Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เอารถไปยื่นที่ SCB อนุมัติเเล้ว เเต่ไม่รู้จะได้เงินเมื่อไหร่

พอดีช่วงนี้มีปัญหาค่ะ เลยเอารถยนต์ไปยื่นที่ธนาคารไทยพาณิชย์เอกสารทุกอย่าเราก็เอาไปยื่นครบ แล้วก็ได้รับการอนุมัติค่ะ เเต่พนักงานบอกว่าต้องรอทางสำนักงานใหญ่โทรมาเเจ้งว่าจะได้เงินเท่าไหร่ เเต่ว่าเราลืมถามพนักงานว่าจะใช้เวลากี่วันกว่าสำนักงานใหญ่จะโทรมา ตอนนี้ก็เลยรอมา 2 วันเเล้วค่ะ เลยอยากทราบว่าจะได้เงินภายในอีกกี่วันเพราะเรารีบใช้เงินมากตอนนี้ ใครเคยยื่นรถยนต์ที่ไทยพาณิชย์บ้างใช้เวลานานไหมคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Piyabutr

ผมเคยยื่นครับตอนนั้นรีบใช้เงินเหมือนกันครับ ได้อนุมัติเเล้วเเต่ว่าก็ยกเลิกครับเพราะรอนานมาก เเล้วก็เจอปัญหาที่สาขาใหญ่บอกเอกสารไม่ครบครับ เเต่สาขาที่ไปยื่นบอกครบเเล้ว ผมนี่ปวดหัวเลย มีปัญหาเยอะมากครับเลยรู้สึกผิดหวังครับ เลยเปลี่ยนไปยื่นที่กรุงศรีเเทนครับ ถ้ารีบใช้เงินจริงๆ ก็เปลี่ยนดีกว่าครับอย่ารอเลยครับ

2020.08.02 17:58

นัทนัท

ในเมื่อคุณได้ยื่นเอกสารครบเป็นที่เรียบร้อยแล้ว และได้รับอนุมัติแล้ว แต่ยังไม่ได้เงิน เราไม่เข้าใจว่าเกิดอะไรขึ้น ทั้งๆที่สำนักงานได้อนุมัติสินเชื่อเรียบร้อยแล้ว เราว่าทางที่ดีคุณน่าจะโทร Call Center 02-777-777 เพื่อสอบถามข้อมูลดูว่าเกิดอะไรขึ้นทำไมถึงยังไม่ได้รับเงิน เราว่าวิธีนี้จะได้คำตอบเร็วที่สุด

2020.11.25 8:9

Anon non567

ขอถามได้มั้ยครับว่าเจ้าของกระทู้ขอสินเชื่อรถยนต์ใหม่ SCB ได้หรือเปล่า? ผมอ่านเม้นท์ของคุณ Piyabutr แล้ว เกรงว่าเคสของเจ้าของกระทู้จะเป็นเหมือนกันมั้ย น่าเสียดายแทนคุณ Piyabutr นะครับที่อุตส่าห์ยื่นเรื่องกับธนาคารสาขาเรียบร้อยแล้ว แต่ดันไปติดที่สำนักงานใหญ่ซะได้ เป็นผมก็คงเซ็งน่าดูเหมือนกัน ยิ่งถ้ารีบๆนี่แย่เลย

2020.12.31 7:55

Chani 🍙🥟🥤

พูดถึงการขอสินเชื่อรถยนต์ เราคิดถึงกรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคชค่ะสงสัยเห็นโฆษณาบ่อย😁 ของธนาคารอื่นไม่ค่อยนึกถึงเลยนะ ของธนาคารไทยพาณิชย์นี่รอนานขนาดนั้นเลยเหรอคะ คนที่รีบใช้เงินคงใจไม่ดีนะ เงินขาดมือ ไม่รู้ว่าจะเป็นแบบนี้หลายคนหรือเปล่า ต้องรอคนอื่นๆเข้ามาคอมเม้นท์สักหน่อย อาจจะเจอคนที่เขาไม่ได้รออนุมัตินาน

2021.02.27 5:42

ชินดนัย

น่าจะได้มาแล้วใช่ไหมครับ สรุปว่าประมาณกี่วันครับ แล้วช่วงนี้เรื่องของการจ่ายคืนเป็นยังไงบ้าง เห็นว่าทาง กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช มีการขอพักชำระหนี้ได้ด้วยใช่ไหมครับ เพื่อนๆคนไหนขอพักชำระหนี้ของ กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช มาบ้างแล้วครับ ไม่ทราบว่าช่วงนี้ถ้าคนสนใจยังสามารถไปยื่นเรื่องขอพักชำระหนี้ได้ไหมครับ แล้วได้นานไหมครับ

2021.12.25 10:10

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ)

SCB ให้คุณใช้รถเเลกเงิน รับเงินสดสูงสุดถึง 5 ล้านบาท

ฉันทำงานเป็นพนักงานออฟฟิศ เคยยื่นเรื่อง ขอสินเชื่อจาก SCB ตอนเเรกกังวลมากค่ะ เพราะว่ากลัวว่าอายุของรถจะไม่ผ่านอนุมัติ รถของฉันมีอายุ 12 ปี (2008) พนักงานเลยบอกว่า รถฉันผ่านอนุมัติ เเละได้รับ อัตราดอกเบี้ยถึง 5.15%-9.40% เเต่พนักงานบอกว่า เพื่อจะผ่านอนุมัติวงเงินสินเชื่อ ขึ้นอยู่กับรถแต่ละคันเเละสภาพรถ อายุการใช้งาน รุ่น เเละปี โดยรถยนต์ที่จะนำมาเป็นหลักประกัน อายุต้องไม่เกิน 15 ปี

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ SCB

สินเชื่อรถ

สินเชื่อตัวนี้เป็นสินเชื่อสำหรับคนที่ต้องการซื้อรถยนต์คันใหม่พร้อมป้ายแดง อัตราดอกเบี้ยนั้นเป็นแบบคงที่ สามารถเลือกระยะเวลาผ่อนชำระได้นานสูงสุดถึง 84 เดือน ไม่ต้องใช้หลักทรัพย์ในการขอสินเชื่อ โดยเงื่อนไขมีดังนี้ ต้องอายุ 20-60 ปี เมื่อรวมกับระยะเวลาผ่อนจะต้องไม่เกิน 65 ปี และต้องอาศัยอยู่ในประเทศไทย และนอกจากนี้เรายังสามารถโอนสิทธิ์เช่าซื้อให้กับบุคคลอื่นได้อีกด้วย

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรเครดิตทั้งทีต้องให้คนให้บ้านแฮปปี้ด้วยสิ ผมเลยอยากให้แนะนำบัตรนี้ครับ

SCB Family Plus ยิ่งรูด ยิ่งออม รับเงินเครดิตเงินคืนสูงสุด 1%ทุกการใช้จ่าย เหมาะกับผู้ที่ชอบช้อปปิ้ง เมื่อรูดบัตรรับดอกเบี้ยเงินฝากประจำเพิ่มอีก 1%ต่อปี บนยอดเครดิตเงินคืนที่โอนจากบัตรเข้าบัญชีเงินฝากประจำ รับเครดิตเงินคืนสูงสุด 4%ในวันเกิด เมื่อมียอดใช้จ่ายสะสม 5,000 บาทขึ้นไปถึงวันที่ 31ธ.ค. 2562.

บัตรเครดิตเอสซีบี แฟมิลี่ พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

ไม่น่าเชื่อว่ายัตรเครดิตที่ผมมีอยู่ทำให้ผมได้ส่วนลดที่โรงแรมถึง15% !

SCB My travel เหมาะมากๆสำหรับคนที่ชอบท่องเที่ยวเพราะแลกไมล์สะสมบินฟรีได้เร็วกว่า ไมล์ Royal Orchid Plus ของการบินไทย แลกด้วยอัตราพิเศษ17 บาทเท่ากับ 1ไมล์ และทุกๆ1,700 SCB Rewards แลกรับ 1,000 ไมล์ รับส่วนลด 15%ค่าห้องพักโรงแรมและรีสอร์ต รับส่วนลด15 %เมื่อจองห้องพัก 2คืนขึ้นไป ได้ลด 45%เมื่อเช่ารถขับเองที่ ทรู ลีสซิ่ง

บัตรเครดิตเอสซีบี มาย ทราเวล / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตที่มีการประกันภัยวงเงินมากถึง 4,500,000บาท !!

บัตร SCB beyond เหมาะกับคนที่มีรายได้ 70,000บาทขึ้นไป และคนที่ชอบช้อปปิ้ง ชอบกีฬา กาออกกำลังกาย รับคะแนนสะสม 3เท่า เมื่อใช้จ่ายด้วยเงินต่างประเทศผ่านบัตร ทุก 25บาทรับ 2คะแนนเมื่อใช้จ่ายด้วยเงินบาท บริการฟรีฟิสเนสตั้งแต่วันนี้ถึง 31 มกราคม 2563 เมื่อเดินทางไปต่างประเทศมีประกันภัยคุ้มครองฟรี สูงสุด 4,500,00บาท.

บัตรเครดิตเอสซีบี บิยอนด์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

อยากช้อปปิ้งในห้างเครือเดอะมอลล์ต้องใช้บัตรนี้...!

บัตรเอสซีบี เอ็ม ลักซ์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),สินเชื่อรถ,การรวมหนี้,All (สินเชื่อ)

ผมอยากจะรู้เกี่ยวกับการพักหนี้สินเชื่อรถยนต์ใหม่ SCB ว่าพักได้กี่เดือน?

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ)

ยื่นสินเชื่อรถยนต์ที่ scb ง่ายไหม รถอายุ 5 ปีเเล้วจะผ่านไหม

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

สินเชื่อรถ

อยากรูู้ว่าสินเชื่อรถยนต์ใหม่ SCB เค้าอนุมัติกันกี่วันคะ ใช้เวลานานรึเปล่า?

บัตรกดเงินสด

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์เปิดได้คนละกี่บัญชีคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (สินเชื่อ)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี