Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิตเคทีซี แคชแบ็ก แพลตตินั่มมีจุดเด่นอะไรบ้างครับ

สวัสดีครับ ผมอยากจะสมัครบัตรเครดิตเพิ่มสักใบ ตอนนี้สนใจอยากสมัครบัตรเครดิตของเคทีซี แคชแบ็ค วิซ่า แพลตตินั่ม อยากได้ข้อมูลเพิ่มเติมว่าบัตรนี้มีจุดเด่นอะไรบ้าง? จะได้ตัดสินใจถูกว่าสมัครดีไหม ส่วนใหญ่ผมใช้บัตรเครดิตในการผ่อนสินค้าครับบัตรนี้มีสิทธิพิเศษอะไรเกี่ยวกับเรื่องนี้ไหม? แล้วในเรื่องเงินคืนบัตรนี้ดีไหมครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

รื่น

สวัสดีค่ะ บัตรเครดิต ktc cash back visa platinum จุดเด่นหลักๆก็คือทุกครั้งทีใช้จ่ายจะได้รับเงินคืนสูงสุด 8% ค่ะ ส่วนในเรื่องการผ่อนของคุณสามารถแบ่งจ่ายสินค้าหรือบริการ ที่อัตราดอกเบี้ย 0% สูงสุด 10 เดือนค่ะ นอกจากนั้นถ้าคุณชอบเดินทางบัตรนี้มีประกันการเดินทางให้ค่ะ คุ้มครองสูงสุด 8,000,000บาท และมีประกันหากกระเป๋าหายจากการเดินทางด้วยค่ะ

2020.07.19 17:58

นำ้ทิพย์

บัตรเครดิตของเคทีซี แคชแบ็ค วิซ่า แพลตตินั่ม มีจุดเด่นอยู่ที่ทุกการใช้จ่ายผ่านบัตรจะได้รับเครดิตเงินคืน ดังนั้นใครที่ชอบเครดิตเงินคืนก็ต้องสมัครบัตรเครดิตใบนี้ จะไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและค่าธรรมเนียมรายปี และสำหรับวงเงินฉุกเฉินยังสามารถเบิกถอนเงินสดล่วงหน้าได้โดยไม่จำกัดจำนวนตามยอดเงินคงเหลือที่อยู่ในบัตร

2020.11.24 8:24

สิบพัน 0*0

จุดเด่นของบัตรเครดิตเคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่มก็บอกไว้แล้วตามชื่อบัตรน่ะครับ ก็คือ การได้รับเงินคืนเมื่อใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตใบนี้ แล้วแต่คนชอบนะ ใครชอบแบบได้เงินคืนก็ใช้บัตรเครดิตเคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม ใครชอบพวกส่วนลดต่างๆก็ต้องไปดูบัตรเครดิตที่ให้ส่วนลดจากร้านค้าที่คุณต้องการ เลือกที่ใช้งานจริงครับ

2020.12.31 4:30

--atommota--

บัตรเครดิตแบบที่ได้เงินคืนมีหลายใบนะครับ แล้วจะเลือกบัตรเครดิตของธนาคารไหนดี ขอรบกวนหน่อยนะครับ ระหว่างบัตรเครดิตเคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม กับบัตรเครดิตของซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่มมันแตกต่างกันยังไงในเรื่องสิทธิประโยชน์น่ะครับ คุณคิดว่าจะเลือกใช้บริการของบัตรไหนดี? ใครใช้บัตรไหนอยู่ ขอคำแนะนำด้วยครับ

2021.02.26 14:59

อนุกร

ที่เด่นเลยคือเรื่องของการคืนเงิน ตามชื่อของบัตรนั้นแหละ การใช้งาน ก็จะเหมือนกันทุกอย่างกับบัตรเจ้าอื่นๆนั้นแหละครับ แต่กว่าจะได้เงินคืนก็ต้องเหนื่อยหน่อยนะครับ เพราะว่าต้องจ่ายเงินเยอะ หรือว่าเป็นหนี้บัตรเยอะหน่อยถึงจะำด้เงิยคืนมา แต่ก็ยังดีครับ ส่วนทีไ่ด้คืนมาก็หักกับยอดการใช้งานบัตรของเราไปได้ครับ

2021.12.25 6:32

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม จ่ายจัง ได้ตังค์คืน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม บัตรที่ให้คุณได้รับเงินคืนกลับเข้าบัญชีสูงสุด 0.8% ค่ะ นั่นหมายความว่าคุณต้องมีการใช้จ่ายเกิน 80,000 บาทต่อรอบบัญชีนะคะ ไม่ต้องตกใจค่ะ หากคุณใช้จ่ายน้อยกว่า 30,000 บาทต่อรอบบัญชี ก็ยังได้เงินคืน 0.40% แล้วนะคะ ถ้ามากกว่า 30,000 บาท ก็ได้คืน 0.60% ค่ะ. จ่ายเท่าไหร่ก็ได้คืนค่ะ และบัตรฯนี้ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพด้วยนะคะ สมัครกันเลยค่ะ.

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม ผ่อนกันยาวด้วยดอกเบี้ย 0%

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม ผ่อนกันยาวด้วยดอกเบี้ย 0%. สิทธิประโยชน์นี้ หลายคนคงถูกใจ เพราะบัตรฯนี้ทำให้คุณสามารถชำระค่าสินค้าหรือค่าบริการด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นานสูงสุด 10 เดือนค่ะ จะเปลี่ยนยอดชำระรายการซื้อสินค้าหรือบริการของเดือนถัดไปเป็นยอดผ่อนชำระได้ ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.80% นานสูงสุด 10 เดือนก็ได้ค่ะ. ยาวกันไป ผ่อนสบายๆค่ะ.

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม รับประกันอุบัติเหตุเมื่อเปิดใช้บัตร

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม ให้คุุณได้รับประกันอุบัติเหตุ เมื่อคุณเริ่มเปิดใช้บริการบัตรฯค่ะ ซึ่งจะคุ้มครองคุณนานถึง 90 วัน ด้วยวงเงินสูงสุด 300,000 บาท แล้วก็ยังมีประกันอุบัติเหตุการเดินทางทั้งในและต่างประเทศ วงเงินประกันสูงสุด 8,000,000 บาทด้วยค่ะ. ดิฉันรู้สึกปลอดภัยและอุ่นใจเมื่อใช้บัตรฯนี้ค่ะ. คุณก็รู้สึกแบบนี้เหมือนดิฉันได้นะคะ.

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม หายห่วงเรื่องอุบัติเหตุ

ผู้ที่เดินทางเป็นประจำ นี่เป็นตัวเลือกที่คุณไม่ควรมองข้ามครับ บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม เพราะบัตรฯนี้ ให้สิทธิคุ้มครองการเดินทางด้วยประกันอุบัติเหตุทั้งในและต่างประเทศ ที่มีวงเงินประกันสูงสุด 8,000,000 บาท กับวงเงินชดเชยสูงสุด 40,000 บาท/ครั้ง หากกระเป๋าเดินทางสูญเสียหรือสูญหายครับ. หายห่วงเรื่องอุบัติเหตุครับ.

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม ทำให้ทุกเรื่อง

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม ทำให้คุณได้ทุกเรื่องค่ะ ซึ่งดิฉันก็ไม่คิดถึงเช่นกัน แต่ขอบอกว่าถูกใจมากค่ะ กับบริการเลขาส่วนตัวตลอด 24ชม. อยากรู้อะไรก็ให้คำแนะนำ ข้อมูล ติดต่อ และยังจองให้ด้วยนะคะ อย่างเช่น จองโรงแรม รถเช่า สนามกอล์ฟ ร้านอาหาร สถานที่ท่องเที่ยวในเมืองต่างๆทั่วโลก จองบัตรชมคอนเสิร์ต ละครเวที หรือกีฬา และมีบริการจัดส่งของขวัญ ดอกไม้สำหรับโอกาสพิเศษต่างๆด้วยค่ะ. ถูกใจ ทำให้ทุกเรื่องค่ะ.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม Cashback คืออะไร ? หมายถึงใช้แล้วได้เงินคืนหรือเปล่า อ่านแล้วดูน่าสนใจ

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี