Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ไปยื่นรถใหม่ที่กสิกรมาเเล้วเจอปัญหาครับ ได้เงินน้อย ทำอย่างไรดี

พอดีสดๆ ร้อนเลยครับ เอารถใหม่ขับมา 2 ปีกว่าไปยื่นสินเชื่อรถใหม่ที่ธนาคารกสิกรเเต่ทางธนาคารให้เงินน้อยมาก ผมงงมากรู้สึกไม่ค่อยพอใจกับเงินที่ได้เลยครับ ไม่ได้เงินมาเท่าที่หวังไว้ เลยอยากถามเพื่อนๆ มีใครเคยไปยื่นสินเชื่อรถใหม่ที่กสิกรเเล้วเจอเเบบนี้บ้างไหมครับ มาเล่าสู่กันฟังหน่อยครับ เผื่อมีเพื่อนที่เป็นเคสเดียวกัน

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Bunz

หรอครับ ผมพึ่งเอาไปยื่นเหมือนกันนะครับที่สาขาสมุทรปราการ ผมขับมาปีครึ่งรถอายุรถผมก็ปีครึ่ง ผมได้เงินมาเป็นที่พอใจนะครับ เเถมเจ้าหน้าที่บริการดีด้วยครับ หรือทางเจ้าของกระทู้เจอเจ้าหน้าที่ไม่ค่อยดีหรือว่าอาจงานยุ่งไหมครับช่วงนี้โรคระบาดเริ่มมาอาจมีอะไรหลายอย่างล่าช้า ของผมเข้าไป ธนาคารปุ๊ป เอกสารครบ ทุกอย่าครบ ได้เงินเลยนะครับไม่ต้องรอนาน

2020.08.04 17:58

Pong

กำลังคิดจะไปยื่นอยู่พอดีเลย พอได้มาอ่านเจอคอมเม้นนี้ผมเริ่มรู้สึกว่าไม่กล้าไปยื่นขอสินเชื่อรถเลย เผื่ออาจจะได้เงินน้อย แต่ว่าจะเป็นทุกสาขาเลยหรอครับ เพราะเพื่อนผมไปยื่นมาก็ผ่านและได้เงินดีน่ะ แต่ว่าคนละสาขาที่เราจะไปทำ ไม่แน่อาจจะเหมือนที่ความเห็นแรกบอกไว้ว่า อาจจะเจอพนักงานไม่ดีรึเปล่า เพราะพนักงานบางคนใจดีและบางคนเคร่งครัดก็เลยอาจจะได้น้อย

2020.11.25 8:27

คุณชาย--<-<-<@

ผมเคยอ่านจากบางกระทู้มา เป็นสินเชื่อรถใหม่นี่ละครับแต่ว่าของธนาคารอื่นนะ มีคนบอกว่าเขาเอารถยนต์ไปขอสินเชื่อได้เงินมาไม่เป็นที่น่าพอใจเท่าไหร่ แต่รถของเขาอายุการใช้งานประมาณ 5 ปีแล้วนะครับ คิดว่าเงินที่เขาประเมินให้มาคงน้อยจริงๆ อาจจะอยู่ที่เจ้าหน้าที่ก็ได้ แต่ผมว่าทางสำนักงานใหญ่ก็มีส่วนนะ ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ

2020.12.31 8:15

เดินหน้า..อย่าถอย!

การอนุมัติสินเชื่อรถยนต์ไม่ได้มาจากเจ้าหน้าที่ธนาคารที่สาขาที่เราไปยื่นเรื่องเท่านั้นนะคะ เรื่องเอกสารน่ะไปถึงสำนักงานใหญ่เลย...อันนี้เราอ่านจากคอมเม้นท์อื่นมานะ พอไปถึงที่สำนักงานใหญ่เราก็ไม่รู้ว่าเขาจะพิจารณาหรือดูเรื่องอะไรบ้าง แต่ละคนได้รับการอนุมัติในจำนวนเงินที่ไม่เท่ากัน ซึ่งบางทีมันน้อยไปในความรู้สึกของเจ้าของรถน่ะค่ะ

2021.02.27 5:52

ชินดนัย

ผมก็งงกับน้องที่เอารถไปขอสินเชื่อจังครับ ก่อนที่จะรับเงิน ตอนที่เซ็นเอกสาร ทำไมทางธนาคารเขาไม่แจ้งเหรอครับว่าจะได้วงเงินของรถยนต์คันนี้ประมาณเท่าไร เขาน่าจะแจ้งให้เราทราบก่อนนะครับ แล้ว ถ้าเขาให้วงเงินที่เราไม่พอใจ ทำไมเราไม่ปฏิเสธไปเลยละครับ ไม่ผิดนะ ถ้าเราไม่เอาเงินของเขา สัญญาต่างๆก็จะถูกยกเลิกไปเอง

2021.12.25 10:11

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ Kbank รถเก่าเเละรถใหม่ ได้วงเงินสินเชื่อเท่ากัน เเละระยะเวลาในการผ่อนชำระล่ะ?

วงเงินให้สินเชื่อสูงสุด 100% ก็จริงเเต่ รถใหม่วงเงินสูงสุด 100% ของรถราคารถ ส่วนรถที่ใช่เเล้ว วงเงินสูงสุด 100% ของราคาประเมินจากสภาพรถ เเต่ระยะเวลาในการผ่อนจะเเตกต่างกัน สภาพรถใหม่ในระยะเวลาการผ่อนชำระสูงสุดถึง 84 เดือน (7 ปี) ส่วนรถที่ใช้งานเเล้ว ระยะเวลาในการการผ่อนชำระสูงสุด 72 เดือน (6ปี) โดยอายุรถที่ใช้งานเเล้ว ตั้งไม่เกิน 16 ปี

สินเชื่อรถใหม่ Kbank

สินเชื่อรถ

สินเชื่อรถใหม่ Kbank คนที่สมัครต้องมีอายุ 20-70 ปี สัญชาติไทย และมีเงินเดือน 15,000 บาท ถึงจะสมัครสินเชื่อนี้ได้ สามารถเลือกระยะเวลาผ่อนได้ ขั้นต่ำคือ 12 เดือน สูงสุดถึง 72 ปี และสามารถโอนสิมธิ์เช่าซื้อให้บุคคลอื่นได้ ช่องทางการชำระค่างวดสามารถชำระได้ที่เคาน์เตอร์ธนาคารกสิกรไทย, บริการ K Plus, เทสโก้ โลตัส และอื่นๆอีกมากมาย

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),สินเชื่อมอเตอร์ไซค์กู้เงินด่วน,All (สินเชื่อ)

มีรถเวสป้าเอาไปยื่นกู้ที่กสิกรได้ไหม

สินเชื่อรถใหม่ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี