Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

คือตอนนี้ผมถือบัตรที่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมรายปีอยู่ครับ เเต่ว่าตอนนี้ผมสนใจบัตรciti prestigeครับเพราะว่าได้ยินว่ามีสิทธิประโยชน์เยอะ เเต่ก็อยากจะทราบว่าสิทธิประโยชน์ต่างๆ ที่เราจะได้รับนั้นจะคุ้มกับที่เราจ่ายค่าธรรมเนียมหรือเปล่าครับ เพราะว่าผมใช้บัตรที่ไม่มีค่าธรรมเนียมเลยอยากจะถามเพื่อนๆ ที่ถือบัตรciti prestigeครับว่าจะดีไหมครับถ้าผมจะเปลี่ยนมาใช้citi prestige ช่วยเเนะนำหน่อยนะครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมเพียร

ส่วนตัวไม่ได้ใช้บัตร citi prestige เเต่รู้ว่าต้องฐานเงินเดือน 50,000 นะคะ แล้วก็รายปี 7,900 ค่ะ ส่วนสิทธิพิเศษที่ได้นั้นมาจากการเดินทางเเละท่องเที่ยวค่ะ จริงๆ แล้วบัตรเครดิตใบนี้ ก็ถือว่าเป็นบัตรเครดิตที่เหมาะกับคนที่ชอบการท่องเที่ยวแล้วก็เดินทางเป็นประจำด้วย(โดยเฉพาะต่างประเทศ) ก็ถ้าคิดว่าท่องเที่ยวบ่อยก็ถือว่าคุ้มค่ะ เพราะเเถมยังมีคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางมีวงเงินสูงด้วยนะคะเเต่ไม่เเน่ใจว่าเท่าไหร่

2020.07.26 17:58

ลิเดีย

ก็ดีอยู่นะสำหรับใครที่ชอบเดินทางบ่อยๆ แต่สำหรับเราก็จะสมัครไม่ได้ เพราะมีรายได้เพียงเดือนละ 20,000 ต้นๆรวมกับค่าโอทีแล้ว อันที่จริงเราก็สนใจอยากสมัครบัตรเครดิตนี้เหมือนกัน คงต้องหาข้อมูลบัตรเครดิตตัวอื่นที่ให้สิทธิประโยชน์ได้มากกว่านี้ ใครใช้บัตรเครดิตตัวไหนกันบ้างมาช่วยแชร์กันหน่อยนะคะ เพื่อเราจะได้เป็นข้อมูลในการตัดสินใจ

2020.11.24 11:23

🔥ก่อกองไฟ🔥🔥

อะไรที่ทำให้เจ้าของกระทู้สนใจบัตรเครดิต citi prestige ครับ เพราะบัตรเครดิตนี้เหมาะกับคนที่เดินทางไปต่างประเทศไปบ่อยๆ จะไปเที่ยวหรือว่าไปทำงานก็แล้วแต่เถอะ แต่ถ้าไม่ค่อยได้เดินทางเท่าไหร่ ลักษณะว่าจะไม่คุ้มนะครับ ด้วยฐานเงินเดือนของเจ้าของกระทู้สามารถสมัครบัตรเครดิตอื่นๆได้อีกหลายใบเลย ค่อยๆดูดีกว่าครับ

2020.12.31 5:18

Ball บอล

ไม่ธรรมดานะครับ บัตร citi prestige ผู้สมัครต้องมีฐานเงินเดือน 50,000 บาทขึ้นไปและมีค่าธรรมเนียมรายปี 7,900 บาทอีกด้วย โอ้! จ่ายค่าธรรมเนียมรายปีแพงขนาดนี้ สิทธิประโยชน์น่าจะจัดมาเยอะนะครับ แต่มันจะตรงกับการใช้งานและความชอบส่วนตัวของผู้สมัครหรือเปล่า อันนี้ต้องค่อยๆไปไล่ดูทีละรายการ เลือกบัตรเครดิตที่เราได้ใช้งานจริงๆนะครับ

2021.02.27 4:55

วิลาวัณย์

อ่านดูแล้วเป็นบัตรของคนที่ทำธุรกิจ มีเงินเข้าออกบัญชีมากๆแบบนั้นเลยคะ เงินเดือนน้อยๆแบบเราๆไม่น่าจะทำได้คะ เอาว่าแค่เงินเดือน 1หมื่นต้นๆอย่างเรา ได้บัตรใบไหนก็เอาหมดแหละคะ แต่ถ้าคุณมีคุณสมบัติตามที่เขากำหนด ก็ทำเลยคะ วงเงินที่ได้ก็น่าจะได้มากอยู่นะคะ เรื่องเอกสาร ก็ไม่น่าจะมีอะไรที่หาไม่ได้นะคะ เป็นเอกสารปกติๆเลย

2021.06.22 15:41

Poom_poom

@Ball บอล ตกใจกับค่าธรรมเนียมรายปีมากๆเลยค่ะ ปีละ 7,000 กว่าบาทขนาดนั้นเลยหรอ 7,900 บาท เฮ้ยเนี่ยมันเกือบ 8,000 แล้วนะ บ้าบอคอหมูย่างมากเลยอ่ะ! แล้วมันมีเงื่อนไขไหมแบบว่าถ้าใช้บัตรเครดิตตามจำนวนเงินเท่านั้นเท่านี้ต่อปีก็จะฟรีค่าธรรมเนียม? ไม่แน่นะอาจจะไม่มีก็ได้ ถ้ามีนะเดาเอาไว้เลยว่า ต้องใช้จ่ายผ่านบัตรแบบจำนวนเงินสูงมากหลักแสนแน่นอน ถึงจะได้ฟรีค่าธรรมเนียม

2021.09.27 8:40

ปาริชาดิ

คิดว่าอย่าเปลี่ยนเลยคะ บัตรของคุณเป็นความฝันของคนหลายๆคนเลยนะคะ บัตรที่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมรายปี ถึงจะใช้ไม่ครบยอกที่กำหนดก็ไม่ต้องเสีย บัตรแบบนี้มีเอาไว้แล้ว ไม่ผิดหวังคะ นี่ของเราปีนี้ยังใช้ไม่ถึงยอกที่เขากำหนดว่าไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมเลยคะ กำลังลุ้นเลยว่าต้องจ่ายแน่นอน คงไปของเวฟไม่ได้แน่นอนคะ

2021.10.11 15:21

@SuniSa@

เออ..เจ้าของกระทู้สนใจบัตรเครดิต citi prestige ครับเพราะได้ยินว่ามีสิทธิประโยชน์เยอะ เเต่อยากรู้ว่าสิทธิประโยชน์ต่างๆที่จะได้รับมันคุ้มกับการจ่ายค่าธรรมเนียมรายปีหรือเปล่า แล้วทำไมคุณไม่ค่อยๆดูสิทธิประโยชน์ทีละอย่างล่ะคะว่าตรงกับการใช้งานของคุณมั้ย ถ้าตรงกันคุณก็ใช้บัตรเครดิตใบนี้คุ้ม ถ้าไม่ตรง..ไปหาบัตรเครดิตอื่นค่ะ

2021.10.13 13:51

Kullada VV

เจ้าของกระทู้ใช้บัตรเครดิตที่ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีอยู่ แล้วอยากกระโดดมาสมัครใช้บัตรเครดิต citi prestige ที่มีค่าธรรมเนียมรายปี 7,900 บาทเลยเหรอคะ มันต่างกันมากเลยนะเนี่ย สิทธิประโยชน์ที่จะได้รับไม่ต้องพูดถึง มันต้องแตกต่างกันอย่างมากกับบัตรเคดริตที่คุณใช้อยู่แน่นอน ว่าแต่คุณจะใช้สิทธิประโยชน์เหล่านั้นคุ้มหรือเปล่า

2021.10.26 14:7

ศักราช

มีบัตรเครดิตอยู่แล้ว ไม่ต้องเปลี่ยนหลอกครับ เปลี่ยนไปเพื่อรับสิทธิประโยชน์เหรอครับ ฟังดูแล้วไม่เข้าท่าเลยครับ เพราะเราใช้ไม่หมดหลอกครับ ยิ่งช่วงนี้เดินทางไม่ได้ ทำมาก็ไม่คุ้มครับ ตอนนี้ใช้ที่มีไปดีกว่าครับ สร้างเครติดตัวเองให้ดีๆครับ เดียวอีกไม่นานเขาก็จะปรับวงเงินให้กับเราแล้วนะครับ ดีไม่ดี ได้ดีกว่าที่คุณสนใจด้วยนะครับ

2021.10.31 13:34

กชกร

ถ้าบัตรเครดิตที่ต้องมาจ่ายรายปี คิดว่าไม่น่าสนใจจริงๆคะ ถึงจะบอกว่าถ้าเราใช้ตามยอดเงินที่เขากำหนดจะไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมก็เถอะคะ แต่ ช่วงนี้ คงใช้กันไม่ค่อยถึงยอดอยู่แล้วละคะ ส่วนตัวเราคิดว่าตอนนี้คุณใช้บัตรตัวเดิมไปก่อนน่าจะดีกว่าคะ เป็นลูกหนี้ที่ดี จ่ายให้ตรงเวลา เดียวทางธนาคารก็จะเพิ่มวงเงินการใช้งานให้เราแหละ

2021.12.25 6:32

joopjib803

ถ้าพูดถึงเรื่องสิทธิประโยชน์ของบัตรเครดิต citi prestige มีเยอะแน่นอน ไม่รู้ว่าเจ้าของกระทู้ไปสมัครบัตรเครดิตใบนี้มาหรือยัง ถ้าเงินเดือนเกินห้าหมื่นบาทก็สมัครได้เลยค่ะ สิทธิประโยชน์ที่เกี่ยวกับการเดินทางหรือช้อปปิ้งที่ต่างประเทศอาจจะใช้ไม่ค่อยคุ้มนะคะสำหรับช่วงที่ผ่านมา แต่เรื่องอื่นๆยังมีให้ใช้อีกเยอะค่ะ

2022.01.20 14:26

กรกนก

ตอนแรกก็คิดว่าบัตรตัวนี้ไม่ได้เรียกเงินเดือนที่จะทำเยอะขนาดนี้นะเนี๊ยะ มาอ่านที่เพื่อนๆบอกว่าเงินเดือนต้องอยู่ที่ 50,000 บาท แถมยังเสียค่าธรรมเนียมรายปีอีก เกลือบๆ 10,000 บาท เอาว่าเราต้องหันกลับไปดูตัวอื่นเลยดีกว่า แต่เราก็อยากทราบนะว่าบัตรแบบนี้เวลาที่ใช้งานแล้วควาามรู้สึกของการใช้งานบัตรแบบนี้เป็นยังไงบ้าง

2022.03.24 4:56

YES

ผมใช้บัตรนี้มาหลายปีแล้ว บอกได้คำเดียวว่าเป็นบัตรเครติดที่ดีที่สุดในขณะนี้ ด้วยฐานเงินเดือนที่ไม่สูงแต่ได้รับสิทธิประโยชน์เกินคุ้ม ค่ารายปี ประมาณ 8,500 รวม vat ยกเว้นไม่ได้ ไม่มีเวพ แต่อย่าเพิ่งตกใจ มันคุ้มจริง ๆ ไล่ข้อที่ตัวเองใช้บ่อย ๆ นะ อาจจะมีมากกว่านี้ 1. มีบัตร Priority Pass มาด้วย เดินทางไม่ว่าต่างประเทศ หรือในประเทศ สบายสุด ๆ 2. พ้อยขึ้นเร็วมากและแลกเป็นเงินคืนเข้าบัตรได้แบบเต็ม ๆ เคยซื้อของไป 5 พันกว่าบาท แลกคืนได้หมดเลย เหมือนได้ของมาฟรี ๆ 3. มีรถลีมูซีนมารับส่ง เวลาไป สนามบิน 4. มีบริการเลขาส่วนตัว ช่วยเหลือเกือบทุกเรื่อง 24 ชั่วโมง ส่งของใน กทม ก็ฟรีนะ 5. จองโรงแรม ฟรีคืนที่ 3 พร้อมโปรโมชั่นอื่น ๆ อีกเพียบ 6. เป็น Visa หรือ Master ระดับสูงสุด ที่พ่วงมาด้วยสิทธิพิเศษจากสองค่ายนี้อีกเพียบ Afternoon tea ตามโรงแรมที่มีระดับ เช่น JW 7. เข้าฟิตเนตโรงแรมดังๆ ฟรี 8. มีประกันเดินทางฟรี (รายละเอียดไม่ค่อยได้อ่าน) 9. ช่วงเปิดบัตรแรก ๆ ใช้ครบตามเงื่อนไข ได้ 52,000 พ้อย แลกได้เกินคุ้ม เครื่องใช้ไฟฟ้าที่บ้านหลายอย่าง แลกพ้อยเอาไม่ได้ซื้อเลย 10. ช่วงวันเกิดจะได้รับว้อยเช่อ ส่วนลดเพียบ นึกออกประมาณนี้ แต่ตอนนี้กำลังจะไปย้ายไป UOB ไม่แน่ใจว่าจะเป็นแบบเดิมไหม แต่ตอนนี้ถ้าสมัครได้สมัครเลยครับ ไม่เสียใจแน่นอน

2022.10.12 18:16

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ เรื่องกินก็มา

ผมถนัดเรื่องกินครับ เอาเรื่องส่วนลดการกินมาบอกละกัน บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ให้ส่วนลดสูงสุด 30% ที่ ห้องอาหารโรงแรมชั้นนำ เช่น โรงแรมเชอราตัน แกรนด์ สุขุมวิท, โรงแรมเพนนิซูล่า กรุงเทพ และโรงแรม The St. Regis Bangkok ครับ ถ้าจะไปต้องโทร.สอบถามรายละเอียดก่อนเพราะใช้ได้เฉพาะบางห้องอาหารเท่านั้น และราคาก็ต่างกันครับลด 20%หรือ15% ก็มี. นิดนึงครับ กว่าจะได้กินต้องเสียเวลาเช็คหน่อย

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ให้บริการเรื่องออกกำลังกาย

ชอบออกกำลังกาย ชอบเข้าฟิตเนสหรือเปล่า? เพราะบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ให้ใช้บริการฟิตเนสด้วยนะครับ หรูเลยนะ ใช้ได้ที่โรงแรมแบงค็อก แมริออท มาร์คีส์ ควีนส์ปาร์ค, โรงแรมคอนราด กรุงเทพฯ, โรงแรมเรดิสัน บลูพลาซ่า กรุงเทพฯ, โรงแรมเรเนซองส์ กรุงเทพฯ ราชประสงค์ และโรงแรมแชงกรี-ลา กรุงเทพฯ แต่ใช้ได้เฉพาะบัตรหลักนะครับ แล้วก็มีส่วนลดทำสปาที่โรงแรมด้วย ประมาณ 20-30% แล้วแต่ร้านครับ คุณผู้หญิงอาจจะชอบ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

ใครชอบเดินทางทางเครื่องบินต้องลองบัตรนี้ครับ Citi bank Prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Prestige Card ได้คะแนนสะสมพิเศษประจำปี

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เสียค่าธรรมเนียมแพงไปไหม

สอบถามคนที่สมัครบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ อยากรู้ว่าเค้าอนุมัติง่ายไหมครับ? ถ้าเราถือบัตรธนาคารอื่นเยอะอยู่แล้วสามารถสมัครได้ไหมครับ

ใช้เวลานานไหมกว่าจะทราบผล

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

ทำไมคนทีเงินเดือนสูงๆถึงใช้กัน

บัตรเครดิต วีซ่า

ใช้ในประเทศคุ้มไหม

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี