วิธีซี้อตั๋วหนังในแอป bluepay

สวัสดีค่ะทุกคน เราเป็นคนชอบดูหนังแล้วเราพึ่งจะดาวน์โหลดแอป bluepay wallet มาใช้ เพราะเราสนใจอยากซื้อตั๋วหนังในแอปนี้ค่ะ เห็นว่ามีส่วนลดสำหรับตั๋วหนังบ่อยๆ แล้วก็เราเห็นว่าเขามีโปรโมชั่นซื้อตั๋วหนังครั้งแรก 1 บาทค่ะ อยากรู้ว่าขั้นตอนการซื้อทำไงคะแล้วเรารับตั๋วหนังที่ไหนเหรอ? เราซื้อในแอพแล้วไปรับที่เคาท์เตอร์ปะคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

ค้นหาผลิตภัณฑ์หรือบริษัทอื่นๆ:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

• user image

Ketki

สวัสดีค่ะ วิธีซื้อตั๋วหนังในแอพ bluepay มีขั้นตอนดังนี้นะ อย่างแรกเข้าแอพเพื่อสมัครการใช้งาน จากนั้นผูกบัญชีธนาคารของเราเข้ากับแอพ เมื่อผูกบัญชีธนาคารเรียบร้อยแล้วให้ไปที่หน้า home แล้วเลือกไอคอน movie หลังจากนั้นให้เลือกหนังที่เราจะดู จากนั้นเลีอกรอบที่เราจะดูและเลือกที่นั่งเลยค่ะ ชำระเงินแล้วเขาจะให้ QR code เรามาค่ะ เราไม่ต้องแลกตั๋วหนังแบบกระดาษ เราสามารถเพื่อใช้ QR code สแกนตอนจะเข้าไปดูหนังแทนได้เลยค่ะ

2020.07.05 17:58

วัล

ขั้นตอนยุ่งยากนะครับ bluepay จะสะดวกสำหรับคนที่อยู่ที่กรุงเทพฯมากกว่า เพราะว่ามีตู้ให้เลือกใช้บริการนั่นเอง แต่สำหรับต่างจังหวัดแล้วไม่มีที่ให้บริการก็เลยคิดว่า ใช้บริการของwalletอย่างอื่นดีกว่าครับ แนะนำเป็น application ทรูมันนี่ที่ช่วยให้เราสามารถผูกเข้ากับบัญชีของการซื้อของกับเซเว่นได้ ได้แต้มคะแนนสะสมและยังมีโปรโมชั่นมากมายด้วย

2020.11.23 15:23

นายหาญ68--//

ไม่ค่อยคุ้นกับชื่อ bluepay เท่าไหร่ สงสัยผมจะตามเรื่องพวกนี้ไม่ค่อยทัน แต่ก็ไม่เป็นไรเพราะคนที่เข้ามาคอมเม้นท์บอกว่า bluepay จะสะดวกสำหรับคนที่อยู่ที่กรุงเทพฯมากกว่า พอดีว่าผมไม่ได้อยู่กรุงเทพฯ งั้นขออนุญาตบอกผ่าน bluepay ไปก่อนนะครับ ขอไปดูข้อมูลของแอปอื่นที่ผมสามารถใช้งานได้สะดวกและครอบคลุมมากกว่าดีกว่าครับ

2020.12.30 7:48

@@Kom @@

คิดว่าจะมีแค่ผมคนเดียวที่ไม่คุ้นกับ Bluepay Application แต่ก็ต้องอยมรับว่าผมตามไม่ค่อยทันกับ Application ที่มีออกมามากมายในตอนนี้ เนื่องจากผมเองก็ไม่ได้ใช้ทุกอย่างที่ออกมา ใช้งานแต่ที่ผมคุ้นเคยอยู่แล้วเท่านั้น จุดเด่นของ Bluepay Application มีแค่การซื้อตั๋วชมภาพยนตร์เท่านั้นเหรอครับ เอาไว้ทำอย่างอื่นได้อีกมั้ย?

2021.02.26 6:46

45Deejang

คนที่ชอบดูหนังในโรงภาพยนตร์ ตอนนี้ต้องเปลี่ยนมาดูที่บ้านละ อย่างเจ้าของกระทู้คงเซ็งน่าดูที่ออกไปดูหนังบ่อยๆไม่ได้ละ เราเองขนาดดูบ้างเป็นบางเรื่อง พอมีหนังเรื่องที่อยากดูมากๆมานะ แต่เข้าไปดูในโรงภาพยนตร์ไม่ได้ ยังแอบเซ็งเลยอะ ไม่เป็นไรนะ เราต้องอดทน ดีกว่าออกไปข้างนอกแล้วป่วยขึ้นมาจะแย่กว่าเดิม ไม่คุ้มเนอะ

2021.07.23 5:38

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

bluepayไม่มีโปรโมชั่นแล้วหรอคะ

BluePay / บลู โมบาย อินเตอร์เนชั่นแนล

มีตู้Bluemart ที่ไหนบ้างค่ะ

BluePay / บลู โมบาย อินเตอร์เนชั่นแนล

จะใช้ Bluepay card ได้ยังไงในเมื่อไม่มีบัตรคะ?

true wallet แตกต่างจาก BluePay ยังงัย และมีข้อดี ข้อเสียต่างกันอย่างไร

ทำการถอนเงินได้ไหมครับ

นอกจากหน้าตู้แล้วจะเติมเงินเข้าแอป Bluepay wallet ได้ยังไง?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เริ่มเข้ามาหาลัยค่าใช่จ่ายเท่าไหร่มีอะไรบ้างคะ

เราจะเติมเงินเข้าทรูมันนี่วอลเล็ตวิธีไหนง่ายที่สุด

Truemoney / ทรู มันนี่

ไปเรียนซัมเมอร์ที่ต่างประเทศโดยใช้งบน้อยที่สุดยังไงคะ

อยากได้รถซักคัน ขอวิธีเก็บเงินซื้อรถครับ

รถBENZ รุ่นA170 AVANTGARDE ดีไหม

เงินสมทบส่งประกันสังคม คำนวณยังไง?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay อีกช่องทางเลือกของการจ่ายเงิน

mPay

mPay เป็นบริการช่องทางการชำระเงินแทบจะทุกสิ่งอย่างในชีวิตคุณเลยแหล่ะครับ ไม่ว่าจะจ่ายค่าน้ำ ค่าไฟ จะจ่ายค่าประกัน ค่าโทรศัพท์ ค่าอินเทอร์เน็ต และทุกบริการของ AIS รวมถึงเติมเงินเข้ามือถือระบบ One 2 call สะดวกมากๆไม่ต้องพกเงินสดให้กลัวโดนปล้นอีกต่อไปเพราะสินเดือนทีมีหลายอย่างมากที่เราต้องจ่าย ตอนนี้สบายมากเลยจริงๆ

mPay โอนเงินจากบัญชีเข้าแอฟได้ง่ายๆ

mPay

เวลาจะเติมเงินเข้ากระเป๋า mPay เราแค่เข้า แอป แล้วเลือกเมนูโอนเงิน เพื่อสั่งเอาเงินจากบัญชี มาเติมเข้ากระเป๋า mPAY ได้เลยครับ ไม่ต้องเดินไปที่ตู้เอทีเอ็มบ่อยๆครับ เงินหมดตอนไหนก็สามารถทำการโอนเข้าmPayได้ทันทีครับผมว่าสะดวกมากจริงๆครับ นี่ผมก็กำลังให้คนที่บ้านทดลองใช้ครับ เพราะสามารถเปิดแอฟแล้วผูกกับบัญชีธนาคารได้เลยครับ

AirPay มีบัตรแข็งให้ด้วย

AirPay

mPay ใช้แทนเงินสด

mPay

สำหรับบริการ mPay ใช้แทนเงินสด จะช่วยอำนวยความสะดวกได้มากเลยครับ โดยส่วนมากแล้วที่ผมใช้mPayคือการบริการแบบเลือกชำระบริการได้ด้วยมือถือ แถมยังใช้บริการได้ตลอด 24 ชั่วโมง ครับ เพราะที่ผมเลือกจ่ายผ่านมือถือคือผมทำงานกลับเข้าบ้านก็ดึกแล้วครับำอเข้าบ้านก็ไม่ยากออกไปไหนแล้ว การเลือกmPayจ่ายจากมือภือประหยัดเวลาดีครับ

Rabbit LINE Pay ปลอดภัย

Rabbit LINE Pay

Rabbit LINE Pay ใช้กัเดรี่ควีน

Rabbit LINE Pay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ