Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตร we card true money wallet หมดอายุแล้วต่อยังไง

สวัสดีค่ะ ดิฉันอยากสอบถามเกี่ยวกับบัตรวีการ์ดของทรูมันนี่วอลเล็ตค่ะ ดิฉันเคยสมัครบัญชีทรูมันนี่วอลเล็ตแล้วเลิกใช้ไปค่ะ แล้วตอนนี้ดิฉันอยากซื้อของในเว็บไซต์นึงที่ต้องชำระผ่านบัตรเครดิตดิฉันเคยใช้วีการ์ดชำระเงินแทน เลยโหลดแอพทรูมันนี่วอลเล็ตมาใช้อีกแต่พอเข้าไปดูวีการ์ดของดิฉันจะกำลังหมดอายุเดือนหน้าอยากทราบว่าถ้าต้องการต่ออายุบัตรต้องทำยังไงคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Otilia

สวัสดีค่ะเมื่อสองเดือนที่แล้วเราก็เป็นค่ะไม่ได้เข้าแอพทรูมันนี่วอลเล็ตนานพอมาดูอีกทีวีการ์ดหมดอายุแล้ว พอมันหมดเราต้องกดขอบัตรใหม่เลยอ่ะค่ะ ตอนแรกเราก็ตกใจเพราะคิดว่าเงินในวีการ์ดจะหายไปตอนมันหมดอายุแต่เงินในบัญชีก็ยังอยู่ค่ะ อยู่ในวอลเล็ตเหมือนเดิม แล้วก็ตอนเราทำไม่มีค่าธรรมเนียมหรือค่าสมัครใหม่อะไรด้วยค่ะ

2020.07.08 17:58

บิ้ว

ถ้าหมดอายุแล้วก็ไม่ต้องใช้ต่อแล้วล่ะค่ะ แนะนำว่าใช้แค่ทรูมันนี่วอลเล็ทก็พอแล้ว ถึงแม้ว่าจะไม่มีหมายเลขเหมือนบัตรเครดิตให้เราไปซื้อของออนไลน์ แต่เดี๋ยวนี้แม้แต่หมายเลขโทรศัพท์ของเราก็สามารถผูกบัญชี หรือว่าทำการผูกบัญชีเข้ากับ internet banking ของเราก็ได้ ทำการโอนจ่ายก็สะดวกความเย็น banking กันทั้งนั้นแล้วค่ะไปลองดู

2020.11.23 15:27

💖สุดฟ้า👒

ขอออกตัวก่อนนะคะว่าเราไม่มีบัตร we card ของ true money wallet แต่เคยอ่านเจอบางคอมเม้นท์ของกระทู้อื่น แล้วก็รวมถึงคอมเม้นท์จากในกระทู้นี้ด้วย เขาบอกว่าไม่จำเป็นต้องใช้บัตร we card ก็ได้ แค่ใช้ true money wallet อย่างเดียวก็พอแล้ว ทำไมเขาถึงแนะนำกันอย่างนั้นล่ะคะ การใช้ บัตร we card มันไม่โอเคตรงไหนเหรอ?

2020.12.30 8:20

สายรุ้ง****

มีหมดอายุด้วยเหรอคะบัตร we card true money wallet น่ะ เราคิดว่าสมัครครั้งเดียวแล้วใช้ได้ตลอดเลยซะอีก เห็นเม้นท์นึงบอกว่าถ้าบัตรนี้หมดอายุแล้วไม่ต้องต่ออายุแค่ใช้ true money wallet อย่างเดียวก็พอ อย่างนี้บัตร we card ก็ไม่จำเป็นต้องใช้แล้วสิ แล้วถ้าจะต่ออายุบัตรนี่ต้องเสียค่าธรรมเนียมมั้ยอะคะ มันแพงหรือเปล่า?

2021.02.26 7:53

Sittipon

บัตร we card ยังมีใช้อยู่เหรอครับ เหมือนผมเคยอ่านเจอว่าไม่มีการใช้บัตรแล้ว ให้มาใช้แอพพลิเคชั่น true money wallet แทน ซึ่งผมเองก็คิดว่าดีนะครับมันสะดวกดี แค่เติมเงินเข้าแอพก็ใช้ชำระค่าสินค้าได้แล้ว ไปซื้อของไม่ต้องพกเงินสด มีแค่โทรศัพท์มือถือเครื่องเดียวก็จบเลยครับ เดี๋ยวนี้แอพพลิเคชั่นกระเป๋าตังค์ออนไลน์มีเยอะด้วย

2021.09.30 7:18

ณัฐวรรณ

เราว่ามันน่าจะสามารถต่อการใช้งานได้นะคะ เพราะว่ามันไม่ใช่บัตรจริง แล้ว เราสามารถเลือกได้ว่าจะใช้แบบไหน คิดว่าไม่น่าจะมีปัญหาหลอกคะใช้ จนกว่าว่ามันจะบอกใช้ไม่ได้นั้นแหละ จะมาตัดของเราได้ยังไงในเมื่อเงินในบัญชีเป็นเงินของเราไม่ใช่บัตรเครดิตจริงๆสักหน่อย ถ้าเรื่องมากแบบนี้ไปสมัครบัตรจริงดีกว่า ได้เงินมาซื้ออย่างอื่นด้วย

2021.12.22 15:2

/สุธารส/

we card true money wallet ตอนนี้สามารถใช้งานตอนไหนก็ได้แล้วไม่ใช่เหรอ สามารถเปิดใช้งานผ่านแอพของ true money wallet ได้ตอนไหนก็ได้ ไม่มีวันหมดอายุแล้วค่ะ ตอนนี้เงินของเราก็ยังค้างอยู่ประมาณ 100 บาท เราก็เข้าไปเชคๆดูนะ ก็ไม่เห็นว่าจะหมดอายุอะไรเลย เราไม่ได้ใช้งานมาน่าจะประมาณ 3 ปีแล้ว ยอดเงินก็ยังไม่หายไปไหน

2022.01.13 15:40

สิรามล

we card true money wallet เหรอ ไม่ได้ยินมานานแล้วนะ คนที่ใช้บัตรแบบนี้ น่าจะเดาอายุได้เลย ว่าอายุประมาณเท่าไร เพราะตอนที่ผมเรียนที่กรุงเทพก็เคยใช้งานบัตรตัวนี้เหมือนกัน แต่ก็นานมาประมาณ 15 ปี น่าจะได้แล้ว ตอนนี้เขาหันมาใช้แอพฯ วอลเล็ทของทรูกันหมดแล้วละครับ ใช้งานง่ายกว่าแถมเรายังได้คะแนนสะสมอีกเพียบเลยนะ

2022.03.21 15:45

ภัทรพล???

บัตร we card true money wallet มีวันหมดอายุด้วยเหรอครับ แล้วใช้แค่แอป true money wallet อย่างเดียวไม่ได้เหรอ ผมเองไม่เคยใช้บัตร we card ใช้แค่แอป true money wallet เท่านั้น เอาไว้ชำระค่าสินค้าหรือค่าบริการที่ร้านค้าที่เขารับชำระผ่านแอปนี้น่ะครับ แต่ไม่เคยเอาไปซื้อของออนไลน์ซะที เลยไม่รู้ว่ามันใช้แทนกันได้หรือเปล่า

2022.04.16 15:17

**cheewan**

มีอายุการใช้งานนานเท่าไหร่เหรอคะ บัตร we card ของ true money wallet น่ะค่ะ ไม่ใช่ว่าสมัครครั้งเดียวแล้วใช้ได้ตลอดเหรอคะ ถ้าไม่ใช่อย่างนั้นก็อย่าว่าเราเลยนะ เราไม่เคยใช้อะ ใช้แต่แอป true money wallet อย่างเดียว เอาไว้ชำระเงินเวลาซื้อของที่ร้านค้าที่เขารับการจ่ายผ่านแอปนี้ เวลาต่ออายุเนี่ยต้องเสียเงินมั้ยอะคะ

2022.05.30 13:42

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

Truemoney Cash back

สำหรับแอฟTrueMoney Wallet ตอนนี้น่าใช้มากๆใครที่ลังเลอยุ่รีบๆนะ เพราะตอนนี้ TrueMoney Wallet สะดวก คุ้มค่า มั่นใจ เมื่อซื้อประกันจ่ายผ่าน ทรูมันนี่ วอลเล็ทเงินคืน (Cash back) 40% จะถูกโอนเข้าบัญชีทรู มันนี่ วอลเล็ต ภายหลังจากการชำระเงินสำเร็จและบริษัทฯได้รับคำยืนยันการรับประกันจากบมจ.กรุงเทพประกันภัย

Truemoney

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิตได้

เมื่อผู้ใช้ผูกบัตรเครดิตมาสเตอร์การ์ดกับ True Money Wallet โดยสามารถรับบริการได้ที่ร้าน 7-Eleven และร้านค้าพันธมิตรทรูมันนี่ อาทิ Dairy Queen, TrueCoffee, CP FreshMart, Dunkin’, Chester’s และอื่นๆ ถึง 200,000 จุดทั่วประเทศ การร่วมมือในครั้งนี้ตอกย้ำกลยุทธ์เพื่อพัฒนาระบบชำระเงินดิจิทัล พร้อมสนองตอบนโยบายภาครัฐในการขับเคลื่อนประเทศไทยสู่สังคมไร้เงินสดอย่างเต็มรูปแบบ

Truemoney

Truemoney จ่ายบิลง่ายๆไม่มีค่าธรรมเนียม

แอฟTrueMoney Wallet ใช้งานได้สะดวกแล้วก็สามารถ การจ่ายค่าไฟค่าน้ำ ค่าโทรศัพท์ หรือค่าบัตรเครดิตต่างๆ ที่สามารถจ่ายได้ผ่านแอพด้วยการสแกนบาร์โค้ดได้ฟรีค่าธรรมเนียมทุกบิล สะดวกจริงๆเลย เดีนวยี้เราเคลียบิลของที่บ้านจบได้ไวมาก เมื่อก่อนต้องวิ่งไปจ่ายบิลหลายๆบินแล้วก็ไม่ใช่ไปที่เดียวด้วย กล้าจะจ่ายเสร็จหมดไปเกลือบวัน แต่TrueMoney Wallet ใช้จ่ายบิลที่บ้านได้เลย

Truemoney

All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

Truemoney เติมเงินได้หลายทาง

เมื่อก่อนจะเติมเงินTrueMoney Wallet ทีค่อนข้างลำบากมากเลยเพราะหาที่เติมเงินยากมากเลยทำให้ไม่ค่อยได้ใช้TrueMoney Wallet มากเม่าไร แต่ตอนนี้ TrueMoney Wallet สามารถเติมเงินได้หลายช่องทาง ทั้งบัตรเติมเงิน, โอนผ่านตู้ ATM, ตู้ทรูมันนี่, หรือแม้แต่การผูกบัญชีธนาคาร แล้ว เราเลยกลับมาใช้TrueMoney Wallet อีกครั้ง

Truemoney

Truemoney ผูกกัับบัตรไม่มากถึงสามใบ

ตอนนี้TrueMoney Wallet สามารถผูกกับบัตรเครดิต/เดบิตของธนาคารอะไรก็ได้ ได้แล้วนะครับ ผูกสูงสุดได้ 3 ใบ จากเมื่อก่อนที่จะเป็นแบบเติมเงินอย่างเดียว เดี่ยวนี้อะไรก็ง่ายไปหมดแล้วครับ ยิ่งสามารถผูกได้แบบนี้ เวลาไปไหนเราพกแค่โทรศัพท์ติดตัวไปแค่เครื่องเดียวก็จบแล้วครับ ไม่ต้องคอยมาค้นว่าจะเอาบัตรอะไรจ่ายดี แบบนี้ผมชอบครับ

Truemoney

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิด มีCashback

ช่วงนี้ถือว่าเป็นโอกาศที่ดีมากสำหรับคนที่มีบัตรเครดิตในมือเพราะตอนนี้ อาจจะต้องร้องว้าวไปเลยครับ เพราะว่าคนที่มีบัตรเครดิตแล้ใใช้ผูกกับTrueMoney Wallet เขามีโปรโมชั่น Cashback นั้น จัดหนักจัดเต็มมาก! เพราะฉะนั้นใครไม่มี TrueMoney Wallet ต้องไปดาวน์โหลดมาติดสมาร์ทโฟน แล้วผูกบัตรเครดิตไว้เลยนะครับ เร็วๆเข้านะครับเพื่อนๆ โปรโมชั่นนี้ใกล้จะหมดแล้วนะครับ

Truemoney

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

All (บัตรเครดิต)

ต้องอายุเท่าไหร่หรอค่ะถึงจะทำบัตร True digital card ได้?

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

อยากถอนเงินออกจาก wallet ครับ สามารถทำได้ไม๊ครับ

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการเงิน

ใครใช้ True Money Wallet เเล้วเติมเงินไม่เข้าบ้าง

เงินในแอป Truemoney wallet โอนซื้อของต่างประเทศได้ไหมคะ?

ทำไมจ่ายบิลค่าน้ำโดยการสแกนไม่ได้คะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

All (การทำธุรกิจ)

การเตรียมตัวประมูลงาน จัดซื้อ จัดจ้าง ภาครัฐ ทำอย่างไรบ้าง?

อายัดบัญชีDolfin Wallet ได้หรือไม่

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

สงสัยว่าทำไมซื้อหมูที่แมคโครถึงถูกกว่าร้านขายส่งหมู

ใช้เบอร์โทรศัพท์ไม่ใช่ค่ายทรู สามารถใช้ true money wallet ได้ไม๊คะ

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย

หนัง Pu Pd pvc ต่างกันยังไง

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay สะดวกมีส่วนลด

สาเหตุที่ผมกลับมาใช้mPay หลักๆผมก็เน้นความสะดวกครับ และอาจจะมีส่วนลดบ้าง แต่ส่วนลด5%ตอนนี้มีเเต่เฉพาะผู้สมัครใหม่เท่านั้นaisครับ เมื่อวาน ผมจ่ายบิลตามเงื่อนไขแล้ว เพื่อรับโปร บัตรเครื่องดื่มสตาร์บัค ถ้าไม่มีsmsตอบกลับคือสิทธิเต็มเเล้วใช่ไหมครับ แต่ก็โอเคครับ บางเดือนได้เงินคืนจากmPayด้วยครับบางเดือนได้โปรหนึ่งร้อยบาทก็มีครับ

mPay

mPay ใช้งานเหมือนจ่ายเงินสด

ว๊าวไปเลยจริงครับ สำหรับmPay ส่วนใหญ่แล้วผมใช้mPayจ่ายแทบจะทุกอย่างเลยครับ ไม่ว่าจะเป็นจ่ายบิลค่าน้ำ ไฟ โทรศัพท์ บัตรเครดิต, เติมเงินมือถือ, เติมเงินบัตร Rabbit ไว้ขึ้น BTS หรือจะช็อบปิ้งออนไลน์ก็ได้ฯลฯ ที่เดียวอยู่หมัดเลย ก็เอาเป็นว่าอยากใช้บริการไหนก็ลองดูดูครับเพื่อน การใช้งานไม่ยากอย่างที่คิดนะครับเพราะว่าแอฟmPayเป็นภาษาไทยครับ

mPay

Dolfinได้แต้มเพิ่มขึ้น

Dolfin

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

mPay ชำระเงินจากใบเสร็จได้ง่ายๆ

mPay มีให้เลือก ว่าจะจ่ายเงินแบบไหน ผมชอบ เลือกที่จะจ่ายบิลทึกอย่างจากที่บ้านเลยครับไม่ต้องออกมาข้างนอกครับ การใช้งานของmPayก็ง่ายๆครับเพียงแค่ เลือกสแกนบาร์โค้ดก็ได้ หรือถ้าไม่มีใบแจ้งยอดบัตรเครดิต ก็กรอกรหัสบนบัตรเครดิตที่ช่อง หมายเลขสมาชิก ง่ายดีครับ ถ้าเพื่อนๆไม่อยากออกนอกบ้านแนะนำเลยครับ mPay ใช้งานง่ายครับ

mPay

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

mPay เทคนิคการเติมเงิน

ใช้งานสะดวกมากๆครับสำหรับ mPay แถมเรื่องของการเติมเงินเข้าไปในระบบของmPayก้ไม่ได้ลำบากหรือเสียเวลาอะไรครับ ปกติแล้วผมจะฌติมเงินของmPay ด้วยวอธิง่ายๆสองวิธีครับ คือเติมเงินเข้ากระเป๋า mPay เลือกเติมเป็นครั้งคราวจากบัตร ATM หรือผูกกับบัตร ATM ของธนาคารต่างๆ ได้ แนะนำแบบหลังจะได้ไม่ต้องเดินไปที่ตู้ ATM อีก

mPay

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay จ่ายเงินไม่ต้องเสียเวลา

ชอบมากครับ ผมติดใจmPay มากครับ เพราะเมื่อก่อนต้องเดินออกไปนอกบ้านเพื่อจะจ่ายบินต้องเข้าคิวรอจ่ายนานมากครับ ยิ่งถ้าไปตอนต้นเดือนนี้คนต่อคิวยาวมากเลย ตอนนี้ผมใช้mPay ช่วยแก้ปัญหาที่ว่าจะต้องเดินไปจ่ายที่เคาน์เตอร์ซึ่งจะเสียเวลาเพิ่มเติมอีก ทำผ่านแอป mPAY แป๊บเดียวก็เสร็จแล้วแล้วครับ ทำได้ง่ายๆด้วยตัวเองอีกต่างหาก

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี