Forum
แก้ไขล่าสุด: 

วิธีเติมเงินเข้า rabbit line pay

สวัสดีค่ะคือดิฉันกำลังฝึกใช้แอป rabbit line pay อยู่ค่ะ ดิฉันต้องขึ้น BTS ไปทำงานเกือบทุกวันเลยสมัครมาใช้จะได้สะดวกเวลาซื้อตั๋วไม่ต้องพกเงินสด แต่ดิฉันไม่เคยใช้พวกอีวอลเล็ทมาก่อนเลยอยากสอบถามเกี่ยวกับวิธีเติมเงินเข้าบัญชี rabbit line pay หน่อยค่ะมีวิธีไหนบ้าง? แล้วมีคนอื่นใช้แอปนี้บ้างไหมคะเป็นอย่างไรใช้แล้วดีไหม?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อารีพงศ์

สวัสดีค่ะ วิธีเติมเงินเข้าบัญชี rabbit line pay ที่เรารู้มี 3 วิธีค่ะ 1การเติมผ่านตู้บุญเติม 2ผูกบัญชีธนาคารเข้ากับแอพ 3เติมเงินผ่านเครือข่ายมือถือ ส่วนตัวเราเติมเงินผ่านบัญชีธนาคารค่ะแต่แล้วแต่เราเลยว่าสะดวกวิธีไหน แต่ก่อนเราใช้แอพนี้เพื่อซื้อตั๋วบีทีเอสเหมือนกันค่ะเราว่าก็สะดวกดีนะแต่เพราะไวรัสระบาดช่วงนี้เราไม่ค่อยได้ไปไหนเลยค่ะ

2020.07.12 17:58

สมปอง

สำหรับผมผมคิดว่าวิธีการเติมเงินเข้า rabbit LINE pay ที่ง่ายที่สุดก็คือ การโอนเงินผ่านทาง internet banking ของธนาคารที่เราใช้อยู่ครับ ฟรีค่าธรรมเนียมและยังทำให้เราสะดวกต่อการโอนได้ทุกที่ทุกเวลาที่เรามีอินเทอร์เน็ตและโทรศัพท์ แล้วไม่ต้องไปสัมผัสหรือออกจากบ้านเพื่อที่จะไปติดโรคไวรัสโคโรนาที่กำลังระบาดด้วย

2020.11.23 15:32

อ๊อฟเอง( ⓛ ω ⓛ *)

ผมว่าเหมาะครับที่เจ้าของกระทู้เลือกใช้บริการของ Rabbit LINE Pay เพราะว่าคุณต้องขึ้นรถไฟฟ้าทุกวัน มันสะดวกกับคุณมากเลย ส่วนเรื่องสิทธิประโยชน์อื่นๆ คุณคงรู้อยู่แหละว่ามันเหมาะกับคุณหรือเปล่า เรื่องการเติมเงินก็มีคนเข้ามาแนะนำคุณไปแล้ว ซึ่งผมเห็นด้วยกับการเติมเงินผ่านบัญชีธนาคารโดยใช้ App ของธนาคารที่คุณใช้อยู่ครับ

2020.12.30 8:44

##Jaron###

กว่าผมจะได้เข้ามาอ่านกระทู้นี้คิดว่าเจ้าของกระทู้สมัคร Rabbit LINE Pay ไว้ใช้แล้วล่ะ ดีอย่างที่คิดไว้มั้ยครับ เห็นหลายคนเขาก็ใช้กันนะโดยเฉพาะคนที่ใช้บริการรถไฟฟ้าเป็นประจำ จริงๆใช้ได้อีกหลายที่นะครับ แต่รายละเอียดผมไม่ค่อยรู้เท่าไหร่ จะให้จำก็จำไม่ได้หรอก ใครที่สนใจแอพพลิเคชั่นนี้รบกวนหาข้อมูลเพิ่มเติมเอานะครับ

2021.02.26 8:39

อนันต์

หลายคนที่ให้งาน เจ้า Rabbit LINE Pay ส่วนใหญ่เขาเอาไว้ซื้ออะไรกันเหรอครับ นอกจาก นั้งรถไฟฟ้าในกรุงเทพแล้ว ผมก็เห็นแค่ซื้อ ของในไลน์ได้เท่านั้นเองนะครับ การใช้งานมันหลากหลายแค่ไหนกันเหรอครับ แล้วมันต่างยังไงกันกับ วอลเล็ท ของทรูเหรอครับ เท่าที่ผมเห็นส่วนใหญ่แล้วคนจะใช้ของทรูเยอะกว่านะครับ อะไรมันดีกว่ากัน

2021.09.29 6:1

กุลภัค

การใช้งาน เจ้า Rabbit LINE Pay ค่อนข้างมีการใช้งาน ไที่ไม่ค่อยหลากหลายเหมือนกับของ วอลเล็ท ของทรู คะ@อนันต์ ส่วนใหญ่คนที่สมัครใช้งาน Rabbit LINE Pay ก็เพราะว่า ใน ไลน์ เขา จะมี ร้านขายของด้วยคะ มีสินค้าที่ลดราคาค่อนข้างมากเลยคะ อย่าง ถ้ามีช่วงดีๆหน่อย ก็สามารถซื้อของบางอย่างได้ในราคา 1บาท หรือ มีส่วนลดเพิ่มอะไรแบบนี้คะ

2021.10.06 14:2

KKJirapat

ผมว่าการเติมเงินเข้า rabbit LINE pay ที่ง่ายและสะดวกที่สุด คือ การเติมเงินผ่าน Mobile Application ของธนาคารที่เจ้าของกระทู้ใช้อยู่น่ะครับ อยากเติมเงินเมื่อไหร่ก็ได้ ตอนนี้คงใช้งานชำนาญแล้วล่ะครับ เพราะเจ้าของกระทู้บอกว่าเดินทางโดยรถไฟฟ้าทุกวัน นอกจากเติมเงินในบัตรที่เอาไว้ขึ้นรถไฟฟ้าแล้ว ยังใช้ได้อีกหลายอย่างครับ

2021.10.09 15:45

Aha=_=

การเติมเงินเข้า application ที่เป็น wallet มันง่ายมากนะคะ ไม่ว่าจะเติมเงินเข้า rabbit LINE pay หรือว่า wallet อื่นๆ เติมเงินผ่านบัญชีธนาคารของเราเองนี่แหละค่ะ ไม่ต้องออกไปไหน อยากเติมเงินเมื่อไหร่ก็เติมได้ทันที จะใช้บริการ internet banking หรือ mobile application ก็ได้ทั้งสองช่องทาง เอาที่เจ้าของบัญชีสะดวกค่ะ

2021.10.23 9:9

ขจรเกียรติ

ป่านนี้น่าจะเป็นผู้ที่ชำนาญในการใช้แอพฯนี้แล้วใช่ไหมละ ใช้งานบ่อยๆได้ได้คล่องๆครับ สามารถเอาไปใช้งานแบบอื่นได้อีกเยอะเลยครับ ถ้าเข้าไปที่ LINE ที่เขาขายของ มีหลายตัวน่าจัดนะครับ อย่างใครที่ใช้เน็ตแล้วต้องเติมเงิน ถ้าซื้อในแอพฯของเขาก็น่าใช้เลยนะครับ เพราะว่าลดราคาลงเยอะมากเลย เป็นโปรที่หาซื้อข้างนอกไม่ได้นะครับ

2021.12.25 6:32

กำพล-23

มีแอปพลิเคชั่นที่เหมาะกับการใช้ชีวิตประจำวันอยู่แล้วมันก็ดีนะครับ ช่วยให้การทำอะไรอะไรง่ายและสะดวกขึ้นมาก ซึ่งผมว่าตอนนี้เจ้าของกระทู้คงใช้แรบบิท ไลน์ เพย์เนี่ยคล่องแล้วล่ะครับ ผมเองยังไม่มีแอปนี้ใช้เลยนะเคยคิดจะเอามาใช้อยู่เหมือนกัน แต่พอดีไปเจอแอปอื่นซะก่อนแล้วแอปนั้นตอบโจทย์การใช้งานของผมด้วยเลยใช้แอปนั้นแทนครับ

2022.01.18 13:28

รัชนีกร

เราก็ใช้งานอยู่คะ ชอบตรงที่เขามีโปรอินเตอร์เน็ต ของAIS เหมือนกันคะ ราคา ถูกกว่าทั่วไปเลยคะ ช่วยให้เราประหยัดเงินแต่ละเดือนก็หลายสิบบาทเลยคะ ใช้งานก็ง่าย เพื่อนคนไหนที่กำลังลังเลว่าจะใช้งานดีไหม คิดว่าน่าจะทดลองใช้ดูก่อนก็ได้คะ ถ้าไม่ชอบใจเราก็ไม่ต้องใช้งานต่อก้ได้คะ เขามีมีข้อผูกมัดอะไรอยู่แล่ว สำหรับวอลเล็ทพวกนี้

2022.03.31 7:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay จ่ายเงินไม่ยาก

Rabbit LINE Payใช้ไม่ยากเวลาจะจ่ายเงินก็เปิด QR Code แถมได้ส่วนลดจากร้านที่ร่วมรายการด้วย สะดวกมากจริงๆครับ ตอนนี้เวลาออกไปนอกบ้านใกล้ผมพกแค่โทรศัพท์เครื่องเดียวเท่านั้นจริงๆครับ เพราะว่า จ่ายผ่านRabbit LINE Pay ง่ายมากครับ แถมยังสมารถรับอต้มเพิ่มด้วยครับ ตอนนี้ผมเลิกใช้กระเป๋าตังแล้วครับ สะดวกมากๆเลยครับ

Rabbit LINE Pay

Rabbit LINE Pay ใช้กับ Macdonald

ผมลองใช้Rabbit LINE Payใช้กับ Macdonaldครับ สิ่งที่เห็นความแตกต่างเลยคือเรื่องของส่วนลดครับเพราะใช้Rabbit LINE Payจะได้ส่วนลดตั้ง 20% แต่ก่อนใช้ Rabbit ธรรมดาลดแค่ 10% เอง นี่ตอนนี้เวลาจะเข้าบ้านแฟนไลน์มาบอกตลอดเลยครับว่าซื้อกลับเข้ามาที่บ้านด้วยจะเอาไว้กินกับขนมหรือกาแฟตอนเช้าครับ ตอนนี่ชักห่วงแฟนแล้วครับว่าจะอ้วนเอา

Rabbit LINE Pay มีใครเป็นเหมือนกันไหม

ผมลองใช้Rabbit LINE Payแล้วครั้งแรกก็ดี พอใช้ไปสักเดือน ก็เหมือนโดนโกงเงิน ไป 7-11 เติมเงิน 100 บาท พนักงานดันเติมผิดเป็น line อย่างอื่น ก็ร้องเรียนไป line ก็ตอบกลับอันโตมัติ แต่ก็ไม่ได้เงินคืน พอครั้งที่ 2 เติมเงินไป 200 ไปจ่ายค่าอาหารก็จ่ายไม่ได้อีก ร้องเรียนไปที่ line เป็น 10 ครั้งแล้ว ตอนนี้ยังไม่ได้อะไรเลยครับ เสียดายเงินหายไป300เลย

Rabbit LINE Pay ต้องบอกพนักงานดีๆ

บอกพนักงานว่าจ่ายผ่าน Rabbit Line Pay ในแอพ พนักงานไม่เข้าใจ เรียกมาเป็นคนที่สาม ถึงพอรู้เรื่อง แต่ก็ไปเข้าใจผิด จำสับสนกับ Rabbit Rewards ผมเปิดหน้า QR COde อยู่ ก็พยายามบอกผมให้กดออก แล้วเข้าไปกดรับคูปองใน Rabbit Rewards ผมก็ยืนยันว่าไม่ใช่ครับ แล้วก็เอาหน้าที่เป็น QR Code + Barcode ของ Rabbit LINE PAY ให้ดู พนักงานก็ยังทำหน้างง ไม่เข้าใจ

Rabbit LINE Pay ปลอดภัย

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ใช้กัเดรี่ควีน

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),All (การวางแผนการเงืน)

รู้สึกว่าRabbit line payใช้งานยาก

Rabbit LINE Pay / แรบบิท-ไลน์ เพย์

Wallet ของไลน์ที่เป็น Rabbit Line payใช้ซื้อสติ๊กเกอร์ได้อย่างเดียวไหม?

Rabbit LINE Pay / แรบบิท-ไลน์ เพย์

มีแฟรนไชส์อยากจะสมัครเป็นร้านค้ากับ Rabbit Line pay จะสมัครได้ที่ไหน?

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

สมัคร rabbit card line pay ดีไหม

เพื่อนๆช่วยสรุปข้อดีหรือจุดเด่นของบัตรRabbit LINE Payกันหน่อย ตอนนี้เราใช้ของTruemoneyอยู่ อยากจะสมัครเพิ่ม

All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ดีไหมคะเห็นคนใช้เยอะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

หมอนหนุนทำมาจากวัสดุใดบ้าง

เริ่มทำงาน,เปลี่ยนงาน,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

ขับ Grab กับ Food Panda อะไรได้เงินดีกว่า

All (การทำธุรกิจ)

การเตรียมตัวประมูลงาน จัดซื้อ จัดจ้าง ภาครัฐ ทำอย่างไรบ้าง?

สินเชื่อรถ,All (การวางแผนการเงืน)

รถBENZ รุ่นA170 AVANTGARDE ดีไหม

สอบถามเรื่อง wecard ของ truemoney wallet

Truemoney / ทรู มันนี่

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย

หนัง Pu Pd pvc ต่างกันยังไง

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (เศรษฐกิจ)

mPay เติมเงินไม่มีค่าธรรมเนียม

หลายคนอาจคิดว่าmPayใช้งานค่อนข้างจำกัดใช่ไหมครับ ตอนแรกผมก็คิดแบบนั้นครับ แต่พอได้ลองใช้ดูแล้วตามคำแนะนำของเพื่อนที่เคยใช้ ผมว่ามันใช้งานได้ครอบคลุมนะครับ ทำงานได้เหมือนกับแอฟอื่นๆทั่วไปเลยครับ แต่ที่ผมชอบเป็นส่วนตัวคือข้อดีของ mPay ตรงนี้ก็คือ เติมเงินฟรีไม่มีค่าบริการแม้แต่บาทเดียว เลยครับ เป็นบริการฟรีๆเลยครับ

mPay

AirPay มีบัตรแข็งให้ด้วย

AirPay

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

mPay เทคนิคการเติมเงิน

ใช้งานสะดวกมากๆครับสำหรับ mPay แถมเรื่องของการเติมเงินเข้าไปในระบบของmPayก้ไม่ได้ลำบากหรือเสียเวลาอะไรครับ ปกติแล้วผมจะฌติมเงินของmPay ด้วยวอธิง่ายๆสองวิธีครับ คือเติมเงินเข้ากระเป๋า mPay เลือกเติมเป็นครั้งคราวจากบัตร ATM หรือผูกกับบัตร ATM ของธนาคารต่างๆ ได้ แนะนำแบบหลังจะได้ไม่ต้องเดินไปที่ตู้ ATM อีก

mPay

AirPay สแกนจ่ายได้เลย

AirPay

mPay อีกช่องทางเลือกของการจ่ายเงิน

mPay เป็นบริการช่องทางการชำระเงินแทบจะทุกสิ่งอย่างในชีวิตคุณเลยแหล่ะครับ ไม่ว่าจะจ่ายค่าน้ำ ค่าไฟ จะจ่ายค่าประกัน ค่าโทรศัพท์ ค่าอินเทอร์เน็ต และทุกบริการของ AIS รวมถึงเติมเงินเข้ามือถือระบบ One 2 call สะดวกมากๆไม่ต้องพกเงินสดให้กลัวโดนปล้นอีกต่อไปเพราะสินเดือนทีมีหลายอย่างมากที่เราต้องจ่าย ตอนนี้สบายมากเลยจริงๆ

mPay

mPay จ่ายได้ทุกอย่าง

การชำระบิล กันบ้าง โดยจะเห็นว่า แอปพลิเคชัน mPAY ครอบคลุมการชำระบิลแทบจะทุกบริการเลยก็ว่าได้ ไม่ว่าจะเป็น ค่าสาธารณูปโภค อย่างเช่น ค่าน้ำ, ค่าไฟ, ค่าโทรศัพท์บ้าน หรือจะเป็นบัตรเครดิต, ลิสซิ่ง, ประกันภัย, ประกันชีวิต, ค่าอินเทอร์เน็ต นอกจากนี้ ยังสามารถเติมเงินสำหรับเกมออนไลน์ได้อีกด้วย เรียกได้ว่า สะดวกมากเลยครับ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี