Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ไม่มีสลิปเงินเดือนแต่อยากสมัครบัตรเครดิตต้องทำอย่างไรคะ

สวัสค่ะดิฉันทำงานขายของออนไลน์ เงินเข้าสมํ่าเสมอทุกเดือนค่ะแล้วสนใจอยากสมัครบัตรเครดิตไว้ผ่อนสินค้าต่างๆ แต่ติดตรงที่ดิฉันไม่มีสลิปเงินเดือนค่ะ อยากสอบถามว่าจะควรทำอย่างไรดี มีวิธีไหนไหมที่จะสมัครได้ ตอนนี้สนใจบัตรเครดิต อิออน มาสเตอร์ คลาสสิคอยู่ค่ะคุณสมบัติของดิฉันตรงตามข้อเรียกร้องหมดยกเว้นเรื่องสลิปเงินเดือนนี่แหละค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Cedar

สวัสดีครับ ในกรณีที่เราทำงานแบบฟรีแลนซ์แล้วไม่มีสลิปเงินเดือน เราสามารถใช้สเตทเม้นแบงค์ย้อนหลัง6เดือนยื่นแทนได้นะครับ แล้วร้านของคุณได้จดทะเบียนพาณิชย์ไหมครับ? ถ้าจดจะช่วยให้ผ่านง่ายขึ้นนะครับ บัตรเครดิตของอิออนผ่านง่ายดีครับและวงเงินและสิทธิพิเศษต่างๆของเขาก็ดีด้วยแนะนำเลยครับ ลองยื่นเอกสารดูนะครับ

2020.07.16 17:58

Debby

เราเองก็ใช้บัตรเครดิตของอิออนอยู่ ตอนที่สมัครเราก็ทำงานอาชีพเป็นงานอาชีพอิสระ ในตอนนั้นพนักงานแนะนำให้เราใช้สเตทเม้น บัญชีธนาคารย้อนหลัง 6 เดือน เราไม่ได้ใช้ทะเบียนการค้า เพราะว่าเราไม่มีนั้นเอง แต่ก็ได้รับอนุมัติเราใช้จนถึงทุกวันนี้ เราชอบที่มีค่าธรรมเนียมรายปีอยู่ที่ 200 บาท ซึ่งถือว่าเป็นค่าธรรมเนียมที่ถูกมาก

2020.11.24 7:44

44กุ๊กไก่44🐣

ไม่มีสลิปเงินเดือนก็สมัครบัตรเครดิตได้ ไม่อย่างนั้นคนที่ทำอาชีพอิสระก็มีบัตรเครดิตไม่ได้หรอกค่ะ คนทำงานอิสระเยอะด้วยนะเดี๋ยวนี้น่ะ ใช้แค่สำเนารายการเดินบัญชีธนาคารก็พอแล้วอย่างที่เม้นท์นึงมาบอกไป เราว่าที่น่าห่วงคือ การหมุนเงินมาจ่ายคืนบัตรเครดิตมากกว่า เพราะอาชีพอิสระรายได้แต่ละเดือนไม่เท่ากัน ต้องจัดสรรดีๆค่ะ

2020.12.31 4:5

🦜ปีกนก🐦

คำตอบสำหรับคำถามที่เจ้าของกระทู้ถามมานั้นชัดเจนตั้งแต่เม้นท์แรกแล้วค่ะ ข้อมูลดีมาก คิดว่าเจ้าของกระทู้คงจัดการเรื่องนี้เรียบร้อยแล้ว เดี๋ยวนี้ธนาคารเขาให้คนที่ทำอาชีพอิสระสมัครบัตรเครดิตได้ แค่มีรายการเดินบัญชีสม่ำเสมอ หมายถึง รายการเข้านะคะ ถ้ามีแต่รายการออกคงสมัครไม่ได้นะ...ล้อเล่น ได้บัตรเครดิตมาแล้วก็ใช้ระวังๆนะ

2021.02.26 9:2

IQ800

@Debby ค่าธรรมเนียมถูกมาก จากที่คุณให้ข้อมูลมานะคะ ก็ดีนะมีคนใช้บัตรเครดิต AEON ตัวจริงมาเล่าให้ฟัง ได้ประโยชน์ดีค่ะ เราก็ว่าทำไมบัตรใบนี้มีคนใช้เยอะจัง ตอนนี้รู้แล้ว สอบถามว่าสมัครง่าย อนุมัติง่าย ทำอาชีพอะไรก็น่าจะสมัครได้หมด ไม่เรื่องมากดีนะคะ ที่สำคัญเรื่องค่าธรรมเนียมนี่แหละ จะเก็บไว้พิจารณาแล้วกันนะบัตรใบนี้

2021.09.23 6:45

อารีรัตน์

ไม่มีสลิปเงินเดือน สามารถสมัครบัตรเครดิตได้ไหม? คำตอบคือ ได้ เพราะตามที่เขากำหนด เขาบอกแบบนี่คะ "รูปแบบเอกสารที่ใช้ในการสมัครตามที่ระบุไว้ในเงื่อนไขและเอกสารที่ต้องใช้ สามารถใช้หนังสือรับรองเงินเดือนที่บริษัทเป็นผู้ออกให้ หรือหนังสือรับรองการหักภาษี ณ ที่จ่าย เป็นเอกสารประกอบการพิจารณาการออกบัตรเครดิตว่าคุณมีรายได้สม่ำเสมอหรือไม่ คะ

2021.12.25 6:32

BB

อะไรมีค่าธรรมเนียมรายปีด้วยหรอคะเนี่ย!!! ถ้าอย่างนี้ไปสมัครบัตรเครดิตตัวอื่นดีกว่า เพราะว่าอย่างเช่น บัตรเครดิตกรุงศรีเนี่ยไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีเลยนะ เราใช้ฟรีมาตลอดเลยใช้มานานแล้วด้วย ลองหาบัตรใบอื่นที่ไม่มีค่าธรรมเนียมจะดีกว่านะคะ อีกอย่างหนึ่งอิออนก็ไม่ได้ว่าร่วมรายการกับทางห้างเยอะสักเท่าไหร่เลย ลองมองหาตัวอื่นดีกว่าค่ะ

2022.01.08 11:8

$#ภัทรจาริน

ผมว่าการสมัครบัตรเครดิต อิออน มาสเตอร์ คลาสสิคไม่น่าจะยุ่งยากนะครับ เพราะว่าใครๆก็สนใจบัตรของอิออน มีคนมาสมัครใช้งานเยอะ แม้จะไม่มีสลิปเงินเดือนก็สมัครได้ อย่างที่มีคนแนะนำเรื่องการใช้รายการเดินบัญชีย้อนหลัง ผมว่าก็ใช้ได้เหมือนกันขอแค่ชื่อเจ้าของบัญชีเงินฝากเป็นชื่อเดียวกันกับคนที่สมัครบัตรเครดิตก็พอแล้วครับ

2022.02.27 14:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต อิออน มาสเตอร์ คลาสสิก อร่อยคุ้มที่แม็คฯ

เพื่อนๆคนไหนที่ชอบกินฟาส์ทฟู้ด โดยเฉพาะร้านแม็คโดนัลด์ ต้องมีบัตรฯนี้นะ บัตรเครดิต อิออน มาสเตอร์ คลาสสิก อร่อยคุ้มที่แม็คฯค่ะ เราเองก็ชอบกินเพราะว่าสะดวกดีแล้วก็อร่อยด้วย บัตรฯนี้ให้สิทธิ์ซื้อชุดอร่อยสุดคุ้มที่ร่วมรายการ (ขนาดกลาง) และชุดไก่กรอบเต็มแมค ราคาพิเศษ 79 บาท ที่ร้านแมคโดนัลด์ค่ะ สูงสุด 3 สิทธิ์/บัตร/วันเลยนะ. ถูกใจ จัดไปเลยค่า.

บัตรเครดิต อิออน มาสเตอร์ คลาสสิก

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต อิออน มาสเตอร์ คลาสสิก ดูหนังได้ทุกเดือน

บัตรเครดิต อิออน มาสเตอร์ คลาสสิก ดูหนังได้ทุกเดือนครับ หลายคนก็คงอยากทำแบบนี้ พบปะเพื่อนฝูงหรือไปผ่อนคลายด้วยการไปดูหนัง แต่ไปบ่อยคงไม่ได้ ค่าตั๋วก็ไม่ได้ถูกนะครับ แต่บัตรฯนี้ช่วยเราได้ครับ เพราะให้สิทธิ์ซื้อบัตรชมภาพยนตร์ในเครือเมเจอร์ ซีนิเพล็กซ์ 1 ที่นั่ง ราคาพิเศษ 99 บาท (1 สิทธิ์/บัตร/เดือน) ครับ อย่างนี้ก็ดูกันได้ทุกเดือนละครับ

บัตรเครดิต อิออน มาสเตอร์ คลาสสิก

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิต อิออน มาสเตอร์ คลาสสิก ซื้อของใช้ ได้ส่วนลด

บัตรเครดิต อิออน มาสเตอร์ คลาสสิก นอกจากเพื่อนๆจะได้ส่วนลดมากมายจาการใช้บัตรนี้สำหรับซื้ออาหารหรือเครื่องดื่มที่ชื่นชอบแล้ว เมื่อไปซื้อของใช้หรือช้อปปิ้งทั่วไปก็ได้ส่วนลดด้วยนะคะ มีส่วนลด 5% ทุกวัน ที่แม็กซ์แวลู ซูเปอร์มาร์เก็ต, แม็กซ์แวลู ทันใจ และอิออน เพ็ทช็อปค่ะ เราก็ชอบมากเลยกับสิทธิประโยชน์นี้ อ้อ! เมื่อเพื่อนๆใช้จ่ายทุกๆ 25 บาท จะได้รับ 1 คะแนนด้วยนะ ได้ส่วนลดเยอะแยะแล้วยังสะสมคะแนนได้ไม่ยากด้วยค่ะ.

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต อิออน มาสเตอร์ คลาสสิก รับส่วนลดที่คาเฟ่อเมซอน

บัตรเครดิต อิออน มาสเตอร์ คลาสสิก รับส่วนลดที่คาเฟ่อเมซอนได้นะคะ. อย่างน้อยที่สุดดิฉันต้องดื่มเครื่องดื่มวันละ 1 แก้วอยู่แล้ว มีส่วนลดบ้างคือดีมากเลยค่ะ คิดว่าต้องโดนใจวัยรุ่นและวัยทำงานแน่นอนกับบัตรฯนี้ที่ให้ส่วนลด 20 บาท สำหรับเครื่องดื่มทุกเมนูเลยค่ะ ที่ร้านคาเฟ่ อเมซอน ต้องรับสิทธิ์ผ่าน AEON THAI MOBILE Application นะคะ ใช้ได้ 1 สิทธิ์/บัตร/สัปดาห์ค่ะ. ได้ใช้แน่นอน มีกันไว้ก่อนนะคะ

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร

บัตรเครดิต อิออน มาสเตอร์ คลาสสิก สมัคร ได้บัตรของขวัญ

บัตรเครดิต อิออน มาสเตอร์ คลาสสิก ให้ส่วนลดจากแม็คโดนัลด์, พิซซ่า และคาเฟ่อเมซอนครับ โอ้โห! แต่ละร้านโปรดปรานทั้งนั้น มีข่าวดีจะบอกด้วย คือ สมัครบัตรฯได้บัตรของขวัญด้วยนะครับ แต่ก็ต้องตามเงื่อนไขกันหน่อยนะ หากสมัครออนไลน์ภายใน 31 มี.ค. 2563 นี้ จะได้รับฟรี! ค่าธรรมเนียมรายปีตลอดอายุบัตรและรับ Starbucks Gift Voucher มูลค่า 300 บาทอีกด้วยครับ. ยิ่งคุ้มเข้าไปอี๊ก!เลยครับ.

บัตรเครดิต อิออน มาสเตอร์ คลาสสิก กินพิซซ่าราคาพิเศษ

เมื่อมีงานสังสรรค์ จัดปาร์ตี้ อาหารร่วมงานที่ง่ายและสะดวก ใครๆก็ชอบกินก็ต้องเป็นพิซซ่าครับ ซึ่งบัตรเครดิต อิออน มาสเตอร์ คลาสสิก ให้เราได้กินพิซซ่าราคาพิเศษครับ เพราะมีสิทธิ์ซื้อพิซซ่าฮัทถาดกลางหมวดเลิฟเวอร์ 2 ถาด หรือ ชุดอิออน คอมโบเซ็ท ราคาพิเศษ 199 บาทเองครับ สามารถใช้ได้สูงสุด 1 สิทธิ์/บัตร/วัน และรวม 4,000 สิทธิ์/เดือน/ตลอดระยะเวลารายการนะครับ. มีเผื่อไว้ ได้ใช้แน่ครับ.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

ใครเคยสมัครบัตรเครดิต อิออน มาสเตอร์ คลาสสิกแล้วไม่ผ่านบ้างครับ?

บัตรเครดิต อิออน มาสเตอร์ คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรกดเงินสด

ดีนะ ที่บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออนไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและค่าธรรมเนียมรายปี ว่าแต่บัตรฯนี้น่าใช้มั้ย?

บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออน / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยากผ่อนของกับห้าง Big C สมัครบัตรเครดิตของBig Cดีไหม?แล้วบัตรนี้ใช้ได้แค่Big Cรึเปล่า?

บัตรเครดิต บิ๊กซี แพลทินั่ม เพย์เวฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ถ้าอยากยกเลิกบัตรทำอย่างไร

บัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูชีฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

บัตรสินเชื่อบิ๊กซี Exclusive ช่วยผ่อนโทรศัพท์มือถือได้ไหม?

บัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูชีฟ / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต บี-ควิก วีซ่า สามารถรูดเติมน้ำมันหรือใช้ซื้อของในห้างต่างๆได้ไหมคะ นอกจากใช้ที่บี-ควิก?

บัตรเครดิต บี-ควิก วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

ฉันอยากทราบเรื่องของการโดนระงับบัตรเครดิตค่ะ

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กกดเงินได้ไหมครับ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ อร่อย ชิลล์ จิบชายามบ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Bangkok Airways Platinum MasterCard ไม่เสียค่าธรรมเนียมและสิทธิประโยชน์เพียบเลยน้า

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี