บัตร Citibank cash back platinum ได้เงินคืนอย่างไรคะเเละเดือนนึงได้เงินคืนเยอะไหมคะ

พึ่งเปิดบัตรมาได้ 2 อาทิตย์ค่ะ ธนาคารโทรมาชวนให้เราเปิดบัตร Citibank cash back platinum ธนาคารบอกเห็นว่าเรามีการรูดซื้อสินค้าบ่อย เลยอยากเสนอบัตรนี้เพราะเวลาช้อปปิ้งบ่อยก็ได้รับเงินคืนด้วย เราก็เลยสนใจเเละสมัครบัตรไป และพึงได้บัตรมาสองอาทิตย์เเล้วเเต่ยังไม่ได้ใช้เลย เลยอยากจะขอรบกวนเเชร์ประสบการณ์หน่อยค่ะ ว่าใช้บัตรนี้เเล้วเป็นอย่างไรบ้างดีไหม เเละได้ cash back คืนมาง่ายไหมคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

• user image

Sissie

ผมใช้อยู่เหมือนครับ คืนเงิน 1% ทุกยอดการใช้จ่ายทุก 100 บาท (แต่ว่าจะคืนเข้าบัญชีบัตรรอบถัดไปนะครับ) ค่าธรรมเนียมฟรี1ปี ส่วนปีต่อไปถ้าใช้จ่ายต่อปีครบ 60,000 บาท สามารถขอยกเว้นค่าธรรมเนียมได้ด้วยครับ เเต่ว่าก็ต้องระวังด้วยนะครับคืนเงินไม่เกินเดือนละ 2000 บาท ต้องคำนวณดีๆก่อนรูดนะครับ เเต่สำหรับผมว่าดีมากครับสะดวกสบาย เพราะมีส่วนลดตามร้านค้าและไลฟ์สไตล์เยอะเเละเเถมยังได้cash back

2020.07.27 17:58

สลาลี

ใช่แล้วค่ะ เมื่อคุณใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิต Citibank cash back platinum ทุกยอดการใช้จ่ายจะได้รับเครดิตเงินสดที่จะเข้าบัญชีในรอบถัดไป สำหรับการใช้จ่ายที่คาเฟ่ อเมซอน ,Grabและร้านวัตสัน จะได้รับเครดิตเงินคืน 5% ส่วนเครดิตเงินคืน 11% เมื่อใช้จ่ายที่รถไฟฟ้า , รถไฟฟ้าใต้ดิน และสำหรับการใช้จ่ายอื่นๆจะได้รับเครดิตเงินคืน 1%

2020.11.24 14:22

🔥ก่อกองไฟ🔥🔥

อ้าว! เห็นเจ้าของกระทู้บอกว่าเจ้าหน้าที่ธนาคารโทรมาชวนให้สมัครบัตรเครดิต Citi cash back platinum เพราะเขาเห็นว่าคุณมีการใช้บัตรเครดิตรูดซื้อสินค้าบ่อย แล้วทำไมเอาบัตรมาวางไว้เฉยๆตั้งสองอาทิตย์แล้วอะ หลังจากที่ตั้งกระทู้เสร็จ ผมว่าคุณออกไปซื้อของมาแล้วใช่มั้ยครับ ไม่งั้นเสียโอกาสการได้เงินคืนแย่ เขาอุตส่าห์โทร.มาชวนให้สมัคร

2020.12.31 5:23

Ball บอล

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ผมว่าบัตร Citibank cash back platinum น่าใช้นะ เจ้าของกระทู้น่าจะใช้ให้เร็วกว่านี้ ที่ผมบอกว่าน่าใช้เพราะว่ามันได้เงินคืนไงครับ ไม่รู้ว่าจะคุ้มกับที่จ่ายเงินไปหรือเปล่า แต่ถ้าใช้แล้วได้เงินคืนกลับมาบ้างมันก็ดีนะ บางคนอาจชอบคะแนนสะสม แต่ผมชอบเงินคืนนี่แหละ ได้เอาเงินไปใช้ต่อ..ดีครับ

2021.02.27 4:55

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

Citi Cash Back Platinum บัครเดบิตตอบไลฟ์สไตล์คนในกรุงเทพได้

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรนี้จะตอบไลฟ์สไตล์คนในกรุงเทพได้ดีมาก โดยเฉพาะคนที่เดินทางโดยรถไฟฟ้า BTS และ MRT เพราะ บัตรciti cash back platinum ให้เครดิตเงินคืนถึง 11%เชียวนะ ถ้าซื้อของใช้ที่ ร้าน Grab, Boots และWatsons จะได้รับเครดิตคืนอีก 5% ส่วนยอดใช้จ่ายอื่นๆได้คืน1% ใช้บัตรนี้คุ้มกว่าจ่ายเงินสดแน่นอนถ้าคุณต้องเดินทางทุกวัน.

หากกระเป๋าเดินทางหายที่สนามบิน กลัวว่าไม่มีคนรับผิดชอบ ใช้บัตรนี้สิ citi cashback platinum

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

เพื่อนๆหลายคนคงไม่เที่ยวต่างประเทศกันมาเกือบจะทุกคนแล้วสินะครับ แต่ผมหน่ะไม่ค่อยได้ไปหรอกต้องทำอะไรบ้างที่สนามบินก็ไม่ค่อยจะรู้เรื่อง ล่าสุดผมทำกระเป๋าเดินทางหายที่สนามบิน ในกระเป๋าก็มีของมีค่าอยู่บ้าง ไม่รู้จะเอาผิดกับใครดี นึกขึ้นได้ว่าบัตรเครดิตciti cashback platinum เค้าช่วยไว้เลยได้เงินชดเชยมา ขอบคุณบัตรเครดิตcitiมากครับ

บัตร Citi Cash Back Platinum Card ใช้ง่าย ได้เงินคืน

บัตร Citi Cash Back Platinum Card บัตรของคนเมืองที่แท้ทรู ผู้ซึ่งใช้บริการรถไฟฟ้า รถไฟใต้ดิน ดื่มกาแฟ ที่คาเฟ่ อเมซอน หากคุณเป็นหนึ่งในผู้ใช้บริการเหล่านี้ ถึงเวลาแล้วที่คุณจะไม่เพียงแค่เสียเงินจ่ายมันไปแต่จะได้เงินคืนถึง 11% ด้วย และได้คืนอีก 5% ที่ Grab, ช้อปที่บู๊ทส์และวัตสัน บัตรนี้ผมมีแล้วครับ แล้วคุณล่ะรับสักใบมั้ย

บัตร Citi Cash Back Platinum Card ใช้สะดวก บวกได้เงินคืน

บัตร Citi Cash Back Platinum Card ไม่ได้จ่ายเงินคืนแค่ค่ารถไฟฟ้าเท่านั้นนะคะ หากคุณใช้จ่ายอื่นๆ ก็ได้เงินคืน 1% ด้วยค่ะ รวมถึงเติมน้ำมันที่ปั๊มเชลล์ครบทุก 800 บาท/เซลล์สลิป ก็ได้เงินคืน 1% เช่นกัน และยังมีบริการฟรี! เจ้าหน้าที่ที่คอยให้ความช่วยเหลือ เปรียบเสมือนมีเลขาส่วนตัวซึ่งติดต่อได้ตลอด 24 ชม. บัตรนี้สิ เงินคืนก็ได้ บริการเสริมก็ดี มีไว้ใช้กันหรือยังคะ

ถ้าอยากเข้า Miracle Lounge บัตร ช่วยได้ Citibank Premier Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

ส่วนตัวผมใช้บัตรนี้เหมือนกันครับ มีโปรโมชั่นที่ใช้ได้จริงคือได้ใช้บริการ Miracle Lounge ที่สนามบินดอนเมือง และ สุวรรณภูมิ ฟรีปีละ 2 ครั้ง ทั้งบัตรหลักและบัตรเสริม และมีสิทธิ์จอดรถในที่จอดสำรองที่ห้างเซ็นทรัล แต่ส่วนใหญ่ที่จอดรถมักจะเต็มครับ ถ้าเดินทางบ่อย ก็อุ่นใจ มีความคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างเดินทาง

บัตร Citi Reward Cards บัตรที่ให้คะแนนแม้จะแค่กินข้าวนอกบ้าน

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

สำหรับคนที่ชอบสะสมคะแนน บัตรนี้เหมาะมากเพราะคุณจะได้คะแนนสะสมถึง5เท่าเมื่อใช้จ่ายผ่านบัตร citi Rewards ในหมวดร้านอาหาร ,ท่องเที่ยว ถ้าใช่จ่ายผ่านบัตรนี้ในเดือนเกิดจะได้รับคะแนนพิ่มถึง7เท่า และเมื่อเติมน้ำมันที่ปั๊มเชลล์800บาทต่อสลิปเชลล์ได้รับเครดิตคืน2%. เขาแจกคะแนนมากจริงๆ ใช้จ่ายทุก25บาทรับ1คะแนน.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ให้การคุ้มครองการเดินทางอะไรบ้าง

ใช้กับที่ไหนแล้วคุ้มบ้าง

บัตรเครดิต CITIBANK CASH BACK ดีไหม?แล้วบัตรนี้สามารถกดเงินสดได้ไหม

อยากสมัครบัตรเครดิตต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชเเบ็ก แพลทินั่มดีกว่าบัตรเครดิตธรรมดาไหมคะ

บัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต บอกคุณสมบัติของผู้สมัครแค่ว่าอายุ 20 ปีขึ้นไป แต่ไม่รู้ว่าถึงอายุเท่าไหร่?

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ไม่มีสลิปเงินเดือนแต่อยากสมัครบัตรเครดิตต้องทำอย่างไรคะ

บัตรเครดิต อิออน มาสเตอร์ คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

อยากสอบถามว่าบัตรเครดิตธนาคารกสิกรมีสินเชื่อผู้ได้รับผลกระทบโควิดบ้างไหมครับ?

บัตรเครดิต เค-เวฟ / ธนาคารกสิกรไทย

เอกสารที่ต้องใช้ประกอบสมัครบัตรเครดิตของชาวต่างชาติมีอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

พึ่งทำงานได้ 5 เดือนกว่าสามารถสมัครบัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ได้ไหมครับ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

จะขอสินเชื่อส่วนบุคคล หรือ สมัครบัตรเครดิต ดีนะ ? อยากจะทำบัตรเครดิตไว้ซักใบเพื่อจะซื้อของ

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

แต้มสะสมของบัตรเครดิตกสิกรใช้แทนเงินสดได้ไหม

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตร UOB YOLO Platinum Card บัตรของความล้ำ นำสมัย

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม

หลายคนคงรู้จักบัตร UOB YOLO Platinum Card กันแล้ว วันนี้อยากให้รู้จักความล้ำของบัตรนี้ ที่ทันสมัยด้วย Visa Quick Read รายแรกในประเทศไทยที่ให้คุณใช้จ่ายผ่านบัตรฯ ช้อปออนไลน์ได้ง่ายและสะดวกยิ่งขึ้นครับ เพิ่มความสะดวกและรวดเร็วด้วย วีซ่า เพย์เวฟ ที่สามารถชำระค่าสินค้าโดยไม่ต้องเซ็นชื่อบนเซลล์สลิป(สำหรับยอดไม่เกิน 1,500บาท/ครั้ง ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการ) เหมาะสำหรับคนชอบความล้ำ นำสมัยจริงๆครับ

เดินทางสะดวก ปลอดภัยไปกับบัตร UOB Preferred

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

การเดินทางที่สะดวกและปลอดภัยเป็นเรื่องใหญ่ครับ ซึ่งบัตร UOB Preferred มีให้คุณครบ นั่นคือ สิทธิคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างการเดินทาง ด้วยวงเงินประกันสูงสุดถึง 10,000,000 บาท และยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินเกี่ยวกับรถยนต์ทั่วประเทศ ตลอด 24 ชม. เช่น ช่างซ่อม, รถยก,จองรถเช่าและโรงแรมที่พัก และ คนขับรถสำรอง พร้อมกับบริการเลขาส่วนตัวตลอด 24 ชม.อีกด้วย ทั้งหมดนี้ ช่วยให้คุณเดินทางอย่างปลอดภัยครับ

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ เมื่อใช้จ่ายที่ Cafe Amazon, Dean&Deluka, True Coffee (สาขาที่ร่วมรายการ) และการชำระค่าบริการผ่าน Grab จะได้รับเครดิตเงินคืน 15% เท่านั้นยังไม่พอค่ะ สามารถรับเครดิตเงินคืนสูงสุด 25% เมื่อเติมน้ำมันที่ปั๊มคาลเท็กซ์ ครบทุก 800 บาท/ใบเสร็จอีกด้วย รวยกันล่ะค่ะคราวนี้

รับความคุ้มครองอุบัติเหตุจากบัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

ดิฉันขอบคุณบัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard ที่ให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุ วงเงินสูงสุด 300,000 บาท นาน 90 วันนับจากวันที่ดิฉันเปิดใช้บริการบัตรฯ โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆ และยังให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุการเดินทางทั้งในและต่างประเทศ เมื่อชำระค่าโดยสารผ่านบัตรฯ วงเงินประกันสูงสุด 20,000,000 บาท. วงเงินชดเชยสูงสุด 40,000 บาท/ครั้ง หากกระเป๋าเดินทางสูญเสียหรือสูญหาย. อยากให้คุณได้รับสิ่งดีๆอย่างดิฉันด้วยค่ะ

บัตร UOB PRIVI Miles Card บริการห้องพักรับรองพิเศษที่สนามบิน

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์

บัตร UOB PRIVI Miles Card สำหรับคนชอบเดินทางและสะสมไมล์ อย่างผมครับ การเดินทางของผมสะดวกสบายมากขึ้นด้วยสิทธิพิเศษจากบัตร UOB PRIVI Miles Card ที่ให้บริการห้องรับรองพิเศษ Royal Silk Lounge ณ สนามบินสุวรรณภูมิ สูงสุด 2 ครั้ง/ปี เพียงมียอดใช้จ่ายครบ 100,000 บาทต่อไตรมาสและเดินทางด้วยสายการบินไทย ขอเชิญคุณมาลองรับสิทธิพิเศษแบบนี้ดูนะครับ

บัตร KTC Bangkok Airways Visa Signature ให้คะแนนดี มีไมล์สะสะม

บัตรเครดิตเคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตร KTC Bangkok Airways Visa Signature บัตรที่ให้คุณสะสมคะแนนได้ ทุกๆ 25 บาท = 1 คะแนน KTC FOREVER สามารถรับคะแนนเพิ่มสูงสุด 3 เท่าเมื่อใช้จ่ายเป็นสกุลเงินต่างประเทศ (คะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุ) นำไปแลกเป็นสินค้าหรือบริการ ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการ หรือจะแลกเป็นไมล์สะสมก็ได้ โดย 1.5 คะแนน KTC FOREVER แลก 1 คะแนนฟลายเออร์โบนัส ง่ายๆแค่นี้เองครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ