Forum
แก้ไขล่าสุด: 

วิธีซี้อตั๋วหนังในแอป bluepay

สวัสดีค่ะทุกคน เราเป็นคนชอบดูหนังแล้วเราพึ่งจะดาวน์โหลดแอป bluepay wallet มาใช้ เพราะเราสนใจอยากซื้อตั๋วหนังในแอปนี้ค่ะ เห็นว่ามีส่วนลดสำหรับตั๋วหนังบ่อยๆ แล้วก็เราเห็นว่าเขามีโปรโมชั่นซื้อตั๋วหนังครั้งแรก 1 บาทค่ะ อยากรู้ว่าขั้นตอนการซื้อทำไงคะแล้วเรารับตั๋วหนังที่ไหนเหรอ? เราซื้อในแอพแล้วไปรับที่เคาท์เตอร์ปะคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Ketki

สวัสดีค่ะ วิธีซื้อตั๋วหนังในแอพ bluepay มีขั้นตอนดังนี้นะ อย่างแรกเข้าแอพเพื่อสมัครการใช้งาน จากนั้นผูกบัญชีธนาคารของเราเข้ากับแอพ เมื่อผูกบัญชีธนาคารเรียบร้อยแล้วให้ไปที่หน้า home แล้วเลือกไอคอน movie หลังจากนั้นให้เลือกหนังที่เราจะดู จากนั้นเลีอกรอบที่เราจะดูและเลือกที่นั่งเลยค่ะ ชำระเงินแล้วเขาจะให้ QR code เรามาค่ะ เราไม่ต้องแลกตั๋วหนังแบบกระดาษ เราสามารถเพื่อใช้ QR code สแกนตอนจะเข้าไปดูหนังแทนได้เลยค่ะ

2020.07.05 17:58

วัล

ขั้นตอนยุ่งยากนะครับ bluepay จะสะดวกสำหรับคนที่อยู่ที่กรุงเทพฯมากกว่า เพราะว่ามีตู้ให้เลือกใช้บริการนั่นเอง แต่สำหรับต่างจังหวัดแล้วไม่มีที่ให้บริการก็เลยคิดว่า ใช้บริการของwalletอย่างอื่นดีกว่าครับ แนะนำเป็น application ทรูมันนี่ที่ช่วยให้เราสามารถผูกเข้ากับบัญชีของการซื้อของกับเซเว่นได้ ได้แต้มคะแนนสะสมและยังมีโปรโมชั่นมากมายด้วย

2020.11.23 15:23

นายหาญ68--//

ไม่ค่อยคุ้นกับชื่อ bluepay เท่าไหร่ สงสัยผมจะตามเรื่องพวกนี้ไม่ค่อยทัน แต่ก็ไม่เป็นไรเพราะคนที่เข้ามาคอมเม้นท์บอกว่า bluepay จะสะดวกสำหรับคนที่อยู่ที่กรุงเทพฯมากกว่า พอดีว่าผมไม่ได้อยู่กรุงเทพฯ งั้นขออนุญาตบอกผ่าน bluepay ไปก่อนนะครับ ขอไปดูข้อมูลของแอปอื่นที่ผมสามารถใช้งานได้สะดวกและครอบคลุมมากกว่าดีกว่าครับ

2020.12.30 7:48

@@Kom @@

คิดว่าจะมีแค่ผมคนเดียวที่ไม่คุ้นกับ Bluepay Application แต่ก็ต้องอยมรับว่าผมตามไม่ค่อยทันกับ Application ที่มีออกมามากมายในตอนนี้ เนื่องจากผมเองก็ไม่ได้ใช้ทุกอย่างที่ออกมา ใช้งานแต่ที่ผมคุ้นเคยอยู่แล้วเท่านั้น จุดเด่นของ Bluepay Application มีแค่การซื้อตั๋วชมภาพยนตร์เท่านั้นเหรอครับ เอาไว้ทำอย่างอื่นได้อีกมั้ย?

2021.02.26 6:46

45Deejang

คนที่ชอบดูหนังในโรงภาพยนตร์ ตอนนี้ต้องเปลี่ยนมาดูที่บ้านละ อย่างเจ้าของกระทู้คงเซ็งน่าดูที่ออกไปดูหนังบ่อยๆไม่ได้ละ เราเองขนาดดูบ้างเป็นบางเรื่อง พอมีหนังเรื่องที่อยากดูมากๆมานะ แต่เข้าไปดูในโรงภาพยนตร์ไม่ได้ ยังแอบเซ็งเลยอะ ไม่เป็นไรนะ เราต้องอดทน ดีกว่าออกไปข้างนอกแล้วป่วยขึ้นมาจะแย่กว่าเดิม ไม่คุ้มเนอะ

2021.07.23 5:38

ธนธรณ์

จบข่าวแล้วนะครับ ไม่ต้องสงสัยเรื่องใช้งานของแอพฯนี้แล้ว เพราะเขาแจ้งว่า ผู้ใช้งานผ่านแอปพลิเคชั่นและเฟซบุ๊ค BluePay เขายุติการให้บริการการชำระค่าบริการออนไลน์ทั้งหมดตั้งแต่วันที่ 30 ตุลาคม 2564 ไปแล้วครับ แล้วตอนนี้ที่กำลังน่าเป็นห่วงคือหลายคนยังไม่ได้เงินคืนจากเงินที่ค้างอยู่ในแอพฯมีเยอะมาก ตอนนี้กำลังจะเป็นคดีแล้ว

2021.12.22 15:2

ภาคย์พสิษฐ์

ตอนที่เขายังใช้งานได้ ก็ไม่ค่อยจะมีคนใช้เลยนะครับ เป็นแอพฯที่ไม่ค่อยได้รับควานิยมสักเท่าไร ถ้าจะใช้กันมากๆก็น่าจะเป็นคนในกรุงเทพแหละครับที่ใช้งาน เออแล้วไม่ทราบว่าตอนนี้เป็นยังไงบ้างคนที่มีแอพฯตัวนี้แล้วก็มีเงินค้างอยู่ในบัญชี ไม่ทราบว่าเป็นยังไงกันบ้าง ได้เงินคืนกันครบแล้วหรือยังครับ เพราะได้ข่าวมาว่านานมากกว่าจะได้คืน

2022.01.10 14:35

อานนท์

แอพฯตัวนี้เมื่อก่อน ไม่ใช่ไม่ได้รับความนิยมนะครับ เพียวแต่ว่ากลุ่มคนที่ใช้งานแอพตัวนี้ส่วนใหญ่จะเป็นวัยรุ่น ที่ยังขอเงินจากพ่อกับแม่อยู่ครับ แอพฯก็จะมีเงินรายได้ไม่มากเท่าไร ไม่เหมือนกับของทรู ที่คนทั่วไปใช้งานงานกันทำให้มีเงินเดินในแอพฯของทรูเยอะมาก แต่น่าเสียดายนะวัยรุ่นส่วนใหญ่ชอบเอาไว้ซื้อตั๋วหนังกันเยอะ

2022.02.26 3:50

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

true wallet แตกต่างจาก BluePay ยังงัย และมีข้อดี ข้อเสียต่างกันอย่างไร

BluePay / บลู โมบาย อินเตอร์เนชั่นแนล

All (อี วอลเล็ต)

ทำการถอนเงินได้ไหมครับ

BluePay / บลู โมบาย อินเตอร์เนชั่นแนล

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

นอกจากหน้าตู้แล้วจะเติมเงินเข้าแอป Bluepay wallet ได้ยังไง?

จะใช้ Bluepay card ได้ยังไงในเมื่อไม่มีบัตรคะ?

Bluepay รับเงินคืนได้ไหม

มีตู้Bluemart ที่ไหนบ้างค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

มีตู้Bluemart ที่ไหนบ้างค่ะ

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย

หนัง Pu Pd pvc ต่างกันยังไง

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

อยู่เกาหลี 3 เดือนควรเตรียมเงินไปเท่าไหร่ดีคะ

แอป Dolfin wallet ใช้ดียังไง? ชอบอะไรในตัวแอปกันคะ?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

สงสัยว่าทำไมซื้อหมูที่แมคโครถึงถูกกว่าร้านขายส่งหมู

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay ใช้งานเหมือนจ่ายเงินสด

ว๊าวไปเลยจริงครับ สำหรับmPay ส่วนใหญ่แล้วผมใช้mPayจ่ายแทบจะทุกอย่างเลยครับ ไม่ว่าจะเป็นจ่ายบิลค่าน้ำ ไฟ โทรศัพท์ บัตรเครดิต, เติมเงินมือถือ, เติมเงินบัตร Rabbit ไว้ขึ้น BTS หรือจะช็อบปิ้งออนไลน์ก็ได้ฯลฯ ที่เดียวอยู่หมัดเลย ก็เอาเป็นว่าอยากใช้บริการไหนก็ลองดูดูครับเพื่อน การใช้งานไม่ยากอย่างที่คิดนะครับเพราะว่าแอฟmPayเป็นภาษาไทยครับ

mPay

mPay จ่ายได้ทุกอย่าง

การชำระบิล กันบ้าง โดยจะเห็นว่า แอปพลิเคชัน mPAY ครอบคลุมการชำระบิลแทบจะทุกบริการเลยก็ว่าได้ ไม่ว่าจะเป็น ค่าสาธารณูปโภค อย่างเช่น ค่าน้ำ, ค่าไฟ, ค่าโทรศัพท์บ้าน หรือจะเป็นบัตรเครดิต, ลิสซิ่ง, ประกันภัย, ประกันชีวิต, ค่าอินเทอร์เน็ต นอกจากนี้ ยังสามารถเติมเงินสำหรับเกมออนไลน์ได้อีกด้วย เรียกได้ว่า สะดวกมากเลยครับ

mPay

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay จ่ายเงินเข้าที่ไหนก็ได้

การเติมเงินเข้า mPay นั้น มีทั้งหมด 3 วิธีด้วยกัน ได้แก่ ผ่านบัญชีธนาคาร, ผ่านตู้ ATM และผ่านบัตร MasterCard ซึ่งวิธีการชำระผ่านบัญชีธนาคารที่ผูกไว้ จะสะดวกต่อการใช้งานมากกว่า โดยรองรับถึง 6 ธนาคารด้วยกันธนาคารกรุงเทพ, ธนาคารไทยพาณิชย์, ธนาคารกสิกรไทย, ธนาคารกรุงศรีอยุธยา, ธนาคารทหารไทย และธนาคาร UOB

mPay

mPay ลองใช้กันดู

เพ่อนๆที่กำลังมองหาแอฟเงินสดแล้วอยากทดลองใช้งานดู ขอแนะนำของmPayครับ ลองโหลดแอพมาใช้ดูก่อนก็ได้ครับ ไม่ได้มีค่าธรรมเนียมการสมัคร เครือข่ายไหนก็ใช้ได้ มีแสดงโปรโมชั่นอยู่ในแอพ ส่วนมากสำหรับลูกค้า AIS ซึ่งถ้าใช้งานอยู่แล้วก็ได้ประโยชน์ตรงนี้ไป จ่ายบิลค่าโทรศัพท์ ได้ง่ายๆครับ แถมบางเดือนmPayก็ยังมีส่วนละแล้วก็ยังมีเงินคืนให้ด้วยครับ

mPay

mPay เทคนิคการใช้แบบสมบูรณื

ถ้าใช้ AIS mPay mastercard ร่วมกับ Samsung pay มันก็จะเป็น e-wallet ที่สมบูรณ์เลย เพราะแต่เดิมมันใช้ได้แต่ออนไลน์ พอใช้ร่วมกับ Samsung pay ก็ทำให้ใช้งานออฟไลน์กับร้านค้าทั่วไปที่รับ mastercard ได้เลย ทำให้เป็นกระเป๋าเงินอิเล็คทรอนิคส์อย่างแท้จริง ใช้งานจริงในร้านค้าจริงๆ ได้อย่างสะดวก ไม่ต้องมาคอยกังวลว่าเงินที่พกมาจะสดุดตาโจรไหมเพราเราไม่ต้องพกเงินสดอีกต่อไป

mPay

mPay สะดวกมีส่วนลด

สาเหตุที่ผมกลับมาใช้mPay หลักๆผมก็เน้นความสะดวกครับ และอาจจะมีส่วนลดบ้าง แต่ส่วนลด5%ตอนนี้มีเเต่เฉพาะผู้สมัครใหม่เท่านั้นaisครับ เมื่อวาน ผมจ่ายบิลตามเงื่อนไขแล้ว เพื่อรับโปร บัตรเครื่องดื่มสตาร์บัค ถ้าไม่มีsmsตอบกลับคือสิทธิเต็มเเล้วใช่ไหมครับ แต่ก็โอเคครับ บางเดือนได้เงินคืนจากmPayด้วยครับบางเดือนได้โปรหนึ่งร้อยบาทก็มีครับ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี