เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

สวัสดีค่ะดิฉัน อายุ 26 ปี ไม่เคยมีบัตรเครดิตมาก่อนค่ะ เงินเดือนดิฉันประมาณ 20,000 บาท ดิฉันสนใจอยากสมัครบัตรเครดิตของอิออน วีซ่า คลาสสิก เลยอยากสอบถามว่าเงินเดือนของดิฉันเท่านี้จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ? แล้วก็อยากทราบว่าบัตรนี้มีสิทธิพิเศษที่น่าสนใจอะไรบ้าง ขอรายละเอียดเพิ่มเติมหน่อยนะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

• user image

Elenor

สวัสดีค่ะ สำหรับบัตรเครดิต aeon visa classic วงเงินที่จะได้คือ 2-5 เท่าของเงินเดือนนะคะ ส่วนสิทธิพิเศษสำหรับใบนี้จะได้รับส่วนลด 5% เมื่อซื้อของที่อิออนเพ็ทช็อป,แม็กซ์แวลู ซูเปอร์มาร์เก็ต และที่แม็กซ์แวลู ทันใจ และนอกจากนั้นยังได้ส่วนลดเมื่อซื็อเครื่องดื่มที่ร้านคาเฟ่อะเมซอน, สิทธิพิเศษจากร้านแม็คโดนัลและพิซซ่าฮัท และยังได้สิทธิซื้อตั๋วภาพยนตร์ในราคาพิเศษด้วยค่ะ

2020.07.14 17:58

สมหวัง

เงินเดือนอยู่ที่ขนาดนี้น่าจะได้ซัก 2 เท่าครับประมาณ 40,000 บาท แต่ก็ถือว่าเป็นจำนวนเงินที่สูงอยู่เหมือนกันนะครับ แต่ที่น่าสนใจก็คือสิทธิประโยชน์ที่จะได้รับถ้าเป็นคนที่ชอบดื่มกาแฟแล้วเราก็ สามารถที่จะได้รับส่วนลด 20 บาทสำหรับเครื่องดื่มทุกเมนูที่คาเฟ่อเมซอน ซึ่งช่วยให้สามารถประหยัดค่ากาแฟไม่ต้องผ่านร้านอเมซอนนั่นเองครับ

2020.11.23 15:37

Sakchai038#

ได้วงเงินบัตรเครดิตเยอะ ก็เป็นที่ล่อตาล่อใจผู้ถือบัตรนะครับ อย่างเจ้าของกระทู้เนี่ยได้เงินเดือนๆละ 20,000 บาท อย่างน้อยๆก็ได้วงเงินในบัตรเครดิตประมาณ 40,000 บาทละ หากใช้ซื้อของจำเป็นแล้วสามารถจ่ายเงินคืนค่าบัตรเครดิตได้มันก็ไม่มีปัญหาหรอก แต่ถ้าหมุนเงินหรือว่าหาเงินมาจ่ายคืนไม่ทัน จะกลายเป็นปัญหาได้นะครับ

2020.12.31 3:51

🦜ปีกนก🐦

สมัครบัตรเครดิตของอิออน วีซ่า คลาสสิก มาใช้แล้วมั้ย ถูกใจเจ้าของกระทู้มั้ยคะ? บัตรนี้ใช้ผ่อนชำระสินค้าดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรกดเงินสดหรือเปล่า พอดีเห็นชื่อแล้วนึกถึงบัตรที่คนส่วนใหญ่เขาเอาไว้ซื้อของแบบเงินผ่อนน่ะค่ะ ส่วนตัวไม่มีบัตรพวกนี้เลยเพราะกลัวว่าถ้ามีแล้วจะใช้เพลิน เดี๋ยวไม่มีเงินจ่ายคืนล่ะแย่เลยค่ะ

2021.02.26 8:49

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก สมัครทัน ไม่เสียตังค์ค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก สมัครทัน ไม่เสียตังค์ค่าธรรมเนียม แบบผมครับ. หากคุณสมัครบัตรฯนี้ทางออนไลน์ภายใน 31 มี.ค. 2563 นี้ ฟรี! ค่าธรรมเนียมรายปีตลอดอายุบัตรและยังได้รับ Starbucks Gift Voucher มูลค่า 300 บาทอีกด้วยครับ. บัตรฯนี้ให้ส่วนลดที่แม็คโดนัลด์, พิซซ่า ฮัท, คาเฟ่ อเมซอน และเมเจอร์ซีนิเพล็กซ์ด้วยนะครับ. ถูกใจ ไลฟ์สไตล์คนเมืองครับ.

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก ดูหนังราคาพิเศษ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก

หลายคนคงชอบดูหนัง ผมก็ชอบครับ ถ้ามีเพื่อนไปด้วยก็ดี ถ้าไม่มีก็ไม่เป็นไร ไปดูคนเดียวก็ได้ เพราะยังใงบัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก ก็ให้ผมได้ดูหนังราคาพิเศษครับ โดยใช้สิทธิ์ซื้อบัตรชมภาพยนตร์ในเครือเมเจอร์ ซีนิเพล็กซ์ 1 ที่นั่ง ราคาพิเศษ 99 บาทครับ. ได้ดูหนังสนุกๆ แล้วยังมีตังค์เหลือไปหยอดกระปุกด้วยนะครับ.

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก คะแนนดี มีส่วนลด

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก คะแนนดี มีส่วนลดค่ะ. ไม่ต้องสงสัยการใช้จ่ายจากบัตรฯนี้ได้คะแนนสะสมด้วยค่ะ โดยทุกๆ 25 บาท จะได้รับ 1 คะแนนค่ะ นอกจากนั้น ยังได้รับส่วนลด 5% ทุกวัน เมื่อซื้อสินค้าที่แม็กซ์แวลู ซูเปอร์มาร์เก็ต, แม็กซ์แวลู ทันใจ และอิออน เพ็ทช็อปด้วยค่ะ. ได้คะแนนดี แล้วยังมีส่วนลดให้ทุกวันด้วย.

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก จิบกาแฟ ที่อเมซอน

บางวันก็อยากหาเครื่องดื่มที่กินแล้วสดชื่นสบายใจ ถ้าคุณมีบัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก ได้เครื่องดื่มถุกใจแน่นอนค่ะ เพราะบัตรฯนี้ให้คุณจิบกาแฟหรือเครืองดื่มอื่นๆที่อเมซอน แบบชิลล์ๆ ราคาสบายๆ เพราะจะได้รับส่วนลด 20 บาท สำหรับเครื่องดื่มทุกเมนู ที่ร้านคาเฟ่ อเมซอน เมื่อรับสิทธิ์ผ่าน AEON THAI MOBILE Application 1 สิทธิ์/บัตร/สัปดาห์ค่ะ. สบายใจ สบายกระเป๋า ต้อง(บัตรฯนี้)เขาเนี่ยล่ะค่ะ.

AEON Classcic บัตรเครดิตที่ให้สิทธิพิเศษให้กับคุณในทุกๆที่ที่คุณใช้บริการ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตร AEON Classic จะให้สิทธิพิเศษกับผู้ถือบัตรเป็นส่วนลด ร้านอาหาร ร้านกาแฟ ร้านพิซซา ที่แม็กแวลู ซุปเปอร์มาร์เก็ต และโรงหนังในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กซ์ ในราคา 1ที่นั่ง ราคาพิเศศ 99 บาท(2D) เมื่อชำระผ่านบัตร aeon classic 1สิทธิ์ต่อเดือน ที่ร้านแม็กซ์แวลู จะได้รับส่วนลด 5%ทุกวัน ที่ร้าน คาเฟ่ อเมซอน รับส่วนลด 20บาททุกเมนู.

คอหนังอย่างผม อยากแนะนำบัตรนี้ให้ทุกคนลองใช้ดูนะครับ AEON Gold Card

บัตรเครดิต อิออน โกลด์ การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

คนรุ่นใหม่ที่ชอบดูหนัง ชอบกิน บัตร aeon gold เหมาะกับคุณเพราะจะได้สิทธิ์ซื้อตั๋ว 1แถม 1 ในทุกระบบในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กส์ อีจีวี ทุกสาขา รับส่วนลด 5% ทุกวันที่ร้าน แวลูทุกสาขา รับส่วนลด 20 บาทที่ร้านคาเฟ่ อเมซอน รับสิท์ซื้อพิซซ่าฮัทถาดกลางหมวดเลิฟเวอร์ 2ถาดราคาพิเศษ 199 บาท และรับชุดอิออนคอมโบเซ็ตในราคาเพียง 199 บาท.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิตสำหรับคนที่เป็นสายดูหนัง สายเที่ยว สายช้อป เชิญทางนี้เลยคะ...

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

อยากรู้ว่าสมัครบัตรกดเงินสดสมาชิกอิออนผ่านช่องทางไหนสะดวกและรวดเร็ว ที่สำคัญช่องทางไหนจะอนุมัติเร็วที่สุด?

บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออน / อิออน ธนสินทรัพย์

ถ้าใช้บัตรเครดิตกดเงินสดจะเสียค่าธรรมเนียม แล้วใช้บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออน กดเงินสดต้องจ่ายค่าธรรมเนียมมั้ย?

บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออน / อิออน ธนสินทรัพย์

สมัครบัตรกดเงินสดสมาชิกอิออนที่เคาน์เตอร์อิออน น่าจะสะดวกและรู้ผลเร็วที่สุด หรือว่าสมัครช่องทางอื่นดี?

อยากซื้อของเข้าบ้านแบบผ่อนชำระ สมัครบัตรกดเงินสดสมาชิกอิออนจะตอบโจทย์ที่สุดมั้ย หรือเป็นบัตรอื่นคุ้มกว่า?

ดอกเบี้ยของบัตรกดเงินสดสมาชิกอิออน มีอัตราดอกเบี้ยสินเชื่อสูงสุดไม่เกิน 25% ต่อปี ถือว่าเป็นอัตราปกติมั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อส่วนบุคคลแตกต่างจากวงเงินในบัตรเครดิตยังงัยคะ?อยากจะกดเงินสดมาเคลียร์หนี้บัตรเครดิต

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิตซิตี้ แคชเเบ็ก แพลทินั่มดีกว่าบัตรเครดิตธรรมดาไหมคะ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

คะแนนสะสม citi thank you rewards แลกอะไรได้บ้าง?

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

อายุงานน้อยจะสมัครบัตรเครดิตได้ไหม

บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี / ธนาคารไทยพาณิชย์

ไม่มีสลิปเงินเดือนแต่อยากสมัครบัตรเครดิตต้องทำอย่างไรคะ

บัตรเครดิต อิออน มาสเตอร์ คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

จะขอสินเชื่อส่วนบุคคล หรือ สมัครบัตรเครดิต ดีนะ ? อยากจะทำบัตรเครดิตไว้ซักใบเพื่อจะซื้อของ

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

รับความคุ้มครองอุบัติเหตุจากบัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

ดิฉันขอบคุณบัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard ที่ให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุ วงเงินสูงสุด 300,000 บาท นาน 90 วันนับจากวันที่ดิฉันเปิดใช้บริการบัตรฯ โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆ และยังให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุการเดินทางทั้งในและต่างประเทศ เมื่อชำระค่าโดยสารผ่านบัตรฯ วงเงินประกันสูงสุด 20,000,000 บาท. วงเงินชดเชยสูงสุด 40,000 บาท/ครั้ง หากกระเป๋าเดินทางสูญเสียหรือสูญหาย. อยากให้คุณได้รับสิ่งดีๆอย่างดิฉันด้วยค่ะ

บัตร UOB PRIVI Miles Card มีประกัน ครบครันเรื่องบริการ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์

บัตร UOB PRIVI Miles Card ใส่ใจคุณด้วยการให้สิทธิคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างการเดินทาง วงเงินประกันสูงสุดถึง 20,000,000 บาทครับ (เมื่อชำระค่าโดยสารเต็มจำนวนผ่านบัตรฯ) และยังมีบริการดีๆอีก คือ บริการช่วยเหลือฉุกเฉินเกี่ยวกับรถยนต์ทั่วประเทศ ตลอด 24 ชม. เช่น ช่างซ่อม, รถยก,จองรถเช่าและโรงแรมที่พัก และ คนขับรถสำรอง พร้อมกับบริการเลขาส่วนตัว ที่พร้อมช่วยเหลือคุณตลอด 24 ชม. มีประกัน ครบครันเรื่องบริการจริงๆครับ

สายช้อปต้องมี บัตร UOB Lady Solitaire

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

ถูกใจสายช้อปกับบัตร UOB Lady Solitaire ที่ให้เพื่อนๆช้อปได้สบายๆกับบริการ UOB LUXEPAY ที่สามารถแบ่งชำระ 0% นาน 6 เดือน เมื่อใช้จ่ายในหมวดแฟชั่น ซื้อกระเป๋า รองเท้า ตั้งแต่ 10,000-200,000 บาท/เซลล์สลิป ทั้งในและต่างประเทศ. พิเศษ! เมื่อเพื่อนๆซื้อศินค้าออนไลน์ด้วยบัตร UOB Lady Solitaire มากกว่า 50 ดอลล่าห์สหรัฐ จะได้รับความคุ้มครองสูงสุด 200 ดอลล่าห์สหรัฐ ช้อปได้สบายใจ ใช่ที่ดิฉันต้องการค่ะ

รับสิทธิพิเศษจากบัตร KTC Bangkok Airways Visa Signature

บัตรเครดิตเคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์

เชิญพบความพิเศษจากบัตร KTC Bangkok Airways Visa Signature ที่ให้คุณค่ะ สิทธิพิเศษชุดน้ำชายามบ่าย ในราคา 500 และ 800 บาท ที่ Harrods, The Mandarin Oriental Shop และ TWG Tea Salon & Boutique. รับส่วนลด 50% ค่ากรีนฟี สำหรับ 2 ท่าน/1 กลุ่ม ณ สนามกอล์ฟที่ร่วมรายการ. พร้อมเอาใจขาช้อปกับสินค้าราคาปลอดภาษี และส่วนลดมากถึง 60% ตลอดปี ที่ The Bicester Village Shopping Collection อย่างสุดท้ายถูกใจดิฉันมากค่ะ

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard อัดแน่นด้วยสิทธิประโยชน์ต่างๆ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard ให้สิทธิประโยชน์อื่นๆกับคุณด้วย เช่น ใช้จ่ายผ่าน www.bankokair.com จะได้รับเครดิตเงินคืน 10%, หากต้องใช้รถก็มี Voucher ส่วนลด 1,000 บาท / ส่วนลด 15% สำหรับใช้บริการจองรถของ Silverline Limousine และให้คุณท่องเที่ยวได้อย่างสะดวกด้วยบริการข้อมูลเพื่อการเดินทางและท่องเที่ยว พร้อมรับส่วนลดประกันท่องเที่ยว 20% สิทธิประโยชน์อัดแน่น ต้องบัตรนี้ค่ะ

บัตร UOB PRIVI Miles Card คะแนนดี มีของแลกเยอะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์

สำหรันคนที่ชอบเก็บคะแนนมาแลกเป็นของกำนัลต่างๆ ขอบอกเลยว่า บัตร UOB PRIVI Miles Card มีของให้คุณแลกมากมายเลยค่ะ ทั้งแลกคะแนนเป็นของกำนัลต่างๆ, แลกคะแนนเป็นตั๋วเครื่องบินทุกสายการบินและทุกจุดหมายทั่วโลก /แพ็คเก็จทัวร์ / ห้องพักโรงแรม /รถเช่า ทั้งในและต่างประเทศ หรือจะแลกคะแนนเป็นเครดิตเงินคืน 15% เมื่อใช้คะแนนเท่ายอดใช้จ่ายผ่านบัตรฯ ในหมวดท่องเที่ยวก็ได้ด้วยนะคะ โอ้โห! ของให้แลกเยอะแยะจริงๆค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ