Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตร ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต ดีไหมคะ มีสิทะฺประโยชน์เท่าบัตรเดบิตทั่วไปไหมคะหรือว่ามากกว่า

ดิฉันเป็นนักศึกษาอยู่ค่ะ มีบัตรเดบิตธรรมดาอยู่หนึ่งใบทุกปีเสียค่าธรรมเนียมบัตรปีละ250บาทเลยรู้สึกว่าเสียตังโดยเปล่าประโยชน์เเต่ว่าข้างวิทยาลัยมีธนาคารยูโอบีอยู่ค่ะ เลยอยากสอบถามผู้รู้ค่ะว่าจะเปิดบัญชีที่ยูโอบิดีไหมคะ เพราะเห็นว่ามีบัตรมาสเตอร์การ์ด เดบิต เลยอยากรู้สิทธิประโยชน์ว่ามีอะไรบ้างไหมคะ เพราะรู้สึกว่ายูโอบีเหมือนไม่ค่อยมีใครใช้ เเต่ว่าอยู่ใกล้ที่ ที่ฉันใช้ชีวิตประจำวันนะคะ เลยอยากจะสอบถามคนที่ใช้หรือเคยใช้บัตรของยูโอบีว่าดีไหมที่จะเปลี่ยนมาเปิดบัญชีเเละสมัครบัตรเดบิตของยูโอบี

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pawaret

บัตรเดบิตธรรมดาของยูโอบีไม่ค่อยมีอะไรพิเศษนะคะเห็นว่าเจ้าของกระทู้ถามถึงสิทธิประโยชน์ ของยูโอบีก็เหมือนบัตรธรรมดาทั่วไปใช้จ่ายตามห้างที่รับมาสเตอร์การ์ด แต่ว่าดีที่ค่าธรรมเนียมรายปีไม่ต้องเสีย เเต่ว่าถ้าไปกดเงินข้ามเขตก็ค่าธรรมเนียมเเพงมาก คิดว่าใช้ของเดิมก็น่าจะดีกว่านะคะเพราะว่าเปิดบัญชีของยูโอบีก็ขั้นต่ำ 1000 บาทเลยค่ะ

2020.08.07 17:58

กาฝาก

ในเมื่อน้องมีบัตรเดบิตใช้อยู่ พี่ว่าน้องน่าจะรอให้เรียนจบและได้ทำงานแล้ว ค่อยสมัครบัตรเครดิตใช้ไม่ดีกว่าเหรอค่ะ พี่ว่าบัตรเครดิตเป็นบัตรที่ใช้สะดวกและง่ายในการพกพา และเราสามารถใช้จ่ายก่อนแล้วค่อยผ่อนที่หลัง แถมเมื่อการใช้จ่ายจะได้รับคะแนนสะสมสำหรับใช้แทนเงินสดได้ด้วย(บัตรเครดิตแตละใบจะมีเงื่อนไขสิทธิประโยชน์ที่ไม่เหมือนกัน)

2020.11.25 8:53

ขิงดอง😐😐

เจ้าของกระทู้มีบัตรเดบิตธรรมดาอยู่แล้วหนึ่งใบยังไม่ค่อยได้ใช้เลย แล้วทำไมถึงอยากจะสมัครยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิตอีกล่ะคะ ถึงแม้ว่าไม่มีค่าธรรมเนียม แต่ถ้าสมัครมาแล้วคุณคิดว่าจะได้ใช้หรือเปล่า บัตรพวกนี้ถ้ามีแล้วไม่ได้ใช้ ไม่ต้องมีก็ได้ค่ะ เวลาไปซื้อของโอนเงินผ่าน Application ของธนาคารหรือสแกนคิวอาร์โค้ดเอาก็ได้ค่ะ

2020.12.31 8:29

🎁just for you🧡💛

มีบัตรเดบิตแบบธรรมดาอยู่แล้วใบนึงเจ้าของกระทู้ยังไม่ใช้เลย แล้วอยากสมัครยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิตมาอีกคุณจะได้ใช้เหรอครับ? จะสมัครมาเสียค่าธรรมนียมรายปีเปล่าๆอีกมั้ย ผ่านมาหลายเดือนแล้วไม่รู้ว่าเจ้าของกระทู้สมัครบัตรที่ว่านี่มาหรือยัง ถ้าสมัครมาแล้วก็ขอให้ใช้บัตรนั้นบ้างละกัน จะได้ไม่เสียเงินเปล่านะครับ

2021.02.27 6:16

กนกรดา

แล้วบัญชีที่น้องมีอยู่ เป็นของอะไรเหรอ ทำไม น้องไม่สมัครบัตรเดบิตกับบัญชีของที่น้องมีอยู่แล้วละคะ เพราะว่าจะเป็นเดบิตของเจ้าไหน ท้ายที่สุดแล้วเวลาที่เราใช้งานเงินในบัญชีของเราก็จะหายไปทันที บัญชีธนาคารของเจ้าไหน ไม่มีความแตกต่างกันเลยคะ ส่วนสิทธิประโยชน์อันนี้ก็เหมือนกันนะคะ มีทุกอย่างเหมือนกันกับทุกบัตร

2021.12.25 10:11

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต สะดวก 2ต่อ

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิตสะดวกสบายกับระบบ “2 IN 1” ในบัตรเดียว ด้วยอิสระในการใช้จ่ายผ่านบัตรเงินสด (Debit Card) จากบัญชีเงินฝาก และการเบิกถอนเงินสดได้เหมือนบัตร ATM จากเครื่อง ATM ของธนาคารยูโอบี และในความที่เป็นมาสเตอรการ์ด ก็มักจะได้สิทธิพิเศาๆบางอย่างตามมาด้วยระหว่างการใช้ ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต

บัตรเดบิต

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต ซื้อของออนไลน์หรือสินค้าทั่วไปได้ดี

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต ที่ผมมีอยู่ จุดเด่นหลักคือสามารถชำระค่าสินค้าหรือบริการแทนเงินสด ณ ร้านค้าที่รับบัตร PromptCard / MasterCard หรือผ่านร้านค้าออนไลน์ได้ แต่ที่ดีกว่านั้นคือดีกว่าถืองเินสดเข้าไปครับซึ้งตามห้างใหญ่ๆบอกได้ครับว่าสินค้าไม่มีการลดราคาแน่นอนครับ แต่ถ้าใช้ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต ได้ลดราคาครับ

บัตรเดบิต

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต ซื้อของshopeeได้ลดค่าจัดส่ง

ผมเป็นลูกค้าประจำของเวบขายของออนไลน์อย่างเช่นshopee ครับแล้วทุกครั้งจะซื้อของผ่านยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต ถึงแม้จะยุ่งยากก็ตามแต่ใช้เวลาไม่นานครับ แถมถ้าใช้ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต ซื้อสินค้า ฟรีค่าจัดส่ง 30 บาท เมื่อช้อปครบ 500 บาทด้วยบัตรวีซ่า เดบิต ที่ shopee ครับ ซึ้งประหยัดเรื่องค่าจัดส่งไปได้มากครับ

บัตรเดบิต

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต ทำไมลำบากจัง

ทำไมยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต ถึงใช้ยากกว่าบัตรเคดิตเวลาที่เราจะซื้อของ ทำไมต้องให้กรอกรายละเอียดเยอะมาก เข้าใจว่าเป็นมาตรฐานสากล แต่ที่ไม่เข้าใจคือ ลงรายละเอียดส่วนตัวเยอะมาก ทั้งๆที่ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต ก็เป็นเงินของเราที่จ่ายเอง แต่กับบัตรเครดิตกลับสบายๆไม่ถามอะไรเยอะเลย น่าจะปรับเรื่องนี้จริงๆเพราะบางที่ไม่อยากบอกข้อมูลส่วนตัว

บัตรเดบิต

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต บัตรเสียค่าธรรมเนียม

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต ถึงแม้จะมีการเสียมีค่าใช้จ่าย (ค่าธรรมเนียมรายปี )วึ้งเราต้องจ่ายทุกๆปีที่สามร้อยบาทก็จริง แต่ก้เป็นการเสียแค่ปีละครั้งซึ้เหมือนกับบัตรอื่นๆทั่วไป แต่ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต ถ้าเราทำไว้ ดีกว่าบัตรเครดิตแน่นอนอาจจะซื้อของได้จำกัดก็ตามแต่ส่วนลดก็มีให้ได้ใช้พอๆกันเลย ทีเดียว

บัตรเดบิต

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต ใช้เอกสาร ไม่มาก

หรืออาจจะเป็นที่ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต เป็นบัตรที่เอาเงินในบัญชีเรามาใช้รึปล่าว ถึงได้ขอทำง่ายเหลือเกิน ใช้สำเนาบัตรประชาชน หรือสำเนาหนังสือเดินทาง ไม่ต้องใช้เอกสารอะไรเพิ่มเติมเลย นี่เราก็สมัครยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิตไว้ใช้นะ เดียวใช้อะไรได้บ้างจะเก็บข้อมูลแล้วเอามาเล่าให้ฟังอีกทีวันหลังนะ แต่บัตรสวยมากจริงๆครับ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัตรเดบิตนี้ใช้งานที่ต่างประเทศได้ไหมคะ

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต / ธนาคารยูโอบี

บัตรเดบิต

บัตรเดบิตนี้ช่วยเราประหยัดได้อย่างไรคะ

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต / ธนาคารยูโอบี

บัตรเดบิต

คุณสมบัติของผู้ที่จะสมัครบัตรเดบิตนี้คืออะไรคะ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

มีการเสียค่าธรรมเนียมอย่างไรบ้างคะเมื่อใช้บริการ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,ธนาคารดิจิทัล,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเดบิตนี้ใช้จ่ายเงินสดที่ต่างประเทศได้ไหม

บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

มีค่าบริการในการกดเงินสดในต่างประเทศไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ)

บัตรเดบิตแบบไหนบ้างที่เราสามารถเปิดใช้บริการ Verified by Visa และผู้ถือบัตรนี้ จะได้รับประโยชน์คุ้มกว่ายังไงบ้าง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

วงเงินที่เราสามารถใช้จ่ายผ่านบัตรกรุงศรี เดบิต ออมทรัพย์จัดให้ คือเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (ประกัน)

บูธขายประกันที่ตั้งตามตลาดเชื่อถือได้ไหมครับ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

บัตรกรุงศรี เดบิต ออมทรัพย์จัดให้ ดียังไง และมีอัตราค่าธรรมเนียมยังไงบ้างค่ะ

บัตรกรุงศรี เดบิต ออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (อี วอลเล็ต)

บัตร Wecard และ บัตร True digital card สองใบนี้ต่างกันยังไงคะ?

Truemoney / ทรู มันนี่

All (บัตรเครดิต)

ต้องอายุเท่าไหร่หรอค่ะถึงจะทำบัตร True digital card ได้?

Truemoney / ทรู มันนี่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต บรการแทนเงินสด

บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เดบิต เปรียบเหมือนมีเงินสดของเราติดกระเป๋าไว้จริงๆ เพราะเดี่ยวนี้การพกเงินสดมากๆก็ไม่ปลอดภัยแล้ว การใช้บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิตทำได้ทุกอย่างจริงๆ บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิต สามารถ ชำระค่าสินค้าหรือค่าบริการแทนเงินสดได้สูงสุดถึงวันละ 100,000 บาท(ของผมมีไม่น่าจะถึงแน่นอน) ณ ร้านค้าที่รับบัตร VISA

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีีเทคโนโลยี่ ที่ฉลาด

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีเทคโนโลยีสมาร์ทชิป ที่ช่วยเพิ่มการป้องกันการปลอมแปลงบัตร นอกจากนี้ยังเป็นการยกระดับของบัตรเอทีเอ็ม ซิตี้แบงก์ปัจจุบันของคุณให้สามารถใช้เพื่อการทำธุรกรรมถอนเงินสดผ่านตู้เอทีเอ็มและยังสามารถใช้บัตรฯเพื่อชำระเงินในการซื้อสินค้าและ/หรือบริการในร้านค้าที่รับบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ดได้อีกด้วย

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ใช้งานยุ่งยาก

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ใช้งานลำบากยุ่งยากครับต้องใส่รหัส PIN เพื่ออนุญาตการทำธุรกรรม สำหรับเครื่องของมาสเตอร์การ์ด นี่ถ้าจำรหัสไม่ได้พนักงานคงคิดว่าเราเป็นคนโขมยบัตรมาใช้แน่นอน บอกตรงๆว่าบางทีก็ลืม แถมเรา ต้องเซ็นลายเซ็นบนใบเสร็จ เพื่อเป็นการยืนยันการทำธุรกรรมถูกต้อง ยุ่งไหมละหลายขั้นตอนกว่าจะซื้อของได้

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีแจ้งเตือนตอนใช้บัตร

เป็นเรื่องดีครับที่บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีระ Citi Alerts ที่ลูกค้าสมารถได้ รับการแจ้งเตือนทางข้อความ SMS หรืออีเมล์ทุกครั้งที่ใช้บัตรทำธุรกรรมผ่านบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ครับ เพราะบางที่ถ้าใช้บัตรเอทีเอ็มไม่ค่อยส่งบอกเท่าไรครับ ว่าใช้ตอนไหนกดไปเท่าไร อันนี้ทำให้รู้ควสฃามเคลื่อนไหวของเงินในบัญชีเราดีครับ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส หมดกังวลไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียม

ปกติแล้วเวลาเราจะกดเงินจากบัตรเดบิตก้จะเสียค่าธรรมเนียมเหมือนกับบัตดเอทีเอ็ม แต่ตั้งแต่เราเปิดบัญชีกับยูโอบีแล้วสมัครใช้ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส ตอนนี้เราสบายมากขึ้นไม่ต้องเสียเรื่องที่ไม่ควรเลยอีกต่อไปเพราะใช้ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส สะดวกทุกที่ ประหยัดทุกเวลา ด้วยบัตรเดบิตยูโอบี อันลิมิตพลัส ที่คุณจะหมดกังวลเรื่องค่าธรรมเนียม ต่างๆ

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต ถึงจะมีค่าธรรมเนียมแต่ไม่ว่ากัน

เรื่องของค่าธรรมเนียมรายปี มีกันหมดแทบทุกค่ายแหละ แต่นี้ก็ไม่ใช่เหตุผลที่เราเลิกใช้บริการของค่ายเขา บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เสียค่าธรรมเนียมรายปี 300บาท/ปีก็จริงแต่ถ้าได้ใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่าสักครั้งสองครั้งคุณจะเห็นว่าไม่แพงอย่างที่คิด สิ่งแรกที่ได้เลยคือส่วนลดตามร้านค้าชั้นนำซึ้งไม่ต่างจากการใช้บัตรเครดิต ส่วนข้อที่สอง ทุกการใช้งานไม่มีค่าธรรมเนียม แค่นี้ก็โอแล้ว

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี