Forum
แก้ไขล่าสุด: 

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

คือตอนนี้ผมจำเป็นต้องใช้เงินมากเเต่ว่าไม่มีทรัพย์สินอย่างอื่นนอกจากรถยนต์ครับ เลยอยากสอบถามว่ากรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ได้วงเงินสูงกว่าสินนเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหมครับ และดอกเบี้ยแพงไหมครับ เพราะว่าอีกประมาณ 8 เดือนผมถึงจะได้เงินก้อนจากที่บ้าน เเต่ตอนนี้จำเป็นด่วนมากๆ ต้องใช้เงิน เลยอยากทราบด้วยว่า กรุงศรีปล่อยเงินง่ายไหมครับ มีใครเคยกู้เเล้วขอมาเล่าสู่กันฟังหน่อยครับเพื่อเป็นตัวเลือก

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

User comments

• user image

Kaitlyn

เคยกู้ค่ะ ใช้เวลาไม่นาน ให้วงเงินสูงด้วยค่ะ เเถมไม่ต้องมีคนค้ำประกันด้วย อัตราดอกเบี้ยไม่สูงมากก็พอๆ กับสินเชื่ออื่นทั่วๆ ไปนะคะ แต่ว่าธนาคารพิจารณาเยอะค่ะ อยู่ที่ยี่ห้อ รุ่น ปีจดทะเบียน เเล้วก็รายได้กับสถานะภาพการเงินของเราด้วยค่ะ ถ้ารถเก่าหรือสถานะภาพการเงินเราไม่ค่อยได้ก็อาจได้น้อยนะคะ เเต่ถ้ารีบใช้เงินเเต่ไม่มาก กรุงศรี คาร์ ฟอร์ เเคช ก็โอเคนะคะ ลองเตรียมเอกสารเเละไปลองยื่นที่ธนาคารดูก็ได้ค่ะ

2020.08.01 17:58

วันดี

สินเชื่อ กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช เป็นสินเชื่อที่ให้บริการกับผู้ที่จำเป็นต้องการใช้เงินและในขณะเดียวกันก็ยังมีรถไว้ใช้ได้อีก สินเชื่อนี้จะประเมินรถของคุณและให้วงเงินสูงสุดถึง 100% จากราคาประเมินของธนาคาร และสามารถผ่อนชำระได้ตั้งแต่ 12 เดือนสูงสุดถึง 84 เดือน อัตราดอกเบี้ยต่ำเมื่อเทียบกับสินเชื่อประเภทอื่นในวงเงินเดียวกัน

2020.11.25 7:55

Anon non567

ที่มีเม้นท์นึงบอกว่า กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ให้วงเงินสูงและไม่ต้องมีคนค้ำประกัน คือ ผมเข้าใจว่าการที่เราเอาของเราไปขอกู้เงินจาก กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช มันก็คือการที่เราเาอรถของเราไปค้ำประกันไม่ใช่เหรอครับ? ผมเข้าใจถูกมั้ยเนี่ย พอดีว่าผมเองก็ไม่เคยขอสินเชื่อรถยนต์หรือกู้เงินจากการเอารถไปค้ำประกันน่ะครับ เลยไม่แน่ใจเรื่องนี้

2020.12.31 7:51

ลาเต้ ☕🥐🥞

พอเห็นกระทู้เรื่องการขอสินเชื่อรถยนต์ก็เป็นห่วงครับ กลัวว่าจะไม่ได้รถคืน แต่เจ้าของกระทู้แค่มีเรื่องใช้เงินด่วนชั่วคราวเดี๋ยวจะได้เงินก้อนมาแล้วสามารถเอาไปชำระคืนเงินที่กู้มาได้อยู่ โล่งใจแทน ตอนนี้ก็คงชำระเงินกู้จบไปแล้วสิครับ ดคนะที่คุณยังมีเงินมาชำระคืนได้ บางคนหาเงินมาชำระเงินคืนไม่ทัน ต่อไปต้องลำบากแน่

2021.02.27 5:34

ตะลอนตะลอน

ไม่น่าจะขอยากนะสำหรับกรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช เพราะได้ยินชื่อมานาน ใครที่มีรถยนต์และอยากกู้เงินก็คิดถึงกรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคชกันทั้งนั้น เจ้าของกระทู้จัดการเรื่องการขอสินเชื่อเรียบร้อยแล้วมั้ยครับ หลังจากที่คุณได้รับเงินจากทางบ้านคงจัดการเรื่องหนี้สินจบแล้วเนอะ ช่วงนี้ถ้าใครเป็นหนี้คงลำบากมากครับ เงินหายาก

2021.07.24 7:15

วรวัฒน์

สินเชื่อ กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช เป็นสินเชื่อที่ คนนิยมมากกว่าครับ ส่วนเรื่องของดอกเบี้ย ก็น่าจะมีบ้างแหละที่ถูกกว่าของเจ้าอื่น แต่ที่หลายคนชอบใช้ สินเชื่อ กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช น่าจะเป็นในเรื่องของการประกันสินเชื่อครับ ส่วนใหญ่จะต้องมีคนค้ำประกัน แต่เจ้านี้ แค่มีทะเบียนรถ ก็สามารถขอสินเชื่อได้เลย ครับ

2021.08.26 14:34

Italy...

@วรวัฒน์ ก็จริงนะ ตัวผมเองตอนที่ซื้อรถยนต์คันแรกก็ขอสินเชื่อกับกรุงศรีคาร์ฟอร์แคช ก็รู้สึกว่าของง่ายอนุมัติเร็ว เซลล์ของเขาค่อนข้างดูแลเรื่องเอกสารแล้วก็บริการดี แต่ตอนนั้นทางโชว์รูมรถยนต์ข้อเสนอสินเชื่อของที่อื่นเหมือนกันนะครับ แต่ผมเลือกกรุงศรีคาร์ฟอร์แคชเพราะว่า ดอกเบี้ยถูกกว่าก็เขาอนุมัติวงเงินให้มากกว่า ทำให้เราจ่ายส่วนที่เหลือน้อยลง

2021.09.24 14:22

กษิดิศ

น่าเป็นเพราะว่าหลายคนรู้จักสินเชื่อของเขามากกว่าครับ แต่ถามว่าได้วเงินเยอะกว่าที่อื่นไหม คิดว่าไม่น่าจะแตกต่างมากเท่าไรนะครับ อย่างถ้าเทียบกับของ ธนาคาร เกียตนาคิน ผมว่าก็น่าจะพอกันนะครับ ถ้าคุณอยากทำยังไงก็เปรียบเทียบกันนะ ว่า เป็นยังไงบ้าง ส่วนเรื่องดอกเบี้ย น่าจะเท่ากันเลยแหละ ถ้ายังไงก็เชคเรื่องการขอพักชำระหนี้ด้วยนะว่ามีไหมช่วงนี้

2021.12.25 10:10

สุชัญญา

สินเชื่อกับกรุงศรีคาร์ฟอร์แคช ที่คนนิยม น่าจะเป็นเพราะว่า มันเกลือบทุกจังหวัด แล้ว ตอนนี้ สินเชื่อกับกรุงศรีคาร์ฟอร์แคช ก็สามารถขอสินเชื่อโดยที่ไม่ต้องเปลี่ยนชื่อเจ้าของรถยนต์ มาเป็นของทางสินเชื่อ ได้ด้วยคะ วงเงินก็ได้เยอะกว่าของหลายๆเจ้า ดังนั้นไม่แปลกใจเลยคะ ที่ใครก็ก็สนใจขอสินเชื่อกับ สินเชื่อกับกรุงศรีคาร์ฟอร์แคช

2022.01.18 14:15

อธิพงศ์

ส่วนตัวของเราคิดว่าวงเงินที่ได้จากสินเชื่อนี้น่าจะพอๆกันกับของทุกเจ้าแหละครับ เพียงแต่ว่าของกรุงศรีคาร์ฟอร์แคชคนรู้จักเยอะกว่าเหมือนที่เพื่อนๆบอกนั้นแหละครับ แล้วอีกอย่างของ กรุงศรีคาร์ฟอร์แคช น่าจะขอสินเชื่อำด้ง่ายกว่าของที่อื่นแหละครับเพราะว่าของเขาไม่ต้องมีคนค้ำประกันก็สามารถมาขอได้ด้วยตัวเองได้เลยครับ

2022.02.20 7:39

ใหม่

ตอนนี้เราทำงานประจำคะพนักงานคลัง เงินเดือน13000รับรวม14500หลังหักประกันสังคม จะยื่นคาร์ฟอแคลช ยอดรถมือ2 จากรถรุ่นพี่ จะให้คาร์ฟอแคลชจัดยอด280000 ไม่เคยส่งหรือมีประวัติกู้อะไรเลยพอจะได้ไหมคะ

2022.05.05 14:12

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ เเคช วงเงินสูงสุด 100% ได้ง่ายๆจากรถของคุณ

ผมเคยขอดำเนินเรื่อง เพื่อขอวงเงิน ผมได้รับวงเงินสูงสุดถึง 100% ของมูลค่ารถยนต์จากราคาประเมินของธนาคารฯ อีกทั้งสามารถชำระเงินได้หลากหลายช่องทาง เมื่อจะเช็กราคาประเมินเเละค่างวดรถ สามารถสอบถามกับ Call Center 1572*6 หรือจะเช็กได้จากทางเว็บไซต์ด้วย www.car4cash.com ได้รับวงเงินสูงสุดถึง 100% เเละชำระได้อีกหลากหลายช่องทาง สะดวกเเละรวดเร็วมากจริงๆครับ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช

เงื่อนไขการสมัครสินเชื่อก็มีอยู่ว่าต้องมีอายุ 20 - 65 ปี ได้รับวงเงินสูงสุดถึง 100% ของราคารถยนต์ เมื่อเราไปสมัครสินเชื่อก็สามารถรู้ผลใน 1 วัน แถมไปสมัครสินเชื่อไม่ต้องมีหลักทรัพย์หรือผู้ค้ำประกันอีกด้วย ผ่อนชำระตั้งแต่ 12 เดือนสูงสุดถึง 84 เดือน และที่สำคัญอัตราดอกเบี้ยของสินเชื่อ คาร์ ฟอร์ แคช ต่ำอีกด้วย

หากคุณเป็นคนชอบแต่งบ้านด้วยสิ่งของจาก Home pro ต้องบัตรนี้เลยค่ะHome Pro Visa Platinum

ให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าในการช้อปปิ้งสำหรับคนที่รักการตกแต่งบ้านแบะคุ้มกว่าใครเมื่อช้อปที่ โฮมโปรทุกสาขา รับส่วนลดทันที 3% เมื่อจ่ายผ่านบัตร อลพรับส่วนลดเพิ่ม 13% เมื่ แลกคะแนนเท่ายอดชำระ รับวงเงินคุ้มครองอุบัติเหตุ 6ล้านบาทเมื่อเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ผ่อนชำระ 0% นาน 6เดือน ที่แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้า

บัตรเครดิต โฮมโปร วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ใครเป็นแฟนบอลแมนเชสเตอร์ต้องมีบัตรเครดิตนี้ติดตัวKrungsri mastercard united

บัตรนี้เหมาะสำหรับแฟนบอล แมนเซสเตอร์ โดยเฉพาะ มีโอกาศไปชมฟุตบอลที่อังกฤษ แบ่งชำระ 0% นานถึง 6 เดือน สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอลฟรีเมียร์ลีกติดขอบสนาม พร้อมใช้คะแนน กรุงศรีโบนัส ทุก 1,000 คะแนน แลกส่วนเป็นส่วนลด100บาท สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอล และรับส่วนลด 10%เมื่อซื้อสินค้า Manchester United ที่ร้าน Manchester United ทุกสาขา

บัตรเครดิต กรุงศรี แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลตินัมดีจริงมั้ย

ตอนนี้เรายังเป็นนักศึกษาอยู่ตอนนี้เราอยู่ปี4 วันนี้เราอยากมาแชร์ความรู้สึกของเราเกี่ยวกับบัตรเครดิตแพลตินัมของกรุงศรี ตอนที่เราเพิ่งขึ้นปี3เราตั้งใจจะสมัครบัตรเครดิตเพราะว่ามีเหตุการณ์ที่ต้องใช้เงินฉุกเฉินบ่อยๆ ตอนนั้นเลยหาธนาคารที่สามารถสมัครบัตรได้แม้อายุน้อย แลวของกรุงศรีกตอบโจทย์เราดีมากเพราะว่าอายุ20ก็สมัครได้แล้ว แต่ว่าต้องมีเงินเดือนในแต่ละเดือนอย่างน้อย15,000นะ

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลินัมเป็นยังไงสำหรับคนที่เป็นพนักงงานออฟฟิศ

สำหรับผมคิดว่าเป็นบัตรเครดินที่เหมาะสำหรับคนที่เป็นพนักงานออฟฟิศอีกอันึงเลยทีเดียว เนื่องจากมีเงินเดือนแค่15,000ก็สมัครไ้แลว เรื่องการสมัครบัตรเครดิตก็ไม่มีอะไรยุ่งยากอีกด้วย ผมเองใหบัตรนี้มาเกือบสามปีแลวก็ถือว่าเป็นบัตรที่ดีบัตรนึงเลยทีเดียว เวลาจะใช้จ่าอะไรก็ไม่ต้องควักเงินสด มีใบนี้ใบเดียก็อุ่นใจแล้ว

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

จะเอารถเเลกเงินกับธนาคารกรุงศรีครับ อยากขอคำแนะนำว่าต้องเตรียมตัวกันยังงัยบ้าง?

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

“คาร์ ฟอร์ แคช” ชูบริการ Delivery ส่งเจ้าหน้าที่ทำสัญญาถึงหน้าบ้าน หยุดเชื้อเพื่อชาติ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

อยากรู้ครับว่าเอารถไปแลกเป็นเงินมาดีไหม? ขอทราบรายละเอียดหน่อยว่าเป็นยังงัย...

ทำไมสินเชื่อนี้น่าสนใจ

ใครบ้างที่สามารถขอสินเชื่อนี้ได้

อยากรู้ว่าถ้าต้องการใช้เงินด่วนระหว่างสินเชื่อส่วนบุคคล กับ Car for Cash น่าจะสมัครอย่างไหนดีครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ