เลยครับ กับ ตัวนี้ ส่วนตัวคิดว่าการใช้งานค่อนข้างจำกัดครับ แล้วผมอยู่ต่างจังหวัดด้วย ถ้าสมัครก็คงซื้อได้แต่ สติกเกอร์ของ ไลน์ อย่างเดียวหรือเปล่า ส่วนใหญ่แถวที่บ้านผมถ้าเป็นพวก วอลเล็ทแบบนี้จะใช้ของ 7/11 หรือของ ทรูมากกว่าครับ เพราะมีให้เลือกใช้แค่ที่7/11 อย่างเดียวเท่านั้น แต่ก็ไม่ๆด้ใช้บ่อยนะครับ มีไว้เท่ห์ๆ

2021.06.28 6:5

pLoYpLoY

เจ้าของกระทู้ได้คำตอบจากคนที่มีประการณ์ตรงจากการใช้ rabbit line pay ตั้งแต่เม้นท์แรกเลยนะคะ ถ้าเราอยู่กรุงเทพฯและใช้บริการรถไฟฟ้าเป็นประจำเรารีบสมัคร rabbit line pay ใช้เลยล่ะ ดูท่าจะคุ้มมาก เดี๋ยวนี้ช่องทางการจ่ายเงินผ่านแอพพลิเคชั่นต่างๆมีเยอะมากจนเราไม่รู้จะใช้แอพไหนแล้วอะ โหลดอันที่ได้ใช้เป็นประจำก็พอ

2021.07.15 14:48

สุภชัย

พูดถึงสมัครเพื่อใช้งานจ่ายรถไฟฟ้า มีหลายตัวนะ ที่สามารถเลือกได้ อย่างของ เอ็มเพย์ ก็จ่ายค่ารถไฟฟ้าได้ด้วย หรือจะเป็นของ บลูการ์ด ก็จ่ายได้ด้วยนะ ต้องดูครับว่าบัตรใบไหน ที่เขามักจะออดส่วนลดเยอะที่สุดครับ แล้วค่อยเลือกเราตัวนั้น แต่ถ้าไม่อยากใช้บัครพวกนี้ บัตรเครดิตบางเจ้าก็สามารถใช้ได้เลยนะ ไม่ต้องมานั้งคอยเติมเงินด้วย

2021.08.26 8:11

บรรลือ

rabbit card line pay เหรอ ไม่ได้ยินมานานแล้วนะ ยังมีคนใช้แบบที่เป็น card อยู่ อีกเหรอ แบบนี้ทำให้นึกถึงสมัยก่อนเลย นิยมมาก ทั้ง ของ 7/11 ก็มีด้วย ใช้งานทีคนมองเลยครับ แต่ มายุคนี้แล้ว ถ้ามีใช้คนก็มองนะครับ แต่ว่าจะมองแบบแปลกๆ ว่าทำไมต้องใช้อะไรที่มันลำบากขนาดนี้ เพราะว่า ตอนนี้เขาให้แบบ ออนไลน์หมดแล้ว

2021.09.22 15:1

วารี

ก็ได้ยินในคำถามนี้แหละว่ามีบัตรพวกนี้ด้วย บัตรอะไรมากมายเยอะไปหมด ตามไม่ค่อยทันจริงๆเลย แต่ เราสงสัยจังว่า ในเมื่อเราสามารถทำบัตรเครดิตได้ ทำไมเรามาทำพวกนี้ด้วย เพราะว่าถ้าทำแล้วก็ต้องใช้เงินของเราเองไม่ได้เป็นบัตรเครดิตจริงๆสักหน่อย แล้ว บัตรเครดิต ใช้งานในห้างได้ส่วนลดแบบที่เราต้องการด้วยแถมมีคะแนนสะสมให้เราด้วย

2021.12.22 13:54

Hansa

เหมือนเคยได้ยินว่า Rabbit LINE pay เนี่ย โดนหักเงินอัตโนมัติเลย ไม่รู้ว่าอันนี้จริงหรือเปล่านะแต่เห็นเพื่อนหลายคนเจอ แล้วพอไปเคลมกับทางศูนย์ก็วุ่นวายมาก ต้องดูนะคะว่าคุณใช้เพื่อจุดประสงค์อะไร คือใช้ได้ไม่ผิดหรอกแต่ว่าอย่าเติมเงินเข้าไปเยอะเกิน เผื่อว่ามันมีอะไรเกิดขึ้นเราจะได้แก้ไขได้ไม่เสียดายเงิน

2022.01.20 6:36

Sanpit64

เจ้าของกระทู้น่าจะสมัคร rabbit card line pay ตั้งแต่ที่รู้ว่าตัวเองจะใช้บริการรถไฟฟ้าเป็นประจำแล้วนะครับ เพราะมันคุ้มกว่านะ แต่มาสมัครช้าหน่อยก็ไม่เป็นไรยังใช้งานได้เหมือนเดิม ช่วงนี้เดินทางก็ระมัดระวังเรื่องความสะอาดไว้หน่อยละกันครับ เพื่อความปลอดภัยจากโรคระบาดทั้งตัวคุณเองและครอบครัว ติดเชื้อขึ้นมาจะลำบากครับ

2022.02.27 15:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay จ่ายเงินไม่ยาก

Rabbit LINE Payใช้ไม่ยากเวลาจะจ่ายเงินก็เปิด QR Code แถมได้ส่วนลดจากร้านที่ร่วมรายการด้วย สะดวกมากจริงๆครับ ตอนนี้เวลาออกไปนอกบ้านใกล้ผมพกแค่โทรศัพท์เครื่องเดียวเท่านั้นจริงๆครับ เพราะว่า จ่ายผ่านRabbit LINE Pay ง่ายมากครับ แถมยังสมารถรับอต้มเพิ่มด้วยครับ ตอนนี้ผมเลิกใช้กระเป๋าตังแล้วครับ สะดวกมากๆเลยครับ

Rabbit LINE Pay

Rabbit LINE Pay ใช้กับ Macdonald

ผมลองใช้Rabbit LINE Payใช้กับ Macdonaldครับ สิ่งที่เห็นความแตกต่างเลยคือเรื่องของส่วนลดครับเพราะใช้Rabbit LINE Payจะได้ส่วนลดตั้ง 20% แต่ก่อนใช้ Rabbit ธรรมดาลดแค่ 10% เอง นี่ตอนนี้เวลาจะเข้าบ้านแฟนไลน์มาบอกตลอดเลยครับว่าซื้อกลับเข้ามาที่บ้านด้วยจะเอาไว้กินกับขนมหรือกาแฟตอนเช้าครับ ตอนนี่ชักห่วงแฟนแล้วครับว่าจะอ้วนเอา

Rabbit LINE Pay มีใครเป็นเหมือนกันไหม

ผมลองใช้Rabbit LINE Payแล้วครั้งแรกก็ดี พอใช้ไปสักเดือน ก็เหมือนโดนโกงเงิน ไป 7-11 เติมเงิน 100 บาท พนักงานดันเติมผิดเป็น line อย่างอื่น ก็ร้องเรียนไป line ก็ตอบกลับอันโตมัติ แต่ก็ไม่ได้เงินคืน พอครั้งที่ 2 เติมเงินไป 200 ไปจ่ายค่าอาหารก็จ่ายไม่ได้อีก ร้องเรียนไปที่ line เป็น 10 ครั้งแล้ว ตอนนี้ยังไม่ได้อะไรเลยครับ เสียดายเงินหายไป300เลย

Rabbit LINE Pay ต้องบอกพนักงานดีๆ

บอกพนักงานว่าจ่ายผ่าน Rabbit Line Pay ในแอพ พนักงานไม่เข้าใจ เรียกมาเป็นคนที่สาม ถึงพอรู้เรื่อง แต่ก็ไปเข้าใจผิด จำสับสนกับ Rabbit Rewards ผมเปิดหน้า QR COde อยู่ ก็พยายามบอกผมให้กดออก แล้วเข้าไปกดรับคูปองใน Rabbit Rewards ผมก็ยืนยันว่าไม่ใช่ครับ แล้วก็เอาหน้าที่เป็น QR Code + Barcode ของ Rabbit LINE PAY ให้ดู พนักงานก็ยังทำหน้างง ไม่เข้าใจ

Rabbit LINE Pay ปลอดภัย

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ใช้กัเดรี่ควีน

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),All (การวางแผนการเงืน)

รู้สึกว่าRabbit line payใช้งานยาก

Rabbit LINE Pay / แรบบิท-ไลน์ เพย์

Wallet ของไลน์ที่เป็น Rabbit Line payใช้ซื้อสติ๊กเกอร์ได้อย่างเดียวไหม?

Rabbit LINE Pay / แรบบิท-ไลน์ เพย์

มีแฟรนไชส์อยากจะสมัครเป็นร้านค้ากับ Rabbit Line pay จะสมัครได้ที่ไหน?

วิธีเติมเงินเข้า rabbit line pay

เพื่อนๆช่วยสรุปข้อดีหรือจุดเด่นของบัตรRabbit LINE Payกันหน่อย ตอนนี้เราใช้ของTruemoneyอยู่ อยากจะสมัครเพิ่ม

All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ดีไหมคะเห็นคนใช้เยอะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

อยากถอนเงินออกจาก wallet ครับ สามารถทำได้ไม๊ครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

เริ่มทำงาน,เปลี่ยนงาน,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

ขับ Grab กับ Food Panda อะไรได้เงินดีกว่า

สินเชื่อมอเตอร์ไซค์

มอเตอร์ไซค์เงินสด ต้องเสียค่าโอนทะเบียนไหม

All (การทำธุรกิจ)

การเตรียมตัวประมูลงาน จัดซื้อ จัดจ้าง ภาครัฐ ทำอย่างไรบ้าง?

All (การเล่าเรียน)

ค่าธรรมเนียมการศึกษาแบบเหมาจ่ายคืออะไรคะ

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay ไม่ต้องเป็นลูกค้าAIS ก็ทำได้

mPAY คือแอปพลิเคชันสำหรับการทำธุรกรรมบนมือถือแบบครบวงจร สะดวกสบายกับการซื้อสินค้าและบริการต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น การโอนเงิน, ถอนเงิน, เติมเงิน, จ่ายบิล และอื่นๆ อีกมากมาย ซึ่งความสะดวกของ mPAY ก็คือ ไม่จำเป็นต้องเป็นลูกค้าของ AIS ก็สามารถดาวน์โหลดมาใช้งานได้ ครับ เป็นอีกตัวเลือกสำหรับเพื่อนๆครับลองๆหาตัวที่เหมาะกับเพื่อนดูครับ

mPay

AirPay มีบัตรแข็งให้ด้วย

AirPay

mPay ใช้งานง่าย

ใครี่ใช้mPay แล้วมีบัตร ATM ของธนาคารไหน ก็สามารถไปผูกบัญชีได้ที่ตู้ ATM ของธนาคารนั้นๆ ได้เลย โดยทำการผูกบัญชีที่ตู้ ATM เพียงครั้งเดียวเท่านั้น หลังจากนั้น การเติมเงินเข้า mCASH ก็สามารถทำผ่านตัวแอปพลิเคชันได้เลย ไม่จำเป็นต้องเดินไปที่ตู้ ATM อีก เพระาสามารถสังโอนเงินผ่านแอฟเข้าบัญชีของmPayที่เราใช้ได้เลย ง่ายจริงๆ

mPay

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

mPay เทคนิคการเติมเงิน

ใช้งานสะดวกมากๆครับสำหรับ mPay แถมเรื่องของการเติมเงินเข้าไปในระบบของmPayก้ไม่ได้ลำบากหรือเสียเวลาอะไรครับ ปกติแล้วผมจะฌติมเงินของmPay ด้วยวอธิง่ายๆสองวิธีครับ คือเติมเงินเข้ากระเป๋า mPay เลือกเติมเป็นครั้งคราวจากบัตร ATM หรือผูกกับบัตร ATM ของธนาคารต่างๆ ได้ แนะนำแบบหลังจะได้ไม่ต้องเดินไปที่ตู้ ATM อีก

mPay

Dolfinได้แต้มเพิ่มขึ้น

Dolfin

mPay เทคนิคการใช้แบบสมบูรณื

ถ้าใช้ AIS mPay mastercard ร่วมกับ Samsung pay มันก็จะเป็น e-wallet ที่สมบูรณ์เลย เพราะแต่เดิมมันใช้ได้แต่ออนไลน์ พอใช้ร่วมกับ Samsung pay ก็ทำให้ใช้งานออฟไลน์กับร้านค้าทั่วไปที่รับ mastercard ได้เลย ทำให้เป็นกระเป๋าเงินอิเล็คทรอนิคส์อย่างแท้จริง ใช้งานจริงในร้านค้าจริงๆ ได้อย่างสะดวก ไม่ต้องมาคอยกังวลว่าเงินที่พกมาจะสดุดตาโจรไหมเพราเราไม่ต้องพกเงินสดอีกต่อไป

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี