Forum
แก้ไขล่าสุด: 

Air pay ใช้จ่ายที่มินิบิ๊กซีได้ไหม

อยากสอบถามค่ะ เราพึ่งสมัครแอพ Airpay ไป เเล้วได้เงินมาใน วอลเล็ท 50 บาท เเล้วบ้านเรามีเเต่มินิบิ๊กซีเลยอยากรู้ว่าสามารถเอาไปจ่ายที่มินนิบิ๊กซีได้ไหมคะ เพราะเห็ว่ามีเเบบเป็นคิวอาร์โค้ดให้ทางร้านค้ายิงได้ เเต่ไม่เเน่ใจเพราะมินิบิ๊กซีเเถวบ้านไม่มีป้ายบอกว่ารับจ่ายทางไหนได้บ้าง อยากสอบถามคนที่ใช้ Air pay ค่ะ มีใครเคยจ่ายที่มินิบิ๊กซีไหมคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pedro

ผมยังไม่เคยไปใช้จ่ายที่เซเว่นหรือ มินิบิ๊กซีเลยครับ ผมใช้จ่ายออนไลน์อย่างเดียว เเต่เหมือเซเว่นจะไม่รับนะครับ บิ๊กซีก็น่าจะไม่รับด้วยน่าจะเติมเงินเข้า air pay ได้อย่างเดียว เหมือนจะใช้จ่ายอะไรได้ไม่เยอะ ผมนอกจากช้อปออนไลน์ ก็ใช้จ่ายบิลค่าน้ำค่าไฟ ค่าทรศัพท์นะครับ เพราะฟรีค่าธรรมเนียม 555 (เเถมได้ค่าธรรมเนียมคืน)

2020.08.14 17:58

สีน้ำ

Air Pay หรอ ได้ยินชื่อก็น่าสนใจดีน่ะ เหมือนกับเป็น wallet ให้เราใช่ป่าว ดีน่ะจะได้ สนใจอยู่ แต่เราก็ไม่รู้รายละเอียดเท่าไหร่ เอาเป็นว่าใครมีคำแนะนำดีๆ หรือบอกเคล็ดลับในการใช้ให้เรา เราจะขอบคุณมาก ขอโทษน่ะที่เราถามพอดีก็อยากรู้อยากหาข้อมูลเหมือนกัน เผื่อใช้แล้ว อาจจะได้ส่วนลดเหมือนในแอพอื่นๆที่เราเคยใช้บ้าง

2020.11.26 7:25

จรัสศรี

ลองถาม พนักงานของร้านดูสิ ว่าใช้ได้ไหม ว่าแต่ทำไมไปสมัคร วอลเลทของ Air Pay ใช้ซิมของ AIS เหรอ เราว่า แอพ วอลเล็ท Air Pay ตอนนี้คนไม่ค่อยใช้แล้วละ ส่วนใหญ่คนเข้า 7/11 กันเยอะกว่าเมื่อก่อน คนเลยหันมา ใช้ของทรูมากกกว่าเพราะว่ามีเงินแล้วก็แต้มคืนให้กับลูกค้าที่ใช้ แอพ 7/11 ด้วย เราเมื่อก่อนก็ใช้ Air Pay ตอนนี้ก็เลิกแล้ว

2020.12.02 13:55

##เจ้าเสือดาว##

ส่วนใหญ่ผมได้ยินคนพูดถึง true money wallet บ่อยๆนะ เหมือนเป็นที่นิยม ชื่อ Air Pay ก็เคยได้ยินแต่ไม่ค่อยบ่อยนะ คงเป็นอย่างที่บางคนบอกว่าเขาไม่ค่อยใช้กันแล้ว ผมเองก็ไม่มีครับ Air Pay เนี่ย เลือก Application ที่มันตรงกับการใช้งานของเราน่ะดีที่สุดแล้วครับ เรื่องคะแนนสะสม เรื่องส่วนลด ไม่ต้องไปหวังมากนักหรอก

2021.02.27 6:52

สุภารัตน์

Air Pay เคยใช้ตอนที่เราใช้งานของ AIS การใช้งานถามว่าดีไหม คือดีคะ แถมยังมีโบนัสแลกซื้อของ ได้เยอะเลยคะ จำได้กว่าส่วนใหญ่เราได้ขนามมาเพียบเลยคะซื้อได้แบบราคาถูกมากจริงๆ เราคิดว่าซื้อจนร้านค้ามองหน้าแหละคะ แต่ตอนนี้ย้อยค่ายมือถือมานานแล้วละ เลยไม่รู้ว่าตอนนี้เขาเป็นยังไงบ้าง ถ้าแถวบ้านคุณสมารถใช้ Air Pay ได้ก็ใช้เลยคะ

2021.09.28 8:50

ศุภชัย

คนที่จะใช้งานวอลเล็ทตัวนี้ได้ต้องเป็นหมายเลขของ AIS ใช่ไหม คิดว่าไม่น่าจะมีคนใช้งานเยอะเท่าไรหลอกเพราะว่าตอนนี้เหมือนที่เพื่อนหลายคนตอบ มันมีวอลเล็ท ของทรู ที่คนสามารถใช้งานได้เลย ไม่ว่าจะเป็นโทรศัพท์ขอเจ้าไหน แล้ว ถ้าจะใช้งานของ บิ๊กซี เดี่ยวนี้ ทรูเขาก็ใช้งานได้แล้ว โลตัส ก็ใช้ได้ด้วยนะ แต้มหรือว่าคะแนนสะสมก็ดีด้วย

2021.12.26 8:27

วันวิสาข์

ตอนนี้หลายคนที่ใช้เบอร์ของ AIS ก็หันมาใช้งานของทรูกันเยอะขึ้นแล้วคะ เพราะว่าการใช้งานของทรูตอนนี้ดูๆแล้วการใช้งานสามารถใช้ได้เยอะกว่าของ Air Pay เมื่อก่อนยอมรับคะว่า Air Pay หลายคนนิยมใช้มากตอนนี้มันคนละยุคแล้ว เอาง่ายๆตอนนี้ของทรูสามารถใช้ได้ที่โลตัสแล้วด้วย คิดเอาเองละกันว่าเป็นที่ยอมรับในบ้านเราแค่ไหนแล้ว

2022.01.12 13:57

ธีระพล

อ่านที่เพื่อนๆตอบแล้วก็ตัดสินใจได้แล้วละว่าถ้าจะมีวอลเล็ทจะเลือกของเจ้าไหนดี บ้านผมก็ไม่ค่อยจะมีห้างที่เจ้า Air Pay จะใช้งานได้ด้วยสิ ส่วนใหญ่จะมีแค่ 7/11 กับ โลตัสเท่านั้น ซึ่งทั้งสองที่ตอนนี้ก็รับวอลเล็ทของทรูด้วย แต่อย่างว่าละครับ ของ Air Pay มีมานานแล้ว ถ้าจะใช้ก็อาจจะเอาไว้เก็บคะแนนสะสมกับส่วนลดบางอย่างแหละ

2022.02.22 15:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

AirPay ของขวัญเปิดไอดีใหม่

ใครยังไม่เปิดไอดีของแอป Airpay wallet ต้องรับแล้วนะ เพราะแอป Airpay walletมีสิทธิพิเศษ! ใครที่เพิ่งโหลดใช้และยังไม่เคยรับของขวัญรับสิทธิ์ซื้อตั๋วหนัง 1 บาท ใช้ได้ 2 ที่นั่ง ต้องรีบหน่อยนะตอนนี้เพื่อนที่ทำงานด้วยกันสมัครกันเต็มเลยได้ตั๋วหนัง ราคาถูกกันทุกคนเลยเนี๊ยะกำลังนัดรวมตัวแล้วไปดูพร้แมกันเลย คนขายตั๋วคงตกใจแน่ๆ ซื้อบาทเดียว

AirPay

AirPayมีความปลอดภัย

แอป Airpay walletมีความปลอดภัย ที่มี 3D secure (MasterCard SecureCode) ที่จะส่ง OTP (One-Time Password) เพื่อยืนยันก่อนการชำระเงิน ทำให้ผู้ใช้บริการมั่นใจได้ถึงความปลอดภัยในการทำธุรกรรมทางการเงินออนไลน์ และสามารถเปิดใช้บัตรได้เมื่อต้องการ เมื่อใช้เสร็จก็ยกเลิกบัตรได้ทันที ไม่ต้องกลัวเรื่องการถูกโขมยใช้

AirPay

AirPay มีบัตรแข็งให้ด้วย

AirPay

AirPay เหมือนซื้อผ่านหน้าโรงหนัง

AirPay

AirPay ซื้อตั๋วหนัง

AirPay

AirPay สแกนจ่ายได้เลย

AirPay

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

วิธีเติมเกมผ่านAirPayทำยังไง

AirPay / แอร์เพย์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

Air pay มีส่วนลด food panda เเต่ใช้ยังไง

ซื้อของใน shoppee ผ่านแอร์เพย์ยังไง

สอบถามการใช้งานแอป Airpay ค่ะ

AirPay คืออะไร

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

ผูก airpay กับ shopee ดีไหมคะ มีประโยชน์ไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

ผูก airpay กับ shopee ดีไหมคะ มีประโยชน์ไหม

แอป Dolfin wallet ใช้ดียังไง? ชอบอะไรในตัวแอปกันคะ?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

บัตร we card ใช้รูดซื้อของแทนเงินสดได้ไหม

Truemoney / ทรู มันนี่

Dolfin ใช้ที่ไหนได้บ้าง

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (อี วอลเล็ต)

บัตร we card true money wallet หมดอายุแล้วต่อยังไง

Truemoney / ทรู มันนี่

สินเชื่อมอเตอร์ไซค์

มอเตอร์ไซค์เงินสด ต้องเสียค่าโอนทะเบียนไหม

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay ผูกกับบัญชีธนาคารได้

mPay

mPay ลองใช้กันดู

เพ่อนๆที่กำลังมองหาแอฟเงินสดแล้วอยากทดลองใช้งานดู ขอแนะนำของmPayครับ ลองโหลดแอพมาใช้ดูก่อนก็ได้ครับ ไม่ได้มีค่าธรรมเนียมการสมัคร เครือข่ายไหนก็ใช้ได้ มีแสดงโปรโมชั่นอยู่ในแอพ ส่วนมากสำหรับลูกค้า AIS ซึ่งถ้าใช้งานอยู่แล้วก็ได้ประโยชน์ตรงนี้ไป จ่ายบิลค่าโทรศัพท์ ได้ง่ายๆครับ แถมบางเดือนmPayก็ยังมีส่วนละแล้วก็ยังมีเงินคืนให้ด้วยครับ

mPay

mPay ผูกกับsamsung payได้ด้วย

เมื่อก่อนmPay ใช้งานค่อนข้างจำกัดมากจริงๆครับ ผมเคยใช้เมื่อก่อนเพราะความยากเลยเลิกใช้ครับ แต่ที่หันกลับมาใช้อีกก็เพราะว่าช่วงนี้ mPayมีโปรครับ คือสมัครไว้รับเงินฟรีครับ ช่วงนี้ผูก samsung pay แจก 100 ใช้จ่ายได้เงินคืน 50% ไม่เกิน 100 ผูกบัญชี ธ.กรุงเทพ แจก 100 หมดเงินแล้วก็รอโปรใหม่ มีเงินโปรเข้ามาให้เกลือบทุกเดือนเลยครับ

mPay

mPay คือกระเป๋าเงินอนนไลน์

ผมใช้mPAYมาสักระยะแล้วครับในความรู้สึกที่ผ่านมาเท่าที่ผมได้ใช้นะครับ ผมใช้บ่อยมากครับช่วงนี้แล้วผมคิดว่าmPayที่ใช้อยู่ คือกระเป๋าเงินออนไลน์ บนมือถือ แค่เติมเงินเข้าไปในกระเป๋า ก็สามารถนําเงินนั้นไปใช้จ่าย ได้ตลอดเวลา เช่น ใช้เติมเงิน จ่ายบิลมือถือ ซื้อสินค้าและจ่ายบิลพวกสาธารณปโภคและบิลบัตรเครดิตต่างๆ

mPay

AirPay เหมือนซื้อผ่านหน้าโรงหนัง

AirPay

mPay ใช้งานง่าย

ใครี่ใช้mPay แล้วมีบัตร ATM ของธนาคารไหน ก็สามารถไปผูกบัญชีได้ที่ตู้ ATM ของธนาคารนั้นๆ ได้เลย โดยทำการผูกบัญชีที่ตู้ ATM เพียงครั้งเดียวเท่านั้น หลังจากนั้น การเติมเงินเข้า mCASH ก็สามารถทำผ่านตัวแอปพลิเคชันได้เลย ไม่จำเป็นต้องเดินไปที่ตู้ ATM อีก เพระาสามารถสังโอนเงินผ่านแอฟเข้าบัญชีของmPayที่เราใช้ได้เลย ง่ายจริงๆ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี