Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากขายของหารายได้เสริมจะเลือกแบบไหนดีคะ

ดิฉันเป็นข้าราชการตัวเล็กๆคนนึง เงินเดือนน้อยค่ะ อยากจะขายของเพื่อหารายได้พิเศษเพิ่ม อยากถามเพื่อนๆว่าหากจะขายของจะเลือกขายตลาดนัด หรือขายแบบออนไลน์ดีคะ มีข้อเปรียบเทียบยังไงบ้าง ขอความเห็นด้วยค่ะ เพื่อดิฉันจะได้มาใช้ในการพิจารณาในการเริ่มธุรกิจค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ธีรภัทร

วิธีนี้ก็ต้องทำควบคู่ไปกับการทำบัญชีค่ะ คือ ลดรายจ่ายฟุ่มเฟือย หากเงินไม่พอใช้ในแต่ละเดือน ลองปรับวิธีคิด เป็นหาวิธีลดรายจ่ายอื่น ๆ แทนการก่อหนี้เพิ่ม และเมื่อคุณเปลี่ยนวิธีคิดได้แล้ว ก็จะปลดหนี้ได้เร็วเช่นกัน โดยการลดค่าใช้จ่ายนั้นง่ายมาก เพียงแค่คุณจดบันทึกรายรับ – รายจ่าย ว่าในแต่ละวันคุณหมดเงินไปกับอะไรบ้าง

2019.08.01 18:0

Kultilda

โดยลองสํารวจดูสิว่า ตัวคุณมีโอกาสที่จะได้รับเงินก้อนหรือไม่ ถ้ามีให้วางแผนกันเงินก้อนนี้บางส่วนเผื่อไว้สําหรับชําระหนี้ หรือถ้าไม่มีเงินก้อน ให้นำทรัพย์สินบางอย่างที่สามารถแปลงเป็นเงินได้บางส่วนไปขาย เพื่อนําเงินมาชําระหนี้ด้วยก็เป็นได้

2019.08.01 18:0

Esmeralda

สองอย่างมีความแตกต่างกันครับ ขายจองในตลาด ผู้คนเห็นสินค้าจริงๆของเราว่ามีคุณภาพดีขนาดไหนครับ แล้วอีกอย่างลูกค้าสมารถเลือกได้ครับว่าจะเอาจัวไหยถึงแม้ว่าจะเป็นสินค้าแบบเดียวกันสีเดียวกันลูกค้าเลือกได้ แต่ขายของออนไลน์เราต้องมีความจริงใจให้ลูกค้าครับ ถึงสามารถไปต่อได้ครับ มีสินค้าที่ดีและคุณภาพที่ดี จะะเป็นที่ยอมรับของลูกค้าครับ

2020.04.16 4:37

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เริ่มทำงาน,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (หารายได้)

การทำอาชีพค้าขายให้รวยหรือมีเงินเก็บได้ไหม?

เริ่มทำงาน,All (การจ้างงาน),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ)

เปิดสำนักงานทนายความทำยังไง

All (เศรษฐกิจ)

ใครคือเจ้าของ PTT

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ)

เปิดร้านค้าที่ตึกแถวต้องไปจดทะเบียนการค้าไหมครับ

เจ้าของธุรกิจ,All (หารายได้)

อยากเปิดร้านขายเสื้อผ้าแฟชั่นทำอย่างไรดี

All (การทำธุรกิจ),All (การลงทุน)

เห็ดฟางเป็นพืชที่น่าสนใจลงทุนไหม?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี