Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีรถเวสป้าเอาไปยื่นกู้ที่กสิกรได้ไหม

ผมเป็นพนักงานเงินเดือนธรรมดาครับ ตอนนี้เจอปัญหาหนักมาครับตกงานเพราะมีโควิด-19 เลยอยากจะเอารถเวสป้าที่มีอยู่ไปยื่นกู้ธนาคารนะครับเลยอยากรู้ว่าเอาไปขอยื่นกู้ที่กสิกรได้ไหมครับ เพราะว่าเห็นเพื่อนๆ เอาเเต่รถยนต์ไปยื่นกู้กัน ยังไม่เคยเห็นมอไซด์ เลยอยากถามเพื่อนๆ ว่าใครที่เคยยื่นบ้าง เเละเอกสารอะไรบ้าง ขอช่วยบอกกันหน่อยนะครับ ตอนนี้เดือดร้อจริงๆ ครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pushpa

ยื่นที่กสิกรได้ค่ะได้เงินจำนวนที่พอใจเลยค่ะ เเต่น่าจะต้องใช้หนี้อีกนาน 555 เมื่อต้นเดือนเรากับแฟนพึ่งไปยื่นกู้มาเหมือนกัน เราใช้รถ Big Bike ของแฟนไปยื่นมาเพราะว่าเเฟนต้องออกจากงานเหมือนกันค่ะ เอกสารคิดว่าอาจเตรียมไม่เหมือนกันไหมคะ เพรารถของเราเป็นรถมอไซด์ขนาดใหญ่เเต่เวสป้าไม่รู้ว่าจัดอยู่ประเภทไหน ลองไปปรึกษาธนาคารดูได้เลยค่ะ ยังไงก็รีบใช้เงินนี่คะ

2020.08.05 17:58

ป๋อง

ยื่นกู้ได้น่ะ ราคาที่กู้ได้ขึ้นอยู่กับสภาพรถ ปีที่ซื้อ และยี่ห้อ และอีกอย่างของกสิกร ยังสามารถเลือกการคิดดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกเหมือนสินเชื่อบ้าน และไม่ต้องเสี่ยงว่าอัตราดอกเบี้ยจะมีการปรับสูงมากเกินไปจนทำให้เกิดความเดือนร้อน และน่าสนใจอีกอย่าง สามารถแบ่งจ่ายขั้นต่ำ เป็นงวดจนครบตลอดสัญญาอีกด้วย น่าสนใจดีน่ะ ผมเองจะได้ไปทำบ้าง

2020.11.25 8:4

คุณชาย--<-<-<@

เจ้าของกระทู้ได้เอารถเวสป้าไปยื่นเรื่องกู้สินเชื่อรถยนต์ใหม่ Kbank มั้ยครับ ได้เงินมาเป็ฯที่น่าพอใจมั้ย พอดีเคยอ่านเจอคอมเม้นท์ของบางคนบอกว่าเอารถยนต์ไปยื่อนเรื่องขอกู้เงินกับสินเชื่อรถยนต์ใหม่ Kbank นี่แหละ แต่ว่าได้เงินมาไม่เป็นที่น่าพอใจเท่าไหร่ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะเจ้าหน้าที่ของสาขาธนาคารหรือเพราะสำนักงานใหญ่กันแน่

2020.12.31 8:19

เดินหน้า..อย่าถอย!

เจ้าของกระทู้จะกลับมาอ่านคอมเม้นท์อีกมั้ยเนี่ย อยากรู้น่ะว่าเอารถเวสป้าไปกู้เงินได้หรือเปล่า? ถ้าคุณกู้ได้ต้องหาเงินมาคืนให้ครบนะคะ..ไม่ใช่อะไรเราเสียดายรถแทน เห็นแต่คนมาบอกว่าเอารถยนต์ รถมอเตอร์ไซค์คันใหญ่ไปกู้เงิน ถ้าเป็นรถมอเตอร์ไซค์ธรรมดาที่ใช้งานทั่วไปทางธนาคารเขาจะรับมั้ย เอาไปกู้เงินได้หรือเปล่าคะ?

2021.02.27 5:59

กนกรดา

น่าจะได้ไปแล้วละคะ ถ้าไม่อย่างนั้นเราจะเจอแล้วว่าที่ไหนเขารับ บ้าง สินเชื่อพวกนี้ ช่วงโควิด-19แบบนี้คนเอารถยนต์ไปเข้าเยอะเลยคะ เชื่อเราสิคะว่าไม่เกิน1ปีหลอกคะ เราจะเห็นรถยนต์ออกมาขายตามเต้นรถยนต์มือ2เยอะแน่นอนคะ สาเหตุเพราะว่าจ่ายกันไม่ไหว แล้วก็ต้องยอมให้โดนยึด เดียวราคารถยนต์จะถูกลงด้วยคะ ไม่เชื่อเดียวคอยดู

2021.12.25 10:11

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ Kbank รถเก่าเเละรถใหม่ ได้วงเงินสินเชื่อเท่ากัน เเละระยะเวลาในการผ่อนชำระล่ะ?

วงเงินให้สินเชื่อสูงสุด 100% ก็จริงเเต่ รถใหม่วงเงินสูงสุด 100% ของรถราคารถ ส่วนรถที่ใช่เเล้ว วงเงินสูงสุด 100% ของราคาประเมินจากสภาพรถ เเต่ระยะเวลาในการผ่อนจะเเตกต่างกัน สภาพรถใหม่ในระยะเวลาการผ่อนชำระสูงสุดถึง 84 เดือน (7 ปี) ส่วนรถที่ใช้งานเเล้ว ระยะเวลาในการการผ่อนชำระสูงสุด 72 เดือน (6ปี) โดยอายุรถที่ใช้งานเเล้ว ตั้งไม่เกิน 16 ปี

สินเชื่อรถใหม่ Kbank

สินเชื่อรถ

สินเชื่อรถใหม่ Kbank คนที่สมัครต้องมีอายุ 20-70 ปี สัญชาติไทย และมีเงินเดือน 15,000 บาท ถึงจะสมัครสินเชื่อนี้ได้ สามารถเลือกระยะเวลาผ่อนได้ ขั้นต่ำคือ 12 เดือน สูงสุดถึง 72 ปี และสามารถโอนสิมธิ์เช่าซื้อให้บุคคลอื่นได้ ช่องทางการชำระค่างวดสามารถชำระได้ที่เคาน์เตอร์ธนาคารกสิกรไทย, บริการ K Plus, เทสโก้ โลตัส และอื่นๆอีกมากมาย

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อรถ

ไปยื่นรถใหม่ที่กสิกรมาเเล้วเจอปัญหาครับ ได้เงินน้อย ทำอย่างไรดี

สินเชื่อรถใหม่ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี