Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ซื้อของใน shoppee ผ่านแอร์เพย์ยังไง

สวัสดีค่ะ อยากสอบถามหน่อยค่ะ ดิฉันเห็นว่าชอปปี้มีโปรโมชั่นส่งของฟรีถ้าผูกมัดบัญชีชอปปี้กับแอร์เพย์ ดิฉันสนใจอยากทำมากๆค่ะ ถ้าส่งของฟรีจะช่วยประหยัดได้เยอะเลยเพราะดิฉันสั่งของออนไลน์บ่อย ดิฉันอยากเปิดบัญชีแอร์เพย์ ต้องทำยังไงคะ ต้องผูกบัญชีธนาคารของเรากับแอร์เพย์รึเปล่าคะ มีค่าธรรมเนียมอะไรไหม แล้วพอเปิดบัญชีแอร์เพย์เสร็จแล้วผูกกับบัญชีชอปปี้ยังไงคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

mook

สวัสดีครับถ้าจะเริ่มใช้ airplay wallet อย่างแรกเข้าไปในแอพ shopee ไปที่หน้า "ฉัน" แล้วเลือก "my airpay wallet" แล้วเลีอก "เปิดการใช้งาน airpay wallet" จากนั้นเราต้องทำการยืนยันตัวครับโดยกรอกข้อมูลส่วนตัวต่างๆ และเราต้องอัพโหลดรูปถ่ายหันหน้าตรงพร้อมกับถือบัตรประชาชน หลังจากนั้นต้องรอการตรวจสอบข้อมูลส่วนบุคคล ใช้เวลาประมาณ 1 วันครับ พอบัญชีของเราได้รับการอนุมัติก็ใช้ได้ทันทีครับ มันจะผูกกับบัญชีชอปปี้ให้เราแล้ว แล้วที่คุณถามเรื่องการผูกบัญชีธนาคารถ้าเราจะเติมเงินเข้าแอร์เพย์เราจำเป็นต้องผูกครับ แล้วก็ค่าธรรมเนียมไม่มีนะครับ

2020.07.06 17:58

สมควร

เดี๋ยวนี้ไม่จำเป็นต้องไปสมัคร airplay walletให้ยุ่งยากแล้วนะคะ เพราะว่าแม้แต่เบอร์โทรศัพท์มือถือของเรา ก็สามารถช่วยเราซื้อของจากช้อปปี้ได้แล้วผ่านทาง internet banking ไม่ว่าเราใช้บัญชีออมทรัพย์ของธนาคารไหน ก็สามารถโอนเงินเข้าบัญชีธนาคารของ shopee แล้วเก็บหลักฐานการโอนเงินและกรอกตอนที่จะสั่งซื้อของได้เลย

2020.11.23 15:25

นายหาญ68--//

ผมก็สงสัยเหมือนกันนะว่ามันจำเป็นที่เราจะต้องสมัครบาง Application เพื่อเอาไว้จ่ายเงินเมื่อซื้อของออนไลน์จริงๆมั้ย เพราะผมคิดว่าเมื่อจะสั่งซื้อสินค้าออนไลน์เราจ่ายเงินจากบัญชีธนาคารของเราเองก็ได้ หรือว่าการจ่ายผ่านพวก Application ต่างๆจะได้รับอะไรกลับคืนมาด้วย เป็นพวกคะแนนสะสมหรือส่วนลดอะไรพวกนี้หรือเปล่าครับ

2020.12.30 7:57

@@Kom@@

ที่เจ้าของกระทู้อยากผูกบัญชี shoppee กับ Air Pay เพราะจะได้รับโปรโมชั่นส่งของฟรีใช่มั้ยครับ เป็นการประหยัดค่าใช้จ่ายดีนะแสดงว่าเจ้าของกระทู้ซื้อของออนไลน์บ่อย ถ้าซื้อของออนไลน์โดยจ่ายเงินสดหรือโอนเงินจากบัญชีธนาคารของเราเองจะไม่ได้รับส่วนลดหรือโปรโมชั่นส่งของฟรีเหรอครับ? เป็นความสงสัยของผมน่ะ ตอบได้นะครับ

2021.02.26 6:56

ธนธรณ์

ตอนนี้ไม่ต้องไปผูกบัญชีให้ลำบากแล้วครับ เพราะว่าเขาเปลี่ยนมาเป็น ShopeePay ไปเป็นที่เรียบร้อยแล้วละครับ สามารถซื้อของในแอพฯของเขาได้เลยครับ แถมยังสามารถผูกบัตรเครดิตของเราเข้ากับ เจ้าตัว ShopeePay ได้ด้วยนะ แต่ถามว่าผมใช้ งานไหม ตอบสั้นๆอย่างเดียวเลย คือยังชอบการจ่ายเงินแบบเก็บเงินปลายทางอยู่ครับ รู้สึกว่าปลอดภัยกว่า

2021.12.22 15:2

Hi..

@ ธนธรณ์ ก็จริงอย่างที่คุณว่าว่าปลอดภัยดี แต่เสียอย่างนึงคือต้องมานั่งรอรับของเนี่ยแหละ จะออกไปไหนก็ไม่ได้กลัวมาส่งของแล้วไม่อยู่บ้าน ส่วนAir payหน่ะ ไม่มีแล้วหนิจขกทเปลี่ยนเป็น shopee pay ตั้งนานแล้ว แต่เซ็งระบบนิดนึง ระบบล่มบ่อยมาก เติมเงินไม่เข้าบางที ถ้าปรับปรุงระบบไม่ให้ล่มบ่อยๆได้น่าจะดีกว่านี้

2022.01.25 2:52

4wJirateep

ซื้อของในช้อปปี้ ผมก็จ่ายผ่านบัญชีธนาคารนะ ไม่เคยจ่ายผ่านแอปอื่นเลยครับ เห็นบางคอมเมนต์บอกว่าตอนนี้ไม่มีแอร์เพย์แล้ว เคยได้ยินชื่อแอปนี้แต่ไม่เคยใช้สักที เพราะว่ามีแอปเยอะเหมือนกัน ประเภทที่เป็นวอลเล็ทก็เยอะ บางทีก็ตามไม่ทันหรอกครับเอาแค่ที่ใช้บ่อยๆก็พอ เวลาซื้อของออนไลน์ก็จ่ายผ่านแอปธนาคารอย่างที่บอกอะครับ

2022.02.27 13:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

AirPay ของขวัญเปิดไอดีใหม่

ใครยังไม่เปิดไอดีของแอป Airpay wallet ต้องรับแล้วนะ เพราะแอป Airpay walletมีสิทธิพิเศษ! ใครที่เพิ่งโหลดใช้และยังไม่เคยรับของขวัญรับสิทธิ์ซื้อตั๋วหนัง 1 บาท ใช้ได้ 2 ที่นั่ง ต้องรีบหน่อยนะตอนนี้เพื่อนที่ทำงานด้วยกันสมัครกันเต็มเลยได้ตั๋วหนัง ราคาถูกกันทุกคนเลยเนี๊ยะกำลังนัดรวมตัวแล้วไปดูพร้แมกันเลย คนขายตั๋วคงตกใจแน่ๆ ซื้อบาทเดียว

AirPay

AirPayมีความปลอดภัย

แอป Airpay walletมีความปลอดภัย ที่มี 3D secure (MasterCard SecureCode) ที่จะส่ง OTP (One-Time Password) เพื่อยืนยันก่อนการชำระเงิน ทำให้ผู้ใช้บริการมั่นใจได้ถึงความปลอดภัยในการทำธุรกรรมทางการเงินออนไลน์ และสามารถเปิดใช้บัตรได้เมื่อต้องการ เมื่อใช้เสร็จก็ยกเลิกบัตรได้ทันที ไม่ต้องกลัวเรื่องการถูกโขมยใช้

AirPay

AirPay มีบัตรแข็งให้ด้วย

AirPay

AirPay เหมือนซื้อผ่านหน้าโรงหนัง

AirPay

AirPay ซื้อตั๋วหนัง

AirPay

AirPay สแกนจ่ายได้เลย

AirPay

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

Air pay ใช้จ่ายที่มินิบิ๊กซีได้ไหม

AirPay / แอร์เพย์

วิธีเติมเกมผ่านAirPayทำยังไง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

Air pay มีส่วนลด food panda เเต่ใช้ยังไง

สอบถามการใช้งานแอป Airpay ค่ะ

AirPay คืออะไร

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

ผูก airpay กับ shopee ดีไหมคะ มีประโยชน์ไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

หมอนหนุนทำมาจากวัสดุใดบ้าง

แอป Dolfin wallet ใช้ดียังไง? ชอบอะไรในตัวแอปกันคะ?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

สินเชื่อมอเตอร์ไซค์

มอเตอร์ไซค์เงินสด ต้องเสียค่าโอนทะเบียนไหม

อายัดบัญชีDolfin Wallet ได้หรือไม่

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย

หนัง Pu Pd pvc ต่างกันยังไง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (อี วอลเล็ต)

บัตร we card true money wallet หมดอายุแล้วต่อยังไง

Truemoney / ทรู มันนี่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (เศรษฐกิจ)

mPay เติมเงินไม่มีค่าธรรมเนียม

หลายคนอาจคิดว่าmPayใช้งานค่อนข้างจำกัดใช่ไหมครับ ตอนแรกผมก็คิดแบบนั้นครับ แต่พอได้ลองใช้ดูแล้วตามคำแนะนำของเพื่อนที่เคยใช้ ผมว่ามันใช้งานได้ครอบคลุมนะครับ ทำงานได้เหมือนกับแอฟอื่นๆทั่วไปเลยครับ แต่ที่ผมชอบเป็นส่วนตัวคือข้อดีของ mPay ตรงนี้ก็คือ เติมเงินฟรีไม่มีค่าบริการแม้แต่บาทเดียว เลยครับ เป็นบริการฟรีๆเลยครับ

mPay

mPay ลองใช้กันดู

เพ่อนๆที่กำลังมองหาแอฟเงินสดแล้วอยากทดลองใช้งานดู ขอแนะนำของmPayครับ ลองโหลดแอพมาใช้ดูก่อนก็ได้ครับ ไม่ได้มีค่าธรรมเนียมการสมัคร เครือข่ายไหนก็ใช้ได้ มีแสดงโปรโมชั่นอยู่ในแอพ ส่วนมากสำหรับลูกค้า AIS ซึ่งถ้าใช้งานอยู่แล้วก็ได้ประโยชน์ตรงนี้ไป จ่ายบิลค่าโทรศัพท์ ได้ง่ายๆครับ แถมบางเดือนmPayก็ยังมีส่วนละแล้วก็ยังมีเงินคืนให้ด้วยครับ

mPay

mPay ใช้งานง่าย

ใครี่ใช้mPay แล้วมีบัตร ATM ของธนาคารไหน ก็สามารถไปผูกบัญชีได้ที่ตู้ ATM ของธนาคารนั้นๆ ได้เลย โดยทำการผูกบัญชีที่ตู้ ATM เพียงครั้งเดียวเท่านั้น หลังจากนั้น การเติมเงินเข้า mCASH ก็สามารถทำผ่านตัวแอปพลิเคชันได้เลย ไม่จำเป็นต้องเดินไปที่ตู้ ATM อีก เพระาสามารถสังโอนเงินผ่านแอฟเข้าบัญชีของmPayที่เราใช้ได้เลย ง่ายจริงๆ

mPay

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

mPay ชำระเงินจากใบเสร็จได้ง่ายๆ

mPay มีให้เลือก ว่าจะจ่ายเงินแบบไหน ผมชอบ เลือกที่จะจ่ายบิลทึกอย่างจากที่บ้านเลยครับไม่ต้องออกมาข้างนอกครับ การใช้งานของmPayก็ง่ายๆครับเพียงแค่ เลือกสแกนบาร์โค้ดก็ได้ หรือถ้าไม่มีใบแจ้งยอดบัตรเครดิต ก็กรอกรหัสบนบัตรเครดิตที่ช่อง หมายเลขสมาชิก ง่ายดีครับ ถ้าเพื่อนๆไม่อยากออกนอกบ้านแนะนำเลยครับ mPay ใช้งานง่ายครับ

mPay

mPay จ่ายได้ทุกอย่าง

การชำระบิล กันบ้าง โดยจะเห็นว่า แอปพลิเคชัน mPAY ครอบคลุมการชำระบิลแทบจะทุกบริการเลยก็ว่าได้ ไม่ว่าจะเป็น ค่าสาธารณูปโภค อย่างเช่น ค่าน้ำ, ค่าไฟ, ค่าโทรศัพท์บ้าน หรือจะเป็นบัตรเครดิต, ลิสซิ่ง, ประกันภัย, ประกันชีวิต, ค่าอินเทอร์เน็ต นอกจากนี้ ยังสามารถเติมเงินสำหรับเกมออนไลน์ได้อีกด้วย เรียกได้ว่า สะดวกมากเลยครับ

mPay

AirPay เหมือนซื้อผ่านหน้าโรงหนัง

AirPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี