Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากได้วงเงินบัตรเครดิตเพิ่มต้องทำอย่างไร

สวัสดีครับ ผมมีเรื่องที่อยากจะสอบถามเกี่ยวกับบัตรเครดิต อิออน เอ็มเจ็น วีซ่า พอดีผมได้สมัครบัตรเครดิตนี้ไปตอนทีผมได้เงินเดือน 15,000 ซึ่งตอนนี้ผมได้เงินเดือนมากกว่านี้แล้ว วงเงินที่มีอยู่ตอนนี้ไม่พอใช้เลยครับ ผมเลยสนใจอยากทำการยื่นขอวงเงินของบัตรเครดิตเพิ่ม ผมควรทำอย่างไรครับ ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Durga

สวัสดีค่ะ หากคุณต้องการยื่นขอวงเงินบัตรเครดิตเพิ่ม เอกสารที่คุณต้องเตรียมคือ สำเนาบัตรประชาชน สำเนาหน้า-หลังของบัตรเครดิต แล้วก็เอกสารสลิปเงินเดือนของคุณหรือหนังสือรับรองรายได้ นำเอกสารเหล่านี้ไปยื่นที่สาขาอิออนสาขาใกล้บ้านคุณเพื่อทำการยื่นขอวงเงินเพิ่มค่ะ หลังจากนั้นก็รอผลการพิจารณาอนุมัติจากธนาคารค่ะ

2020.07.15 17:58

มายู

ใช้แล้วค่ะ เราเองก็มีบัตรเครดิตของอิออนอยู่ ใช้ไปสักพักรู้สึกว่าวงเงินที่ได้น้อยเกินไปไม่พอสำหรับการใช้จ่ายที่มียอดสูงขึ้น จึงได้ไปที่อิออนสาขาใกล้บ้าน เพื่อขอวงเงินเพิ่ม ทางเจ้าหน้าที่ได้ขอเอกสาร เพื่อเป็นเอกสารประกอบการของเพิ่มวงเงิน ในตอนนั้นเราไม่มีเอกสารรับรองรายได้ ทำให้เราไม่สามารถขอวงเงินเพิ่มได้

2020.11.23 14:56

Sakchai038#

ปกติ ถ้าต้องการยื่นขอวงเงินบัตรเครดิตเพิ่มต้องมีเอกสารรับรองรายได้ด้วย เป็นอย่างนี้กับทุกบัตรเครดิตมั้ยครับหรือว่าเป็นแค่เงื่อนไขของบัตรเครดิต อิออน เอ็มเจ็น วีซ่าเท่านั้น? เห็นมีคอมเม้นท์นึงบอกว่าไม่มีเอกสารรับรองรายได้ทำให้ไม่สามารถขอวงเงินบัตรเครดิตเพิ่มได้ ถ้าเป็นอย่างนั้นคนที่ทำงานอิสระจะขอวงเงินเพิ่มมั้ยอะครับ?

2020.12.31 3:55

🦜ปีกนก🐦

ถ้าจะขอวงเงินบัตรเครดิตเพิ่ม เอกสารที่สำคัญที่สุดคงจะเป็นหนังสือรับรองเงินเดือนละค่ะ เพราะทางธนาคารจะได้มั่นใจว่าถ้าให้วงเงินลูกค้าเพิ่มแล้ว ลูกค้าจะมีเงินมาชำระค่าบัตรเครดิตได้ สำหรับคนที่ทำอาชีพอิสระไม่มีหนังสือรับรองเงินเดือน แต่มีสำเนาบัญชีธนาคารนี่คะ น่าจะเอามาใช้ประกอบการขอวงเงินเพิ่มได้ ลองดูค่ะ

2021.02.26 8:57

Kenta...

@ปีกนก เอกสารรับรองเงินเดือน ก็ไม่ได้ยุ่งยากอะไรนะครับ ถ้าใครจะขอวงเงินในบัตรเครดิตเพิ่ม แต่พี่ชายผมก็เคยทำนะ ขอเพิ่มวงเงินในบัตรเครดิตแบบฉุกเฉิน พอดีตอนนั้นต้องเอาไปรูดจ่ายค่ารักษาพยาบาลของภรรยาเขานะครับ ก็สามารถขอได้แบบกะทันหันเลยนะแบบไม่ต้องใช้เอกสารอะไรด้วย อันนี้ประสบการณ์จริงๆนะครับ แต่บางคนก็อาจจะทำไม่ได้ก็ได้นะ

2021.09.29 15:5

อารีรัตน์

ทำเรื่องขอวงเงินได้ยังคะ ถ้ายังไม่ได้อาจจะต้องเวลาหน่อยนะคะ อาจจะใช้เวลาประมาณ 1*2ปีก็เป็นได้คะ เพราะทางบัตรเครดิต เขาจะดูว่าลูกค้าคนไหนมีประวัติการจ่ายหนี้ที่ดี ถ้าคุณจ่ายหนี้ตรงเวลาทุกเดือนแล้วก็ไม่เคยจ่ายขั้นต่ำ ถ้าตอนนี้ขอวงเงินเพิ่มไม่ได้ เดี่ยวอีกหน่อยทางบัตรเครดิตก็จะถามเราคะว่าสนใจไหมที่จะเอาวงเงินเพิ่ม

2021.12.25 6:32

กัมพล

วงเงินที่พี่จะขอเพิ่มเป็นวงเงินฉุกเฉินหรือว่าเป็นวงเงินที่อยากได้ตลอดไปครับ เพราะมันแยกกันนะครับ ถ้าเป็นวงเงินฉุกเฉินพี่สามารถโทรขอเพิ่มวงเงินได้เลยครับ ถ้าจำไม่ผิดก็น่าจะก่อน1-2วัน ที่เราต้องการเงินนะครับ แต่พี่ก็ต้องยอมรับเรื่องของดอกเบี้ยตัวนนี้นะครับ ดอกเบี้ยจะเบิลเข้ามาในทันทีครับ แต่ถ้าอยากเพิ่มวงเงินในบัตรถาวร อาจต้องรอเวลาครับ

2022.01.20 14:52

กฤติน

แจ้งไปหรือยัง เงินเดือนมากขึ้นก็ขอเพิ่มวงเงินมากขึ้น ตัวเก่าบอกว่าวงเงินใช้ไม่พอแบบนี้ถ้าได้วงเงินที่เพิ่มขึ้นมันจะพออีกไหมละ ยังไงเวลาใชบัตรกดเงินก็ต้องระวังๆเอาไว้ด้วยนะ ช่วงเวลาแบบนี้ถึงเราจะมีเงินเดือนเพิ่มขึ้นแต่ก็อย่าไว้ใจไปนะ ถ้าเป็นเราเราจะคิดต่างจากคุณ เราเอาตัวเดิมนี้แหละ เพียงแต่ต้องมาตั้งระบบเรื่องการใช้เงินใหม่

2022.02.12 11:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า ได้ส่วนลดเยอะ

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า ได้ส่วนลดเยอะนะครับ อย่างผมก็ได้ส่วนลดพิเศษสำหรับการซื้อบัตรชมภาพยนตร์ในระบบดิจิทัล 2D-IMAX เลยครับ ขออนุญาตอธิบายให้ฟังนิดนึง ว่าเป็นส่วนลด 50 บาท ทุกประเภทที่นั่ง (ยกเว้นโซฟานะครับ) ที่ IMAX สาขา ควอเทียร์ ซีเนอาร์ตครับ. พอดีสะดวกไปสาขานี้ก็เลยได้ใช้สิทธิประโยชน์นี้ครับ.

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า ทุกการใช้จ่าย ได้คะแนน

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า ทุกการใช้จ่าย ได้คะแนนเหมือนเดิมค่ะ ก่อนสมัครดิฉันไม่พลาดเรื่องนี้ค่ะ ต้องดูว่าบัตรฯนี้มีคะแนนสะสมมั้ยแล้วขั้นต่ำต้องใช้จ่ายเท่าไหร่ถึงจะได้คะแนน สำหรับบัตรฯนี้แค่ 25 บาทเท่านั้นค่ะ ได้รับ 1 คะแนนสะสม AEON Happy Point แล้ว จะใช้จ่ายที่ร้านไหนก็ได้ค่ะ ไม่ใช่แค่นั้น ทุกๆ 50 บาท จากยอดใช้จ่าย ณ เครือเมเจอร์ซีนีเพล็กซ์ กรุ๊ป รับ 1 คะแนนสะสมจาก M GENERATION ด้วยนะคะ. สมัครทั้งทีต้องได้คุ้มค่ะ.

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า คะแนนแลกตั๋วหนัง

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า ใช้คะแนนแลกตั๋วหนังได้นะครับ เป็นการการสะสมคะแนนที่คุ้มค่ามากครับทุกๆ 25 บาท จากยอดใช้จ่ายของผม ณ ร้านค้าทั่วประเทศ ผมได้ 1 คะแนนสะสม AEON Happy Point และทุกๆ 1,000 คะแนน AEON Happy Point ผมสามารถแลกรับตั๋วหนังฟรี 1 ที่นั่งปกติในระบบดิจิทัล 2D ผ่าน AEON Thai Mobile Application ด้วยครับ. จ่ายเงินไปก็ยังได้กลับมาเป็นตั๋วหนัง โอเคเลยนะครับสำหรับผม.

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า ดูหนังที่ไหนก็ราคาพิเศษ

บัตรฯคู่กายของ(ผม)คนชอบไปดูหนังครับ บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า ดูหนังราคาพิเศษ ที่เมเจอร์ซีนิเพล็กซ์ครับ บัตรฯนี้ให้ส่วนลดพิเศษสำหรับการซื้อบัตรชมภาพยนตร์ในระบบดิจิทัล 2D-IMAX อย่างเช่น ส่วนลด 30 บาท ทุกประเภทที่นั่ง (ยกเว้นโซฟา) ที่ IMAX สาขา เวสต์เกต ซีนิเพล็กซ์ และส่วนลดพิเศษ 20บาท ทุกประเภทที่นั่ง ทุกสาขา ในระบบดิจิทัล 2D-4DX ครับ. พกติดตัวไว้ครับ สะดวกเมือไหร่ จองตั๋วได้เลย.

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร

AEON Classcic บัตรเครดิตที่ให้สิทธิพิเศษให้กับคุณในทุกๆที่ที่คุณใช้บริการ

บัตร AEON Classic จะให้สิทธิพิเศษกับผู้ถือบัตรเป็นส่วนลด ร้านอาหาร ร้านกาแฟ ร้านพิซซา ที่แม็กแวลู ซุปเปอร์มาร์เก็ต และโรงหนังในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กซ์ ในราคา 1ที่นั่ง ราคาพิเศศ 99 บาท(2D) เมื่อชำระผ่านบัตร aeon classic 1สิทธิ์ต่อเดือน ที่ร้านแม็กซ์แวลู จะได้รับส่วนลด 5%ทุกวัน ที่ร้าน คาเฟ่ อเมซอน รับส่วนลด 20บาททุกเมนู.

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิตโกลด์,All (บัตรเครดิต),ลดค่าใช้จ่าย

คอหนังอย่างผม อยากแนะนำบัตรนี้ให้ทุกคนลองใช้ดูนะครับ AEON Gold Card

คนรุ่นใหม่ที่ชอบดูหนัง ชอบกิน บัตร aeon gold เหมาะกับคุณเพราะจะได้สิทธิ์ซื้อตั๋ว 1แถม 1 ในทุกระบบในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กส์ อีจีวี ทุกสาขา รับส่วนลด 5% ทุกวันที่ร้าน แวลูทุกสาขา รับส่วนลด 20 บาทที่ร้านคาเฟ่ อเมซอน รับสิท์ซื้อพิซซ่าฮัทถาดกลางหมวดเลิฟเวอร์ 2ถาดราคาพิเศษ 199 บาท และรับชุดอิออนคอมโบเซ็ตในราคาเพียง 199 บาท.

บัตรเครดิต อิออน โกลด์ การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

มีบัตรเครดิตที่ตอบโจทย์คนที่ชอบดูหนังบ้างไหมคะ เพื่อนๆพี่ๆพอมีใครรู้บ้างคะ?

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรกดเงินสด

ดีนะ ที่บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออนไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและค่าธรรมเนียมรายปี ว่าแต่บัตรฯนี้น่าใช้มั้ย?

บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออน / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยากผ่อนของกับห้าง Big C สมัครบัตรเครดิตของBig Cดีไหม?แล้วบัตรนี้ใช้ได้แค่Big Cรึเปล่า?

บัตรเครดิต บิ๊กซี แพลทินั่ม เพย์เวฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ถ้าอยากยกเลิกบัตรทำอย่างไร

บัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูชีฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

บัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive ช่วยผ่อนโทรศัพท์มือถือได้ไหม?

บัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูชีฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต บี-ควิก วีซ่า สามารถรูดเติมน้ำมันหรือใช้ซื้อของในห้างต่างๆได้ไหมคะ นอกจากใช้ที่บี-ควิก?

บัตรเครดิต บี-ควิก วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี