Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

สวัสดีค่ะดิฉัน อายุ 26 ปี ไม่เคยมีบัตรเครดิตมาก่อนค่ะ เงินเดือนดิฉันประมาณ 20,000 บาท ดิฉันสนใจอยากสมัครบัตรเครดิตของอิออน วีซ่า คลาสสิก เลยอยากสอบถามว่าเงินเดือนของดิฉันเท่านี้จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ? แล้วก็อยากทราบว่าบัตรนี้มีสิทธิพิเศษที่น่าสนใจอะไรบ้าง ขอรายละเอียดเพิ่มเติมหน่อยนะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Elenor

สวัสดีค่ะ สำหรับบัตรเครดิต aeon visa classic วงเงินที่จะได้คือ 2-5 เท่าของเงินเดือนนะคะ ส่วนสิทธิพิเศษสำหรับใบนี้จะได้รับส่วนลด 5% เมื่อซื้อของที่อิออนเพ็ทช็อป,แม็กซ์แวลู ซูเปอร์มาร์เก็ต และที่แม็กซ์แวลู ทันใจ และนอกจากนั้นยังได้ส่วนลดเมื่อซื็อเครื่องดื่มที่ร้านคาเฟ่อะเมซอน, สิทธิพิเศษจากร้านแม็คโดนัลและพิซซ่าฮัท และยังได้สิทธิซื้อตั๋วภาพยนตร์ในราคาพิเศษด้วยค่ะ

2020.07.14 17:58

สมหวัง

เงินเดือนอยู่ที่ขนาดนี้น่าจะได้ซัก 2 เท่าครับประมาณ 40,000 บาท แต่ก็ถือว่าเป็นจำนวนเงินที่สูงอยู่เหมือนกันนะครับ แต่ที่น่าสนใจก็คือสิทธิประโยชน์ที่จะได้รับถ้าเป็นคนที่ชอบดื่มกาแฟแล้วเราก็ สามารถที่จะได้รับส่วนลด 20 บาทสำหรับเครื่องดื่มทุกเมนูที่คาเฟ่อเมซอน ซึ่งช่วยให้สามารถประหยัดค่ากาแฟไม่ต้องผ่านร้านอเมซอนนั่นเองครับ

2020.11.23 15:37

Sakchai038#

ได้วงเงินบัตรเครดิตเยอะ ก็เป็นที่ล่อตาล่อใจผู้ถือบัตรนะครับ อย่างเจ้าของกระทู้เนี่ยได้เงินเดือนๆละ 20,000 บาท อย่างน้อยๆก็ได้วงเงินในบัตรเครดิตประมาณ 40,000 บาทละ หากใช้ซื้อของจำเป็นแล้วสามารถจ่ายเงินคืนค่าบัตรเครดิตได้มันก็ไม่มีปัญหาหรอก แต่ถ้าหมุนเงินหรือว่าหาเงินมาจ่ายคืนไม่ทัน จะกลายเป็นปัญหาได้นะครับ

2020.12.31 3:51

🦜ปีกนก🐦

สมัครบัตรเครดิตของอิออน วีซ่า คลาสสิก มาใช้แล้วมั้ย ถูกใจเจ้าของกระทู้มั้ยคะ? บัตรนี้ใช้ผ่อนชำระสินค้าดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรกดเงินสดหรือเปล่า พอดีเห็นชื่อแล้วนึกถึงบัตรที่คนส่วนใหญ่เขาเอาไว้ซื้อของแบบเงินผ่อนน่ะค่ะ ส่วนตัวไม่มีบัตรพวกนี้เลยเพราะกลัวว่าถ้ามีแล้วจะใช้เพลิน เดี๋ยวไม่มีเงินจ่ายคืนล่ะแย่เลยค่ะ

2021.02.26 8:49

Izy

@สมหวัง ได้วงเงินบัตรเครดิต 40,000 บาทก็โอนะ ว่าแต่ว่าคุณสมหวัง สมัครบัตรเครดิตเพราะว่าสนใจส่วนลดค่ากาแฟที่คาเฟ่อเมซอนเท่านั้นหรอคะ ไม่มีสิทธิประโยชน์อื่นๆมาพูดถึงบ้างหรอ บัตรเครดิตทำอะไรได้มากกว่านั้นนะ เพราะถ้าส่วนลดค่ากาแฟเนี่ยจริงๆแล้วคนที่ใช้เครือข่ายโทรศัพท์มือถือ หรือใช้สมาร์ทโฟน Samsung ใน Galaxy Gift ก็มีให้นะ ไม่จำเป็นต้องสมัครบัตรเครดิตก็ได้

2021.05.22 15:47

wayway=-=

เจ้าของกระทู้สมัครบัตรเครดิตของอิออน วีซ่า คลาสสิกมาหรือยังครับ อยากรู้ว่าการใช้งานผ่านบัตรนี้เป็นยังไงบ้าง มีสิทธิประโยชน์หรือส่วนลดพิเศษเมื่อซื้อสินค้าหรือว่าไปใช้บริการที่ไหนบ้าง ผมเคยเห็นแต่บัตรสินเชื่อหรือว่าบัตรกดเงินสดน่ะครับ ไม่รู้ว่าของอิออนเขามีบัตรเครดิตด้วย เลยอยากรู้รายละเอียดการใช้งานสักหน่อย

2021.05.26 13:56

Lom090

น่าดีใจแทนเจ้าของกระทู้นี้นะครับ แค่คอมเม้นท์แรกก็ให้ข้อมูลเยอะละ เป็นผมนี่สมัครไปแล้วนะ เจ้าของกระทู้สมัครหรือยังได้วงเงินและสิทธิพิเศษอย่างที่มีคนมาคอมเม้นท์กันหรือเปล่าครับ พอดีผมมีบัตรกดเงินสดของที่อื่นไม่มีบัตรเครดิตของอิออน วีซ่า คลาสสิกอย่างที่เจ้าของกระทู้ถามมา แต่ก็อยากรู้เหมือนกันว่ามีอะไรดีๆบ้างครับ

2021.07.10 14:47

สายหวาน

@สมหวัง ก็ได้ประมาณเท่านั้นนะคะ แต่มันก็ไม่แน่นะอาจจะไม่ได้เต็มๆ 40,000 บาทก็ได้ ก็ต้องดูด้วยว่าคุณเองมีค่าใช้จ่ายเกี่ยวกับหนี้สินอยู่แล้วกี่บาท แต่ถ้าไม่มีเลย ไม่เคยมีประวัติมีหนี้สินหรือขอสินเชื่ออื่นๆมาก่อนเลยก็มีโอกาสที่จะได้วงเงินจากบัตรเครดิต อิออน คลาสสิค แบบเต็มๆ ก็คือ 2 เท่าของรายได้เหมือนที่คุณสมหวังบอกก็คือ 40,000 บาทค่ะ

2021.09.19 8:43

คเชนทร์

ถามแบบนี้ ตอบกัน แบบประมาณ กันทั้งนั้นเลยนะครับ คือ คำถามแบบนี้ พวกเราเจาะจงไม่ได้จริงๆครับ ว่าจะได้วงเงินของบัตรเท่าไรครับ อย่าง เพื่อนๆบอกได้ 4หมื่นบาท มันก็ไม่แน่นะครับ อาจจะได้มากกว่านั้น หรือว่าน้อยกว่านั้นด้วยก็ได้นะครับ เพราะทชมันมีหลายปัจจัยนะครับ ที่เขาจะให้วงเงินของเรา อย่างเช่น ถ้าเราเป็นหนี้อย่างอื่น วงเงินก็น้อยลง ก็มีครับ

2021.09.21 8:20

ขจรเกียรติ

ใช่ๆ น้องต้องไปเชคเอาเองนะครับว่าวงเงินของน้องที่จะได้ประมาณเท่าไร เพราะว่าบัตรแต่ละตัวหรือแม้แต่ละเจ้า วงเงินที่จะได้ก็แตกต่างกันนะครับ น้องอาจจะทำตัวเลือกขึ้นมาเองก็ได้ครับ ว่าบัตรเจ้าไหนให้วงเงินของน้องประมาณเท่าไรแล้วก็เลือกเจ้าที่ให้มากที่สุดครับ อย่าไปถามแค่เจ้าเดียว เพราะบัตรเดี่ยวนี้เขาแข่งกันครับ

2021.12.25 6:32

สิทธิวัจน์

ตอนนี้น้องอายุแค่ 26 ปีเท่านั้น แต่เงินเดือนได้ 20,000 บาทแล้ว น้องรู้ไหมว่าพี่ทำงานจนตอนนี้อายุพี่ จะเข้า 40 ปีแล้วเงินเดือนของพี่ยังอยู่ที่ 18,000 บาทอยู่เลย นี่ขนาดระดับหัวหน้างานแล้วนะน้อง ไม่ทราบว่าทำงานอะไรเหรอ ที่บริษัทของน้องต้องการคนทำงานเพิ่มไหม นี่ถ้าอายุ 40 เท่าพี่เงินเดือนน้องน่าจะทะลุแสนบาทนะครับ

2022.01.13 15:46

เจริญชัย

พี่เดี่ยวนี้ งานที่เงินเดือนเยอะๆก็มี นะครับ ไม่ทราบว่าพี่สนใจหรือเปล่าละครับ ปกติส่วนใหญ่เราก็คิดว่าเป็นงานที่ทำในออฟฟิตเท่านั้นใช่ไหม อย่างผมเอง ตอนนี้ก็ทำงานเดินสายครับ เงินเดือนที่ได้ รวมๆกับค้าเบี้ยเลี้ยงก็จะได้ประมาณ 2หมื่นกว่าบาทนะครับ คิดว่างานรายได้แบบนี้ น่าจะมีให้เราเลือกเยอะครับ เพียวแต่ว่าเราต้องขยันมากกหว่าปกติแหละครับ

2022.03.22 3:28

wadee++

ของอิออนให้บริการบัตรเครดิตด้วยเหรอคะ คิดว่ามีแต่บัตรกดเงินสด เวลาใครจะสมัครบัตรกดเงินสดก็จะนึกถึงบัตรอิออนเป็นอันดับแรกๆ เงินเดือนของเจ้าของกระทู้ตั้ง 20,000 บาท สมัครบัตรเครดิตได้ง่ายอยู่แล้ว อยู่ที่ว่าคุณจะชอบสิทธิประโยชน์ที่ได้รับหรือเปล่า เพราะว่ามีหลายอย่าง ให้ส่วนลดบ้าง ให้คะแนนสะสมบ้าง ให้เงินคืนบ้าง

2022.04.30 4:0

Naratip36

อ่านกระทู้จบไปแล้วครั้งนึง ผมต้องกลับไปอ่านซ้ำอีกว่าเจ้าของกระทู้พูดถึงบัตรอะไรกันแน่ ผมเห็นคำว่า อิออน ก็นึกถึงแต่บัตรกดเงินสดอย่างเดียวเลย แต่ก็เหมือนจะเห็นคำว่า บัตรเครดิต อยู่นะ พอกลับไปอ่านอีกครั้งเลยรู้ว่าเป็น บัตรเครดิตของอิออน วีซ่า คลาสสิก เออ...ของอิออนก็มีบัตรเครดิตด้วยนี่ สิทธิประโยชน์เขาดีมั้ยอะครับ

2022.05.31 13:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก สมัครทัน ไม่เสียตังค์ค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก สมัครทัน ไม่เสียตังค์ค่าธรรมเนียม แบบผมครับ. หากคุณสมัครบัตรฯนี้ทางออนไลน์ภายใน 31 มี.ค. 2563 นี้ ฟรี! ค่าธรรมเนียมรายปีตลอดอายุบัตรและยังได้รับ Starbucks Gift Voucher มูลค่า 300 บาทอีกด้วยครับ. บัตรฯนี้ให้ส่วนลดที่แม็คโดนัลด์, พิซซ่า ฮัท, คาเฟ่ อเมซอน และเมเจอร์ซีนิเพล็กซ์ด้วยนะครับ. ถูกใจ ไลฟ์สไตล์คนเมืองครับ.

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก ดูหนังราคาพิเศษ

หลายคนคงชอบดูหนัง ผมก็ชอบครับ ถ้ามีเพื่อนไปด้วยก็ดี ถ้าไม่มีก็ไม่เป็นไร ไปดูคนเดียวก็ได้ เพราะยังใงบัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก ก็ให้ผมได้ดูหนังราคาพิเศษครับ โดยใช้สิทธิ์ซื้อบัตรชมภาพยนตร์ในเครือเมเจอร์ ซีนิเพล็กซ์ 1 ที่นั่ง ราคาพิเศษ 99 บาทครับ. ได้ดูหนังสนุกๆ แล้วยังมีตังค์เหลือไปหยอดกระปุกด้วยนะครับ.

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก คะแนนดี มีส่วนลด

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก คะแนนดี มีส่วนลดค่ะ. ไม่ต้องสงสัยการใช้จ่ายจากบัตรฯนี้ได้คะแนนสะสมด้วยค่ะ โดยทุกๆ 25 บาท จะได้รับ 1 คะแนนค่ะ นอกจากนั้น ยังได้รับส่วนลด 5% ทุกวัน เมื่อซื้อสินค้าที่แม็กซ์แวลู ซูเปอร์มาร์เก็ต, แม็กซ์แวลู ทันใจ และอิออน เพ็ทช็อปด้วยค่ะ. ได้คะแนนดี แล้วยังมีส่วนลดให้ทุกวันด้วย.

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก จิบกาแฟ ที่อเมซอน

บางวันก็อยากหาเครื่องดื่มที่กินแล้วสดชื่นสบายใจ ถ้าคุณมีบัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก ได้เครื่องดื่มถุกใจแน่นอนค่ะ เพราะบัตรฯนี้ให้คุณจิบกาแฟหรือเครืองดื่มอื่นๆที่อเมซอน แบบชิลล์ๆ ราคาสบายๆ เพราะจะได้รับส่วนลด 20 บาท สำหรับเครื่องดื่มทุกเมนู ที่ร้านคาเฟ่ อเมซอน เมื่อรับสิทธิ์ผ่าน AEON THAI MOBILE Application 1 สิทธิ์/บัตร/สัปดาห์ค่ะ. สบายใจ สบายกระเป๋า ต้อง(บัตรฯนี้)เขาเนี่ยล่ะค่ะ.

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร

AEON Classcic บัตรเครดิตที่ให้สิทธิพิเศษให้กับคุณในทุกๆที่ที่คุณใช้บริการ

บัตร AEON Classic จะให้สิทธิพิเศษกับผู้ถือบัตรเป็นส่วนลด ร้านอาหาร ร้านกาแฟ ร้านพิซซา ที่แม็กแวลู ซุปเปอร์มาร์เก็ต และโรงหนังในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กซ์ ในราคา 1ที่นั่ง ราคาพิเศศ 99 บาท(2D) เมื่อชำระผ่านบัตร aeon classic 1สิทธิ์ต่อเดือน ที่ร้านแม็กซ์แวลู จะได้รับส่วนลด 5%ทุกวัน ที่ร้าน คาเฟ่ อเมซอน รับส่วนลด 20บาททุกเมนู.

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิตโกลด์,All (บัตรเครดิต),ลดค่าใช้จ่าย

คอหนังอย่างผม อยากแนะนำบัตรนี้ให้ทุกคนลองใช้ดูนะครับ AEON Gold Card

คนรุ่นใหม่ที่ชอบดูหนัง ชอบกิน บัตร aeon gold เหมาะกับคุณเพราะจะได้สิทธิ์ซื้อตั๋ว 1แถม 1 ในทุกระบบในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กส์ อีจีวี ทุกสาขา รับส่วนลด 5% ทุกวันที่ร้าน แวลูทุกสาขา รับส่วนลด 20 บาทที่ร้านคาเฟ่ อเมซอน รับสิท์ซื้อพิซซ่าฮัทถาดกลางหมวดเลิฟเวอร์ 2ถาดราคาพิเศษ 199 บาท และรับชุดอิออนคอมโบเซ็ตในราคาเพียง 199 บาท.

บัตรเครดิต อิออน โกลด์ การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตสำหรับคนที่เป็นสายดูหนัง สายเที่ยว สายช้อป เชิญทางนี้เลยคะ...

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรกดเงินสด

ดีนะ ที่บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออนไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและค่าธรรมเนียมรายปี ว่าแต่บัตรฯนี้น่าใช้มั้ย?

บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออน / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยากผ่อนของกับห้าง Big C สมัครบัตรเครดิตของBig Cดีไหม?แล้วบัตรนี้ใช้ได้แค่Big Cรึเปล่า?

บัตรเครดิต บิ๊กซี แพลทินั่ม เพย์เวฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ถ้าอยากยกเลิกบัตรทำอย่างไร

บัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูชีฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

บัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive ช่วยผ่อนโทรศัพท์มือถือได้ไหม?

บัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูชีฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต บี-ควิก วีซ่า สามารถรูดเติมน้ำมันหรือใช้ซื้อของในห้างต่างๆได้ไหมคะ นอกจากใช้ที่บี-ควิก?

บัตรเครดิต บี-ควิก วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

All (บัตรเครดิต)

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ห้างแม็คโคร ทำไมไม่รับบัตรเครดิตเจ้าอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี