Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตร City Premier มีวงเงินมากไหม เเละบัตรนี้มีดีอย่างไรบ้างคะ

พอดีว่าดิฉันอยากจะสมัครบัตรเครดิตCity Premier ก็เลยอยากจะรูว่าบัตร City Premier ได้วงเงินเท่าไหร่และมีดีอย่างไรบ้างเพราะว่าเป็นคนที่ไม่ค่อยรู้เกี่ยวกับเรื่องบัตรเครดิตเลยค่ะ เเต่เดินผ่านในห้างสรรพสินค้าเเล้วเจอโฆษณาบัตร Citibank Premier ตอนนี้เลยสนใจที่จะสมัครบัตรเครดิตค่ะ เเต่ว่าไม่กล้าเข้าไปถามที่Citibank เลยอยากจะถามเพื่อนๆ ที่มีบัตรนี้หน่อยค่ะว่าบัตรนี้มีดีอย่างไรบ้างเเละครอบคลุมอะไรบ้างค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Chuia

จริงๆ ไม่ได้มีบัตรนะคะเเต่เคยสอบถามกับทางธนาคารค่ะ ได้วงเงินสูงค่ะประมาณ2-5เท่าของรายได้เลย เเตว่าจริงๆ แล้วบัตรนี้จะเน้นใช้งานเกี่ยวกับการสะสมคะแนนค่ะ และก็สำหรับคนที่เดินทางบ่อยๆ สะสมไมล์ของสายการบิน เเต่ถ้าป็นคนที่ชอบช้อปปิ้ง ก็โอเคนะคะ เเต่ว่าจริงๆ แล้วบัตรใบนี้เหมาะสำหรับคนเดินทางบ่อยๆ มากกว่าค่ะเพราะเเถมประกันการเดินทางด้วย

2020.07.24 17:58

ยาใจ

สำหรับ บัตร City Premier ยังช่วยให้ประหยัดเงินสำหรับการใช่จ่าย เมื่อใช้คะแนนสะสมเท่ากับยอดซื้อจะได้รับส่วนลดเพิ่ม 15% ที่ห้างสรรพสินค้าร่วมรายการ และยอดใช้จ่ายผ่านบัตรตั้งแต่ 800 บาทขึ้นไป/เซลล์สลิปได้รับเงินคืน 5 % เมื่อใช้จ่ายที่ซุปเปอร์มาร์เก็ตที่ร่วมารยการ และยังสามารถแบ่งชำระ 0% นานสูงสุด 10 เดือน

2020.11.24 9:49

แค่นี้..สิว สิว😁😁

ถ้าเป็นบัตรเครดิตที่มีจุดเด่นเรื่องการสะสมไมล์อาจไม่ค่อยเหมาะกับช่วงเวลานี้เท่าไหร่นะคะ บัตรเครดิต City Premier อย่างเพิ่งน้อยใจมันไม่ได้จริงๆอะ สมัครไปตอนนี้ก็ไม่ได้สะสมไมล์เท่าไหร่หรอก แต่ถ้าใครอยากสมัครก็แล้วแต่เนอะ เอาไปใช้อย่างอื่นพลางๆก่อน แต่ถ้าอยากได้ส่วนลดเฉพาะร้านต้องสมัครบัตรเครดิตอื่นเพิ่มด้วยนะ

2020.12.31 5:6

ลินนา (‾◡◝)

ได้สมัครมาใช้มั้ยคะหลังจากที่เจ้าของกระทู้รู้แล้วว่าสิทธิประโยชน์ที่ได้จากบัตรเครดิต City Premier มีอะไรบ้าง มันตรงกับไลฟ์สไตล์ของคุณหรือเปล่า ไม่ได้จะยุ่งเรื่องของคุณนะคะ เพียงแต่เราเองก็ไม่ค่อยรู้จักพวกบัตรเครดิตมากนักเลยอยากจะได้ข้อมูลจากคนที่ใช้งานบัตรเครดิตใบนั้นจริงๆน่ะค่ะ ถ้าสะดวกก็แวะมาตอบด้วยนะคะ

2021.02.26 15:27

อิกคิว

ผมก็อยากจะรู้เหตุผลด้วยครับว่าทำไมถึงอยากจะสมัครบัตรนี้??? บัตรนี้มีดีอะไร??? ผมไม่ค่อยเห็นคนใช้กันนะครับ citibank เนี่ยเพราะโปรโมชั้นไม่ได้หลากหลายเท่ากับบัตรตัวอื่นๆ หรืออาจจะเป็นเพราะบัตรนี้ตอบโจทย์ของจขกท ??? บัตรเครดิตทุกที่จริงๆมันก็สะสมแต้มได้อยู่แล้วนะครับ ผมเลยงงว่าทำไมต้องอยากสมัครแค่บัตรนี้เท่านั้น

2021.06.25 5:1

กชกร

ก่อนที่จะทราบว่าบัตรเครดิตตัวนี้ ได้วงเงินเท่าไร มีอะไรที่น่าสนใจบ้าง น่าจะมาทราบก่อนไหมคะว่าบัตรตัวนี้ใครบ้างที่สามารถทำได้ จะได้ไม่ต้องเสียดายถ้าเราทำไม่ได้ บัตรเครดิตตัวนี้ เอาง่ายๆเลย ถ้าน้องเงินเดือนที่ได้ต่อเดือน ไม่ถึง 30,000 บาท น้องก็บอกลา สิ่งที่น้องอยากได้ไปเลยละกัน เงินเดือนคนที่จะทำบัตรนี้ค่อนข้างเยอะเลยทีเดียว

2021.12.25 6:32

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง

เพิ่งรู้นะเนี่ยว่า บัตร Citi Bank premier Miles มีสิทธิประโยชน์ให้ใช้ที่สนามบินมากขนาดนี้

บัตรนี้คงจะถูกใจเหล่านักช้อปทั้งหลายที่เดินทางไปต่างประเทศบ่อยๆและซื้อของที่ร้านค้าปลอดภาษีแน่ๆ เมื่อชำระสินค้าในร้านค้าปลอดภาษีทั่วโลกด้วยบัตรciti bank premier จะได้รับคะแนนสะสมถึง 4เท่า ฟรีบริการลีมูซีน รับส่งที่สนามบิน ได้พักในห้องรับรองพิเศษที่สนามบิน และมีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางให้ด้วย

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

ช้อปจริงจัง ต้องบัตรนี้ บัตร Citibank PremierMiles Card

ใครที่เดินทางไปต่างประเทศบ่อยและชอบช้อปปิ้งจริงจังด้วย ต้องบัตรนี้เลย บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ บัตรที่คุณจะได้คะแนนเพิ่มสูงสุด 4 เท่า เมื่อช้อปที่ห้างสรรพสินค้าหรือร้านค้าปลอดภาษีที่ร่วมรายการทั่วโลก โอ้โห! ถูกใจขาช้อปเลย ซึ่งแน่นอนถูกใจดิฉันด้วย แถมคะแนนที่สะสมไว้ก็ไม่มีวันหมดอายุ มันดีมากไปอีกก็ตรงนี้แหละ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ คุ้มไหม ถามใจดู

คนเราก็พูดกันไปอย่างที่ใจคิด บัตรเครดิตมันจะใช้คุ้มหรือไม่คุ้มก็อยู่ที่ตัวเราเอง ผมเคยเห็นคนที่สมัครตามคนอื่น เอาเข้าจริงก็ไม่ค่อยได้ใช้ เสียค่าธรรมเนี่ยมเปล่าๆ เอาที่เราใช้จริง จ่ายไหวก็พอครับ ไม่ต้องสนใจหรอกมันจะหรูมั้ยหรือมันจะดูดีพอหรือเปล่า เพราะคนอื่นเขาก็ไม่ได้มาช่วยเราจ่ายค่าธรรมเนียมนี่ครับ ถ้าดูแล้วบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ เหมาะกับเรา ก็ใช้ ไม่เหมาะ ก็ไปดูบัตรฯอื่นครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ ถ้ายอดถึง จึงใช้ได้

ใช่ๆ บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ มีสิทธิประโยชน์นี้ "บริการห้องรับรองพิเศษผ่าน Priority Pass ณ สนามบินกว่า 1,000 แห่งทั่วโลก ไม่จำกัดจำนวนครั้ง" .อย่าเพิ่ง ว้าว! เพราะมีคำว่า "แต่" ด้วย ต้องมียอดใช้จ่ายครบ 1,000,000 บาท/ปีปฏิทินก่อนนะ แล้วบัตร Priority Pass เนี่ยจะออกให้ภายในเดือนก.พ.ปีถัดไป ซึ่งบัตรมีอายุ 1 ปีนับจากวันที่ออกให้ ต้องเดินทางบ่อยจริงๆอะ ถึงจะคุ้ม แต่ก่อนจะได้ใช้ ต้องจ่ายให้ถึงล้านก่อนนะ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citibank PremierMiles Card

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

ทำบัตรเครดิตของซิตี้แบงค์ดีไหม

อยากทราบเรื่องการเวฟค่าธรรมเนียมของบัตรซิตี้ พรีเมียร์ค่ะ

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (สินเชื่อ)

อยากกู้เงินธนาคารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี